ผู้เขียน หัวข้อ: ชุด(เล็กๆ)ของคุณหมอ TJ  (อ่าน 108241 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Re: ชุด(เล็กๆ)ของคุณหมอ TJ
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 20 มกราคม, 2010, 10:51:21 PM »
สวัสดีครับพี่  ยังสบายดีอยู่ครับพี่  โดนจับฉีดวัคซีนไปเรียบร้อยแล้วตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้ว  เจ็บชมัด  วัคซีนของ Sanofi ครับเห็นว่าดีสุดตอนนี้
อยู่ทุกวันแหล่ะครับแต่ไม่ค่อยโพสท์เท่าไหร่ครับ  ได้ข่าวว่าท่านเทพพูดถึงสยามโซไซตี้ อิ อิ  รอฟังอยู่

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 20 มกราคม, 2010, 09:44:35 PM »
 สวัสดีครับคุณหมอทีเจ, how r u? are u OK?

พอดีเห็นข่าวว่าวันนี้คุณหมอที่ รพ.รามาติดหวัด 2009 หลายคน ประกอบกับเห็นคุณหมอหายไปจากเว๊ปหลายวันเลยเป็นห่วงครับ  :headphone

« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 18 มกราคม, 2010, 10:41:06 PM »
จริง ๆ แล้วสารภาพก็ได้อ่ะครับว่าจริง ๆ เป็นคนขี้เกียจอ่ะ  รู้ว่าเรื่องนี้มันเรื่องใหญ่ต้องจัดการอะไรหลาย ๆ อย่าง  เงินก็ไม่ใช่น้อยไม่อยากจ่าย อิ อิ
ถ้าท่านที่เคยมาที่ห้องผมจะเห็นว่าไม่ได้ทำห้องไว้เป็น dedicated room for HT เท่าใด  ลักษณะเป็น multifunction room ที่เด่นด้าน HT เท่านั้น  ครึ่งหลังห้องใช้นั่งโม้กันบ่อยมาก  ล้อมวงเม้ากันเกือบทุกอาทิตย์  ก็เลยไม่ค่อยอยากทำให้เห็น real theater เท่าใด  แต่อนาคตก็ดูไปเรื่อย ๆ อ่ะครับไม่แน่อาจเปลี่ยนใจก็ได้ อิ อิ
ตอนนี้ที่อยากได้ก็ Plasma 60 นิ้ว ภาพสวยราคาดี ๆ  แค่นั้นก่อนแล้วค่อยว่ากัน อิ อิ
:cry2 :cry2 :cry2

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 18 มกราคม, 2010, 04:47:21 PM »
จริง ๆ แล้วสารภาพก็ได้อ่ะครับว่าจริง ๆ เป็นคนขี้เกียจอ่ะ  รู้ว่าเรื่องนี้มันเรื่องใหญ่ต้องจัดการอะไรหลาย ๆ อย่าง  เงินก็ไม่ใช่น้อยไม่อยากจ่าย อิ อิ
ถ้าท่านที่เคยมาที่ห้องผมจะเห็นว่าไม่ได้ทำห้องไว้เป็น dedicated room for HT เท่าใด  ลักษณะเป็น multifunction room ที่เด่นด้าน HT เท่านั้น  ครึ่งหลังห้องใช้นั่งโม้กันบ่อยมาก  ล้อมวงเม้ากันเกือบทุกอาทิตย์  ก็เลยไม่ค่อยอยากทำให้เห็น real theater เท่าใด  แต่อนาคตก็ดูไปเรื่อย ๆ อ่ะครับไม่แน่อาจเปลี่ยนใจก็ได้ อิ อิ
ตอนนี้ที่อยากได้ก็ Plasma 60 นิ้ว ภาพสวยราคาดี ๆ  แค่นั้นก่อนแล้วค่อยว่ากัน อิ อิ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 18 มกราคม, 2010, 04:30:58 PM »
สัยสัย ณ เวลานี้ยังไม่มีProjectorตัวไหนที่ทำไห้คุณหมอTJของเราเปลี่ยนใจได้
น่าจะ LED TV ก่อนหรือเปล่าครับ  :headphone

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 18 มกราคม, 2010, 04:28:15 PM »
สัยสัย ณ เวลานี้ยังไม่มีProjectorตัวไหนที่ทำไห้คุณหมอTJของเราเปลี่ยนใจได้

