ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ลำโพงโบราณมาใหม่ครับ คาดว่าเป็นงาน DIY แต่ดอกเป็นของ Pioneer  (อ่าน 2430 ครั้ง)

ออฟไลน์ hondaman

tweeterเป็นของ Matsushita(Nationnal) คับ
30 ซ.รามอินทรา62แยก6 ถ.รามอินทรา แขวง/เขต คันนายาว กทม. 10230

ออฟไลน์ gob

• Super Star
  • *
ขออนุญาติพี่ telecine ที่แนะนำข้อมูลเพิ่มเติมมานะครับ เพื่อความรู้ครับ และประวัติความเป็นมาครับ

"มันเป็น DIY บ้านหม้อของพวกชอบเครื่องเสียงเมื่อ20ปีที่แล้วได้"

ออฟไลน์ ใหญ่

• *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
พอจะทราบข้อมูลของ network หรือเปล่าครับ
และข้อมูลของลำโพง eas

ทราบแต่ว่าในอดีต hokutone น่าเป็นของญี่ปุ่นครับ  แต่รุ่นใหม่ๆจะย้ายฐานการผลิตไปที่ไต้หวัน

ผมเคยใช้ tweeter hokutone japan เอามาโมนิดหน่อย เสียงดีใช้ได้เลยครับ 

แต่ถ้าเป็นลำโพงของปัจจุบัน  ไม่แนะนำให้เล่นครับ เพราะแนวเสียงเปลี่ยนไปมาก

ส่วน Network นี่ไม่ทราบข้อมูลเลยครับพี่ก็อบ

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ gob

• *
พอจะทราบข้อมูลของ network หรือเปล่าครับ
และข้อมูลของลำโพง eas

ออฟไลน์ gob

• *
รูปด้านในครับ

ออฟไลน์ gob

• *
พอดีเพิ่งได้มาครับ เมื่อวานลองปัดฝุ่นและขัดยึดน๊อตตัววูฟเฟอร์ที่หลุดออกมาครับ
คาดว่าเป็นตู้โบราณที่ทำการ DIY เอาเองครับ ด้านหน้ามีคำว่า ICS ติดอยู่ครับ
ส่วน tweeter เป็นของ EAS Japan

และ Network เป็นของ hokutone

หากใครมีข้อมูลเพิ่งเติมแจ้งได้นะครับ
เท่าที่ฟังเสียงดีใช้ได้เลยครับ
คงต้องใช้เวลาสักพัก เพราะมันไม่ได้ขยับมาหลายปีแล้วครับ หนักมากๆครับ