ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้ไปชมบ้านท่าน ae นานแล้ว เมื่vวานก็เลยไปติดของโค..ตร..ร..แพง จริง  (อ่าน 21644 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ไม่ได้ไปบ้านท่าน  ae นานแล้ว  เมื่อวาน นี้ก้เลยไปติดของ    แพง  ฮิฮ

เดียวเอารูปมาให้ชม 

เมื่อวานกว่าจะปลุกปล้ำ

-   เจ้า เลนซ์  isco   +ขายึดพร้อมมอเตอร์สุดโหด      ที่ แพงที่สุดในโลก  ราคาก็ เกือบ 4-5 แสน

และติดตั้ง ยากสุดๆๆ  จริงๆๆๆ   และสุดๆๆ  กับภาพที่เห็น    และ สุดยอดความละเอียด   ที่เห็น   

อจ.  ae  เทพตัวจริง  ดีที่สุดเท่าที่เคยเจอ  เลยครับ    ฮิฮฺอ

ปรกติปมจะเป็นคนไม่ชอบ  D-ila  เพราะ ไม่คม  แต่บ้านนี้คม จริงๆๆๆ  สว่างจริงๆ 

- และเจ้าเครื่อง  ฉาย ที่ ตอนนี้ น่าจะ มี 3 ตัว ที่เข้ามาช่วงต้น มกราคม  burn  กว่า 50 ชม สุดยอดจริงๆๆ
     ท่าน ae  ท่านช่างกล  และหมออัคดา   สุดยอดทั้ง 3 เครื่องจริง   
    ราคาก็ 3 แสนกว่า

สุดยอด  JVC   ที่ให้ความคมชัดมาก

- จอ 130  นิ้ว  โค้งสุดๆๆ    ราคากว่า 3 แสน

-  และ scaler  ที่แพงที่สุด  พร้อม  โมเต็มสูตร      ส่วนที่โมไปอีก   ราคา 2 แสนกว่า

-  และ blu-ray  denon  +sdi  ที่โมกันสุดๆๆ   จากเมืองนอกเลย ครับ  ราคา  แสนกว่า

ภาพอย่างเดิม   ล้าน ห้ากว่า    จะเป็นลม 

อย่างนี้ต้อง ปล้น    ฮิฮอ ((  อิจฉา สุดๆๆ  ))) 
  ต้องแอบไปว่างระเบิด  ฮิฮิฮ

:yahoo :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo :yahoo

ห้องพร้อมโชร์  ส่วนใครอย่างเห็นต้องไปขอชม  ที่แน่ ห้องสะอาดขึ้นเยอะเลยครับ 

เท่าที่เห็น  มันสุดยอดจริงๆๆ  ภาพ  ผมไม่เคยติดตังเลนซ์ นานขนาดนี้เลยครับ   เก็บทุกรายละเอียด   

และภาพที่เห็น  มันสุดยอดครับ 

เรื่องเสียง  เดียวเอามาเล่าต่อ

:help :showoff :whistling :kicking :wiggle :yahoo :bye1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์, 2009, 08:56:53 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

• kjit
เครื่องฉาย
http://www.projectorreviews.com/jvc/dla-rs20/index.php

JVC DLA-RS20 Projector Review
A detailed review of the JVC DLA-RS20 1080p home theater projector.
This review has just been posted, consider it a "first pass". Better proofing, additional content and more RS20 comparative images will be added over the next two weeks.

1/26/2009 - Art Feierman
Projector Specs for the JVC DLA-RS20
MSRP: $7495.
Technology: LCoS
Native Resolution: 1080p (1920x1080)
Brightness:900 lumens
Contrast: 50,000:1
Zoom Lens ratio: 2:1 (motorized)
Lens shift: Vertical and Horizontal (motorized)
Lamp life: 2000 hours "longer in standard lamp mode" (low power)
Weight: 24.3 lbs. (10.8 Kg)
Warranty: 2 Year Parts and Labor
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์, 2009, 08:12:49 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ ยง101

