ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้ไปชมบ้านท่าน ae นานแล้ว เมื่vวานก็เลยไปติดของโค..ตร..ร..แพง จริง  (อ่าน 21645 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
พี่หมี ถ่ายสวยจัง ^^

ต้องให้ โปรตั้งไข่ สอน PS ครับ  15 นาทีรับรองภาพสวยงาม  ;D   

นี้ผมผ่านคอร์ส 15 นาทีนั้นมาแล้ว ตอนสอนโปรไข่แก่กำลัง kee อยู่ด้วยนะนั้น    2f    (คงไม่ได้เข้ามาอ่าน เผาซะเลย  2f)  สอนทางมือถือนะครับ ไม่ได้เข้าไปนั่งอยู่ด้วยกัน เดียวจะเข้าใจผิด  ^-^

ปัจจุบันนี้ โปรตั้งไข่เทคนิค PS คงไปไกลแล้ว  :-*  อาจจะไม่มีการเรียนฟรีอีกต่อไป  :P  ผมเลยก้าวออกจากวงการ  :hehe

หรือเข้าไปลักวิชาได้จาก www.fotocoffees.com    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์, 2009, 08:59:54 PM โดย W!! »

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
ตาหมี  เอาภาพถ่าย จอเล็ก  มา ขย่ม พวก จอใหญ่เลยน่ะ     แต่ไม่น่าเชื่อเดี่ยวนี้ ถ่ายภาพสวยเชียวน่ะ    ภาพสวยจิง ๆ คับ   ภาพที่ถ่ายนี่  ต่อจากคอม  ไฟล์  mkv  ใช่ป่าว

ออฟไลน์ หมี

• *
ตาหมี  เอาภาพถ่าย จอเล็ก  มา ขย่ม พวก จอใหญ่เลยน่ะ     แต่ไม่น่าเชื่อเดี่ยวนี้ ถ่ายภาพสวยเชียวน่ะ    ภาพสวยจิง ๆ คับ   ภาพที่ถ่ายนี่  ต่อจากคอม  ไฟล์  mkv  ใช่ป่าว

MKV ทั้งหมด  ตอนนี้ยังไม่คิดไป bluray ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์, 2009, 12:04:29 AM โดย W!! »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

อิ อิ จอพลาสม่าซํมซุงรุ่นเราภาพสวยจัง อิ อิ  คูโรอาย อิ อิ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ภาพจาก screen shot เวลาแต่งผ่าน ps ดูง่ายมาก...ว่า..จงใจทำให้สวย  เซียนกล้อง...ต้องไปดูภาพที่ avsforum ที่ฝรั่ง(บางคนและหลายคน..)เค๊าถ่ายแบบไม่ได้แต่งอะไร แต่ออกมาดูดีมาก มันทำให้เราจินตนาการไปได้เลยว่า...จากกล้องยังได้ขนาดนี้  ของจริงจะขนาดไหน โดยเฉพาะพวกเล่นจอ 130-180 นิ้ว...สุดยอดมาก

ยกตัวอย่างครับ จากหนัง..007 http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?t=900831&page=64

เอ๋
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์, 2009, 12:24:15 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
เห็นด้วยกับเซียนเอ๋ว่า การใช้ ps ช่วยให้ภาพสวย อาจไม่ได้แสดง ฝีมือการถ่ายภาพอย่างแท้จริง แต่เก่งในการใช้  program ps ในการแต่งภาพมากกว่า

ออฟไลน์ หมี

• *
ถ้าต้นฉบับมาภาพไม่ดี  ต่อให้เทพ PS มาก็ช่วยอะไรไม่ได้ครับ  :)  เพราะมันดึงส่วนที่ไม่มีในภาพให้ปรากฏไม่ได้  คือต้องอยู่กับภาพที่ปรากฏ  คุณภาพกล้อง และฝีมือการถ่าย

ภาพที่แสดงในคอมแบบไม่ได้แต่งอะไร มันไม่มีจริงครับ (อันนี้ไม่ต้องเซียนกล้อง แค่พอศึกษาก็จะทราบ) เพราะกล้องแต่ละตัวมันแสดงภาพออกมาต่างกันทางด้านสีสัน ฯลฯ อยู่แล้ว 
เราถ่ายภาพเสร็จ เอาไปย่อต้องดูด้วยว่าย่อด้วยโปรแกรมอะไร เพราะการย่อแต่ละอย่างมันไม่เหมือนกัน บางโปรแกรมย่อมาแล้วภาพอย่างห่วย และเบลอสุดๆ บางโปรแกรมย่ออย่างเดียวแต่ยังได้คม สีสดยังรับได้ 

การดูภาพในเวปไม่สามารถตัดสินอะไรได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์, 2009, 01:13:39 PM โดย W!! »

ออฟไลน์ หมี

• *
เห็นด้วยกับเซียนเอ๋ว่า การใช้ ps ช่วยให้ภาพสวย อาจไม่ได้แสดง ฝีมือการถ่ายภาพอย่างแท้จริง แต่เก่งในการใช้  program ps ในการแต่งภาพมากกว่า

ภาพต้นฉบับต้องมีส่วนดีอยู่บ้างครับ   ไม่งั้นอย่างที่บอกให้เก่ง PS แค่ไหนก็ทำส่วนที่มันไม่มีให้มีขึ้นมาไม่ได้  

เหมือนเราเอาเพชรมาเจียรนัย ให้เป็นรูปทรงต่างๆ ให้สวยงาม   กับเราเอาหินมาเจียรนัยให้มันเป็นเพชรไปไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์, 2009, 01:18:08 PM โดย W!! »

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
ณ นาทีนี้ผมว่าปฎิเสธไม่ได้ว่า การปรับแต่ภาพ สำคัญ พอๆกับ ฝีมือการถ่ายภาพ

