ผู้เขียน หัวข้อ: ชุด(เล็กๆ)ของคุณหมอ TJ  (อ่าน 82804 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
Re: ชุด(เล็กๆ)ของคุณหมอ TJ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2009, 11:29:34 PM »
อิ อิ มันแน่นอนอยู่แร้วพี่  ดีขนาดนี้ไม่ติดก็แปลกแร้ว  แสดงว่าตาเรามาตรฐานใช้ได้ อิ อิ
วันเสาร์นี้ ที่บ้านผมมีกิจกรรมหลายรายการครับ
1. ช่างจาก DECO/Fi จะเข้ามาอั๊พเกรดเฟิร์มแวร์ ARCAM AVR600 และ AV888 ให้ใหม่หมด
2. ร้าน sound box จะเอา Acoustic System Resonator (ถ้วยพ่อมด ที่คุณหมอขนามนาม) รุ่น platinum มาลองติดตั้งเพิ่ม เฮ้อ เสียกะตังค์แหง๋
3. ช่าง KS& Son จะเข้ามาอั๊พเดท ทริกเกอร์สำหรับ ปรี C500P เข้า lynk กับ pre/pro ARCAM888
4. ขนเอา EMM Labs SACD/CD Transport+DAC ตัวใหม่ล่าสุดรุ่น XDS1 มาเข้าประจำการแทน Rega APollo Signature
5. ขนเอา Turntable VPI Classic + JMW 10.5i Special Edition Tonearm + Dynavector MC Stylus เข้าประจำการแทน ClearAudio Emotion + Benz Micro ACE

ถ้าจะยุ่งทั้งวันอีกแล้ว เดี๋ยวจะโพสต์รูปให้ดูครับ

ปล. ผมหยุดแล้วครับคุณหมอ หยุดจริงๆ ครับ อิอิ :headphone

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 09:59:00 AM »
เบรคท่านพี่เสียหรือเปล่าครับหยุดแบบนี้ อิ อิ  รู้สึกระยะเบรคยาวเหลือเกิน
เมื่อคืนผมได้ลอง linear power supply ของพี่หมูที่ทำให้ PlayOn HDD media player  เล่น file fullrip   ภาพที่ได้กินบลูเรย์ตัวระดับหมื่นบาททุกตัวกระจาย  แม้แต่ Oppo 83 เองก็ไม่ใช่จะกินมันลง  อนาคตนี่คิดไม่ออกเลยว่าจะไปทางไหน
PlayOn ตัวละห้าพัน  Linear อีกสี่พัน  แค่เก้าพันบาทภาพที่ได้ผมตาแตกเลย สวยระดับเทพ สีเยี่ยม โมชั่นยอด ราคาถูกมากกก เสียแต่ว่า firmware ยังไม่รองรับเสียงแบบ HD  เขาว่าเดือนกุมภาสมบูรณ์แบบ 

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 05:02:19 PM »
อิ อิ มันแน่นอนอยู่แร้วพี่  ดีขนาดนี้ไม่ติดก็แปลกแร้ว  แสดงว่าตาเรามาตรฐานใช้ได้ อิ อิ
วันเสาร์นี้ ที่บ้านผมมีกิจกรรมหลายรายการครับ
1. ช่างจาก DECO/Fi จะเข้ามาอั๊พเกรดเฟิร์มแวร์ ARCAM AVR600 และ AV888 ให้ใหม่หมด
2. ร้าน sound box จะเอา Acoustic System Resonator (ถ้วยพ่อมด ที่คุณหมอขนามนาม) รุ่น platinum มาลองติดตั้งเพิ่ม เฮ้อ เสียกะตังค์แหง๋
3. ช่าง KS& Son จะเข้ามาอั๊พเดท ทริกเกอร์สำหรับ ปรี C500P เข้า lynk กับ pre/pro ARCAM888
4. ขนเอา EMM Labs SACD/CD Transport+DAC ตัวใหม่ล่าสุดรุ่น XDS1 มาเข้าประจำการแทน Rega APollo Signature
5. ขนเอา Turntable VPI Classic + JMW 10.5i Special Edition Tonearm + Dynavector MC Stylus เข้าประจำการแทน ClearAudio Emotion + Benz Micro ACE