คุณจิต

ทำไมเป็น D-ILA JVC    ไม่เป็น DLP MARANTZ 11S2

รึว่าท่าน ae เปี๊ยนไป๋  ตอนนี้ไม่เล่นDLPกันแล้วเหรอ

• kjit
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์, 2009, 08:47:13 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
สุดยอด scaler   

http://www.pixelmagicsystems.com/products/video_processors/crystalio_II.htm

crystalio
crystailo Vps 3800 และ Vps 3300
crystailo Vps 3800 และ Vps 3300 True 10bit 4:4:4 broadcast-grade processing delivering the World's most advanced and flexible image processor Content adaptive 3D noise reduction and detail enhancement 10-bit gamma correction with user-customizable gamma curve Sub-pixel Y/C delay calibration Chroma Upsampling Error (CUE) compensation Tearless frame rate conversion including cadence lock to 48Hz and 72Hz for film source providing ultra-smooth playback 3D/2D 5-line (5H) adaptive comb and chroma trap filter for both PAL and NTSC signals Video and audio circuits clocked by 1ppm low jitter TCXO* UltraAR™ supports virtually any image aspect ratio and display aspect ratio Non-linear stretching to display 4:3 image on 16:9 display Support for all resolutions up to 1920x1200

• kjit
และกับ   ซูปเปอร์   dream  power   อีก  ห้าตัว   สุดยอดครับ 

พี่หมู  อัพใหเต่ท่านย   ae   และผม ละขุนจิตร  ไม่อัพให้หรือ   

พี่หมอไม่อัพหรือครับ       มีทยอยมา อัพเป็นแถวแล้วครับ   :whistling :whistling :whistling

คราวนี้  ท่าน  ae  มาแซงหมดเลยครับ 

:victory :victory :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์, 2009, 09:00:53 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ Santa

• Super Star.
  • **
  • I'm a Baby Bull
รอชมรูป อิอิ Y] O0
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
รอดูด้วยคน :showoff

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
อยากไปดูม่างงง  อ่ะพี่
The Best damn Life.

• kjit
ภาพของ Marantz vp11s2 ดีมาก แต่ใช้กับจอขนาด 130 นิ้ว ไม่ไหว เพราะแสงสว่างไม่เพียงพอครับ

แล้ว W10000 ที่อยู่บ้านผมล่ะ  ถ้าอัพภาพทั้งหมดละก้อ  ขายควายทั้งฝูงก็ไม่พอนะท่านขุนจิต   :cry2 :cry2

ออฟไลน์ RAK

อุปกรณ์แต่ละอย่างสุดยอดทั้งน๊านนนนน .....สมแล้วที่เป็นห้องตัวพ่อ ของ เซียน+เสี่ย เอ๋ คร๊าบ  O0 0)] O0 0)]

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
สุดยอดทีเด็ดเลยครับคุณเอ๋  :clap

ออฟไลน์ mong

เคยเห็นภาพมาแล้วครับ RS20 ชอบมากเหมือนกัน ตอนที่ได้ดูตอนนั้นยังนั่งคิดในใจเลยว่าบรรดาเทพ crt อย่างคุณเอ๋ พี่หมอTJ พี่WK พี่CP น่าจะชอบเลยล่ะ แม้จะไม่ดำสนิทหรือมิติลึกสุดยอดเหมือน crt 9" แต่ก็ดูดีกว่า dlp มากแบบรู้สึกได้ทันที แถมสีสันกะความเนียนนี่กิน dlp ขาดเลย (อาจจะยกเว้น VP11s2 ที่ผมไม่เคยดู) ผมยังใจสั่นเลย อีกอย่างราคาเครื่องหิ้วแค่สองแสนนิดๆเอง น่าเล่นคอดๆ  กลับมาบ้านต้องรีบเล่าให้เมียฟังจะได้ช่วยกดกิเลส อิ..อิ.. 

สงสัยต้องเปลี่ยนมาเรียก เทพเอ๋ แทนแร้ว อิ..อิ..  O0  O0  O0

ออฟไลน์ หมอทีเจ

อิ อิ ห้องเทพของก็ต้องเทพนิ  รวยจิง ๆ ของแต่ละชิ้นสุด ๆ
พลังแห่งความฝันผมแอบไปอัพมาแล้วสองตัวแบบลับ ๆ  ไม่ให้ท่านขุนรู้ อิ อิ ลองเบิร์นแล้วด้วยจะรีวิวในวันสองวันนี้แหล่ะ อิ อิ ใครมี dream power อยู่  เข้าคิวด่วน  เพราะเท่าที่ดูนี่เทพขนาดหนักมาก  ภาพจาก DVD Integral Research ผมกลายเป็น blu-ray ไปเลยคราวนี้

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
ยากเห็นภาพจังเลย ครับ เอามาโชว์กันหน่อย ครับ

ถ้าเห็นภาพแล้ว  กิเลสอาจเข้าครอบงำ  แต่ก็อยากดู อยากเห็นเหมือนกัน   Y] Y]