รับรองว่าต่อให้ฝีมือขั้นเทพ ถ้าไม่หัดปรับแต่งภาพยังไงก็ไปได้ไม่สุด

ก็ขึ้นอยู่กับว่าจะภูมิใจกับฝีมือของตนเองแค่นั้นพอ หรือต่อยอดให้ฝีมือของตนเองไปไกลขึ้นอีก ^-^

• **
เห็นด้วยครับ ส่วนตัวผมเองก็ กำลังศึกษาการแต่งภาพด้วย ps อยู่เหมือนกันครับ เพื่อให้ภาพดูสวยขึ้นครับ  ปฏิเสธไม่ได้เลยครับว่ามีส่วนสำคัญทั้ง การถ่ายภาพที่ดี การจัดองประกอบภาพ การเลือก shot สวยๆ และในปัจจุบันเมื่อมีการใช้กล้อง digital ก็เพิ่มความสะดวก ในการตกแต่งภาพให้ perfect ยิ่งขึ้น ทุกอย่างล้วนมีผลกับความสวยของภาพหมดแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์, 2009, 01:32:30 PM โดย dr.nop »

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
ภาพจาก screen shot เวลาแต่งผ่าน ps ดูง่ายมาก...ว่า..จงใจทำให้สวย  เซียนกล้อง...ต้องไปดูภาพที่ avsforum ที่ฝรั่ง(บางคนและหลายคน..)เค๊าถ่ายแบบไม่ได้แต่งอะไร แต่ออกมาดูดีมาก มันทำให้เราจินตนาการไปได้เลยว่า...จากกล้องยังได้ขนาดนี้  ของจริงจะขนาดไหน โดยเฉพาะพวกเล่นจอ 130-180 นิ้ว...สุดยอดมาก

ยกตัวอย่างครับ จากหนัง..007 http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?t=900831&page=64

เอ๋

อ้างอิงจาก 007 ถ้าจอใหญ่ขนาดนั้น แล้วภาพออกมาขนาดนั้น ต้องยอมรับล่ะครับว่า เซ็ตอัพเค้าเจ๋งจริง

แต่ก็อย่างที่คุณหมีว่าไว้ ถ้าถ่ายมาไม่ดี แก้จาก PS ยังไงก็ไม่สวยครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema

เอ๋

ภาพ 007 สวยมากครับคุณเอ๋
ตามไปจนเจอทีมาเจ้าของจอยักษ์ ไม่รู้ถูกคนหรือเปล่าครับ อลังการงานสร้างมาก

http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?p=13788276#post13788276

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
ใจเย็นๆค้าบ  พี่น้องกันทั้งนั้น ผมก็เคยถูกแซวยังไม่คิดไรเลย เพราะผมหนา อิอิ  :whistling

ไม่ว่าจอเล็กใหญ่ถูกแพง ก็ให้ความสุขแกผู้ใช้ได้เหมือนๆกันครับ

แล้วก็เห็นด้วนกับพี่ ป้อป tsainont ครับ

ว่าแต่ darknight เนี่ย  ผมยังไม่ได้ดูเลยอ่ะ ซื้อแผ่นไว้ตั้งนานแล้วด้วย K]

The Best damn Life.

ออฟไลน์ หมี

• *
เห็นด้วยครับ ส่วนตัวผมเองก็ กำลังศึกษาการแต่งภาพด้วย ps อยู่เหมือนกันครับ เพื่อให้ภาพดูสวยขึ้นครับ  ปฏิเสธไม่ได้เลยครับว่ามีส่วนสำคัญทั้ง การถ่ายภาพที่ดี การจัดองประกอบภาพ การเลือก shot สวยๆ และในปัจจุบันเมื่อมีการใช้กล้อง digital ก็เพิ่มความสะดวก ในการตกแต่งภาพให้ perfect ยิ่งขึ้น ทุกอย่างล้วนมีผลกับความสวยของภาพหมดแหละครับ

แนะนำหนังสือ  adoby lightroom 2.0 (ชื่อมันประมาณนี้) ครับ  เล่ม 299 บาท  ใช้อันนี้ปรับภาพก่อนส่งภาพไป PS ครับ
เพราะ Adoby Lightroom ออกแบบมาเพื่อตากลอ้งโดยเฉพาะ และใช้งานง่ายกว่า PS มากครับ

เผลอๆ ไม่ต้องใช้ PS เลยครับ นอกจากย่อขนาดไฟล์ลงใน PS แค่นั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์, 2009, 02:07:12 PM โดย W!! »

ว่าแต่ darknight เนี่ย  ผมยังไม่ได้ดูเลยอ่ะ ซื้อแผ่นไว้ตั้งนานแล้วด้วย K]

แผ่น Blu-ray หรือ DVD เอ่ย ถ้าเป็น DVD ก็ดู mkv ไปเลยครับ

แนะนำหนังสือ  adoby lightroom 2.0 (ชื่อมันประมาณนี้) ครับ  เล่ม 299 บาท  ใช้อันนี้ปรับภาพก่อนส่งภาพไป PS ครับ
เพราะ Adoby Lightroom ออกแบบมาเพื่อตากลอ้งโดยเฉพาะ และใช้งานง่ายกว่า PS มากครับ

เผลอๆ ไม่ต้องใช้ PS เลยครับ นอกจากย่อขนาดไฟล์ลงใน PS แค่นั้น

เคยพยายามใช้ LightRoom เหมือนกัน แต่มันออกแนวๆ cataloging ใช้แล้วอึดอัดจริงๆ ไม่ชินครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• kjit
ขออภัยครับ...ผมไม่ได้มีเจตนาว่าท่านเซียนหมีนะครับ...

