ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องครับ พรุ่งนี้ 14 ก.พ. นัดชุมนุมครับ  (อ่าน 5030 ครั้ง)

ออฟไลน์ eyesight

• *
พี่น้องครับ พรุ่งนี้ 14 ก.พ. นัดชุมนุมครับ
« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2009, 01:31:42 PM »
กะว่าจะไปปักป้ายแขวนขึ้นแผ่นเท่าฝา (สรุปจะปักหรือจะแขวน)
ประกาศให้คนรู้ว่าบ้านนี้หนามีชายอกหัก อิอิ

นัดชุมนุมคนโสดคร้าบบบบบบบพี่น้อง เราต้องสู้ครับ เพื่อเรียกร้อง(ความรัก)
สถานที่ชุมนุมเราจะใช้แบบดาวกระจายครับ แถวบางพลัด กับ บางจาก แง ๆ ๆ ๆ และบางจะเกร็ง เย้ยยย

ใครหัวเข่าสกปรกไม่ต้องล้างมาครับ เพราะผมมีน้ำตาเอาไว้ให้เช็ดนะครับพี่น้อง
งดเปิดเพลงรัก จะเปิดแต่เพลงอกหักให้ตอกย้ำความเจ็บกันไป

จากผู้ชายหัวใจไร้ woofer (ไม่แน่น ๆ เพราะมันว่าง)

ออฟไลน์ eyesight

• *
Re: พี่น้องครับ พรุ่งนี้ 14 ก.พ. นัดชุมนุมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2009, 01:44:19 PM »
กะว่าจะไปปักป้ายแขวนขึ้นแผ่นเท่าฝา (สรุปจะปักหรือจะแขวน)
ประกาศให้คนรู้ว่าบ้านนี้หนามีชายอกหัก อิอิ

นัดชุมนุมคนโสดคร้าบบบบบบบพี่น้อง เราต้องสู้ครับ เพื่อเรียกร้อง(ความรัก)
สถานที่ชุมนุมเราจะใช้แบบดาวกระจายครับ แถวบางพลัด กับ บางจาก แง ๆ ๆ ๆ และบางจะเกร็ง เย้ยยย

ใครหัวเข่าสกปรกไม่ต้องล้างมาครับ เพราะผมมีน้ำตาเอาไว้ให้เช็ดนะครับพี่น้อง
งดเปิดเพลงรัก จะเปิดแต่เพลงอกหักให้ตอกย้ำความเจ็บกันไป

แล้วเราจะเดินขบวนไปบางรัก เผื่อจะมีรักกะเขาบ้าง.......
แต่ไม่พบรักก็ไม่เป็นไรเพราะแถว ๆ นั้นติดแม่น้ำ เราจะเอารักเก่า ๆ ของเราไปทิ้งลงแม่น้ำ ให้ลืมทุกอย่าง เฮ้อ (จะเน่าไปไหน)

ทางกลุ่ม ก.อ. รมน. (ก็รู้อยู่ว่ารักมากนะ) ได้จัดเตรียมข้างกล่องไว้แล้ว ประกอบได้ด้วย ต้มยำอกหัก , ผัดผักแอบรัก ,แห้วลอยแก้ว,เครืองดื่มเป็นน้ำระกำ
เสริฟพร้อมยาแก้แพ้นิดหน่อย.....

ภาระกิจครั้งนี้ ไม่ได้จะกดดัน หรือเรียกร้องให้ใครออกจะตำแหน่งใด ๆ
แต่...ในทางกลับกัน เราจะเรียกร้องให้ใครก็ได้เข้ามานั่งเก้าอี้ในหัวใจ ที่มันเป็นพื้นที่รกล้างว่างเปล่ามานาน
แล้วเราจะออก นส3ก. ให้ เย้ยยยยยยยย พอและ ๆ จบ ๆ ๆ

จากผู้ชายหัวใจไร้ woofer (ไม่แน่น ๆ เพราะมันว่าง) อีกที อารมณ์มันได้

จากผู้ชายหัวใจไร้ woofer (ไม่แน่น ๆ เพราะมันว่าง)

ออฟไลน์ post-girl

• ANTIQUE ART - UNIQUE MADE
Re: พี่น้องครับ พรุ่งนี้ 14 ก.พ. นัดชุมนุมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2009, 11:11:40 PM »
ถ้าไปได้  จะเอาผ้าไปเช็ดน้ำตาแทนหัวเข่า
คือเช็ดหัวเข่าไม่ได้เพราะว่า  มันก้มไปไม่ถึงน่ะ แก่แล้ว
ก้มแล้วปวดรูมาตอย