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 18 มกราคม, 2010, 04:07:13 PM »
อิ อิ คงได้สั่งหรอกครับ  ผบ.ผมทำงานเป็นหัวหน้าที่ loxinfo ลูกน้องเขามอนิเตอร์บอร์ดต่าง ๆ อยู่ด้วย  ป่านนี้คงรับทราบเรียบร้อยแล้ว หุ หุ
Opps, i'm sorry
อ้าว เสียแผนกันหมดเลยเรา ไม่เป็นไรผมจบเสธฯ มาเดี๋ยวหาทางกันใหม่ ฮิฮิ  :headphone

พี่วิรุฬห์นี่  O0 จริง ๆ

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 18 มกราคม, 2010, 10:21:34 AM »
อิ อิ คงได้สั่งหรอกครับ  ผบ.ผมทำงานเป็นหัวหน้าที่ loxinfo ลูกน้องเขามอนิเตอร์บอร์ดต่าง ๆ อยู่ด้วย  ป่านนี้คงรับทราบเรียบร้อยแล้ว หุ หุ
Opps, i'm sorry
อ้าว เสียแผนกันหมดเลยเรา ไม่เป็นไรผมจบเสธฯ มาเดี๋ยวหาทางกันใหม่ ฮิฮิ  :headphone

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 18 มกราคม, 2010, 09:36:19 AM »

• **
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 18 มกราคม, 2010, 09:32:42 AM »
อิ อิ ท่านขุนจิตรู้จริง อิ อิ
ม่ายต้องห่วงคุณหมอ เรื่องจอ 102 นิ้ว น่ะ เดี๋ยวผมไปอธิบายให้กับน้องนิดให้เอง รับรอง สบาย  Y]

ตัวช่วยของพี่หมอ ทำงานได้อย่างยอดเยี่ยมจริง ๆ  O0

" ผมตรวจคนไข้เหนื่อยแล้ว เดี๋ยวนี้คนไข้ชอบซักถามเยอะ ต้องอธิบายนาน ถ้าตอบไม่ Clear เดี๋ยวกลัวถูก......เวลาผมกลับบ้านก็อยากจะ relax บ้าง ได้เครื่องฉายและจอ 102 นิ้วนี่ + projector ดี ๆ ซักตัวนี่ ผมจะได้ผ่อนคลายขึ้นเยอะ ยิ่งมีคุณอยู่ข้าง ๆ ผมและดูหนังด้วยกันนี่ ผมมีความสุขอย่างบอกไม่ถูกเลย รู้สึกดีมาก ๆกับคุณจริง ๆ  ผมจึงลงทุนซื้อเก้าอี้ ZIMM เพื่อให้คุณมานั่งคู่ผม เราจะมานั่งดูหนังดี ๆ ด้วยกันบ่อย ๆ  ประหยัดเงินค่าโรงหนังและค่าเสียเวลาได้เยอะเลย ซื้อ Projector+จอ 102 นิ้วนี่ เดี๋ยวนี้ราคาถูกมาก ต่ำกว่าแสนก็ซื้อได้ ( ใคร... จะบอกราคาจริง ? ) ผมจะซื้อเพื่อให้เรามีความสุขแล้วกัน "

จัดเลยด่วน 1 ชุด นิดสั่งเอง

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 17 มกราคม, 2010, 10:00:35 PM »
ม่ายต้องห่วงคุณหมอ เรื่องจอ 102 นิ้ว น่ะ เดี๋ยวผมไปอธิบายให้กับน้องนิดให้เอง รับรอง สบาย  Y]

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 17 มกราคม, 2010, 08:45:56 PM »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 17 มกราคม, 2010, 07:54:14 PM »
ไม่ มีใคร ยุพี่หมอสำเร็จ   หรอก   ฮิอฺ  ยุมา 3  ปีแย้ว   ฮิออ

เพราะเคย  ยกของใหญ่เข้าบ้านพี่หมอที่ไร   มีคนถามซื้อไรมา  ฮิอิฮ

วันนั้นยกชั้นวางไป    ยังเสียวๆๆๆ  เลย   ฮิฮฺอ  :'( O0 :secret

พี่หมอจึงชอบที่จะซื้อของ  จุกจิก  มากๆๆ ครับ   :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มกราคม, 2010, 08:12:06 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 16 มกราคม, 2010, 08:57:40 PM »
เมื่อยตั้ง 3 วัน พี่หมอคงต้องหาตัวช่วย ( นวด ) แล้ว เวลาดูหนังฟังเพลงจะได้สบาย ;D
นั่นน่ะซี ให้ผมหาตัวช่วยให้หายเมื่อยไหมล่ะครับ รับรอง ไม่เชื่อถามเอ๋ หนึ่ง และนัท ดูได้ว่าหายเมื่อยไหม อิอิ :headphone

.......