ออฟไลน์ อูฐ

อิจฉาเถ้าแก่ paradise จิง ๆ   ขนาดเศรษฐกิจไม่ดี      เถ้าแก่จิต  อัพ  honda jazz ไปเกือบล้าน     เถ้าแก่ เอ๋  อัพ ห้องโฮมอีกเป็นล้าน    ถ้าเศรษฐกิจ  สงสัยสองท่านนี้อัพเป็นสิบล้านแน่เลย    อิ อิ    จิตเอารูปมาโชว์หน่อยซิ   อยากเห็น    แล้วไม่เอาชุดแบบเสี่ยเอ๋    มาโชว์ที่ร้านบ้างเหรอ  จะได้เข้าไปชม  เพื่อจะได้เสียเงินบ้างอ่ะ

ออฟไลน์ Nung-G

อยากเห็นมานานแล้วครับ  c) c) วันไหนพี่เอ๋ไม่อยู่เหรอครับ จะไปเยี่ยม (ปล้น) อิอิอิ

• kjit
พี่หน่ง  วันไหน  ไมมิตติ้ง  บ้านท่าน  ae  กันดีไหม  ให้คุณ ae  เปิดห้องครับ   

เท่าที่รู้  ขอที่ห้องท่าน  ae  ครบแล้ว 

ระบบเสียง   5.1   +  ซับ 15 นิ้ว  4 ตัว  สุดยอดระบบครับ 

ผมไปที่ไร  ก็ไม่เคยฟังเสียงเช่นกัน  ฮิอฺอ     :yahoo :wiggle

ท่าน  อจ.
    ae   เปิดห้อง  มีใครจะไปบ้าง  ลงชื่อจองเลย  ฮิอฺอ      วันยังไม่กำหนด   เกือบ 3 ปี แล้วที่ห้องนี้ไม่เคยเปิดห้องเลย 

• **
ขอไปดู ด้วยคนครับ+

• **
ถ้าว่าง ลุงไปด้วยคน ไม่เจอพี่เอ๋มาหลายปีแระ :headphone

พี่หน่ง  วันไหน  ไมมิตติ้ง  บ้านท่าน  ae  กันดีไหม  ให้คุณ ae  เปิดห้องครับ   

เท่าที่รู้  ขอที่ห้องท่าน  ae  ครบแล้ว 

ระบบเสียง   5.1   +  ซับ 15 นิ้ว  4 ตัว  สุดยอดระบบครับ 

ผมไปที่ไร  ก็ไม่เคยฟังเสียงเช่นกัน  ฮิอฺอ     :yahoo :wiggle

ท่าน  อจ.
    ae   เปิดห้อง  มีใครจะไปบ้าง  ลงชื่อจองเลย  ฮิอฺอ      วันยังไม่กำหนด   เกือบ 3 ปี แล้วที่ห้องนี้ไม่เคยเปิดห้องเลย 

น่าสนจายยยอย่างมากก

• kjit
ขุนจิต...มาปล่อยข่าวอีกแล้ว...system บ้านๆธรรมดาของผม...ไม่กล้าโชว์ท่านๆ...ครับ...อายจริงๆ...ครับ

ถ้า dr.nop, คุณ santa, คุณ Nung-G อยากดูผมก็ยินดีต้อนรับครับ...ไว้โทร.คุย นัดหมายกันได้...ผมคงไม่กล้าประกาศเปิดห้องโชว์ครับ

เมื่อวานได้รับความช่วยเหลือจากคุณ cinemania เรื่อง software ของ integra 9.8 แวะมาให้ถึงบ้าน ต้องขอบคุณในน้ำใจจริงๆครับ....ผมต้องปรึกษาท่าน cinemania อีกเยอะครับ....

ระดับป๋าอูฐ  ท่าน DR.TJ  ที่รวยกว่าผม 100-200 เท่า ...ถ้าอยากเล่นจริงๆ...system ของผมน่าจะเด็กๆครับ  ควรจะข้ามไประดับ 4K ไปเลยครับ.....ดีกว่ากันเยอะ

รูปถ่าย...ว่างๆจะลองถ่ายมาให้ดูนะครับ  ขอบคุณคร๊าบ

เอ๋

• **
ขุนจิต...มาปล่อยข่าวอีกแล้ว...system บ้านๆธรรมดาของผม...ไม่กล้าโชว์ท่านๆ...ครับ...อายจริงๆ...ครับ

ถ้า dr.nop, คุณ santa, คุณ Nung-G อยากดูผมก็ยินดีต้อนรับครับ...ไว้โทร.คุย นัดหมายกันได้...ผมคงไม่กล้าประกาศเปิดห้องโชว์ครับ

เมื่อวานได้รับความช่วยเหลือจากคุณ cinemania เรื่อง software ของ integra 9.8 แวะมาให้ถึงบ้าน ต้องขอบคุณในน้ำใจจริงๆครับ....ผมต้องปรึกษาท่าน cinemania อีกเยอะครับ....

