ผู้เขียน หัวข้อ: ไบแอสหลอดไม่ได้  (อ่าน 1583 ครั้ง)

ออฟไลน์ Karin Preeda

• Superstar..
Re: ไบแอสหลอดไม่ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2005, 11:54:56 AM »
คงต้องมี schematic หรือ manual ติดมาด้วยนะครับ ไม่งั้นคงนึกไม่ออก

ออฟไลน์ หมาน้อยรักหลอดแมน

• ... เบื่อคนขี้โม้ ....
Re: ไบแอสหลอดไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 2005, 11:00:06 AM »
สวัสดีคับ ผมไม่รู้จักหรอกคับ ว่าไอ power นี้มัน คืออะไร แต่ว่าไม่ ทราบว่าที่ตรวจสอบเบื้องต้นนี้ ทำอะไร งะคับ วัดไฟสูงยังงะคับ แล้ว บอกว่า เปลี่ยนหลอด ค่าสูง กว่าเดิมนี้ ค่าอะไรงะคับ งง คับ

ออฟไลน์ Aoy

• *
ไบแอสหลอดไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2005, 11:23:51 AM »
       ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย power ของผมเป็นmono block manley classic250  ขณะนี้มีอยู่ 1หลอดไม่สามารถไบแอสได้ จากการตรวจสอบเบื้องต้น ผมทดลองเปลี่ยนหลอดใหม่แล้วก็ทำไม่ได้แต่ค่าสูงกว่าเดิมนิดหน่อย ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไร โปรดแนะนำด้วย