.....

จา...อม...โอเล้่  :D :D :D

หมดสิทธิ์แล้ว ไปเฝ้าคุณพ่อไป อิอิ  :headphone

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 16 มกราคม, 2010, 06:46:28 PM »
เมื่อยตั้ง 3 วัน พี่หมอคงต้องหาตัวช่วย ( นวด ) แล้ว เวลาดูหนังฟังเพลงจะได้สบาย ;D
นั่นน่ะซี ให้ผมหาตัวช่วยให้หายเมื่อยไหมล่ะครับ รับรอง ไม่เชื่อถามเอ๋ หนึ่ง และนัท ดูได้ว่าหายเมื่อยไหม อิอิ :headphone

.......

.....

จา...อม...โอเล้่  :D :D :D

• **
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 16 มกราคม, 2010, 09:39:15 AM »
คุณหมอครับผมว่าตอนนี้ชุดห้อง HT ของคุณหมอลงตัวแล้วล่ะครับ เหลืออย่างเดียว อั๊พเปลี่ยนจาก LCD เป็น projector + จอ cinemascope 102 นิ้ว ดีๆ รับรองแฮ๊ปปี้เอ็นดิ้ง เชื่อผมเหอะ ตัดใจกัดฟันสักทีครับ  Y]

แรงสนับสนุนมาเพียบเลย  O0 เชียร์คุณหมอ UP อีกหนึ่งเสียงเลย  O0

ระดับพี่หมอ TJ แล้ว projector + จอ cinemascope 102 นิ้ว ดีๆ รับรองแฮ๊ปปี้เอ็นดิ้ง แบบสุด ๆ ด้วย

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 10:15:07 PM »
คุณหมอครับผมว่าตอนนี้ชุดห้อง HT ของคุณหมอลงตัวแล้วล่ะครับ เหลืออย่างเดียว อั๊พเปลี่ยนจาก LCD เป็น projector + จอ cinemascope 102 นิ้ว ดีๆ รับรองแฮ๊ปปี้เอ็นดิ้ง เชื่อผมเหอะ ตัดใจกัดฟันสักทีครับ  Y]

« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 10:12:03 PM »

• **
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 06:05:27 PM »

• kjit
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 01:40:59 PM »
cvแอบดูครับ  พี่หมอ    รอกินปลาดิบ  พี่หมอ  ฮิอิอ    ฝรั่งแช่บ๊วยด้วย  รออยู่ 

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 10:38:39 AM »
ขยับ power ขับ center ออกไป ดูข้างหน้าโปร่งขึ่้นมาเลย ครับ  :clap :clap

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 10:08:09 AM »
ภาพโดยรวมเมื่อเสร็จแล้ว  ดูสะอาดและโปร่งขึ้นหน่อย  เมื่อยไปสามวันยังไม่หาย

ชั้นวางต่อกันแล้วสวยดีครับ ห้องดูโล่งขึ้นเยอะเลยครับ  O0

« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:27:09 AM »
ความสำเร็จในครั้งนี้ขอขอบคุณท่านเทพหูทองมาก  แม้ว่าจะเหน็ดเหนื่อยกันพอควร  ผลที่ออกมาได้ยอดเยี่ยมกระเทียมโทนดองมาก 
อีกท่านหนึ่งคือพี่วิรุฬห์  เพราะถ้าไม่ได้เจ้า silver audio หนึ่งออกสองของพี่มาช่วยความยาวของสายสัญญาณ center ก็จะไม่สามารถย้ายแอมป์ขับเซ็นเตอร์ไปได้ขนาดนี้  ประกอบกับทำสายเดิมไว้ยาวเกินหน่อยและสายลำโพงเผื่อยาวไว้หน่อยเลยสำเร็จได้ดังที่เห็น  เพราะฉะนั้นสายยาวไว้นิดยังไงก็ดีกว่านะครับ
ตบท้ายด้วยภาพสายที่หลังปรีครับผม  Oyaide 910 + Focus 1 XLR  ใครใช้ balanced อยู่แนะนำครับ  ท่านเทพยังใช้เลย อิ อิ ยังกะโฆษณาคนอร์ก้อนเลยนิ ขนาดเค้ารสมือดีอยู่แล้วยังใช้เลย อิ อิ