เนื่องจาก...ผมพูดคุยกับหลายๆท่านมานานมากแล้วเรื่องถ่ายภาพจาก screen เช่น พี่จ้า, เซียนตั้งไข่, เซียนโย, เซียนนัท, เซียนบี, เซียนหนึ่ง, เซียนจิต, เซียนหมู เป็นต้น  เพราะผมสงสัยมานานมากแล้วว่าทำไมฝรั่งบางคนเค๊าถ่ายภาพจาก screen ออกมาได้ดีมากๆ บางคนผมมีโอกาสเจอตัวจริง ถามกันจริงๆ ที่งาน avsforum ที่เมืองนอก เค๊าก็ยืนยันว่าไม่ได้ปรับแต่งอะไร.....
ดังนั้น...พอเจอพรรคพวกที่เป็นเซียนกล้องก็เลยตั้งคำถาม + อยากให้ลอง ว่า จริงอย่างที่เค๊าพูดมั้ย  เราทำมั่งจะได้หรือเปล่า...แบบไม่แต่งจริงๆ....การดูภาพในเวป ไม่ได้ตัดสินอะไร ผมก็เข้าใจดีครับ มันไม่ได้ถ่ายทอดที่ตาเราเห็นของจริงได้ 100% อยู่แล้ว

น่าจะตั้งกระทู้ screen shot นะครับ  ถ่ายมาลงกันเยอะๆ...อยากเห็นพวกเซียนๆถ่ายมาให้ดูบ้าง

เอ๋

สนับสนุนกระทู้ screenshot เหมือนท่าน ae ครับ

-บอกยี่ห้อและขนาดจอภาพที่ใช้
-source เป็นอะไร
-ถ่ายด้วยกล้องอะไร
-ปรับภาพหรือไม่

• **

ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปหามาดูมั่ง

ลองดูตัวอย่างที่ฝรั่งเค้ารีวิวแผ่นบลูเรย์เรื่องต่างๆ จากที่นี่ดูนะครับ รู้สึกว่าเขาจะแจ้งด้วยนะครับว่าเขาใช้โปรแกรมช่วยในการทำ screenshot นะครับ คือมีทั้งแบบ 720p และ 1080p ครับ

http://www.blu-ray.com/movies/reviews.php?show=newreviews

ออฟไลน์ Santa

• **
  • I'm a Baby Bull

เอ๋

ภาพ 007 สวยมากครับคุณเอ๋
ตามไปจนเจอทีมาเจ้าของจอยักษ์ ไม่รู้ถูกคนหรือเปล่าครับ อลังการงานสร้างมาก

http://www.avsforum.com/avs-vb/showthread.php?p=13788276#post13788276

โอ้ววววว เจ๋งสุดตรีนมั่กๆ  :clap

ท่าทางจะงบลงทุนมหาศาล :D
Please visit our new website

www.LinnThailand.com

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
สุโค๊ยย มากกกกกก  :headphone

• kjit
สนับสนุนกระทู้ screenshot เหมือนท่าน ae ครับ

-บอกยี่ห้อและขนาดจอภาพที่ใช้
-source เป็นอะไร
-ถ่ายด้วยกล้องอะไร
-ปรับภาพหรือไม่

จากขุนจิต ตัวจริงครับ  ฮิอิอ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องกล้องเลยครับ  และก็ไม่เก่งอะไร เรื่องนี้เลยครับ

แต่เท่าที่รู้  จากที่คุณ  ป๊อป ผมสนับสนุนครับ

ไม่ควรจะตกแต่ง 

จุดประสงค์หลัก คือ  ต้องการใช้กล้องเป็นตัวการถ่ายทอดคุณภาพของภาพ ที่เสมือนจริง โดยใช้กล่องเป็นสื่อ( แต่ดีสุดคือเห็นของจริง )

และส่งภาพ  มาให้ท่านดูเปรียบเทียบ

ไม่ใช่ถ่ายรูปมาถึงแม้นต้นฉบับก็สวย  และมามาตกแต่งให้สวยอีกมากก   เพราะประเด็นจะอยู่ที่ ต้องการสื่อให้เห็นคุณภาพที่ตัวเครื่อง ที่แสดงผล

ก่อนหน้านี้  มีบางคน  บางร้าน ถ่ายภาพ และตกแต่ง มาเรียบร้อย สวยเยี่ยม   
  บางร้านยิ่งกว่านั้น  เอาภาพจากที่  avs ถ่ายกันมาลง  และทำให้สวยเกินจริง   ซะด้วยซ้ำ  และมาบอกว่าถ่ายเองก็มี

มองแล้วยังไงก็สวยมาก เพื่อโชร์สินค้าตัวเอง แต่ประเด็น

************* พอท่านซื้อไปไม่เหมือนในรูป***************

มันเหมือนถูกหลอกนะครับ  ภาพทำไมไม่เหมือนที่ลงในรูป  แล้ว  ท่านๆๆ  จะรู้สึกอย่างไร

ประเด็น ของการถ่ายแบบนี้จริง แบบเปรียบเทียบ มันคนละเรื่องกับ  การปรับแต่ง  กล้องด้วย  com  8iy[

ส่วนผม กระทู้ท่าน  เซียน หมี  ก็มีเหตุผล   แต่ขอเป็นอีกประเด็น   สำหรับเซียนกล้องครับ   
  อย่าโกรธกัน   รักกันนนะ  สู้ๆๆ

ครับ

ตัวผม  ขุนจิต   ยังอิจฉาตาร้อน  ท่าน  ae  เลยครับ

เพราะตอนนี้ผมก็ไม่มีอะไรดูแล้ว  ขายเกลี้ยง  ลง  jazz  หมดแย้วครับ

ไว้คราวหน้าเจอกันครับ    ผมจะต้องระดมกำลัง  หาเครื่องฉาย  1080 p  มาเล่นอีกแน่ครับ  แต่ตอนนี้เศรษกิจ  บ่ดี  ขอเบาตัวลอยก่อนครับ 
เล่นแต่ของร้านครับ

จุ๊บๆๆ   ฮิอฺอ 

ขอให้มีความสุขกับการเล่นเครื่องเสียง   ครับ   

:yahoo :yahoo :bye1

ฝากข่าวพี่หมอ  ลำโพง usher   ตัวแพงสุดรุ่นใหม่สุด+รุ่นรองก็มาด้วย   งานสวยมากๆๆครับพี่