ระดับป๋าอูฐ  ท่าน DR.TJ  ที่รวยกว่าผม 100-200 เท่า ...ถ้าอยากเล่นจริงๆ...system ของผมน่าจะเด็กๆครับ  ควรจะข้ามไประดับ 4K ไปเลยครับ.....ดีกว่ากันเยอะ

รูปถ่าย...ว่างๆจะลองถ่ายมาให้ดูนะครับ  ขอบคุณคร๊าบ

เอ๋

ถ้า ของคุณเอ๋ แบบ บ้านๆ  ของผมก็ แบบ เด็กๆ ยังไม่หย่านมหละครับ อิอิ :cold :cold

ออฟไลน์ หมอทีเจ

โอว ท่านเทพมาถล่มตัว  อิ อิ
แล้วลอง dream power version ใหม่รู้สึกไงบ้างละท่าน  ไม่เห็นเล่าสู่กันฟังมั่ง

• kjit
Dream Power version ใหม่ ...จริงๆไม่อยากบรรยายสรรรพคุณเลยครับ เพราะที่ร้านขายอยู่...เกรงว่าจะหาว่าเชียร์เอง ขายเอง   

ถ้าพี่หมอถาม...ก็ได้แต่ยืนยันละครับว่า...ถ้าคุณเป็นนักเล่น...เน้นเรื่องภาพ....ไม่มีตัวเทียบแน่ๆ   dream power รุ่นนี้ คือ สิ่งที่นักเล่นภาพต้องแสวงหา แม้ว่าจะไม่อยากซื้อ ก็ขอให้ได้ท่านได้มีโอกาสลองเล่นที่ห้อง..ในระบบ ของตัวท่านเองครับ 

dream power รุ่นนี้ มีสิ่งที่เหนือชั้นมากๆ คือ ความเป็น 3 มิติ ของภาพ  ผมไม่เคยเห็นเครื่องกรองไฟ ตัวไหนให้ภาพที่เป็น 3 มิติ ได้ขนาดนี้   แม้แต่ bybee a/c cord (ที่ผมถือว่าเป็นหนึ่งในสุดยอดอุปกรณ์กรองไฟ... ผมมีอยู่ 3 เส้น) ราคาหลายหมื่นบาทยังเทียบไม่ติด

dream power รุ่นใหม่ จะให้สีที่อิ่ม เข้ม ขึ้นมากกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัดเจน รายละเอียดสี เล็กๆน้อย จะเห็นได้เด่นชัดมากยิ่งขึ้น  รุ่นเดิมให้คะแนนแค่ระดับ B แต่รุ่นใหม่นี่..A+

เอาเป็นว่า...ถ้าคุณไม่มี dream power รุ่นนี้ใช้...คุณก็ไม่รู้หรอกครับว่า...ระบบภาพของคุณ..ยังสวยกว่าที่คุณเห็นอีกเยอะแยะ

When Excellence is Available Good Is Not Enough

ขอบคุณครับ
เอ๋

ออฟไลน์ nokpen21

ไม่ได้ไปบ้านพี่เอ๋นานแล้ว ตอนนี้อลังการงานสร้างจริงๆ อยากไปอีกอ่ะครับ ถ้าเปิดบ้านเมื่อไรบอกด้วยนะครับพี่(ผมอยู่รินทร์ทองครับ)ไม่รู้พี่จำได้หรือเปล่า  Y]  Y]

• kjit
สวัสดีครับ....จำได้ครับผม....ว่างๆพา ผบ.ปั่นจักรยานจากรินทร์ทองไปนั่งคุยกันได้ครับ
เอ๋