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:22:18 AM »
ภาพโดยรวมเมื่อเสร็จแล้ว  ดูสะอาดและโปร่งขึ้นหน่อย  เมื่อยไปสามวันยังไม่หาย

« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:20:25 AM »
ได้โอกาสย้ายแอมป์ขับเซ็นเตอร์ออกมาด้านข้างลดความแน่นของเครื่อง

« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:15:30 AM »
อีกมุมนึงครับ

« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:14:13 AM »
เมื่อนำมาวางคู่กัน  สวยงามดีครับ

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 15 มกราคม, 2010, 09:12:37 AM »
อัพรูป solid tech ตัวที่สองครับ  เอามาวางท่านปรี

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 14 มกราคม, 2010, 10:37:40 PM »
หมายถึงตัวที่สี่ที่ท่านเทพเซ็ทอ่ะครับ  ของแกสอง ของผมสอง รวมเป็นสี่อ่ะครับ  ผมยังรู้สึกว่าใช้มากเกินไปอาจส่งผลเทไปทางเดียวกันหรือเปล่า  สำหรับชุดของผมว่าแค่สองพอดีลงตัวครับ

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 14 มกราคม, 2010, 10:21:48 PM »
วันนี้ไปรับลูกกลับบ้านสามโมงยี่สิบ  สั่งเด็กเอาเครื่องดูดฝุ่นขึ้นไปรอท่า  จัดการลุยเดี่ยวเลยขี้เกียจเรียกใครมาช่วย  ยก ดูดฝุ่น เช็ด ถู ขัด เก็บ ถอด ใส่  ใช้เวลาชั่วโมงครึ่ง  ห้าโมงท่านเทพมาถึงตั้ง solid tech ตัวใหม่เรียบร้อยอย่างรวดเร็ว  ตัวที่สี่ความชำนาญเริ่มมา อิ อิ แป๊บเดียวได้ลองกันแล้ว  ดีขึ้นทั้งภาพและเสียงอย่างคาดไม่ถึง  คุ้มค่ามาก  รูปถ่ายติดไว้ก่อนนะครับไม่มีแรงยกกล้องแล้วเพราะยกเจ้า Threshold T100 สองตัวขึ้น ๆ ลง ๆ  เมื่อยจัดไปนอนแช่น้ำร้อนที่แมริออทค่อยยังชั่วหน่อย
เจ้าชั้นนี้เห็นเฮียมนูขายมาตั้งหลายปี  ร่ำ ๆ จะลองก็ไม่กล้าสักทีเพราะมันแพงเหมือนกัน  พอท่านเทพให้ความมั่นใจลุยเลย  ใครกำลังมองหาชั้นวางเครื่อง  อย่าพลาดลองฟังและชมเจ้าตัวนี้นะครับ  ราคาถ้าไปเทียบกะชั้นไฮเอนด์อื่น ๆ ในตลาดตอนนี้ต้องบอกว่าถูกครับ

หาา   พี่หมอมี 4 ตัวแล้วเหรอครับเนี่ยย  เร็วปานนั๊านนน K) K) K) K) K)

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 14 มกราคม, 2010, 09:22:15 PM »
ได้ปรับอีกเล็กน้อยหลังจากท่านเทพกลับไปโดยสลับสายไฟที่เสียบ Oppo เอา Anaconda VX ไปเสียบเต้าไฟอีกรุ่นของ FIM ที่อยู่ใน Paradise เปลี่ยนจากสีฟ้าเป็นสีขาวเพราะตอนแรกฟัง ๆ ไปรู้สึกว่าจะจัดไปนิดและ forward ไปหน่อย  พอไปเสียบตัวขาวเสียงลงตัวมากขึ้นอีก  นั่งฟังแทรคเก่าจากแผ่น BD Chris Botti สุดยอดมาก ๆ ฟังไปอีกหลาย ๆ รอบ confirm ว่าเสียงลงตัวแล้ว  คราวนี้เปลี่ยนเอาแผ่นหนังลองมั่ง  พอกด eject แผ่นคราวนี้งงเลย  เสียงลิ้นชักที่เคยมีบ้างก๊อกแก๊กหายไปหมดเลย  เป็นการเปลี่ยนแปลงทางกายภาพที่ชัดเจนมากว่าการจัดวางเครื่องที่ดีนั้นให้ผลทางกายภาพด้วยอย่างชัดเจน  ใส่แผ่น Terminator Salvation ความรู้สึกที่ได้คือโหลดเร็วขึ้นแฮะ  แปลกมากหรือรู้สึกไปเองหว่า  พอภาพและเสียงออกมาคราวนี้ jaw dropping เลย  ยังกะเปลี่ยนอะไรในชุดไปมากมายทั้งที่เปลี่ยนแค่ที่วาง 
ฟันธงอีกสามทีว่าโคตรดีเลยชั้นตัวนี้  รู้งี้ซื้อมาใช้นานแล้ว เฮอะ เฮอะ
ฟังแล้วค่อยใจชื้นหน่อย เพราะหากไม่ดีโดนคุณหมอบ่นไปหลายวันแน่ เพราะเห้นโพสตฺว่าซื้อตามผมกัน เฮ้อ โล่งอก ดีครับจะได้ขอศึกาสัดหน่อยว่าระยะวางแท่นรองเครื่องจะต้องอยู่บริเวณไหนของแท่นไม้ครับ  :secret