จาก คน หัวใจอิ่มๆ  เหมือน วางลำโพงบนขา ที่เข้ากัน
ได้เสียงอิ่มๆ อวบๆ ลงได้ลึก

ออฟไลน์ ngo

• ผมไม่ใช่นัก diy แต่ที่ผ่านมาหมดไปเยอะ...ฮือ.ฮือ...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เมษายน, 2009, 11:57:57 PM »
 อิ่มๆ อวบๆ ลงได้ลึก

อ่านแล้ว เสียวสะดือมากเลยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 เมษายน, 2009, 08:57:07 PM »

ว้า....ไม่ได้เขียนให้ทะลึ่งเี่นี่ย

คุณ ngo เนี่ย คิดลึก จริงๆ

เราหมายความว่า 
ขามวลเบาน่ะ  เสียงมันกลวง
ขามวลกลางนะ่ เสียงจะอิ่มกว่า (อิ่ม+อวบน่ะ เค้าเรียกคู่้กันใช่หรื่อเปล่า)
ขามวลหนักน่ะ เสียงก็ห้วน(จะเขียนว่าสั้น ก็ทะลึ่งอีก) ไม่ค่อยมีหางเสียง

ส่วนลงลึกเนี่ย  (ทะลึ่งจริงๆ เลย)  มันอยู่ที่ลำโพงว่า เบสลงได้แค่ไหน (ที่บ้า้นลงได้ 42)

สรุป  คุณ ngo เนี่ย ทะลึ่ง  มุมนี้พี่ตู่เค้าห้ามทะลึ่่งนะคะ

เอ่อ...ว่าแต่ว่า ของคุณ ngo เนี่ย ลงได้ลึกแค่ไหนคะ

c)  c)  c)  c)  c)

ออฟไลน์ gai

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 เมษายน, 2009, 09:12:29 PM »

ว้า....ไม่ได้เขียนให้ทะลึ่งเี่นี่ย

ขามวลกลางนะ่ เสียงจะอิ่มกว่า (อิ่ม+อวบน่ะ เค้าเรียกคู่้กันใช่หรื่อเปล่า)
ขามวลหนักน่ะ เสียงก็ห้วน(จะเขียนว่าสั้น ก็ทะลึ่งอีก) ไม่ค่อยมีหางเสียง

ส่วนลงลึกเนี่ย  (ทะลึ่งจริงๆ เลย)  มันอยู่ที่ลำโพงว่า เบสลงได้แค่ไหน (ที่บ้า้นลงได้ 42)

สรุป  คุณ ngo เนี่ย ทะลึ่ง  มุมนี้พี่ตู่เค้าห้ามทะลึ่่งนะคะ

เอ่อ...ว่าแต่ว่า ของคุณ ngo เนี่ย ลงได้ลึกแค่ไหนคะ

ก๊ากกกกกก

ออฟไลน์ papaone

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 เมษายน, 2009, 09:55:24 PM »

เขาบอกว่า ทะลึ่งได้ ห้าม "หยาบ"คาย เพราะฉนั้น ละเอียดหน่อยก็ดีครับ   ;D

แต่....ว่าแต่ว่า พี่ ทะลึ่ง จริงๆนั่นแหละ  :shutup :shutup :shutup

แล้วอย่าลืมบอกนะว่า ลงได้ลึกแค่ไหน ผมว่ามันอยู่ที่ขา จริงๆนะพี่ ถ้าขาดี ก็ลงได้ลึก ( เอ่อ...db นะครับ)  ;D 2f ;D 2f ;D 2f
...........................................

ออฟไลน์ ngo

• ผมไม่ใช่นัก diy แต่ที่ผ่านมาหมดไปเยอะ...ฮือ.ฮือ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 เมษายน, 2009, 12:20:49 PM »
คุณ papaone นี่รู้ใจ มันอยู่ที่ขาจริงๆ ขาเก่านี่ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นขาใหม่ละก็ ลงได้ลึกสุดขั้วหัวใจจริงๆ
ทั้ง หัว...โน้ต ทั้ง...ความถี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เมษายน, 2009, 12:28:54 PM โดย ngo »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 เมษายน, 2009, 07:19:30 PM »
คุณ papaone นี่รู้ใจ มันอยู่ที่ขาจริงๆ ขาเก่านี่ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นขาใหม่ละก็ ลงได้ลึกสุดขั้วหัวใจจริงๆ
ทั้ง หัว...โน้ต ทั้ง...ความถี่

มิน่า..ขาใหม่ๆ  ถึงต้อง เบิร์น  ตั้งหลายวัน กว่าจะเข้าที่ เฮ้อ....
เสียง...ถึงจะแจ่ม

แล้วไอ้ ความถึ่เนี่ย ถ้ามันถี่ถึง 20,000 Hz พี่จะไหวเหรอเนี่ย.......