ออฟไลน์ ple6699

อยากไปเห็น เป็นบุญตาเหมือนกัน ครับ น่าจะสุดๆ 

• kjit
อยากไปเห็น เป็นบุญตาเหมือนกัน ครับ น่าจะสุดๆ 

ต้องรีบไปดูครับ  ห้องนี้  เดียวอัพ   Sim  แล้วครับ   

ภาพที่ถ่ายมานี้จากจอ 130" ที่ใหญ่มาก ๆ

projector JVC RS20 แสงสว่างเหลือเฟือมากครับ
ความดำถ้าเทียบกับ plasma ก็คงต้อง KURO ดำดีมาก มิติ ความลึก และรายละเอียดในที่มืด ดีมาก ๆ
ส่วนความใสนี่ภาพใสมาก ๆ ไม่มี noise ให้เห็นเลย (ถ้ามีให้เห็นในรูปก็คือเนื้อจอที่สะท้อนออกมาครับ)
ของจริงสวยกว่าในรูปมาก ๆ ครับ สรุปสุดยอดครับ  :clap :clap

มาดู screen shot กันครับ (ภาพไม่มีการปรับแต่งภาพใด ๆ นะครับ resize อย่างเดียว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์, 2009, 12:00:01 PM โดย cinemania »

แถมรูปขุมพลังหน้าห้องครับ

• kjit
ขอบคุณท่าน cinemania นะครับ....ถ่ายภาพแจ๋วจริงๆครับ
เอ๋

ออฟไลน์ Prasert

ซู๊ดยอด สวรรค์ในบ้านจริงๆ อิอิ  c)

ออฟไลน์ LookBB

อยากไปดูด้วยจังเลย
แต่เท้าเจ็บ TT

• kjit

เป็นภาพที่สะอาด สุดๆๆ น่าทึ่งมากครับ มิติลอยล้น แล้วหา noise ไม่มีเลย สุดยอด คาราวะหนึ่งจอก ^-^ ^-^ d_d

ออฟไลน์ Saitosan

อยากได้บ้างจัง เดี๋ยวขอเก็บเงินก่อนนะครับ
ภาพสวยมากๆครับ  :clap

อิอิ เอา ss infocus IN83 มาเทียบๆๆกันดูครับ แต่ป่าวมาสู้นะจ๊ะพี่เอ๋จ๋า เพราะสู้ม่ายยไหวววจิงๆๆ หุๆๆ

ภาพ no ps ครับ ลอง เพียวๆ
ภาพจาก http://nmpp.multiply.com ครับ

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
ขอแจมด้วยคนครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

อย่างงามครับ  :clap

เลนส์เทพถ่ายออกมาคมกริบเลยครับพี่ เยี่ยม ๆ :clap

เดี๋ยวไปถ่าย Z3000 มาชน (เอา ps แต่งให้สวยกว่า อิ อิ)
จริง ๆ เราน่ามีกระทู้ screen shot post แบบ avs forum บ้างนะครับ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • like.no.other

ภาพสวยๆกันทั้งนั้นเลย

อยากถ่ายมาให้ดูมั่ง แต่ไม่มีกล้องงง หงิงๆ   :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์, 2009, 11:15:59 AM โดย YOEKURO »
The Best damn Life.

• **
เจ็บตามากมาย Y]

รูปสวยจังงงงงงงงง

• kjit
  ครับ ผมไม่ได้ไปแจมครับ

แต่ที่เห็นวันนั้นก็สุดยอดแล้วครับ  แต่เห็นบอกล่าสุดดีกว่าที่ผมเห็นอีกหลายเท่า

ไม่งั้นผมจะขายหมดหนี    หรือ  ตามท่าน  อจ.ae   ไม่ทันจริงๆๆ     อิจฉาตาร้อน  เผ่ๆๆ :cry2 :cry2 :cry2
 :cold

บ้านนนี้ภาพสุดยอดจริงๆๆๆ  ครับ

:yahoo :yahoo :yahoo

ไม่หรอกครับ   ขออ้างหรอกครับ   พอดีต้องยกห้องใหลูกสาว  เค้าต้องย้ายไปนอนสุขุมวิท 54   เข้าเรียนที่ใหม่  ม4

วันที่ เข้า  htg2  ครั้งแรก  ก็ลูกสาวคนนนี้แหละครับ  ติดห้อยไปทุกงาน  บ้าน  พี่  wk  Cp  drtj   ตอนนี้เป็นสาวแล้วครับ  

กลุ่มมีหนุ่มแอบโทรมาหาด้วย  น่า นะ  ฮิฮิอ (( ((

แต่ครั้งหน้า   จอ  2.35 120  นิ้ว  ไม่พลาดหน้า  ส่วนเครื่อง  ฉาย+เลนซ์  เอาแน่ขอเก็บพลังก่อน  ครับ   :'( c) c)

