ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสายที่ใช้ต่อจากrecieverไปยังprojectorครับ  (อ่าน 6066 ครั้ง)

ออฟไลน์ kmathee

• Freshy
ห้องดูหนังผมมายาวประมาณ4เมตร แต่จะเดินสายจากrecieverไปยังprojectorโดยแอบขึ้นไปบนฝ้าเพดาน ระยะทางมันน่าจะเกิน5เมตร ไม่ทราบว่าถ้าจะใช้เป็นสายHDMIจะมียาวขนาดนี้หรือไม่ครับ หรือเพื่อนๆพี่ๆมีวิธีการเดินสายอย่างไรบ้างครับถึงจะโอเค พอดีผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
Re: สอบถามเรื่องสายที่ใช้ต่อจากrecieverไปยังprojectorครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2009, 09:33:36 PM »
มียาวถึง10-15เมตรครับ

• Freshy
Re: สอบถามเรื่องสายที่ใช้ต่อจากrecieverไปยังprojectorครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2009, 11:08:29 PM »
มียาวถึง10-15เมตรครับ
หาซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับพี่ ที่หาดใหญ่คงไม่มีขายแน่นอนเลยล่ะครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ได้ครับพี่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2009, 11:16:04 PM »
ไกล้เกลือกินด่าง แท้ๆเลยครับ av best buy ไงครับ อยู่หาดใหญ่ เลย

• Freshy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2009, 11:29:15 PM »
ไกล้เกลือกินด่าง แท้ๆเลยครับ av best buy ไงครับ อยู่หาดใหญ่ เลย
อ้าว....จริงเหรอครับพี่ ผมไม่รู้เลยนะครับเนี่ย แหะๆ :oops ต้องลองเข้าไปดูในเวบของเค้าซักหน่อยแล้วซิเรา ขอบคุณพี่มากๆเลยครับที่ช่วยเปิดหูเปิดตาให้ ขอบคุณครับผม :victory

ออฟไลน์ จันทา

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2012, 03:01:48 PM »
HDMI ยาวใว้ก่อนนิดหน่อยไม่เป็นไร เหลือดีกว่าขาด เพราะต้องลากสาย
จากตัวเครื่องขึ้นฝ้าและลงมาที่โปรเจ็คเตอร์อีก ส่วนใหญ่ใช้กันประมาณ
10 เมตรครับ