ออฟไลน์ ngo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 เมษายน, 2009, 12:32:59 AM »
ผมมันประเภทบ้าเสียงเบสครับ เป็นพวกซับวูฟเฟอร์ ความถี่ไม่เกิน 100 Hz
ช้าๆ เนิบๆ แต่อื่มแน่น มีพลัง กระหึ่ม สะท้อนสะเทือนข้ามห้องนั่นแหละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 เมษายน, 2009, 06:30:43 PM โดย ngo »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 เมษายน, 2009, 06:35:50 PM »
กลัว...สไปค์ หัก  ค่ะ

ออฟไลน์ ngo

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 เมษายน, 2009, 06:47:02 PM »

แสดงว่าฐานไม่แน่น หลวมโยกคลอนได้
หรือสไปค์อาจเล็กไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน, 2009, 12:35:34 AM โดย ngo »

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 เมษายน, 2009, 07:44:37 PM »

แสดงว่าฐานไม่แน่น โยกคลอนได้
หรือสไปค์อาจเล็กไป

อ้าว..คุณ ngo ไม่ได้มีสไปค์ขนาดมาตรฐานเอาไว้ใช้หรือคะ
โยกคลอนได้เนี่ย เพราะว่า ไม่ได้เช็คให้ดีก่อนใช้งานหรือคะ.......... Y]  Y]

ออฟไลน์ ngo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 เมษายน, 2009, 12:27:03 AM »
อ้าว..คุณ ngo ไม่ได้มีสไปค์ขนาดมาตรฐานเอาไว้ใช้หรือคะ

อายเค้านะเนี๊ยะ...สไปค์ใช้งานมานานมันอาจจะมีร่องรอยหรือบิ่นไปบ้างนะครับ ตามอายุขัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน, 2009, 12:35:04 AM โดย ngo »

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 เมษายน, 2009, 11:41:00 AM »

อายเค้านะเนี๊ยะ...สไปค์ใช้งานมานานมันอาจจะมีร่องรอยหรือบิ่นไปบ้างนะครับ ตามอายุขัย

ครั้งแรกที่เลือกสไปค์คู่ใจ
-ต้องเลือกที่วัสดุ ที่คงทน นานต่อการใช้งาน และมีผลต่อ.....เสียง
-ใช้อย่างถนุถนอม เพราะอยู่กันนานชั่วอายุขัย
-เวลาเก็บเวลาวาง ต้องค่อยๆ  เบาๆ มือ
-ถ้าไม่ได้ใช้นานๆ เก็บใส่ถุงแยกกัน กันการเสียดสี เพราะว่าอาจเป็นรอยได้
-ห้ามเลื่อนไปกับพื่น ใช้ยกเอาอย่าลากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ;D  ;D  ;D  ;D  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน, 2009, 12:28:01 PM โดย post-girl »

ออฟไลน์ ngo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 เมษายน, 2009, 05:43:52 PM »
-ต้องเลือกที่วัสดุ ที่คงทน นานต่อการใช้งาน และมีผลต่อ.....เสียง

อันนี้ต้องลองก่อนใหมครับ?

ใช้อย่างถนุถนอม เพราะอยู่กันนานชั่วอายุขัย
-เวลาเก็บเวลาวาง ต้องค่อยๆ  เบาๆ มือ

แหม...ถ้าเป็นสไปด์คงอยากเจอคนใช้ถนอมๆแบบนี้จังเลยครับ

ถ้าไม่ได้ใช้นานๆ เก็บใส่ถุงแยกกัน กันการเสียดสี เพราะว่าอาจเป็นรอยได้

เอัอ...อย่าให้ถึงกับต้องลวกน้ำร้อน...หรือราดด้วยแอลกอฮอล์เลยนะครับ

ห้ามเลื่อนไปกับพื่น ใช้ยกเอาอย่าลากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 

มีเพื่อนๆในเวปนี้หลายคนยังทำเช่นนี้อยู่ (พวกหล่อลากดินทั้งหลาย) ต้องช่วยแก้ใขครับโดยเฉพาะคุณ papaone

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน, 2009, 05:56:57 PM โดย ngo »

ออฟไลน์ papaone

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 เมษายน, 2009, 08:36:40 PM »

อันนี้ต้องลองก่อนใหมครับ?

