ผู้เขียน หัวข้อ: Cartoon  (อ่าน 1980 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenn

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
Cartoon
« เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2005, 03:28:46 PM »
...............................

ออฟไลน์ One Man

Re: Cartoon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2005, 04:40:04 PM »
มันเป็นเรื่องจริงที่น่าเศ้ราครับ ;) ผมคนนึงเจอมาจนต้องเข้าวงจรอุบาทว์ ทำผิดกันจนเป็นเรื่องปกติ พอจะแก้ก็อ้างว่าครหมูมากรอตรงนี้ คนไทยเรายังขาดวินัยและจิตสำนึกอยู่มากครับ :-[

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2005, 06:13:38 PM »
เห็นด้วยอย่างยิ่ง ขนาดคนใหญ่คนโตบางท่านยังหาระเบียบไม่ได้เลยครับแล้วจะเอาอะไรไปพัฒนาบ้านเมือง :-[
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2005, 06:22:52 PM »
อยู่บ้านเคยสอนลูกให้...
ทิ้งขยะเป็นที่เป็นทางหรือไม่
เข้าแถวเพื่อซื้อของหรือไม่
จอดรถเป็นระเบียบหรือไม่

ถ้าไม่เคย

เด็กเหล่านี้จะกลายเป็นผู้ใหญ่ ที่ทำแบบในการ์ตูนน่ะครับ
ทุกวันนี้ผมปวดหัวกับความไม่มีระเบียบ วินัย ของเด็กไทยเหลือเกินครับ
และยิ่งวัน ยิ่งขาดระเบียบวินัย มากขึ้น ๆ

ไม่รู้ว่า อนาคตของประเทศไทยเรา จะเป็นอย่างไร ???

เฮ้อ....

ผมไป กทม. ทีนึง ขึ้นรถเมล์ไม่ค่อยทันชาวบ้านเขา เพราะไม่เข้าใจธรรมเนียมที่ผิดระเบียบครับ

ออฟไลน์ SG80

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2005, 06:42:13 PM »
human capital is major problem of thai soceity. in my opinion, thailand will escape from this trap (unless thailand cannot exist).

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 สิงหาคม, 2005, 06:04:19 PM »
เด็กสมัยนี้ไม่ค่อยมีระเบียบและสัมมาคารวะ

อาทิตย์ที่แล้วไปเซ็นทรัลบางนา ตอนเดินออกจากห้องน้ำ มีเด็กผู้หญิงเดินนำหน้า อายุประมาณ 12-13 ปี เดินมาตรงหัวมุม แล้วก็มีผู้ชาย (ผู้ใหญ่แล้ว) เดินสวนจะมาเข้าห้องน้ำ ไหล่ทั้งสองคนชนกันโดยไม่ได้ตั้งใจ  ผู้ใหญ่คนนั้นก็ตกใจ ร้องขอโทษและก้มหัวให้ โดยไม่ทันมองว่าคนที่ชนเป็นแค่เด็กหญิง พอหันไปมอง แล้วรับรู้ว่าเ้ป็นแค่เด็กหญิง ก็ยืนงง ที่งงเพราะ เด็กหญิงคนหันมามองด้วยอารมณ์บ่จอย ไม่มีคำว่า ขอโทษค่ะ ออกจากปากซักคำ

ไม่รู้พ่อแม่ได้สั่งสอนมั่งป่าว
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 สิงหาคม, 2005, 07:34:23 PM »
ผมเป็นคนหนึ่งที่เข้าห้างประจำตั้งแต่ตอนห้างเริ่มเปิด   ซึ่งรถจะยังมีอยู่ไม่กี่คันและจอดตามช่องจอด   แต่จะมีพวกลูกบุพการีไม่สอนสั่ง   ขับรถเข้ามาจอดขวางหน้าคันอื่น   แทนที่จะหักพวงมาลัยนิดหน่อยก็เข้าจอดในช่องได้แล้ว   แต่นี่ไม่ครับ     ขับตรงดิ่งมาแล้วเบรคพรืดหน้ารถอื่น เปิดประตูออกเฉยเลย    นึกแล้วอยากพกน้ำมันเบรคไปทารถให้จริงๆ พับผ่า !

ปรัศนีย์
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...