มีมาโชร์ที่ร้าน  av paradise 

แล้วครับพี่ 

ผม 3 คน แบกไม่ขึ้นครับ   หนักมากและใหญ่มากๆๆครับ

:cold :cold
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์, 2009, 06:41:03 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ขอบคุณครับที่มาบอก  เอามาโชว์ห้องผมก็ได้แต่ไม่จ่ายตังค์นะ อิ อิ

ออฟไลน์ หมี

• *
อ้างถึง
จุดประสงค์หลัก คือ  ต้องการใช้กล้องเป็นตัวการถ่ายทอดคุณภาพของภาพ ที่เสมือนจริง โดยใช้กล่องเป็นสื่อ( แต่ดีสุดคือเห็นของจริง )

ถูกต้องเลยครับ  คำนี้แหละที่จำต้องปรับภาพ ให้มันเหมือนจริงกับที่ตาเราดูภาพๆ นั้นครับ 

ซึ่งถ่ายมายังไงมันก็ไม่เหมือน กล้องมันเป็นดิจิตอล 8 บิต - 12 บิต (ไม่รู้ตอนนี้มันไปเท่าไรแล้วไม่ได้ตาม)   มันไม่ใช่ตามนุษย์  การปรับภาพมันเลยจำเป็น  ที่จะช่วยทำให้ภาพที่ลงในเวปไซด์ต่างๆ ใกล้เคียงของจริงที่เห็นครับ 

อย่างภาพแรกๆ ของท่านอื่น ผมเชื่อว่าของจริงสวยมากครับ และสวยกว่าของผมด้วย  แต่เมื่อนำภาพมาลงไม่สามารถดึงภาพ นำมาแสดงให้เหมือนของจริงได้ อาจจะได้แค่ 20% เป็นต้น แต่ถ้าท่านได้ปรับให้ใกล้เคียงกับที่เห็นจริงๆ อาจจะได้ดึงภาพได้ถึง 70-80% ครับ

ผมถึงบอกไงครับว่าของผมเทียบกับของดีๆ เค้าไม่ได้แน่  แต่ถ้าลงเวปผมให้ PS ช่วยดึงภาพให้ใกล้เคียงของจริงได้มากกว่า

ทำภาพให้ใกล้เคียงของจริง ไม่ได้ไปลบหรือแก้ไขจุดด้อยของภาพครับ 

แต่ถ้าซีเรียสยืนยันว่าต้องถ่ายอย่างเดียวไม่ปรับอะไรเลยนะครับ  ต้อง กล้องรุ่นเดียวกัน และปรับค่าทุกอย่างให้เหมือนกัน โปรแกรมที่ย่อต้องตัวเดียวกันถึงจะพอเทียบกันได้บ้าง

อีกอย่างสำหรับผม ภาพที่ลงในบอร์ดเอาไว้เพียงชมภาพกันเล่น ไม่ได้จริงจังถึงต้องไปเปรียบเทียบว่าเครื่องไหนดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องโกรธเคีอง ผมไม่ได้โกรธอะไรเลยครับ  เพียงแต่ถกกันด้วยเหตุผล เพราะคนเราไม่เก่งกันทุกๆ ด้าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์, 2009, 02:41:56 PM โดย W!! »

ออฟไลน์ หมี

• *
ต่อ . .

การย่อภาพอย่างเดียวก็เหมือนกับ ท่านกำลังดูคุณภาพของกล้องตัวนั้นๆ    เหมือนกับในบอร์ดคุยเกี่ยวกับกล้องนั้นไง ที่ย่ออย่างเดียวแล้ว หรือ crop 100% มาเทียบ  มันคือการทดสอบคุณภาพของกล้องและเลนส์นะครับ ต้องเข้าใจให้ถูกต้อง  ;) ..

ส่วนการแต่งภาพ  ก็คล้ายๆ กับรีวิวเวอร์ หรือพ่อค้าที่จะโม้ จะเทพ จะนางฟ้าแค่ไหนก็ได้  เปรียบ  คือใครจะผ่าน ps ให้เหมือนจริง หรือเกินจริง  อันนี้ผู้ใช้ต้องกลั่นกรองตัดสินใจเอาเอง

ออฟไลน์ อูฐ

คุณ หมี  รบกวน สอบถาม  เล่นภาพจากคอม  ไฟล์ mkv  หรือ  full rib  ลงทุน หมื่นกวาบาท ดูหนังฟรี     ถ้าเทียบกับ   ดูหนังผ่าน บูรเรย์    hdsdi   บวก สเกลเอร์ บวกเลนซ์ บวก จอ ล้านกว่าบาท       ภาพแตกต่างกันอย่างไร  คุ้มค่ากับการแลกเงินหมื่นแลกกับเงินล้านหรือเงินแสน   หรือไม่คับ   ขอบคุณคับ

• kjit
คุณ หมี  รบกวน สอบถาม  เล่นภาพจากคอม  ไฟล์ mkv  หรือ  full rib  ลงทุน หมื่นกวาบาท ดูหนังฟรี     ถ้าเทียบกับ   ดูหนังผ่าน บูรเรย์    hdsdi   บวก สเกลเอร์ บวกเลนซ์ บวก จอ ล้านกว่าบาท       ภาพแตกต่างกันอย่างไร  คุ้มค่ากับการแลกเงินหมื่นแลกกับเงินล้านหรือเงินแสน   หรือไม่คับ   ขอบคุณคับ

ผมจะแซวป้าอูฐ  บ้างดีกว่าครับ  ในฐานนะพี่ชายอีกท่าน ครับ

ผมว่า คำตอบนี้  ท่าน อูฐ  ต้องไปดูของจริงครับด้วยตัวเอง  ที่บ้านท่าน  ae  ( เดียวพาไปครับ )

หรือรอในงานมีนาคม  ผมร่วมกัน 3 บริษัทออก  ระบบภาพและเสียง

ผมว่าหลายท่านที่ไม่เคยเห็นด้วยตา  ก็ตอบไม่ได้แน่นอน  ได้แต่คิดๆว่าๆๆ....

