ผู้เขียน หัวข้อ: -ขอส่งกำลังใจให้เพื่อนชาวเชียงใหม่-  (อ่าน 2172 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
-ขอส่งกำลังใจให้เพื่อนชาวเชียงใหม่-
« เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2005, 09:13:34 AM »
ผมได้ข่าวน้ำท่วมเมืองเชียงใหม่...แล้วไม่สบายใจเลยครับ :-[

ผมก็คงไม่สามารถช่วยอะไรได้มากนอกจากของส่งแรกใจให้กับเพื่อนชาวเชียงใหม่และชาวเหนือทุกท่านให้ผ่านพ้นภัยนี้โดยไว้

Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
Re: -ขอส่งกำลังใจให้เพื่อนชาวเชียงใหม่-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2005, 09:22:31 AM »
ได้ทราบข่าวก็ตกใจเช่นกันครับ เห็นคุณ Rexdiy ว่าน้ำท่วมมากในรอบ 30 ปีเชียว ขนาดบ้านแกยังท่วมซึ่งอยู่ในที่สูงกว่าเขตเมือง ....
หวังว่าคงปลอดภัย ทั้งคนทั้งของนะครับ ส่งกำลังใจช่วยและห่วงใย ครับ....

ออฟไลน์ One Man

Re: -ขอส่งกำลังใจให้เพื่อนชาวเชียงใหม่-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2005, 10:16:59 AM »
ขอให้ปลอดภัยทุกท่านครับ :) ดูข่าวแล้วไม่น่าเชื่อว่าจะทว่มมากขนาดนี้ กรมอุตตุบ้านเราน่าจะทำได้ดีกว่านี้  :(

ออฟไลน์ Mr. One

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2005, 11:15:34 AM »
ขอให้ทุกคนปลอดภัยครับ ทั้งน้ำท่วมภาคเหนือ และควันภาคไต้ครับ
กรมอุตตุบ้านเราน่าจะทำได้ดีกว่านี้ :(

อย่างว่าละครับของเรามันไม่มีทั้งเครื่องมือ และผู้เชี่ยวชาญน้อยครับ ของทุกอย่างต้องซื้อแพงจากต่างประเทศ เราน่าสนับสนุน การวิจัยเครื่องไม้เครื่องมือต่างๆมากขึ้น และทำในเชิงวิชาการไม่ใช่การค้า คน(บางคน) มีความรู้แต่ไม่เผยแพร่ ทำให้ไม่มีการต่อยอดความรู้ คนที่เริ่มใหม่ก็จะเริ่มจากศูนย์ทุกครั้งตวามรู้เลยไม่ก้าวไกล  8)

ออฟไลน์ นกสีเหลือง

• Super Star
  • *
  • I love Phuket
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2005, 11:46:34 AM »
ส่งแรงใจไปช่วยด้วยคนครับ :'( :'(

ออฟไลน์ KVA

• Super Star
  • *
  • Do It Yourself if you can!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2005, 12:26:02 PM »
� �ขอส่งแรงใจ ความห่วงใย และคอยเป็นกำลังใจให้กับพี่น้องทางภาคเหนือทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ pcman

• หูเหล็ก หูเหล็ก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2005, 12:30:09 PM »
ส่งแรงใจไปช่วยด้วยคนครับ บ้านภรรยาผมอยู่ที่นั่น
คน เรา ต่างเพี้ยนไปกันคนละอย่าง
อย่างผมและคุณ ฟัง เพลง ดังหูแทบแตก
เหตุ เพราะมันสะใจ หูใครหูมัน
หูเหล็ก หูเหล็ก

ออฟไลน์ ganesha

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2005, 04:47:27 PM »
 :)รวมถึงชาวสุโขทัยที่เพิ่งท่วมเมื่อคืน และพี่น้องชาวใต้ทุกๆ คน ขอให้พบกับสันติสุขในเร็ววัน เป็นกำลังใจให้เสมอครับ ;)