ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ ความเห็น....ลำโพง กับ CD Player ด้วยครับ  (อ่าน 2260 ครั้ง)

ออฟไลน์ mod x

ขอ ความเห็น....ลำโพง กับ CD Player ด้วยครับ
« เมื่อ: 11 สิงหาคม, 2005, 11:52:03 AM »

speaker PSB T55 เป็นอย่างไรครับ....
เทียบกับ Wharfedale EVO10 กับ KEF Q5 และ Aegis EVO3... อย่างไหน เหมาะกับเพลง แนว Jazz POP blue กลอง กีต้า แนวสมัยใหม่นิดนึง ... หรือ มียี่ห้ออื่นๆ งบไม่เกิน 30000 แนะนำด้วยครับ

2. ช่วยแนะนำ CD player ในงบไม่เกิน 20,000 ด้วยครับ
ที่ดูไว้ มี NAD542 marantz5400 .... อันอื่นมันแพงกว่าอ่ะครับ

ขอรบกวนอีกครั้ง.... จะไปถอย เร็วๆนี้ละครับ....ขอบคุณมากๆ

ออฟไลน์ ชายโจ้

• Total likes: 0
  • ไดมอนดัส...!!!
Re: ขอ ความเห็น....ลำโพง กับ CD Player ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2005, 09:28:02 AM »
cd ผมไม่แน่ใจว่า rotel rcd 02 มันเลยหลัก 2 ไปยัง
ถ้าไงก็ลองดูอีกตัวก็ได้นะครับ  ;D
" ผมไม่ใช่คนที่ชอบเล่นเครื่องเสียง.....� แต่ผมเป็นคนที่ชอบฟังเพลง "

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • JBC
Re: ขอ ความเห็น....ลำโพง กับ CD Player ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2005, 12:52:26 PM »
nad 542 ต้องเทียบกับ marantz 7300 นะครับ ราคาถึงจะใกล้เคียงกัน เพราะ 5400 ราคาราว ๆ 8 พันเองนะครับ
:crazy

ออฟไลน์ Glassear

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม, 2005, 02:01:43 PM »
speaker PSB T55 เป็นอย่างไรครับ....
เทียบกับ Wharfedale EVO10 กับ KEF Q5 และ Aegis EVO3... อย่างไหน เหมาะกับเพลง แนว Jazz POP blue กลอง กีต้า แนวสมัยใหม่นิดนึง ... หรือ มียี่ห้ออื่นๆ งบไม่เกิน 30000 แนะนำด้วยครับ

เลือกลำโพงต้องดูว่าซื้อไปใส่ห้องอะไร ใหญ่ขนาดไหน  ฟังแบบจริงจังออดิโอไฟล์จ๋า หรือฟังแบบพักผ่อนรีแลกซ์  ที่สำคัญคุณฟังคู่ไหนถูกหู ก็ต้องซื้อคู่นั้นแหละครับ  ผมไม่เคยคิดว่าลำโพงคู่นั้นคู่นี้ไม่เหมาะกับเพลงแนวนั้นแนวนี้   ทั้งหมดขึ้นอยู่กับการจูน การเซ็ตอัพว่าจะให้มันไปทางไหนมากกว่า  นี่คือข้อได้เปรียบจากชุดเครื่องเสียงแยกชิ้นไงครับ

2. ช่วยแนะนำ CD player ในงบไม่เกิน 20,000 ด้วยครับ
ที่ดูไว้ มี NAD542 marantz5400 .... อันอื่นมันแพงกว่าอ่ะครับ

ไว้ตอบตอนเลือกลำโพงได้ก่อนนะครับ  แต่แนะนิดนึงเรื่องราคา ถ้าเอาของที่ราคาถูกกว่า  แต่ไม่ใช่ตัวที่แมทช์กับซิสเตมที่สุด  มีกั๊กๆไว้ล่ะก็  คุณต้องควักกระเป๋าซื้อแอคเสซซอรี่ปรับจูนมันอีกเยอะเลยครับ  ถ้าซื้อมือหนึ่งไม่ไหว  ผมว่าหามือสองก็น่าจะควรแก่เหตุมากกว่าครับ

3. ที่คุณไม่ได้บอกคือแอมป์ เป็นข้อมูลสำคัญนะ ไม่ควรละเลยเด็ดขาด  เพราะอุปกรณ์ชิ้นนี้  ถ้าผิดแมทช์ชิ่ง อาจต้องพากันเปลี่ยนใหม่ยกโขยงเลยแหละครับ