ถ้าจะยุ่งทั้งวันอีกแล้ว เดี๋ยวจะโพสต์รูปให้ดูครับ

ปล. ผมหยุดแล้วครับคุณหมอ หยุดจริงๆ ครับ อิอิ :headphone
นึกว่าพี่วิรุฬห์ จัดเลี้ยงขอบคุณร้านค้า นี่ถ้านัดติด RS35 อีกหนึ่งรายการคงคึกครื้นกว่านี้  O0 O0 O0
แค่คิดก็เหนื่อยแทนแล้วครับ

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 05:49:19 PM »

นึกว่าพี่วิรุฬห์ จัดเลี้ยงขอบคุณร้านค้า นี่ถ้านัดติด RS35 อีกหนึ่งรายการคงคึกครื้นกว่านี้  O0 O0 O0
แค่คิดก็เหนื่อยแทนแล้วครับ

พูดหยั่งกะตาเห็นเลย ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว นัดมันวันเดียวกันให้หมดแบบจัดเลี้ยงขอบคุณร้านค้าที่ให้การสนับสนุนไปเลยอย่างที่แซวจริงๆ ตกลงทาง JVC RS35 จะมาติดตอนบ่ายสามโมงซะให้เข็ด ขอเหนื่อยวันเดียวไปเลย  :headphone

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 05:52:26 PM »
เบรคท่านพี่เสียหรือเปล่าครับหยุดแบบนี้ อิ อิ  รู้สึกระยะเบรคยาวเหลือเกิน
เมื่อคืนผมได้ลอง linear power supply ของพี่หมูที่ทำให้ PlayOn HDD media player  เล่น file fullrip   ภาพที่ได้กินบลูเรย์ตัวระดับหมื่นบาททุกตัวกระจาย  แม้แต่ Oppo 83 เองก็ไม่ใช่จะกินมันลง  อนาคตนี่คิดไม่ออกเลยว่าจะไปทางไหน
PlayOn ตัวละห้าพัน  Linear อีกสี่พัน  แค่เก้าพันบาทภาพที่ได้ผมตาแตกเลย สวยระดับเทพ สีเยี่ยม โมชั่นยอด ราคาถูกมากกก เสียแต่ว่า firmware ยังไม่รองรับเสียงแบบ HD  เขาว่าเดือนกุมภาสมบูรณ์แบบ 
ทำไมคุณหมอรู้ล่ะว่าเบรครถอัลพาร์ตผมเสียไปเข้าอู่รออะไหล่อยู๋ 2 เดือนแล้ว อิอิ :drive1

ปล. น่าสนนะครับหากราคา Media Player ลงมาขนาดนี้ ดูจาก file full rip ถูกกว่าซื้อแผ้น BD จากนอกเยอะมากๆ น่าสน น่าสน แต่เอ๊ะ ขณะนี้ผมก็มี Dune เล่นอยู่นะจะเอาอะไรอีกฟ่ะ งง  :think1 :think2 :dontno

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 08:33:41 AM »
:meeting :party :meeting

:xmas Merry Christmas  :xmas

to

Doctor ThaWat -TJ The Legend

d_d d_d d_d

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 10:37:09 AM »
อุ๊ย เลือดกำเดาพุ่งเอาผ้าอุดแทบไม่ทัน  ขอบคุณมากครับพี่ท่าน  ขอให้มีความสุขมากๆ เช่นกันครับ
เฮ้อ sexy เจง ๆ เลยรูปนี้  คัดมาแน่เลยพี่

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 01:41:53 PM »
อุ๊ย เลือดกำเดาพุ่งเอาผ้าอุดแทบไม่ทัน  ขอบคุณมากครับพี่ท่าน  ขอให้มีความสุขมากๆ เช่นกันครับ
เฮ้อ sexy เจง ๆ เลยรูปนี้  คัดมาแน่เลยพี่
เอ้าสำหรับน้องหมอที่น่ารักเอาไปอีก ซะให้ตาอักเสบไปเลย อิอิ

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 01:50:48 PM »
 แต่สำหรับรูปนี้เป็น Santy ตัวจริงคร๊าบ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 01:58:45 PM »
Merry Christmas ครับพี่หมอทีเจ มีความสุขมากนะคร๊าบบ  :yahoo :yahoo :meeting :meeting :meeting :xmas :xmas :xmas :party :party :groovy :groovy :groovy

