ผู้เขียน หัวข้อ: แอบเปิดดู HD948 แล้วงงครับ ไม่เห็นบอกว่าเป็น DCDI เลย  (อ่าน 3464 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ไม่รู้ว่า WEB ของ SAMSUNG แต่ละที่ บอกไม่เหมื่อนกันคระบ

super_a900
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
Re: แอบเปิดดู HD948 แล้วงงครับ ไม่เห็นบอกว่าเป็น DCDI เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2005, 07:16:26 AM »

อันนี้ใน Soken 971 มีจริงๆครับ...

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
Re: แอบเปิดดู HD948 แล้วงงครับ ไม่เห็นบอกว่าเป็น DCDI เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2005, 07:30:56 AM »

ถ้าจะมองหา chip ที่มี screen ว่า DCDi คงจะไม่เจอมั๊งครับ .... รูปที่คุณตู่โพสต์ ที่ chip ของ Genesis FL 2310 ก้อไม่มี การ screen ไว้เช่นกันครับ ...  ;)

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2005, 10:14:57 AM »
ข้างในของ HD948 ไม่มี chip ของ Genesis แต่เป็น chip ROZAN แสดงว่าไม่มี DCDI ถูกต้องใหมครับ

super_a900
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2005, 10:29:35 AM »
ของ Soken จะเป็น chip ของ Genesis ที่มีเบอร์ FL 2310 ซึ่งเป็นเบอร์ของ Faroudja ด้วยน่ะครับ ตามนี้ครับ

http://archive.htg2.net/webboard2/view.php?No=1248

http://www.gnss.com/products/FLI2300.phtml

ออฟไลน์ lapath

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2005, 08:24:18 PM »
ข้างในของ HD948 ไม่มี chip ของ Genesis แต่เป็น chip ROZAN แสดงว่าไม่มี DCDI ถูกต้องใหมครับ

super_a900

Sound like Zoran to me and it seemed that there is no DCDi in there

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2005, 08:28:38 PM »
ตามที่ k. Too' Ninja ให้ข้อมูลมา เจ้า SAMSUNG DVD HD948 น่าจะใช้ CHIP ตัวเดียวกับเจ้า HD850 ครับ ทั้งสองไม่น่ามี CHIP DCDI

super_a900

ออฟไลน์ lapath

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2005, 10:28:41 PM »
http://www.hometheaterhifi.com/cgi-bin/shootout.cgi?function=search&articles=all&type=&manufacturer=0&maxprice=0&deInt=0&mpeg=Zoran#SamsungDVD-HD941%20(HDMI)

I could be wrong on this one as a combination of Zoran and Genesis FL-2310 (DCDi) is possible per link above.

So try to find the Genesis chip as per Khun Too picture one more time.

Or use the test disc, wavering US flag, and you should be able to detect DCDi at work

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม, 2005, 09:57:24 PM »
พึ่งทราบจากเจ้าหน้าที่ Customer Service ของ SAMSUNG ว่า HD948 มี 2 LOT คือล็อตที่มี DCDI
จะสกรีนไว้ที่ด้านหน้าตัวเครื่อง กับ ล็อตที่ไม่สกรีน
ซึ่งจะไม่มี DCDI...
อย่างนี้ต้องโวยแน่นอนครับ เพราะในเว็ปซัมซุงเอง
ก็เขียนว่ามี DCDI...แต่เอาเข้าจริงมีแบ่งเป็นล็อตด้วยวุ้ย
ใครก็ได้ช่วยทีครับ...............

ปีเตอร์007

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2005, 08:10:51 AM »
ที่เคยเห็นนะครับ HD948 ไม่เห็นมี DCDI บนตัวเครื่องนะครับ อย่างนี้จะสู้ DVI9 ได้เปล่าครับ งงงงงง ครับ หรือจะหาซื้อ DVI9 มาเล็นดีครับ

super_a900

ออฟไลน์ Superboy

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2005, 10:31:04 AM »
เป็นไปได้ที่ lot แรกไม่มีชิพ DCDIครับทาง Samsung เลยนำมาลดราคาจากเก้าพันเศษเหลือห้าพันเศษ
แล้วนำมาวางตลาดใหม่เป็นรุ่นที่มีชิพ DCDI แน่ๆเลยครับ
เพราะผมซื้อตอนราคาโปรโมชั่นไม่มีสกรีนคำว่า DCDI ที่หน้าเครื่องครับ