ผู้เขียน หัวข้อ: Chivas Regal 18 Years!!!!  (อ่าน 6642 ครั้ง)

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • Total likes: 0
  • My Porsche Boxster Spyder
Chivas Regal 18 Years!!!!
« เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 03:16:43 PM »
เมื่อคืนวาน...ผมได้รับเชิญไปงานเปิดตัว เหล้าวิสกี้ยี่ห้อดัง Chivas Regal

ซึ่งเป็นครั้งแรกที่ได้เปิดตัว Chivas Regal 18 Years จำหน่ายในประเทศไทย (น่าจะเปิดตัวนานแล้ว)

น่าแปลกใจที่ เค้ามาเปิดตัว เหล้าวิสกี้ ในช่วง เข้าพรรษา เลิกเหล้า .....แคมเปญนี้ ได้ผลจริงๆ แขกรับเชิญไปร่วมงานน้อยกว่าที่คาดไว้มาก....แหะ...แหะ...ผมก้อลืมไป จิบไปนิดเดียว ช่วงแสดงความยินดี มานึกขึ้นได้ภายหลัง...อิ อิ

ออฟไลน์ One Man

Re: Chivas Regal 18 Years!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 03:52:52 PM »
ไม่รู้ว่าขวดละเท่าไร เขาคงไม่กะขายคนไทยมั้งครับ เลยมาเปิดตัวช่วงนี้ ;D

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 03:56:21 PM »
อย่างที่ พี่ CP ว่าครับ เขาคิดอย่างไงมาเปิดตัวช่วงนี้ อิ อิ  :D ;D

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 04:47:48 PM »
ราคาจำหน่ายสูงกว่า Gold Label นิดหน่อย.....ราคาขายปลีกขวดละ 2,600.- บาท!!!

ออฟไลน์ One Man

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 04:52:32 PM »
หวังว่าหลังเข้าพรรษา คงเก็บตังค์ พอได้ชิมบ้าง ;D

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 04:57:02 PM »
Red Label      อายุเหล้าต่ำสุดในขวด 7 ปี
Black Label          "  ---------- "     12 ปี
Green Label                                15 ปี
Gold Label                                  18 ปี
Blue Label                                  30 ปี
ที่บอกว่า อายุต่ำสุดนั้น หมายถึง น้ำเหล้าในขวดจะเกิดจากการผสมด้วย "Whisky หลัก" ชนิดต่างๆ และ อายุต่างกัน ที่คนผสมเหล้า (Master of Blender) นำมาใช้ปรุงแต่งรสชาติ เพื่อให้เกิดเป็น Black เป็น Blue น่ะครับ ยกเว้น Green Label ที่ใช้เหล้าหลักตัวเดียวเพียวๆในขวด คือ Malt (single Malt) จึงเรียก Green Label อีกชื่อหนึ่งว่า Pure Malt นั่นเอง
ส่วนที่เหลือ เราเรียกรวมๆว่า Blended Whisky.

สนุกๆครับ แบ่งปันกัน....

The mart
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 05:53:15 PM »
สงสัยตอนวางแพลนคงลืมคิด อิ อิ  ;D

หวังว่าหลังเข้าพรรษา คงเก็บตังค์ พอได้ชิมบ้าง ;D

พี่จะชิมเมื่อใหร่อย่าลืมเรียกนะ จะไปช่วยชิม อิ อิ  ;D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ eark

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2005, 11:21:59 PM »
[size=15t]เปิดช่วงเข้าพรรษา ไม่ต้องเปิดหลายขวดเพื่อใหชลองชิมกะมัง.....555[/size][/b]
ท่าน the mart เซียนเหล้าวิสกี้ แพนพันธ์แท้เลยนะครับ
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2005, 11:28:19 AM »
ครั้งสุดท้ายที่ผมได้ดื่มวิสกี้ยี่ห้อนี้ จำได้ว่าไม่ต่ำกว่า 4-5 ปีแล้ว เป็น black laber แบบว่าไม่ค่อยมีตังอ่ะคับ อิๆๆๆ  :D