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 14 มกราคม, 2010, 07:36:00 AM »
ได้ปรับอีกเล็กน้อยหลังจากท่านเทพกลับไปโดยสลับสายไฟที่เสียบ Oppo เอา Anaconda VX ไปเสียบเต้าไฟอีกรุ่นของ FIM ที่อยู่ใน Paradise เปลี่ยนจากสีฟ้าเป็นสีขาวเพราะตอนแรกฟัง ๆ ไปรู้สึกว่าจะจัดไปนิดและ forward ไปหน่อย  พอไปเสียบตัวขาวเสียงลงตัวมากขึ้นอีก  นั่งฟังแทรคเก่าจากแผ่น BD Chris Botti สุดยอดมาก ๆ ฟังไปอีกหลาย ๆ รอบ confirm ว่าเสียงลงตัวแล้ว  คราวนี้เปลี่ยนเอาแผ่นหนังลองมั่ง  พอกด eject แผ่นคราวนี้งงเลย  เสียงลิ้นชักที่เคยมีบ้างก๊อกแก๊กหายไปหมดเลย  เป็นการเปลี่ยนแปลงทางกายภาพที่ชัดเจนมากว่าการจัดวางเครื่องที่ดีนั้นให้ผลทางกายภาพด้วยอย่างชัดเจน  ใส่แผ่น Terminator Salvation ความรู้สึกที่ได้คือโหลดเร็วขึ้นแฮะ  แปลกมากหรือรู้สึกไปเองหว่า  พอภาพและเสียงออกมาคราวนี้ jaw dropping เลย  ยังกะเปลี่ยนอะไรในชุดไปมากมายทั้งที่เปลี่ยนแค่ที่วาง 
ฟันธงอีกสามทีว่าโคตรดีเลยชั้นตัวนี้  รู้งี้ซื้อมาใช้นานแล้ว เฮอะ เฮอะ

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 13 มกราคม, 2010, 11:56:31 PM »
วันนี้ไปรับลูกกลับบ้านสามโมงยี่สิบ  สั่งเด็กเอาเครื่องดูดฝุ่นขึ้นไปรอท่า  จัดการลุยเดี่ยวเลยขี้เกียจเรียกใครมาช่วย  ยก ดูดฝุ่น เช็ด ถู ขัด เก็บ ถอด ใส่  ใช้เวลาชั่วโมงครึ่ง  ห้าโมงท่านเทพมาถึงตั้ง solid tech ตัวใหม่เรียบร้อยอย่างรวดเร็ว  ตัวที่สี่ความชำนาญเริ่มมา อิ อิ แป๊บเดียวได้ลองกันแล้ว  ดีขึ้นทั้งภาพและเสียงอย่างคาดไม่ถึง  คุ้มค่ามาก  รูปถ่ายติดไว้ก่อนนะครับไม่มีแรงยกกล้องแล้วเพราะยกเจ้า Threshold T100 สองตัวขึ้น ๆ ลง ๆ  เมื่อยจัดไปนอนแช่น้ำร้อนที่แมริออทค่อยยังชั่วหน่อย
เจ้าชั้นนี้เห็นเฮียมนูขายมาตั้งหลายปี  ร่ำ ๆ จะลองก็ไม่กล้าสักทีเพราะมันแพงเหมือนกัน  พอท่านเทพให้ความมั่นใจลุยเลย  ใครกำลังมองหาชั้นวางเครื่อง  อย่าพลาดลองฟังและชมเจ้าตัวนี้นะครับ  ราคาถ้าไปเทียบกะชั้นไฮเอนด์อื่น ๆ ในตลาดตอนนี้ต้องบอกว่าถูกครับ
บ๊ะ คุณหมอฟันธงแบบนี้เฮียมนูร้องแน่ๆ เพราะเฮียแกสั่งของไม่ทัน เดี๋ยวจะเหมือนกรณี INFocus 8602 นา ที่ทุกคนเฮโลไปจองเพราะบรรดาเกจิภาพบอกว่าดีสุดยอด สุดท้ายไม่มีใครได้ของมาเชยชมทันวลากัน เลยหงอยไปหมด :headphone