มันจะแบ่งเสมอท่านอูฐ  ก็มี  Blu-ray  หลายตัวซื้อไว้ก็หลาย เข่ง
ท่าน อูฐ ของเราน่าจะตอบคำถามนี้ได้ดีครับ  ระหว่าง

ระหว่าง       blu-ray   แพง ชนกับถูก     แพงย่อมดีกว่าเสมอ
ระหว่าง       มี scaler  กับไม่มี                มีย่อมดีกว่า
ระหว่าง       scaler     แพงชนกับถูก      แพงย่อมดีกว่า
ระหว่าง       ของใหม่ ชนกับของเก่า       ของใหม่ก็ย่อมดีกว่า
ระหว่าง      ต้นฉบับ  กับ  copy          ต้นฉบับยังไง  ก็ดีกว่าแน่นอน

ป้าอูฐ ก็ทำการบ้านแบบนี้มาหลายครั้งแล้วตั้งแต่ตอนท่านอูฐเลือก
ระหว่างเครื่องฉาย  แพงกับถูก    ท่านยังเลือก   in 83
ระหว่าง Bluray                      ท่านยังเลือก  denon

ส่วนความคุ้ม  คำตอบนี้ท่านน่าจะตอบได้ครับ

และ ความคุ้มไม่คุ้ม  มันไม่มีใครตอบแทนใครได้หรอกครับ

EX
         ถ้าเป็นท่าน ae ,เอกสิทธิ ,ไพรัช, ท่านช่างกล,ท่านธนากร  ,พันธ์เทพ  ๆๆๆ   แม้แต่ผม  เองก็  บอกว่าคุ้ม

ประเด็น  คงพูดความคุ้มไม่เหมือน กันก็เหมือน 

-  บางคนไปเปิด สมาชิกคลับ........ที่ละเป็นหมื่นๆๆๆ  .เพื่อเที่ยว  กว่าจะได้เด็กสักคน  หมดไป  หลายตังค์ครับ  เค้าบอกมันท้าทาย " คุ้ม "
  - แต่เป็นเพื่อนผม  บอกเสียเวลา  จัดเด็กมาเลยครับ ขอ 2 คน 4000  ทิปคนละ 500 บาทต่างหาก  เสียเวลาจีบครับ ขอ 2    " ฮิอิฮ  อย่างนี้คุ้มกว่า "

ประเด็นแรก  ก็จะบอกไม่ใช้ความสามารถ 
ประเด็นที่ สองก็เถียง    มันก็ต้องใช้เงินมากกว่า   ฮิอฺอ

เถียงกันไม่จบ  สุดท้าย   ก็แล้วแต่  ฮิอิอ

สู้ๆๆ

ต่างคนต่างคิด

ล่าสุดพี่หมอ ที่ได้  scaler  ตัวใหม่ไป  ผมบอกแค่  พี่หมอเสียบพี่ก็เสียตังค์  แน่นอน  +ปรับนิดหน่อย แม้นค่าเดิม  พี่เสียเงินแน่  ก็เสียจริงๆๆ 

ของที่ผมให้พี่หมอในส่วนที่เป็นของผม
    เพราะผมคิดว่า  พี่หมอเป็น  รุ่นพี่  ที่ดีของผมมาตลอด  หลายๆๆ อย่างพี่หมอ ช่วยเหลือผมมาตลอดครับ     ผมไม่เคยลืมพระคุณครับ

สู้ๆๆ
  ถึงแม้นช่วงนี้ผม  จะหยุดเล่นของ  hometheater  ที่บ้านตัวเองเพราะไม่มีห้อง  แต่ ( ผมยังคงเล่น 2 แชลแนลนะครับ )

และเมื่อพร้อมกับทุกอย่าง  ผมก็กลับมาเล่นแน่นอน   และต้องดีกว่าเดิมแน่นอน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์, 2009, 08:07:20 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

เรื่องคุ้มค่าหรือไม่คุ้มค่าเนี่ยผมโพสท์หลายทีแล้วล่ะท่านว่าแต่ละท่านไม่เหมือนกันเลย  ปัจจัยมีหลายอย่าง  เงินในกระเป๋า  รสนิยมส่วนตัว  ความชอบมากน้อย  เสี่ยอูฐ ผม เสี่ยเอ๋ เสี่ยจิต ก็มีมาตรฐานความคุ้มค่าไม่เหมือนกัน
สเกลเลอร์ตัวละสองแสน  บางคนว่าคุ้มมาก  บางคนว่าบ้า
นี่มีน้องท่านหนึ่งกำลังจะสั่ง Pioneer BDP09 FD Elite มาจากอเมริกา ราคาหย่อนแสนไม่เท่าไหร่ เขาว่าคุ้มมาก  ผมก็ว่าคุ้มถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา  อิ อิ
เพราะฉะนั้นที่ท่านอูฐสงสัยนั้นเป็นปัญหาโลกแตกครับ  ไม่มีใครฟันธงได้เพราะธงแต่ละท่านยาวไม่เท่ากัน อิ อิ
เสี่ยจิตอย่าชมผมมาก อิ อิ ตัวอย่างของท่านมันแหม่ง ๆ นิ  เอาสาว ๆ มาเปรียบ  ท่านอูฐคงเข้าใจง่ายนิ อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์, 2009, 10:44:13 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ หมี