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 03:24:01 PM »
พี่วิรุฬห์ " ส่งให้เป็นชุด "  เลย นะนี่

:xmas :xmas :xmas  AND HAPPY NEW YEAR 2010 ครับพี่หมอ

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 04:33:21 PM »
MERRY CHRISTMAS ครับ d_d :clap c) :party :xmas :meeting

ออฟไลน์ Puccainlao

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 04:35:31 PM »
Merry Christmas and Happy new khub

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 05:42:07 PM »
สวัสดีครับคุณหมอทีเจ เข้ามา Merry Christmas & Happy New Year 2010 ครับ c)     

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2009, 06:45:58 PM »
Merry X Mas krub P; Mor

happy happy & best wishes for all krub  d_d d_d d_d

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 07:58:51 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับพี่ทีเจ :groovy :meeting :party 41_4 :harp
ขอให้พี่ทีเจและครอบครัวมีความสุขมาก ๆ นะครับ

นำส่งความสุขด้วย สคส พระราชทานของในหลวงครับ

« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 08:11:36 AM »
Happy New Year 2010 ครับคุณหมอ

เมื่อคืนไปเอาบุญมาฝากให้คุณหมอและครอบครัวที่อบอุ่น จากวัดบางไผ่ ที่บางบัวทอง เป็นวัดเก่าแก่เกิน 200 ปี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มกราคม, 2010, 08:13:59 AM โดย champ143 »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 08:52:10 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับ..พี่หมอ TJ

เอ๋
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ ไพรัช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 09:35:09 AM »
HAPPY NEW YEAR KRUB.

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 10:45:58 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับพี่ ๆ และเพื่อน ๆ ทุกท่าน  ขอกุศลผลบุญทั้งหลายได้มีแก่พวกท่านมากเป็นทวีคูณครับ  ขอให้ประสบความสุขความสำเร็จ  ไร้โรคภัยอุบัติเหตุใด ๆ  แคล้วคลาด แคล้วคลาดทั้งสิ้นครับผม
เมื่อคืนดูถ่ายทอดสดเคาท์ดาวน์หน้าเซ็นทรัลเวิล์ด  คนเยอะมากกกกกกกกกกกกแทบไม่มีที่จะวางเท้าเหลือเลยมั้ง  แต่ดูไม่จบหลับครอกไปก่อน
ปีใหม่แล้วขอให้ทุกท่านมีจิตใจที่สดใส  เหมือนดั่งฟ้าที่ใสไปจรดสุดขอบเลย 

ออฟไลน์ krupohn

• Super Star
  • *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 11:21:39 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับพี่หมอทีเจ

ในวาระขึ้นปีใหม่นี้  ขอให้พี่และครอบครัวประสบแต่ความสุขความเจริญ  แข็งแรงทั้งสุขภาพกายและสุขภาพใจ ครอบครัวรักใคร่ปรองดองสมัครสมานสามัคคี มีชุดโฮมที่ลงตัวทั้งภาพและเสียง มึความสุขในการชมทุกทิวาราตรี  มีพลังใจถ่ายทอดประสบการณ์ดี ๆ ให้เพื่อน ๆ สมาชิก ตลอดปี ๒๕๕๓ นี้เทอญ

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 03 มกราคม, 2010, 10:19:06 PM »
Happy New Year krub  :bye1
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 05 มกราคม, 2010, 12:44:47 AM »
สวัสดีปีใหม่ 2553ครับ คุณหมอTJ

• kjit
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 05 มกราคม, 2010, 10:25:44 AM »
สวัสดีปีใหม่ 2553ครับ   

ขุนจิต    ไม่ได้ไปห้องนี้นานมากครับ

« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 06 มกราคม, 2010, 08:47:34 PM »
Happy New Year ย้อนหลังครับ  :)

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 10:54:20 AM »
update รูปขออนุญาตแซงท่านพี่วิรุฬห์ไปก่อนนะครับ อิ อิ

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:00:12 AM »
รูปนี้ท่านชัยกำลังคร่ำเคร่งกับการ set up เจ้าชั้น Solid Tech ให้กระผม  ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้เพราะเสียเวลาท่านเป็นชั่วโมงกว่าจะเสร็จ