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 13 มกราคม, 2010, 11:24:08 PM »
เห็นว่าคุณหมอเหนื่อยจริงๆ ได้นอนแช่น้ำร้อนแล้วกลับมาดูหนังต่อคงมีความสุข เสียงสะอาดขึ้นมาก รายละเอียดชัดเจนขึ้น ภาพก็พลอยชัดขึ้นด้วย ได้ประโยชน์สองต่อเลย

ถ้าเลือกใช้ที่เดียวเลือกใช้กับพวก player ก่อนครับเพราะมันมีการเคลื่อนไหวคือการหมุน  ชั้นที่ดีจะทำให้นิ่งสุดจะดีสุด  รองไปอันที่สองที่ผมจะวางคือ Pre-pro   แต่ท่านเทพหูทอง(ชอบชื่อนี้จัง) บอกว่าวางแอมป์ก็ดี  พอดีแอมป์ผมวางไม่ได้เพราะมันจะสูงมาชนลำโพงเซนเตอร์เกรงว่า acoustic ลำโพงกลางจะเพี้ยนมาก  เดี๋ยววันนี้จะจัดการรอบสองดูว่าจะเป้นงัย  นัดท่านเทพไว้แร้ว อิ อิ
เอ้าสนุกกันใหญ่ ดีครับจะได้มีอะไรทำแก้เหงามือ  Y]
สนุกสนานครับ รวมหัววิจารณ์กัน จะได้เด็ดๆครับ

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 10:06:45 PM »

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 09:27:56 PM »
ถ้าเลือกใช้ที่เดียวเลือกใช้กับพวก player ก่อนครับเพราะมันมีการเคลื่อนไหวคือการหมุน  ชั้นที่ดีจะทำให้นิ่งสุดจะดีสุด  รองไปอันที่สองที่ผมจะวางคือ Pre-pro   แต่ท่านเทพหูทอง(ชอบชื่อนี้จัง) บอกว่าวางแอมป์ก็ดี  พอดีแอมป์ผมวางไม่ได้เพราะมันจะสูงมาชนลำโพงเซนเตอร์เกรงว่า acoustic ลำโพงกลางจะเพี้ยนมาก  เดี๋ยววันนี้จะจัดการรอบสองดูว่าจะเป้นงัย  นัดท่านเทพไว้แร้ว อิ อิ
เอ้าสนุกกันใหญ่ ดีครับจะได้มีอะไรทำแก้เหงามือ  Y]

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 01:54:08 PM »

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 12 มกราคม, 2010, 10:35:30 AM »

ยิ่งดูยิ่งสวยครับพี่  O0 O0.....เลือกวาง Digital Player แทนที่ Pre หรือ Power ดีกว่าเหรอครับ

« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 10:57:51 PM »
แฮะ แฮะ มีท่านเทพมาเซ็ทให้  ผมนั่งสบาย ๆ กระดิกเท้าเล่นเน็ททำไมจะไม่ดีละท่าน  แถมเสียงออกมาเกินคาดหมาย  ไอเดียย่อมกระฉูดพุ่งปรี๊ด  ดีไม่ซื้อห้าอัน อิ อิ ไม่แน่นะถ้าวางพอ
ฮือ ฮือ คุณหมอตัดคิวซะแล้ว ของผมน่ะสั่งชั้นเดี่ยว ROS 1 สีดำ ไปทีเดียว 5 ชุด สำหรับวาง power amp 5 ตัวข้าหน้า แต่ยังไม่มีของต้องรออีก 1 เดือน แง แง ไม่ยอมถูกแย่งซีนไปหมดแล้ว ฮือ ฮือ :cry2