• *

พี่อูฐถามผม ผมก็จะตอบแบบเฉพาะตัวผมนะครับ

เครื่องเสียงมันเป็น hobby ครับ  คือเป็น ของเล่น  ของเล่นก็ต้องเอาเงินน้อยๆ ที่ไม่เดือดร้อนใคร (แต่อย่าให้เมียรู้  ;D  แต่ถ้าเงินมากก็แล้วแต่บุคคลครับ)   แค่ MKV สำหรับผมก็คุ้มค่าและพอใจแล้วครับ ฟรีตลอดเล่นง่ายๆ  ตกรุ่นไปก็เปลี่ยนใหม่ก็ไม่รู้สึกเสียดาย  อีกอย่างภาพ MKV ตอนนี้ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรเลย อาจจะแพ้ bluray แต่ผมว่ามันไม่มากเท่าราคา  
เอาง่ายๆ คือตอนนี้เล่น MKV ถูกกว่าเล่น DVD อีกนะผมว่า  :D

แต่ถ้าวันนึงเกิดเปลี่ยนจาก hobby กลายเป็นการค้าขาย   อยากจะใช้หรือโชว์อุปกรณ์สุดยอด โคตรเทพ  ลงอุปกรณ์ชุดเป็นเงินมากๆ เป็นล้านอย่างนี้ไม่ยากครับเพราะของมันทำเงินได้   :shutup    แต่ถ้าตอนนี้ไปเล่นแบบนั้นสงสัยต้องขายรถไปดูจอแทนมันก็แปลกๆ  ;D ;D

ของเล่นกับของทำเงินมันต่างกัน

คิดแล้วก็ปวดหัว หาค่าเทอมลูกต่อไปดีกว่า  ;D ;D

อ่อ..ยังเอาใจเชียร์ให้มีคนเล่น bluray มากๆ ด้วยครับ  เพราะเดี๋ยววงการเค้าจะอยู่ไม่ได้ ปล่อยรุ่นเล็กๆ  เล่น MKV ดีแล้วครับ อิอิ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์, 2009, 09:53:54 AM โดย W!! »

ค่าเทอมลูกนี่มันเรื่องใหญ่จริง ๆ ยอมรับ อิ อิ
ทำไมเด็กสมัยนี้เรียนกันแพ๊ง ๆ  english program นี่ว่ากันไปสามสี่แสนบาทต่อปี  จาเป็นลมจะมีใครส่งไหวสักกี่คน ถ้าต้องไปเรียนต่อเมืองนอกก็ปีละล้านสองล้าน  เป็นลมอีกสามที
สมัยก่อนตอนเป็นเด็กเรียน รร.เซนต์คาเบรียล ก็ยังไม่เห็นแพงเท่าไหร่ 

สำหรับ blu-ray ผมเล่นแผ่นมือสองเป็นหลักครับ อิ อิ  หกสิบกว่าแผ่นที่บ้านเป็นแผ่นใหม่ไม่ถึงสิบ อิ อิ ขนของท่านขุนมาเกือบหมด  ดูแล้วไม่ชอบปล่อยต่อไม่ขาดทุนแน่นอน อิ อิ

ออฟไลน์ หมี

• *
ค่าเทอมลูกนี่มันเรื่องใหญ่จริง ๆ ยอมรับ อิ อิ
ทำไมเด็กสมัยนี้เรียนกันแพ๊ง ๆ  english program นี่ว่ากันไปสามสี่แสนบาทต่อปี  จาเป็นลมจะมีใครส่งไหวสักกี่คน ถ้าต้องไปเรียนต่อเมืองนอกก็ปีละล้านสองล้าน  เป็นลมอีกสามที
สมัยก่อนตอนเป็นเด็กเรียน รร.เซนต์คาเบรียล ก็ยังไม่เห็นแพงเท่าไหร่ 

ค่าเทอมแพงมาก  เดี๋ยวลูกโตหน่อยส่งไปเรียนฟรีเมือกนอกเอา   :shutup

• kjit
ส่วนที่ผม  ออกมาชมห้อง คุณ  ae  มันไม่ใช่เชียรขายครับ  จะมีใครใน  htg2  สักกีคนที่จะยอมซื้อครับ   ผมยังไม่มีปัญญาเลย

ลึกก็อิจฉาเล็กๆๆ  ครับ  ผมก็อยากมีแบบท่าน ae ครับ  แต่ ตอนนี้ยังไม่มีครับ อนาคตต้องมีแค่นั่น  สักวัน

ก็ไม่เห็นต้องเครียดนิครับ    อยากดูภาพสวย ไปขอดูบ้านท่าน ae  อยากฟังเสียงดี  ก็ไปฟังบ้านพี่หมอ    ก็มีความสุขได้

บ้านท่าน  ae  ผมไป เป็น 10 รอบ  แต่ไม่เคยได้เห็นภาพ+เสียงเต็มเลย  รื่อๆๆ  ทำๆๆ  มีภาพ  ไม่มีเสียง  มีเสียงไม่มีภาพ  แบบของแก่ครับ

แต่ที่ออกมายอมรับ เพราะมันสวยจริงครับ         

:kicking :wiggle :yahoo :bye1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์, 2009, 10:53:33 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ อูฐ

ความคุ้มค่าหรือไม่  อยู่ความพอใจของแต่ล่ะบุคคล  ดังนั้นเอาความพอใจของผมมาเป็นคำตอบไม่ได้   ผมแค่อยากจะรู้ถึงความรู้สึกของความคุ้มค่าของท่านอืนว่าพวกเขาคิดกันอย่างไร  ก็เท่านั้นเอง        อย่าง สเกลเลอร์ ถ้าผมมีเงินก็อยากได้      คิดดูขนาดพี่หมอทีเจ  ว่าดูหนังบูรเรย์แล้ว เวียนหัว  ตอนนี้มีสเกลเลอร์เจ๋ง ๆ หายเวียนหัวเลย ดุแต่บูรเรย์  แปล๊บเดียว มีตั้ง หกสิบแผ่นแล้ว   ดีวีดี พี่หมอ เลิกดูเลย   ของแพงต้องดีกว่าของถูก     ผมเห็นตา หมี  ชอบโหลดหนัง ดูจากคอม  เลย อยากรู้ความรู้สึกจากเพื่อนเท่านั้นเอง   
ภาพจากบูรเรย์ดี ๆ  ก็น่าจะสวยกว่าคอมคับ    แต่ผมชอบคอม ตรงดูหนังฟรี    แบบว่าไม่ชอบเสียเงินอ่ะ