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:13:39 AM »
ถัง Atabites กำลังปลุกเสกด้วยเทพและมาร Angels and Demons  ยังไม่ได้ลองเลยครับซื้อมาไว้ก่อน  หนักดี

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:15:25 AM »
อันนี้ชุดนอนฟังเล่นในห้องนอน  ลำโพงใหม่ที่เพิ่งให้ท่านชัยมาจูนเมื่อวานนี้  ตอนนี้เสียงดีสมกับเทพจูนให้แล้ว อิ อิ ฟังสบายพิลึก

• **
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:16:08 AM »
พี่หมอเราเล่นแซงตัดหน้า Show ของดี  O0 จริง ๆ

ดูท่าทีพี่ชัยเรายกของแบบนี้ เดี๋ยวหมอคงจะต้องให้ Acroxia สักเม็ดก่อนกลับนะครับ

ยินดีด้วยกับของเล่นชิ้นใหม่ครับ  :clap  :clap  :clap

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:36:04 AM »
update รูปขออนุญาตแซงท่านพี่วิรุฬห์ไปก่อนนะครับ อิ อิ
สวยครับ ดูทันสมัยจริงๆครับ  O0 O0

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:42:32 AM »
รูปนี้ท่านชัยกำลังคร่ำเคร่งกับการ set up เจ้าชั้น Solid Tech ให้กระผม  ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้เพราะเสียเวลาท่านเป็นชั่วโมงกว่าจะเสร็จ
พี่ชัย สาธุ แข็งแรงจริงๆครับ   :showoff :showoff :victory

• kjit
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 12:05:42 PM »
-ครับ  c) c)  เริ่ม เปิดบิล   พี่หมอ แล้ว ปีใหม่นี้  ผม ขุนจิต  สู้ๆๆๆ  แล้ว

ท่าน  ไซ  เปิด บิล  ผมบ้างซิครับ    ฮิฮิฉฮ

อยากไป  เมือง ชล ครับ

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 12:09:38 PM »
-ครับ  c) c)  เริ่ม เปิดบิล   พี่หมอ แล้ว ปีใหม่นี้  ผม ขุนจิต  สู้ๆๆๆ  แล้ว

ท่าน  ไซ  เปิด บิล  ผมบ้างซิครับ    ฮิฮิฉฮ

อยากไป  เมือง ชล ครับ
หวัดดีครับพี่ขุนจิต  :)
ได้เลยครับ พบกันเร็วๆนี้นะครับ   :headphone d_d :drunk

• **
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 01:54:44 PM »
ถัง Atabites กำลังปลุกเสกด้วยเทพและมาร Angels and Demons  ยังไม่ได้ลองเลยครับซื้อมาไว้ก่อน  หนักดี

เทคนิคการปลุกเสกสุดยอดจริง ๆ ทั้ง เทพและมาร เดี๋ยวต้องไปดูหนังแผ่นนี้เสียหน่อย ซื้อมาสามเดือนกว่าแล้ว

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 03:20:27 PM »
วันนี้นั่งคิดไปมาได้ไอเดียมาเพิ่ม  โทรไปสั่งท่านขุนมาอีกอันเดี๋ยวมาจัด layout ที่วางใหม่ดีกว่า  ไอเดียกระฉูดเงินกระฉอก เฮ้อ  เสร็จแล้วเดี๋ยวมาอัพรูปเพิ่มอีกที

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 03:36:09 PM »
ชั้นวางงามมาก ๆ ครับพี่ ทีเจ  :clap
วางเจ้า oppo แล้วสวยดีครับ  O0

รอดูรูป step ต่อไปครับ

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 05:30:47 PM »
ใช้อันเดียว ความสวยไม่บาลานซ์ จะมีอันที่ 3 แซงหน้าผมเลยไหมครับ ;D ขุนจิตขายดีใหญ่เลย

ปล.เสียงคงถูกใจ ไอเดียเลยพุ่งกระฉูด บรรเจิดจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม, 2010, 06:43:49 PM โดย ชัย สาธุ »

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 09:28:12 PM »
แฮะ แฮะ มีท่านเทพมาเซ็ทให้  ผมนั่งสบาย ๆ กระดิกเท้าเล่นเน็ททำไมจะไม่ดีละท่าน  แถมเสียงออกมาเกินคาดหมาย  ไอเดียย่อมกระฉูดพุ่งปรี๊ด  ดีไม่ซื้อห้าอัน อิ อิ ไม่แน่นะถ้าวางพอ