แต่คิดไปคิดมาก็ดีนะจะได้ขออนุญาตก๊อปปี้วิธีปรับระยะขารองแท่นเครื่องที่เดิมใช้แบบลูกเหล็กที่เรียก street ball แล้วตอนนี้เขาเปลี่ยนเป็น iso feet แทน ทำให้ติดตั้งและปรับระยะตามความต้องการของแต่ละบุคคลิกเครื่องได้ ก็ทั้งเทพหูทอง (คุณชัย สาธุ) ลงทุนมานั้งก้ม ๆ เงยๆ เอาจริงเอาจังขนาดนี้ ประกอบกับมีท่านหมอเทวดาหูและตาระดับแพลตตินั่ม นั่งกำกับปรับจูนร่วมอีกคน มีหรือข้าผู้น้อยจะไม่ขอเดินตามท่านซือแป๋ทั้งสอง ต้องรอของผมมาก่อนจะชักชวนทั้งเทพและหมอเทวดาทั้งสองท่านมาลิ้มรสไวน์ที่กระท่อมข้าน้อยสักจอกสองจอกจะได้ลืมตัวลืมใจมาช่วยข้าน้อยจัดวางชุดใหญ่ของข้าบ้าง อิอิ  O0

ต้องขอยอมรับว่า solid tech มันดูสวยจริงๆ ได้ทั้งเสียงที่ดีแถมมาด้วยมีดีไซน์สุดฮิปโดนใจพวกเราชาวโก๋หลังวังมากๆ ถ้าจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่าแน่ๆ   :headphone

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 09:28:12 PM »
แฮะ แฮะ มีท่านเทพมาเซ็ทให้  ผมนั่งสบาย ๆ กระดิกเท้าเล่นเน็ททำไมจะไม่ดีละท่าน  แถมเสียงออกมาเกินคาดหมาย  ไอเดียย่อมกระฉูดพุ่งปรี๊ด  ดีไม่ซื้อห้าอัน อิ อิ ไม่แน่นะถ้าวางพอ

« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 05:30:47 PM »
ใช้อันเดียว ความสวยไม่บาลานซ์ จะมีอันที่ 3 แซงหน้าผมเลยไหมครับ ;D ขุนจิตขายดีใหญ่เลย

ปล.เสียงคงถูกใจ ไอเดียเลยพุ่งกระฉูด บรรเจิดจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม, 2010, 06:43:49 PM โดย ชัย สาธุ »

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 03:36:09 PM »
ชั้นวางงามมาก ๆ ครับพี่ ทีเจ  :clap
วางเจ้า oppo แล้วสวยดีครับ  O0

รอดูรูป step ต่อไปครับ

« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 03:20:27 PM »
วันนี้นั่งคิดไปมาได้ไอเดียมาเพิ่ม  โทรไปสั่งท่านขุนมาอีกอันเดี๋ยวมาจัด layout ที่วางใหม่ดีกว่า  ไอเดียกระฉูดเงินกระฉอก เฮ้อ  เสร็จแล้วเดี๋ยวมาอัพรูปเพิ่มอีกที

• **
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 01:54:44 PM »
ถัง Atabites กำลังปลุกเสกด้วยเทพและมาร Angels and Demons  ยังไม่ได้ลองเลยครับซื้อมาไว้ก่อน  หนักดี

เทคนิคการปลุกเสกสุดยอดจริง ๆ ทั้ง เทพและมาร เดี๋ยวต้องไปดูหนังแผ่นนี้เสียหน่อย ซื้อมาสามเดือนกว่าแล้ว

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 12:09:38 PM »
-ครับ  c) c)  เริ่ม เปิดบิล   พี่หมอ แล้ว ปีใหม่นี้  ผม ขุนจิต  สู้ๆๆๆ  แล้ว

ท่าน  ไซ  เปิด บิล  ผมบ้างซิครับ    ฮิฮิฉฮ

อยากไป  เมือง ชล ครับ
หวัดดีครับพี่ขุนจิต  :)
ได้เลยครับ พบกันเร็วๆนี้นะครับ   :headphone d_d :drunk

• kjit
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 12:05:42 PM »
-ครับ  c) c)  เริ่ม เปิดบิล   พี่หมอ แล้ว ปีใหม่นี้  ผม ขุนจิต  สู้ๆๆๆ  แล้ว

