ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ Samsung BD1500 ไม่อ่านแผ่น DVD ของ Grammy  (อ่าน 2059 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuitaro

BD1500 ของผมซื้อมาแล้วปลดล็อคโซน DVD เป็น ALL Zone ได้เรียบร้อยตามคำแนะนำของคุณอูฐ ลองเล่นแผ่น  DVD ทุกประเภทเท่าที่จะหามาลองได้ ก็ผ่านหมด แม้แต่แผ่นผีต่างๆ DVD5 DVD9 หรือแผ่นที่เขียนเองก็อ่านได้หมดครับ ยกเว้นแผ่น DVD concert ของ GMM อ่านได้แค่ MENU พอเข้าไปที่เพลงดันมีแต่เสียงที่ขาดๆหายๆ ส่วนภาพไม่ต้องพูดถึง ไม่ขึ้นเลยครับ ลองดูแผ่นอื่นๆของ GMM ก็อาการเดียวกันหมด แต่ของค่ายเพลงไทยอื่นๆไม่เห็นจะเป็น งงมากๆเลยครับไม่รู้เป็นอะไร ใครรู้ช่วยตอบทีครับ  ??? ??? :help

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: ช่วยด้วยครับ Samsung BD1500 ไม่อ่านแผ่น DVD ของ Grammy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2008, 02:04:22 AM »
เป็นกับแผ่นเดียว  หรือ ทุกแผ่น concert ครับ  ลองดูกับ แผ่น concert ค่ายอื่นหรือยังครับ

Re: ช่วยด้วยครับ Samsung BD1500 ไม่อ่านแผ่น DVD ของ Grammy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2008, 09:33:24 AM »
สวัสดีครับคุณอูฐ ผมลองหลายๆแผ่นแล้ว ครับ Concert อื่นอ่านได้หมดยกเว้นของค่ายที่บอกครับ :'(

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2008, 09:54:29 AM »
แนะนำให้ทำใจครับ  ผมว่านี่เป็นเรื่องปกติ  แผ่น DVD ที่เล่นไม่ได้ก็เอาไปเล่นกะเครื่องเล่น DVD ธรรมดา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2008, 10:20:58 AM »
ขอบคุณมากครับคุณหมอ คิดอยู่เหมือนกันว่าต้องทำใจ  :giveup