อยากชิมบ้างจัง แต่ว่าคงต้องรอถูกหวยซักชุดก่อนนะ  ;D

ออฟไลน์ bluebirdu11

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2005, 11:56:03 AM »
ผมว่าเขาตั้งใจเปิดตัวแน่ๆเลยครับ  จากข้อมูลแล้วน่าจิบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2005, 02:25:03 PM »
ราคาขายปลีก Johny Walker Gold Label ขนาด 750 ml. น่าจะอยู่ราว 2800 นะครับพี่   แต่ถ้าของหิ้วจากมาเลย์ก็ราว 1700 ครับ

ออฟไลน์ True man

• www.natureandtrend.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2005, 09:21:33 PM »
พวกซื้อ Gold และ Blue lable   อยู่บ่อยๆครับ เกือบปีล่ะชุดได้  ซื้อมาไม่ได้เพื่อกินอะไรเองหรอกครับ    ซื้อไปถวายเสด็จพ่อ ร.5  เพาะขออะไรกับท่านไว้ก็มักจะได้สมดังที่ขอไว้ตลอด    งานผมถึงค่อนข้างเข้ามาเยอะแบบทุกวันนี้ไงครับเลยต้องซื้อไปไหว้ท่านประจำ เป็นลาบปากในตัวอุๆ  :D      ปกติผมฝากเพือนซื้อ ที่ร้านปลอดภาษีในสนามบินครับให้หิ้วมาให้     Blue lable  ขวด 1ลิตร กับ Gold ขวดปกติ 750 cc  รวมๆ กัน รู้สึกไม่ถึง 8พัน หรือ 8พันนิดๆ ครับ บูล 5พันกว่าๆ โกลก็ 2พันกว่าๆ แต่จำรายละเอียดราคาไม่ได้    รู้สึกว่า.. ปลายปีนี้คงต้องซื้อถวายท่านอีกแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2005, 12:26:15 PM »
ซื้อไปถวายเสด็จพ่อ ร.5� เพาะขออะไรกับท่านไว้ก็มักจะได้สมดังที่ขอไว้ตลอด� � งานผมถึงค่อนข้างเข้ามาเยอะแบบทุกวันนี้ไงครับ

คุณ True man ไปไหว้ ร.5 ที่ไหน ที่ลานพระรูปหรือเปล่า เผื่อผมจะได้ของานให้เข้ามามากๆมั่งอ่ะครับ
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ True man

• www.natureandtrend.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2005, 12:40:15 PM »
ซื้อไปถวายเสด็จพ่อ ร.5� เพาะขออะไรกับท่านไว้ก็มักจะได้สมดังที่ขอไว้ตลอด� � งานผมถึงค่อนข้างเข้ามาเยอะแบบทุกวันนี้ไงครับ

คุณ True man ไปไหว้ ร.5 ที่ไหน ที่ลานพระรูปหรือเปล่า เผื่อผมจะได้ของานให้เข้ามามากๆมั่งอ่ะครับ

ใช่ครับ ผมไปไหว้ที่ลานพระรูปครับ   ไปช่วงค่ำวันอังคารไม่ก็วันพฤหัสครับ    ไปไหว้ท่านเพื่อขอพร เป็นศิริมงคล และกำลังใจให้กับตัวเรา ในการพยายามทำงานหรือสิ่งใดๆก็ตาม   และส่วนใหญ่มักจะสมหวังตามที่ขอพรท่านไว้เสมอครับ   :)    ลองเชิญไปชมตัวอย่างงานของผมดูจิครับ ที่   http://www.buysell.in.th/buysell/cgi-bin/buysell.cgi?ct=plant&md=second&id=1631&min=&max=  และ http://www.buysell.in.th/buysell/cgi-bin/buysell.cgi?ct=plant&md=second&id=1630&min=&max=  แล้วกันครับพี่ WK