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 10:57:51 PM »
แฮะ แฮะ มีท่านเทพมาเซ็ทให้  ผมนั่งสบาย ๆ กระดิกเท้าเล่นเน็ททำไมจะไม่ดีละท่าน  แถมเสียงออกมาเกินคาดหมาย  ไอเดียย่อมกระฉูดพุ่งปรี๊ด  ดีไม่ซื้อห้าอัน อิ อิ ไม่แน่นะถ้าวางพอ
ฮือ ฮือ คุณหมอตัดคิวซะแล้ว ของผมน่ะสั่งชั้นเดี่ยว ROS 1 สีดำ ไปทีเดียว 5 ชุด สำหรับวาง power amp 5 ตัวข้าหน้า แต่ยังไม่มีของต้องรออีก 1 เดือน แง แง ไม่ยอมถูกแย่งซีนไปหมดแล้ว ฮือ ฮือ :cry2

แต่คิดไปคิดมาก็ดีนะจะได้ขออนุญาตก๊อปปี้วิธีปรับระยะขารองแท่นเครื่องที่เดิมใช้แบบลูกเหล็กที่เรียก street ball แล้วตอนนี้เขาเปลี่ยนเป็น iso feet แทน ทำให้ติดตั้งและปรับระยะตามความต้องการของแต่ละบุคคลิกเครื่องได้ ก็ทั้งเทพหูทอง (คุณชัย สาธุ) ลงทุนมานั้งก้ม ๆ เงยๆ เอาจริงเอาจังขนาดนี้ ประกอบกับมีท่านหมอเทวดาหูและตาระดับแพลตตินั่ม นั่งกำกับปรับจูนร่วมอีกคน มีหรือข้าผู้น้อยจะไม่ขอเดินตามท่านซือแป๋ทั้งสอง ต้องรอของผมมาก่อนจะชักชวนทั้งเทพและหมอเทวดาทั้งสองท่านมาลิ้มรสไวน์ที่กระท่อมข้าน้อยสักจอกสองจอกจะได้ลืมตัวลืมใจมาช่วยข้าน้อยจัดวางชุดใหญ่ของข้าบ้าง อิอิ  O0

ต้องขอยอมรับว่า solid tech มันดูสวยจริงๆ ได้ทั้งเสียงที่ดีแถมมาด้วยมีดีไซน์สุดฮิปโดนใจพวกเราชาวโก๋หลังวังมากๆ ถ้าจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแน่ๆ   :headphone

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 10:35:30 AM »

ยิ่งดูยิ่งสวยครับพี่  O0 O0.....เลือกวาง Digital Player แทนที่ Pre หรือ Power ดีกว่าเหรอครับ

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 01:54:08 PM »
ถ้าเลือกใช้ที่เดียวเลือกใช้กับพวก player ก่อนครับเพราะมันมีการเคลื่อนไหวคือการหมุน  ชั้นที่ดีจะทำให้นิ่งสุดจะดีสุด  รองไปอันที่สองที่ผมจะวางคือ Pre-pro   แต่ท่านเทพหูทอง(ชอบชื่อนี้จัง) บอกว่าวางแอมป์ก็ดี  พอดีแอมป์ผมวางไม่ได้เพราะมันจะสูงมาชนลำโพงเซนเตอร์เกรงว่า acoustic ลำโพงกลางจะเพี้ยนมาก  เดี๋ยววันนี้จะจัดการรอบสองดูว่าจะเป้นงัย  นัดท่านเทพไว้แร้ว อิ อิ

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 09:27:56 PM »
ถ้าเลือกใช้ที่เดียวเลือกใช้กับพวก player ก่อนครับเพราะมันมีการเคลื่อนไหวคือการหมุน  ชั้นที่ดีจะทำให้นิ่งสุดจะดีสุด  รองไปอันที่สองที่ผมจะวางคือ Pre-pro   แต่ท่านเทพหูทอง(ชอบชื่อนี้จัง) บอกว่าวางแอมป์ก็ดี  พอดีแอมป์ผมวางไม่ได้เพราะมันจะสูงมาชนลำโพงเซนเตอร์เกรงว่า acoustic ลำโพงกลางจะเพี้ยนมาก  เดี๋ยววันนี้จะจัดการรอบสองดูว่าจะเป้นงัย  นัดท่านเทพไว้แร้ว อิ อิ
เอ้าสนุกกันใหญ่ ดีครับจะได้มีอะไรทำแก้เหงามือ  Y]

