ผู้เขียน หัวข้อ: เราหรือเค้าที่ปกติ  (อ่าน 8701 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

Re: เราหรือเค้าที่ปกติ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 25 เมษายน, 2009, 05:18:41 PM »

เราไปเที่ยวมาตอนนั่งเครื่องดีจังได้เอา CD ไปฟังเปิดเพลง ท่งลี่ ซูซานหว่อง และเพลงจีนอื่นๆจนหนำใจ
 ทำให้การเดินทางไม่นานเลยใน 14 ชม ที่นั่งเครื่อง ฮาๆๆ :drunk

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2009, 04:58:03 PM »
 :kicking สามีว่าเราชอบเปิดเพลงดังๆ ระวังจะหูตึง :victory จริงมั๊ย เค้าว่าเราฟังเพลงแบบผิดปกติไม่เหมือนคนอื่นเค้า ซะงั้น

ออฟไลน์ Charoen.P

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2009, 09:33:10 PM »
พาสามีไปเที่ยว DiscoTech  ดูบ้างสัก 2-3 ครั้ง  เผื่อจะเปลี่ยนใจว่าเราเปิดเพลงเบาไป  :drummer :groovy :drummer :groovy :drummer
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม, 2009, 10:15:49 PM โดย Charoen.P »

ออฟไลน์ post-girl

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2009, 09:50:11 PM »
พาสามีไปเที่ยว DiscoTech  ดูบ้างสัก 2-3 ครั้ง  เผื่อจะเปลี่ยนใจว่าเราเพลงเบาไป  :drummer :groovy :drummer :groovy :drummer

ใช่ๆๆๆ อาจเป็นได้ ต้องลองวิธีนี้ดู    c)  c)  c)  c)

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2009, 10:28:51 AM »

กลับมาแล้วนะ ไปเที่ยวทะเลมา ;D ตอนไปก้อดีไปอย่างต่างคนต่างไม่ต้องฟังเพลง :showoffเราได้ทานอาหารทะเลจนพุงปลิ้น อิอิ :wiggle
 น้ำหนักเพิ่ม ตั้ง 1 กก ต้องไปฟิตเนตรีดออกอย่างแฮง
  แล้วช่วงนี้วันหยุดเยอะ น้องๆพี่ๆ ไปเที่ยว DIY กันที่ใหนบ้างอ่ะ บอกต่อ :drive1

ออฟไลน์ Charoen.P

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 07 พฤษภาคม, 2009, 06:52:22 PM »
เมื่อเช้านี้ อาบน้ำเสร็จ กำลังแต่งตัวอยู่หน้ากระจก  ได้ยินเสียง "อะแอ้ม  อะแอ้ม อะแอ้ม" (เสียงไอแบบแห้ง ๆ) มาจากด้านหลัง

ผมถามว่า.... เป็นอะไรเหรอ ไอเหมือนไม่เต็มใจจะไอ ได้รับคำตอบว่า  "เรียกร้องความสนใจจาก สามี"  2f 2f 2f

เลยนึกถึง   คุณ lonely ลองเอาไปใช้ดูนะครับ  เผื่อจะได้ผลบ้างครับ..............  :D :D :D

ออฟไลน์ post-girl

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 07 พฤษภาคม, 2009, 07:00:10 PM »
เมื่อเช้านี้ อาบน้ำเสร็จ กำลังแต่งตัวอยู่หน้ากระจก  ได้ยินเสียง "อะแอ้ม  อะแอ้ม อะแอ้ม" (เสียงไอแบบแห้ง ๆ) มาจากด้านหลัง

ผมถามว่า.... เป็นอะไรเหรอ ไอเหมือนไม่เต็มใจจะไอ ได้รับคำตอบว่า  "เรียกร้องความสนใจจาก สามี"  2f 2f 2f

เลยนึกถึง   คุณ lonely ลองเอาไปใช้ดูนะครับ  เผื่อจะได้ผลบ้างครับ..............  :D :D :D

ถ้าเป็นเราหรือ เราจะแกล้งสะดุดหกล้ม  ร้อง..เจ็บ

ช่วยดูแผลให้หน่อยสิ... ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2009, 12:02:36 PM »

ngo ไม่ได้หายไปใหนซะหน่อย :shutupเพียงแต่ว่าวันอาทิตย์นี่เป็นนางแจ๋ว ทำความสะอาดบ้าน เดี๋ยวผีบ้านผีเรื่อยจะว่าสกปรก ค่ะ  K]เลยไม่ได้มาเปิดคอมเลย แหมพอมาเปิดวันนี้ ได้ความรู้จริงๆกับการ DIY บอกตามตรงเหมือนคุณ POST ไม่มีความรู้ diy ได้แต่อ่านๆๆๆแล้วหนุกดี อย่างอ.แมคเอย คุณเขียวหวานเอย
แล้วคุณ ngoละ diy ตัวใหนชอบสุด :victory

แจ๋วใจร้าย...กับคุณชายเทวดาอ๊ะป่าวครับ ;D ;D

ไม่นา...............  ^-^ ^-^

มีอีกอย่างที่เราคิดด้วยเหตุผล (ข้ออ้างหรือเปล่า) เราสองคนคิดว่า ชีวิตนี้อาจสั้นนัก วันที่ยังมีชีวิตอยู่ อยากทำอะไรก็รีบทำ อยากได้อะไรก็รีบหามา ถึงวินาทีสุดท้ายถ้าเรายังไม่ได้ทำในสิ่งที่เราชอบ อาจไม่มีโอกาสก็ได้ครับ  (เราคุยกันอย่างนี้จริงๆ)

แล้วจะมีสักกี่คู่ .............. ที่นั่งคุยกันเหมือนคู่ของผม ว่า "ถ้าวันไหนเราอาจต้องเลิกลาจากกัน ขอให้เราจากกันด้วยดี อย่าได้ทะเลาะกันเลย" O0 O0 O0

แฟนเก่ากับผมก็พูดอย่างนี้แหละครับ  แต่พอเลิกกัน  ต่างคนต่างหันหลังหากันไปเลย  จนป่านนี้ต่างคนต่างแต่งงาน  ไม่เคยคุยกันอีกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม, 2009, 12:10:03 PM โดย kornkitj »

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2009, 12:09:12 PM »
ชีวิตคนเราบางครั้งก็เหมือนนิยายนะครับ

ใช่แล้วค่ะ....แต่เป็นนิยายที่เราเขียนเอง...เล่นเอง

โฮะ ..โฮะ.. โฮะ....

post-girl   ขอเลือก บทนางเอกก่อนล่ะค่ะ

เอาละ...ไหนเพื่อนสมาชิกคนไหนจะเลือกบทอะไร  จองไว้เลย.......

พี่ Charoen.P เป็นเจ้าเงาะ  งั้นผมขอเป็นสังข์ทองนะครับ  เวลาแสดงจะได้เปลี่ยนตัวทันอ่ะ... ;)

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2009, 09:12:06 AM »
 :cold   ช่วงนี้ฝนตกตลอดเลย รักษาสุขภาพกันด้วยนะค๊ะ :clapอีกอย่างอาทิตย์นี้อาทิตย์หน้าเริ่มเปิดเทอมกันอีกแล้ว :yahooความวุ่นวาย.....กำลังมาเยือนแฮ่ๆๆ :D
  นี่วันหยุดยาวๆแบบนี้ มีใครไปใหนมาใหนกันมั๊ย หรือมัวแต่เขียนบทเจ้าเงาะกันล่ะนี่ :giveup