ผู้เขียน หัวข้อ: AV Receiver รุ่นใหม่ๆของ pioneer เป็นอย่างไรบ้างครับ ไม่เห็นมีใครถามถึงบ้างเลย  (อ่าน 1939 ครั้ง)

ออฟไลน์ mimic522

พอดีเห็น pioneer เค้าทำท่าเหมือนๆจะมาลุย AV Receiver อีก แต่ก็กลัวๆจะลุยได้แป้ปๆก็หายไปอีก เมื่อเดือนที่แล้วไปงาน อีเล็กโทรนิก้า ที่ เดอะมอล์บางกะปิ พอดีไปคุยๆกับ บู้ท ของไพโอเนียเค้า เลยถามๆว่า ตัวท๊อปสุด ซูซาโน่ ตั้งสองแสนกว่า ๆๆๆ มันพอๆกับ Z11 ของยามาฮ่า เค้าเลย มันจะลุยกับยามาฮ่าเค้าไหวไหมเนี่ย คนขายพอดีค่อนข้างสนิทกัน เค้าบอกจริงๆแล้วทีแรกที่ประชุมกัน ราคามันอยู่แสนปลายๆเอง แต่ะลุยกับยามาฮ่า ตัวท๊อป เลยอัป ราคาชนกันไปเลย อืมๆผมฟังแล้วก็อึ้ง เล็กน้อย ตกลงจริงๆ มันจะเท่าไหร่กันแน่เนี่ย แต่ดู งานซูซาโน่ แล้ว มันน่าสนใจดีครับ ดูสเป๊ค ดูเครื่องในแล้ว น่าสน แต่คงไม่ได้เล่นถึง ซูซาโน่ อ่ะครับ รุ่นประมาณ เจ็ดหมื่นกว่าๆก็น่าสนใจแล้ว แต่ก็ไม่เห็นมีใคร พูดถึง รีซีฟเว่อร์ ของไพโอเนียเลย สงสัยต้องกลับไปตายเจ้าเดิม อยู่ดีอ่ะครับ แต่เค้าบอก ตัวซูซาโน่ ก็ขายหมดไปแล้วเลยไม่มีมาโชว์ ที่เดอะมอลล์นะครับ ผมไปฟังตอนเค้ามาโชว์ที่งานเครื่องเสียงครั้งล่าสุดที่โรงแรมที่ฟอร์จูน ก็ชอบเสียง ของ ซูซาโน่ เค้าเหมือนกัน แต่ ก็ไม่ค่อยกล้าเล่นครับ กลัว ไพโอเนียร์ ทำตลาด รีซีฟเว่อร์ไปไม่เวิร์ค ก็ทิ้งลูกค้าอีก เสียวๆครับ

ออฟไลน์ pu3707

ใช่ตัว LX 80 หรือเปล่าครับ ผมไปดูมาสีดำสวยดีครับ

ออฟไลน์ mimic522

ใช่ครับ ผมว่ามันสวย ดูเสปค แล้วน่าจะดีครับ เมื่อก่อนเลยผมใช้ AV receiver ไพโอเนียร์ ตั้งเกือบสิบกว่าปีมาแล้วยังไม่เสียไม่เคยซ่อมเลยครับ เอากองๆทิ้งไว้ตั้งหลายปี ยกเอามาให้ลูกน้องมันเอาไปใช้ต่อทุกวันนี้ยังใช้อยู่เลยครับไม่เคยซ่อมไม่เคยรวนเลย แต่ผมว่า กลับมาคราวนี้ไพโอเนีย ตั้งราคาแรงไปนิดครับ ทีแรกก็ดูๆว่ารุ่น SC-LX 70 ก็พอเพราะฟังชั่นเหมือนกันหมด ต่างกันแค่ LX-70 ได้ 90 วัต เจ็ดแชนแน่ล LX80 ได้ 100 วัต เจ็ดแชนแน่ล แป้ปเดียว ดันออกรุ่น 71 รุ่น 81 มาอีกแระ  แต่ผมว่าไพโอเนียร์ตั้งราคาขนาดนี้ ก็เหนื่อยอีกระครับท่าจะขายยาก ราคา กลัวขายๆอยู่แล้ว หายไป อีก อ่ะดิครับ