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 10:06:45 PM »
วันนี้ไปรับลูกกลับบ้านสามโมงยี่สิบ  สั่งเด็กเอาเครื่องดูดฝุ่นขึ้นไปรอท่า  จัดการลุยเดี่ยวเลยขี้เกียจเรียกใครมาช่วย  ยก ดูดฝุ่น เช็ด ถู ขัด เก็บ ถอด ใส่  ใช้เวลาชั่วโมงครึ่ง  ห้าโมงท่านเทพมาถึงตั้ง solid tech ตัวใหม่เรียบร้อยอย่างรวดเร็ว  ตัวที่สี่ความชำนาญเริ่มมา อิ อิ แป๊บเดียวได้ลองกันแล้ว  ดีขึ้นทั้งภาพและเสียงอย่างคาดไม่ถึง  คุ้มค่ามาก  รูปถ่ายติดไว้ก่อนนะครับไม่มีแรงยกกล้องแล้วเพราะยกเจ้า Threshold T100 สองตัวขึ้น ๆ ลง ๆ  เมื่อยจัดไปนอนแช่น้ำร้อนที่แมริออทค่อยยังชั่วหน่อย
เจ้าชั้นนี้เห็นเฮียมนูขายมาตั้งหลายปี  ร่ำ ๆ จะลองก็ไม่กล้าสักทีเพราะมันแพงเหมือนกัน  พอท่านเทพให้ความมั่นใจลุยเลย  ใครกำลังมองหาชั้นวางเครื่อง  อย่าพลาดลองฟังและชมเจ้าตัวนี้นะครับ  ราคาถ้าไปเทียบกะชั้นไฮเอนด์อื่น ๆ ในตลาดตอนนี้ต้องบอกว่าถูกครับ

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 13 มกราคม, 2010, 11:24:08 PM »
เห็นว่าคุณหมอเหนื่อยจริงๆ ได้นอนแช่น้ำร้อนแล้วกลับมาดูหนังต่อคงมีความสุข เสียงสะอาดขึ้นมาก รายละเอียดชัดเจนขึ้น ภาพก็พลอยชัดขึ้นด้วย ได้ประโยชน์สองต่อเลย

เอ้าสนุกกันใหญ่ ดีครับจะได้มีอะไรทำแก้เหงามือ  Y]
สนุกสนานครับ รวมหัววิจารณ์กัน จะได้เด็ดๆครับ

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 13 มกราคม, 2010, 11:56:31 PM »
วันนี้ไปรับลูกกลับบ้านสามโมงยี่สิบ  สั่งเด็กเอาเครื่องดูดฝุ่นขึ้นไปรอท่า  จัดการลุยเดี่ยวเลยขี้เกียจเรียกใครมาช่วย  ยก ดูดฝุ่น เช็ด ถู ขัด เก็บ ถอด ใส่  ใช้เวลาชั่วโมงครึ่ง  ห้าโมงท่านเทพมาถึงตั้ง solid tech ตัวใหม่เรียบร้อยอย่างรวดเร็ว  ตัวที่สี่ความชำนาญเริ่มมา อิ อิ แป๊บเดียวได้ลองกันแล้ว  ดีขึ้นทั้งภาพและเสียงอย่างคาดไม่ถึง  คุ้มค่ามาก  รูปถ่ายติดไว้ก่อนนะครับไม่มีแรงยกกล้องแล้วเพราะยกเจ้า Threshold T100 สองตัวขึ้น ๆ ลง ๆ  เมื่อยจัดไปนอนแช่น้ำร้อนที่แมริออทค่อยยังชั่วหน่อย
เจ้าชั้นนี้เห็นเฮียมนูขายมาตั้งหลายปี  ร่ำ ๆ จะลองก็ไม่กล้าสักทีเพราะมันแพงเหมือนกัน  พอท่านเทพให้ความมั่นใจลุยเลย  ใครกำลังมองหาชั้นวางเครื่อง  อย่าพลาดลองฟังและชมเจ้าตัวนี้นะครับ  ราคาถ้าไปเทียบกะชั้นไฮเอนด์อื่น ๆ ในตลาดตอนนี้ต้องบอกว่าถูกครับ
บ๊ะ คุณหมอฟันธงแบบนี้เฮียมนูร้องแน่ๆ เพราะเฮียแกสั่งของไม่ทัน เดี๋ยวจะเหมือนกรณี INFocus 8602 นา ที่ทุกคนเฮโลไปจองเพราะบรรดาเกจิภาพบอกว่าดีสุดยอด สุดท้ายไม่มีใครได้ของมาเชยชมทันวลากัน เลยหงอยไปหมด :headphone