ใช่จริง  ๆ เลย  Crystalio 3800II + DreamPower ไปหลายตัว ตอนนี้ทั้ง smooth และเป็นสามมิติมาก ๆ ดูแต่ blu-ray ไม่เวียนหัวและไม่มีเบื่อ  แผ่นขนมาจากท่านขุนมานอนดูสบายแฮ อิ อิ

ออฟไลน์ RAK

สำหรับผมคนเบี๊ยน้อยหอยน้อย ความคุ้มค่าชั่วโมงนี้ผมสนใจแต่ MKV เพราะไม่มีเงินซื้อแผ่น bluray มาเล่น ได้ความคมชัดน้องๆของแท้พอใจแล้วจ้า....แต่โดนค่าเครื่อง COM อัพนู่นอัพนี่ไปเกือบ 40000 - HD อีก 4 ลูก เก็บหนังได้เกือบ 300 เรื่อง ต่อไปเครื่อง COM ไว้ใช้งานทั่วไปได้คร๊าบ....ว่าแล้วไปซื้อ HD อีกลูกมาเก็บ AV- HIDEF ดีกว่าเห็นชัดทุกรายละเอียดดูแล้วไม่เวียนหัว  อิ อิ  ^-^ ^-^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์, 2009, 03:34:32 PM โดย RAK »

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
การลงทุนต้องลงทุนให้คุ้มค่าเงินที่ลงทุน หรือการอยากใด้แต่คิดก่อนซื้อมากๆว่าจะคุ้มใหม (อันนี้สำหรับคนมีเงินน้อยหวังกำไรผลประโยชน์ตอบแทนหรือประโยชน์)
การอยากใด้เอามาดูหรือเพื่อ UP ( อันนี้สำหรับคนมีทรัพมาก ไม่ว่ากันแต่ดีซะอีกว่าของแพงมันเป็นยังไง )
จะซื้อจะหาอะไรให้มองถึงอนาคตเสมอครับ (อันนี้สำหรับผม) ตอนนี้ยังเล่น DVD อยู่เลย K]
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ หมี

• *
text
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 2009, 06:15:58 PM »
สำ หรับผมคน เบี๊ยน้อยหอยน้อย ความคุ้มค่าชั่ว โมงนี้ผมสน ใจ แต่ MKV  เพราะ ไม่มี เงินซื้อ แผ่น bluray มา เล่น  ได้ความคมชัดน้องๆ ของ แท้พอ ใจ แล้วจ้า.... แต่ โดนค่า เครื่อง COM อัพนู่นอัพนี่ ไป เกือบ 40000 - HD อีก 4 ลูก  เก็บหนัง ได้ เกือบ 300  เรื่อง ต่อ ไป เครื่อง COM  ไว้ ใช้งานทั่ว ไป ได้คร๊าบ....ว่า แล้ว ไปซื้อ HD อีกลูกมา เก็บ AV- HIDEF ดีกว่า เห็นชัดทุกรายละ เอียดดู แล้ว ไม่ เวียนหัว  อิ อิ  ^-^ ^-^

ก็พี่ท่านเล่นเกินสเปคก็หลายหมื่นซิ 

เอ..ทำไมไม่มีคนพูดถึงสายไฟคอมมั่งเลยว่าใช้อะไรถึงจะดี

ออฟไลน์ RAK

ใช่เลย..จริงๆแล้ว หมื่นกว่าบาทก็เล่นได้แล้ว ด้วยความคันๆๆและอยากลอง อิ อิ  ^-^

สายไฟ com ผมใช้ ac 10 หัวรุ่นใหม่ สนใจจะลองของไหมท่านหมี  :showoff
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์, 2009, 07:37:03 PM โดย RAK »

ออฟไลน์ อูฐ

สำหรับผมคนเบี๊ยน้อยหอยน้อย ความคุ้มค่าชั่วโมงนี้ผมสนใจแต่ MKV เพราะไม่มีเงินซื้อแผ่น bluray มาเล่น ได้ความคมชัดน้องๆของแท้พอใจแล้วจ้า....แต่โดนค่าเครื่อง COM อัพนู่นอัพนี่ไปเกือบ 40000 - HD อีก 4 ลูก เก็บหนังได้เกือบ 300 เรื่อง ต่อไปเครื่อง COM ไว้ใช้งานทั่วไปได้คร๊าบ....ว่าแล้วไปซื้อ HD อีกลูกมาเก็บ AV- HIDEF ดีกว่าเห็นชัดทุกรายละเอียดดูแล้วไม่เวียนหัว  อิ อิ  ^-^ ^-^

ขอก๊อปด่วน ๆๆๆๆๆๆ

น่าทดลองเอา DreamPower version ใหม่เนี่ยไปเสียบ HTPC ดูนิว่าเป็นไง
อีกสักพักก็ว่าจะเล่นเหมือนกันเจ้า HTPC  แต่ตอนนี้นั่ง ๆ นอน ๆ ดู blu-ray ปายก่อน

ออฟไลน์ หมี

• *

ขอก๊อปด่วน ๆๆๆๆๆๆ

ผมว่ามันชัดเกิน - -

ออฟไลน์ RAK

น่าทดลองเอา DreamPower version ใหม่เนี่ยไปเสียบ HTPC ดูนิว่าเป็นไง
อีกสักพักก็ว่าจะเล่นเหมือนกันเจ้า HTPC  แต่ตอนนี้นั่ง ๆ นอน ๆ ดู blu-ray ปายก่อน

