ผู้เขียน หัวข้อ: HK355 กับ moduant short รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 1752 ครั้ง)

ออฟไลน์ ford

HK355 กับ moduant short รุ่นไหนดีครับ
« เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2009, 03:36:21 PM »
พอดีได้ไปฟัง moduant short รุ่น canival กับ avant มาครับ(ผ่านแอมป์ มาร้าน) เสียงของ avant จะให้รายละเอียดเสียงที่ดีกว่า แต่ด้วยราคาสูงกว่า canival ค่อนข้างเยอะ
ก็เลยอยากสอบถามว่า ผมมี HK355 อยู่แล้ว ถ้าจับคู่กับ canival แล้วเสียงมันจะมีรายละเอียดเพิ่มขึ้นมากไหมครับ เมื่อเทียบกับที่ canival จับกับแอมป์ มาร้าน  เพราะavant ราคาค่อนข้างสูงไปหน่อยน่ะครับ..ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ maw

Re: HK355 กับ moduant short รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2009, 04:34:20 PM »
บอกให้รา้นเอา HK355 มาลองเปิดกับลำโพงเลยซิครับจะได้รู้  ถ้าร้านไม่มีAVR รุ่นนี้ก็ยกตัวที่บ้านไปลองเลย

ออฟไลน์ mimic522

Re: HK355 กับ moduant short รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 2009, 09:36:09 AM »
ผมเคยเล่น ลำโพง มาร้านมาแล้วทั้ง คานิวาล และ avant และก็ mezzo ครับ ยังไง avant ดีกว่าพอสมควรเลยนะครับ รายละเอียด มิติดีกว่า คานิวาลเยอะครับ แต่จริงๆอยากให้เล่น mezzo ไปเลยครับ แอมป์ ฮาแมน มาจับกับ โมเดิรน์ช๊อต mezzo น่าจะได้รายละเอียดดีขึ้นมาก พริ้ว ด้วยครับ ถ้าแพงไป รองานเครื่องเสียงเดือนมีนาคม นี้ที่ โรงแรมวินเซอร์ครับปีที่แล้ว มาร้านซ์ เอาของใหม่ๆ เลยมาประมูลเซล กันลดไปตั้ง 40 เปอร์เซ็นต์นะครับ ผมยังได้ mezzo2 มาฟังเล่นคู่หนึ่งเลย แต่ไม่รู้ปีนี้ เค้าจะทำโปรโมชั่นหรือเปล่านะครับ ลองไปที่งานดูครับ

ออฟไลน์ kaizerboy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 2009, 01:17:22 PM »
ถ้ามีตัวเลือก Canival กับ Avant ผมว่า Avant ดีกว่าพอสมควรเลยครับ ถ้าเล่น Avant ไหวเอาตัวนี้มาเถอะครับ ค่อยๆทยอยซื้อทีละคู่ก็ได้ครับ จะได้ไม่เสียใจทีหลัง หรือถ้าใจรักลองไปฟัง Mezzo อย่างที่คุณ mimic552 ว่าไว้ก็ดีนะ :headphone

ออฟไลน์ mimic522

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 2009, 01:22:10 PM »
อืม mezzo มันอาจจะเกินงบไป แต่ถ้า เล่นไหว จะได้ไม่ต้องมานั่งเปลี่ยนอีกทีหลังนะครับ ผมใช้มาทั้งสามรุ่นที่คุณถาม เมซโซ่ รายละเอียดเสียงกลาง แหลม ดีมากครับดูหนังก็ดี ฟังเพลงก็เยียม เมืองนอกก็วิจารณ์ไว้ดีมากนะครับ ผมใช้อยู่ตอนขายไปยังเสียดายเลยพอดี ตอนนั้นเบื่อเร็ว แล้วซื้อมาถูกขายไปเลยไม่เสียดายน่ะครับ  รอดูตอนงานเครื่องเสียงครับน่าสนใจครับ