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 14 มกราคม, 2010, 07:36:00 AM »
ได้ปรับอีกเล็กน้อยหลังจากท่านเทพกลับไปโดยสลับสายไฟที่เสียบ Oppo เอา Anaconda VX ไปเสียบเต้าไฟอีกรุ่นของ FIM ที่อยู่ใน Paradise เปลี่ยนจากสีฟ้าเป็นสีขาวเพราะตอนแรกฟัง ๆ ไปรู้สึกว่าจะจัดไปนิดและ forward ไปหน่อย  พอไปเสียบตัวขาวเสียงลงตัวมากขึ้นอีก  นั่งฟังแทรคเก่าจากแผ่น BD Chris Botti สุดยอดมาก ๆ ฟังไปอีกหลาย ๆ รอบ confirm ว่าเสียงลงตัวแล้ว  คราวนี้เปลี่ยนเอาแผ่นหนังลองมั่ง  พอกด eject แผ่นคราวนี้งงเลย  เสียงลิ้นชักที่เคยมีบ้างก๊อกแก๊กหายไปหมดเลย  เป็นการเปลี่ยนแปลงทางกายภาพที่ชัดเจนมากว่าการจัดวางเครื่องที่ดีนั้นให้ผลทางกายภาพด้วยอย่างชัดเจน  ใส่แผ่น Terminator Salvation ความรู้สึกที่ได้คือโหลดเร็วขึ้นแฮะ  แปลกมากหรือรู้สึกไปเองหว่า  พอภาพและเสียงออกมาคราวนี้ jaw dropping เลย  ยังกะเปลี่ยนอะไรในชุดไปมากมายทั้งที่เปลี่ยนแค่ที่วาง 
ฟันธงอีกสามทีว่าโคตรดีเลยชั้นตัวนี้  รู้งี้ซื้อมาใช้นานแล้ว เฮอะ เฮอะ

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 14 มกราคม, 2010, 09:22:15 PM »
ได้ปรับอีกเล็กน้อยหลังจากท่านเทพกลับไปโดยสลับสายไฟที่เสียบ Oppo เอา Anaconda VX ไปเสียบเต้าไฟอีกรุ่นของ FIM ที่อยู่ใน Paradise เปลี่ยนจากสีฟ้าเป็นสีขาวเพราะตอนแรกฟัง ๆ ไปรู้สึกว่าจะจัดไปนิดและ forward ไปหน่อย  พอไปเสียบตัวขาวเสียงลงตัวมากขึ้นอีก  นั่งฟังแทรคเก่าจากแผ่น BD Chris Botti สุดยอดมาก ๆ ฟังไปอีกหลาย ๆ รอบ confirm ว่าเสียงลงตัวแล้ว  คราวนี้เปลี่ยนเอาแผ่นหนังลองมั่ง  พอกด eject แผ่นคราวนี้งงเลย  เสียงลิ้นชักที่เคยมีบ้างก๊อกแก๊กหายไปหมดเลย  เป็นการเปลี่ยนแปลงทางกายภาพที่ชัดเจนมากว่าการจัดวางเครื่องที่ดีนั้นให้ผลทางกายภาพด้วยอย่างชัดเจน  ใส่แผ่น Terminator Salvation ความรู้สึกที่ได้คือโหลดเร็วขึ้นแฮะ  แปลกมากหรือรู้สึกไปเองหว่า  พอภาพและเสียงออกมาคราวนี้ jaw dropping เลย  ยังกะเปลี่ยนอะไรในชุดไปมากมายทั้งที่เปลี่ยนแค่ที่วาง 
ฟันธงอีกสามทีว่าโคตรดีเลยชั้นตัวนี้  รู้งี้ซื้อมาใช้นานแล้ว เฮอะ เฮอะ
ฟังแล้วค่อยใจชื้นหน่อย เพราะหากไม่ดีโดนคุณหมอบ่นไปหลายวันแน่ เพราะเห้นโพสตฺว่าซื้อตามผมกัน เฮ้อ โล่งอก ดีครับจะได้ขอศึกาสัดหน่อยว่าระยะวางแท่นรองเครื่องจะต้องอยู่บริเวณไหนของแท่นไม้ครับ  :secret