พี่หมอครับ ผมกำลังจะสั่งเอามาใช้กับ HTPC ดูแล้วจะรายงานผลคร๊าบ  O0

ระดับเสี่ย RAK ฟิตจัดขนาดนี้ต้องเบิ้ลนะครับ  เบิ้ลดรีมนะไม่ใช่อย่างอื่น อิ อิ

ตอนนี้คอมพ์เสี่ย RAK กำลังโมใส่ Vista 64bit ครับ (เห็นแกอยากเหลือเกิน ก็เลยสนองซะหน่อย โม bios ให้ใส่ Vista ได้) โปรแกรมเล่นหนัง 64bit ตอนนี้ก็มีน้อยแบบขัดใจคนเ็ซ็ตจริงๆ คาดว่า วันสองวันนี้คงส่งคืนให้เจ้าของไปลองเล่นดูครับ อิอิ

ออฟไลน์ หมี

• *
ตอนนี้คอมพ์เสี่ย RAK กำลังโมใส่ Vista 64bit ครับ (เห็นแกอยากเหลือเกิน ก็เลยสนองซะหน่อย โม bios ให้ใส่ Vista ได้) โปรแกรมเล่นหนัง 64bit ตอนนี้ก็มีน้อยแบบขัดใจคนเ็ซ็ตจริงๆ คาดว่า วันสองวันนี้คงส่งคืนให้เจ้าของไปลองเล่นดูครับ อิอิ

ส่งไปดมอีกแล้วเหรอ  ไวรุ่นใจร้อนจริงๆ 
ของผม vista 64 โหลดไม่เสร็จเมื่อวานดันไฟดับ ไม่ได้อยู่บ้าน  K]

• kjit
usheraudio
Be-20

http://www.usheraudio.com/speaker-Be-20.html
Be-20
3-way system : Be dome tweeter 1.25" (9980-20BEA),
mid-low woofer 5" (0541A),
and  low-bass woofer 11"x2 (ETON 11-584)
sensitivity: 90 dB @ 1 watt / 1m
nominal impedance: 4 ohms
frequency response (-3 dB): 23 Hz ~ 40 kHz
power handling: 200 watts
crossover frequencies: 385Hz and 3.5kHz
weight: 123 kgs (including base)
dimensions (w x d x h): 36.5 cm x 89.5 cm x 140 cm

shipping weight: 136.6 kgs /pc (including wood crate without base)
18.5 kgs /pc (base)
shipping box (w x d x h): 160 cm x 55 cm x 91 cm
(including wood crate without base)
45 cm x 96 cm x 19 cm (shipping base)

16,400$

ราคาเช็ควันนี้ปรับอีกแล้วเป็น $18,860
http://www.everestaudio.com/price-pages/Usher-Audio-BE-20.htm

http://www.usheraudiousa.com/products/loudspeakers/dancer-series/be-20

หลังจาก   เรื่องภาพท่าน  ae  จบงานนี้ก็ขยับอีกครั้งแล้วครับ   

ล่าสุด  ขยับตามพี่หมอ  เป็นสมาชิก  ฮัชชิว  แล้วครับ  พี่หมอ
 c) c) c) c)

:cry2 :cry2 :cry2
  แต่ผม  อิจฉาตาร้อน  สุดๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม, 2009, 05:55:35 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

เดี๋ยวเอาน้ำแข็งไปโปะตาให้ อิ อิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม, 2009, 04:27:10 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
เสียงกลาง  โค......    ตร     ดีเลยพี่     

ผมนั่งเซตเมื่อเช้า  แต่คง  burn   สักพักที่ร้าน 

ใครอยากมาฟัง  ก็เชิญนะครับ

c) c) c) c)

มีพี่คนหนึ่ง  บอกมานั่งฟัง 
 จะเอาแล้ว  สั่งใหม่   b-20 1 คู่ เอา  b10  *2  เป็นเซอร์ราว     แต่ จะเอา เซ้นเตอร์  2 ชุด  เลยครับ 

http://www.usheraudiousa.com/products/loudspeakers/x-series/x-616-center-channel
http://www.usheraudiousa.com/products/loudspeakers/dancer-series/be-10

พี่เค้าเอาเงินมาจากไหน    :cry2 :cry2 :cry2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม, 2009, 04:32:56 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
ครับ  เอารูป  ลำโพง ท่าน  ae มาให้ชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม, 2009, 06:18:16 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

อยู่ด้วยกันก็ถามเขาดูดิว่าเอาเงินมาจากไหน  มาถามแถวนี้จะรู้ไหมล่ะ อิ อิ

• kjit
 :secret :secret :secret

ขาย  ยา.......   บ้า   ให้พี่หมู    ฮิอฺอ

dream power   บ้ากันไปใหย่  แย้ว  ฮิฮิอ   

ออฟไลน์ ยง101

ใช่.  เปลิ่ยนเป็น  MAD POWER

พลังบ้า(ยุ)

ออฟไลน์ 1080p

พี่หมอครับ ผมกำลังจะสั่งเอามาใช้กับ HTPC ดูแล้วจะรายงานผลคร๊าบ  O0

สนใจอยู่เหมือนกันครับ รอฟังผลด้วยคนครับคุณRAK

ออฟไลน์ aisme

ลำโพงสวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ tytyty50

งามจนพูดไม่ออกเลยครับ
ที่อยู่ครับ  :   http://www.htg2.net/index.php?topic=39137.0

ออฟไลน์ Nung-G

ได้มีโอกาสไปเยี่ยมอีกครั้ง คราวนี้มีรูปสว่างๆมาให้ดู ตากล้องคือน้องบีเราเองครับ เดี๋ยวให้บีอัพรูปให้ดูเรื่อยๆ

แต่ละอย่างหนักๆทั้งน๊านน

ออฟไลน์ LookBB

noise ทำไมเนี้ยน ขนาดนี้ พอดีผมได้มีโอกาสถ่าย screenshots ครั้งแรกอาจจะเก็บแสงยังไม่ค่อยแม่น + ถ่ายให้ได้ครบตามที่เห็น ยากมากเลยครับ

แต่เรื่องเสียงนี่ ชอบมากๆเลยครับ สุดๆจิงๆ ใหญ่ บรรยากาศ สุดๆ