สมกับ  อจ.  ae  จริงครับ   ของเค้าถึงครับ  

ออฟไลน์ Saitosan

ภาพสวยจริงๆครับ เจ็บตาจริงๆ อย่างนี้ต้องรีบทำงานเก็บเงินละ งดเที่ยว อิๆๆ
อยากดูภาพ Sunyo Z3000 เหมือนกันครับ รีวิวด้วยนะครับ
เห็นแล้ว กิเลสพุ่งครับ

• kjit
คุณ Nung-G  ....แจ๋วมากครับ  ชักอยากเป็นเซียนกล้องบ้างแล้ว...อิอิ......เอาไว้ถ่ายภาพ screen shot อย่างเดียวนะ

เอ๋

อยากดู  sim c3x  จังเลยครับ ท่าน ae

• kjit
ไม่ไหวมั้งครับเฮียย้ง...ตอนนี้ราคาของใหม่ 1,400,000 บาท ครับ.......สงสัยต้องขายของเล่นทุกอย่างจนหมดห้องเพื่อซื้อ projector ตัวเดียว  เฮียย้งลองเป็นผู้กล้าสั่งมาเล่นซิครับ ผมยินดีปรับภาพให้ฟรีถึงร้อยเอ็ดครับ   
sim2 c3x lumis ตัวนี้ ฝรั่งหลายๆคนเปิดเทียบกับ JVC RS20 เค๊าบอกว่า black level เหนือกว่า JVC นะครับ 
ว่างๆจะไปเที่ยวร้อยเอ็ด-ยโสธร-มุกดาหาร ครับ

• **
ฝีมือถ่าย screen shot  คุณนัทเยี่ยมยอด เลยครับ ว่างๆ มาถ่ายที่บ้านผมมั่งดิ คงสวยน่าดู :clap :clap :clap

ไม่ไหวมั้งครับเฮียย้ง...ตอนนี้ราคาของใหม่ 1,400,000 บาท ครับ.......สงสัยต้องขายของเล่นทุกอย่างจนหมดห้องเพื่อซื้อ projector ตัวเดียว  เฮียย้งลองเป็นผู้กล้าสั่งมาเล่นซิครับ ผมยินดีปรับภาพให้ฟรีถึงร้อยเอ็ดครับ  
sim2 c3x lumis ตัวนี้ ฝรั่งหลายๆคนเปิดเทียบกับ JVC RS20 เค๊าบอกว่า black level เหนือกว่า JVC นะครับ 
ว่างๆจะไปเที่ยวร้อยเอ็ด-ยโสธร-มุกดาหาร ครับ

เชิญเลยครับ  เดี่ยวสั่งส้มตำ-ไก่ย่าง ไว้รอ.

pj  ตัวนี้ สำหรับผม ต้องเป็นหน่วยกล้าตายเลยหละ  ผู้น้อยแม้มีใจเทียมฟ้าก็มิกล้า

ท่านเทพเอ๋ เชิญลงมือก่อน   ผู้น้อยขอแอบดูอยู่ห่างๆ  อิ อิ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *

ภาพสวยๆกันทั้งนั้นเลย

อยากถ่ายมาให้ดูมั่ง แต่ไม่มีกล้องงง หงิงๆ   :'( :'(

เอา SS เข้าประกวดอีกรอบ  ภาพจริงๆ ไม่กล้าเทียบกับของท่านอื่นๆ ด้านบนครับ

แต่อยากเห็นภาพคุโรจริงๆ  โยหากล้องมาถ่ายให้ดูหน่อย

ภาพของผมผ่าน Photoshop มาบ้าง เพราะไม่งั้นมันไม่เหมือนที่ตาเห็นง่ะ  :D    คนที่เคยถ่ายจะเข้าใจ อิอิ
พยายามปรับกะว่าได้ประมาณ 70% ของภาพจริง   โดยเฉพาะตรงสีดำ มืดๆ นั้น ถ่ายยังไงก็หาย  :shutup

ปล. ภาพที่ใช้ PS ปรับต้องมีพื้นฐานภาพที่ดีอยู่ด้วย ไม่งั้น PS มันก็ไม่ช่วยอะไรได้  :D 
อ่อ..ผมปรับแต่แสงนะ พวกแสงสว่าง กับความคม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์, 2009, 08:37:39 PM โดย W!! »

พี่หมี ถ่ายสวยจัง ^^