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 14 มกราคม, 2010, 10:21:48 PM »

หาา   พี่หมอมี 4 ตัวแล้วเหรอครับเนี่ยย  เร็วปานนั๊านนน K) K) K) K) K)

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 14 มกราคม, 2010, 10:37:40 PM »
หมายถึงตัวที่สี่ที่ท่านเทพเซ็ทอ่ะครับ  ของแกสอง ของผมสอง รวมเป็นสี่อ่ะครับ  ผมยังรู้สึกว่าใช้มากเกินไปอาจส่งผลเทไปทางเดียวกันหรือเปล่า  สำหรับชุดของผมว่าแค่สองพอดีลงตัวครับ

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:12:37 AM »
อัพรูป solid tech ตัวที่สองครับ  เอามาวางท่านปรี

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:14:13 AM »
เมื่อนำมาวางคู่กัน  สวยงามดีครับ

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:15:30 AM »
อีกมุมนึงครับ

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:20:25 AM »
ได้โอกาสย้ายแอมป์ขับเซ็นเตอร์ออกมาด้านข้างลดความแน่นของเครื่อง

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:22:18 AM »
ภาพโดยรวมเมื่อเสร็จแล้ว  ดูสะอาดและโปร่งขึ้นหน่อย  เมื่อยไปสามวันยังไม่หาย

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:27:09 AM »
ความสำเร็จในครั้งนี้ขอขอบคุณท่านเทพหูทองมาก  แม้ว่าจะเหน็ดเหนื่อยกันพอควร  ผลที่ออกมาได้ยอดเยี่ยมกระเทียมโทนดองมาก 
อีกท่านหนึ่งคือพี่วิรุฬห์  เพราะถ้าไม่ได้เจ้า silver audio หนึ่งออกสองของพี่มาช่วยความยาวของสายสัญญาณ center ก็จะไม่สามารถย้ายแอมป์ขับเซ็นเตอร์ไปได้ขนาดนี้  ประกอบกับทำสายเดิมไว้ยาวเกินหน่อยและสายลำโพงเผื่อยาวไว้หน่อยเลยสำเร็จได้ดังที่เห็น  เพราะฉะนั้นสายยาวไว้นิดยังไงก็ดีกว่านะครับ
ตบท้ายด้วยภาพสายที่หลังปรีครับผม  Oyaide 910 + Focus 1 XLR  ใครใช้ balanced อยู่แนะนำครับ  ท่านเทพยังใช้เลย อิ อิ ยังกะโฆษณาคนอร์ก้อนเลยนิ ขนาดเค้ารสมือดีอยู่แล้วยังใช้เลย อิ อิ

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 10:08:09 AM »
ภาพโดยรวมเมื่อเสร็จแล้ว  ดูสะอาดและโปร่งขึ้นหน่อย  เมื่อยไปสามวันยังไม่หาย

ชั้นวางต่อกันแล้วสวยดีครับ ห้องดูโล่งขึ้นเยอะเลยครับ  O0

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 10:38:39 AM »
ขยับ power ขับ center ออกไป ดูข้างหน้าโปร่งขึ่้นมาเลย ครับ  :clap :clap

• kjit
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 01:40:59 PM »
cvแอบดูครับ  พี่หมอ    รอกินปลาดิบ  พี่หมอ  ฮิอิอ    ฝรั่งแช่บ๊วยด้วย  รออยู่ 

• **
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 06:05:27 PM »
เมื่อยตั้ง 3 วัน พี่หมอคงต้องหาตัวช่วย ( นวด ) แล้ว เวลาดูหนังฟังเพลงจะได้สบาย ;D