ท่าน  ไซ  เปิด บิล  ผมบ้างซิครับ    ฮิฮิฉฮ

อยากไป  เมือง ชล ครับ

« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:42:32 AM »
รูปนี้ท่านชัยกำลังคร่ำเคร่งกับการ set up เจ้าชั้น Solid Tech ให้กระผม  ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้เพราะเสียเวลาท่านเป็นชั่วโมงกว่าจะเสร็จ
พี่ชัย สาธุ แข็งแรงจริงๆครับ   :showoff :showoff :victory

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:36:04 AM »
update รูปขออนุญาตแซงท่านพี่วิรุฬห์ไปก่อนนะครับ อิ อิ
สวยครับ ดูทันสมัยจริงๆครับ  O0 O0

• **
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:16:08 AM »
พี่หมอเราเล่นแซงตัดหน้า Show ของดี  O0 จริง ๆ

ดูท่าทีพี่ชัยเรายกของแบบนี้ เดี๋ยวหมอคงจะต้องให้ Acroxia สักเม็ดก่อนกลับนะครับ

ยินดีด้วยกับของเล่นชิ้นใหม่ครับ  :clap  :clap  :clap

« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:15:25 AM »
อันนี้ชุดนอนฟังเล่นในห้องนอน  ลำโพงใหม่ที่เพิ่งให้ท่านชัยมาจูนเมื่อวานนี้  ตอนนี้เสียงดีสมกับเทพจูนให้แล้ว อิ อิ ฟังสบายพิลึก

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:13:39 AM »
ถัง Atabites กำลังปลุกเสกด้วยเทพและมาร Angels and Demons  ยังไม่ได้ลองเลยครับซื้อมาไว้ก่อน  หนักดี

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 11:00:12 AM »
รูปนี้ท่านชัยกำลังคร่ำเคร่งกับการ set up เจ้าชั้น Solid Tech ให้กระผม  ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้เพราะเสียเวลาท่านเป็นชั่วโมงกว่าจะเสร็จ

« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 11 มกราคม, 2010, 10:54:20 AM »
update รูปขออนุญาตแซงท่านพี่วิรุฬห์ไปก่อนนะครับ อิ อิ

« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 06 มกราคม, 2010, 08:47:34 PM »
Happy New Year ย้อนหลังครับ  :)

• kjit
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 05 มกราคม, 2010, 10:25:44 AM »
สวัสดีปีใหม่ 2553ครับ   

ขุนจิต    ไม่ได้ไปห้องนี้นานมากครับ

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 05 มกราคม, 2010, 12:44:47 AM »
สวัสดีปีใหม่ 2553ครับ คุณหมอTJ

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 03 มกราคม, 2010, 10:19:06 PM »
Happy New Year krub  :bye1
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

ออฟไลน์ krupohn

• Super Star
  • *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 11:21:39 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับพี่หมอทีเจ

ในวาระขึ้นปีใหม่นี้  ขอให้พี่และครอบครัวประสบแต่ความสุขความเจริญ  แข็งแรงทั้งสุขภาพกายและสุขภาพใจ ครอบครัวรักใคร่ปรองดองสมัครสมานสามัคคี มีชุดโฮมที่ลงตัวทั้งภาพและเสียง มึความสุขในการชมทุกทิวาราตรี  มีพลังใจถ่ายทอดประสบการณ์ดี ๆ ให้เพื่อน ๆ สมาชิก ตลอดปี ๒๕๕๓ นี้เทอญ

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 10:45:58 AM »
สวัสดีปีใหม่ครับพี่ ๆ และเพื่อน ๆ ทุกท่าน  ขอกุศลผลบุญทั้งหลายได้มีแก่พวกท่านมากเป็นทวีคูณครับ  ขอให้ประสบความสุขความสำเร็จ  ไร้โรคภัยอุบัติเหตุใด ๆ  แคล้วคลาด แคล้วคลาดทั้งสิ้นครับผม
เมื่อคืนดูถ่ายทอดสดเคาท์ดาวน์หน้าเซ็นทรัลเวิล์ด  คนเยอะมากกกกกกกกกกกกแทบไม่มีที่จะวางเท้าเหลือเลยมั้ง  แต่ดูไม่จบหลับครอกไปก่อน
ปีใหม่แล้วขอให้ทุกท่านมีจิตใจที่สดใส  เหมือนดั่งฟ้าที่ใสไปจรดสุดขอบเลย 

ออฟไลน์ ไพรัช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 01 มกราคม, 2010, 09:35:09 AM »
HAPPY NEW YEAR KRUB.