ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากให้ผู้รู้หรือเล่น Projector แนะนำ UPS หรือการต่อที่ไม่มีผลกับภาพครับ  (อ่าน 2318 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
อยู่ ตจว เอาแน่นอนกับไฟฟ้าไม่ได้ครับเพราะกลัวดูๆๆไฟดับแล้ว หลอดระเบิด บ้านพี่ที่ติด projector เจอมาแล้ว
My Pj H79ครับ  ที่ผมดูๆๆ เครื่องที่ลงขายกันสำหรับนักเล่นHT จะเป็น แบบคุมไฟกระแสไฟตกหรือ overอีกพวกก็กรองแต่ไม่ระบุ มีหน่วงไฟสำหรับเวลาไฟดับหรือกำลังไฟสำรอง15-20นาทีอย่าง UPSที่ใช้กับคอม จากที่ดูถามร้านและผมโทรคุยกับคุณพี่จิต แนะนำ projectorต่อกับUPSเลย แต่ก็มีผลกับภาพคือแย่ลง แต่ปลอดภัยต่อเครื่องProjector
อยากรู้ว่าท่านที่เล่นProjector ให้ความสำคัญเรื่องนี้ยังไงผมจะได้ติดตั้งตามที่ผมถามช่างไฟกับร้านที่ผมกำล ังจะ order projector มีข้อแนะว่า
ไฟบ้าน มา~ UPS( pure sinewave)เขียนถูกไหมครับ มา~เครื่องกรองไฟ(avzONE 500 mkII)มา~ H79
อย่างนี้จะคงให้ภาพดีแล้วปลอดไฟจากไฟดับไหมครับ แนะนำที่ครับ

cafelao
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
เมื่อวานก็ไปติด 7700 มา พอดีลูกค้าต่อไฟตามคำแนะนำที่ผมบอกกล่าว  โดยนำเครื่อง UPSมาต่อตามที่จิตแจ้ง  กำลังนั่งชมภาพกันอยู่ ลูกพี่เค้าเล็กเดินมาจากไหนไม่รู่มาปิดสวิทซ์ UPS เฉยเลย  ถ้าไม่มีตัวสำรองไฟจะเกิดอะไรนี่  คิดเองครับ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Prasert

• Super Star
  • *
ลองเช็คข้อมูลของเครื่อง Ups ดูครับ พยายามหา Pure sinewave ที่มี VA เยอะเพราะเห็นว่าจะพ่วงกับ Avzone

ภาพที่ต่อกับ Ups แน่นอนว่ามันต้องแย่กว่าต่อสายตรง แต่ก็ไม่แย่อะไรมากมายหรอกครับ

แต่เท่าที่อ่านไฟดับบ่อย ผมว่าซื้อ Ups มาต่อไว้ เวลาดูหนังจะได้ไม่ต้องกังวัลครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
ก็คงจะ..... เพราะที่บ้านพี่สาวที่ชลบุรีติด Pj แล้วไม่มี ups หลอดระเบิด  อย่างที่คุณจิตแนะนำต่อ ups ผมคิดว่า ตัวนี้สำคัญมาก ผมคงต้องระวังโดยการหามาใช้ร่วมกับ projector แน่ครับแต่อยากฟังท่านอื่นว่าท่านใช้หรือต่ออย่างไรบ้างครับ แนะนำเข้ามานะครับผมไม่มีความรู้และประสบการณ์ทางด้านนี้เลย

puccalao
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...