ใช้อย่างถนุถนอม เพราะอยู่กันนานชั่วอายุขัย

แหม...ถ้าเป็นสไปด์คงอยากเจอคนใช้ถนอมๆแบบนี้จังเลยครับ

ถ้าไม่ได้ใช้นานๆ เก็บใส่ถุงแยกกัน กันการเสียดสี เพราะว่าอาจเป็นรอยได้

เอัอ...อย่าให้ถึงกับต้องลวกน้ำร้อน...หรือราดด้วยแอลกอฮอล์เลยนะครับ

ห้ามเลื่อนไปกับพื่น ใช้ยกเอาอย่าลากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 

มีเพื่อนๆในเวปนี้หลายคนยังทำเช่นนี้อยู่ (พวกหล่อลากดินทั้งหลาย) ต้องช่วยแก้ใขครับโดยเฉพาะคุณ papaone

งานเข้าเลยเรา.....

ของผมน่ะ หลอ ครับ ตกภาษาไทยไปเล็กๆ ลืมไม้เอกนิโหน่ย  ;D ;D ;D

แต่เห็นด้วยนะ ห้ามลาก เขาออกแบบมาให้มันทิ่ม 

ลงกับพื้น...ขออภัย enter แช่ไปหน่อย...

ห้ามลาก หรือ คลึง เพราะอาจทำให้พื้นเป็นรอยได้

จนอาจจะต้อง บูรณะซ่อมแซมเป็นการใหญ่  ;D ;D ;D ;D แหะ....ตอนนี้รู้สึกว่าผมจะอยู่ อ่าวไทย แล้วนะนี่ โอ๊ว... K] K] K] K]
...........................................

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 เมษายน, 2009, 09:50:33 AM »
ทะลึ่งไปกันใหญ่แล้วเนี่ย เดี๋ยวโดนปิดกระทู้ทำไงเนี่ย

แปลกันไปเป็นอะไรเนี่ย  :yucky  :yucky  :yucky  :yucky

สไปค์คู่ใจเนี่ย ที่ใช้อยู่หน้าตาเป็นแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน, 2009, 10:03:40 AM โดย post-girl »

ออฟไลน์ iTUBE

• Love Me Love My Tube....
    • ที่อยู่และบัญชีของผมเองครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 เมษายน, 2009, 06:13:20 PM »
ลำโพงคนอื่นตะบี้ตะบันเบิร์น
ลำโพงตัวเองค่อยๆเบิร์น
จะเล็กสั้น ยาวใหญ่ ไม่สำคัญ ขอให้เป็นทรงโค๊ก เท่านั้นพอ

ที่อยู่ และบัญชีครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=19109.0

ออฟไลน์ tobb

• *
  • blueday 49
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 พฤษภาคม, 2009, 09:42:28 AM »
ลำโพงคนอื่นตะบี้ตะบันเบิร์น
ลำโพงตัวเองค่อยๆเบิร์น

ฮะ ดิ ของ โตะ เอง ก้อ ต้องเก็บ เอาไว้ใช้นานๆ

ตะบี้ ตะบัน เบิร์น เด๋วเป็น อ่าวไทย หรอก โอ๊ว รับ ม่ายด้ายยยยยย :spiteful
woodhorn  club
ข้อมูลส่วนตัว http://www.htg2.net/index.php?topic=30932.0

ออฟไลน์ ใหญ่

• *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 2009, 05:18:43 PM »
เรื่องเดียวกันมะเนี่ย.. ;D

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2009, 10:20:20 AM »
นั่นสิ..เป็นกระทู้ที่ยุ่งๆๆ คนละเรื่องยังไงไม่รู้
ไม่รู้ต่างคนต่างคิดยังไงเนี่ย เอามาผูกเรื่องเป็นเรื่องเดียวกันได้ ;D  ;D  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 2009, 05:33:30 PM »
 c)         post ตอบได้เจ๋งจริง ข้าขอคาราวะ 1 จอก d_d