ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากพี่อุ๋ยช่วยวิเคราะห์มวลสาร และแนะนำฟิวส์น่าใช้ครับ  (อ่าน 5712 ครั้ง)

ออฟไลน์ oui

ของอุ๋ยฝากไว้ที่พี่เด็กหลอดแก้วใช่ไหมเอย ขอบคุณมากๆครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
Wowwwwwwww.... ตัวละบาทเดียวก็เสียวปื๊ดดดดดดดดด...... :headphone

ออฟไลน์ magneto

• Super Star
  • *
ตัวละ 2 บาทครับ สบายดีนะครับ....

ยังไม่โดนครับ  ;D ;D    สบายดีครับ  รอขึ้นแท่นแอมป์อยู่ครับ  ยังคิดไม่ออกจะทำเบอร์อะไรเป็นตัวต่อไปครับ  :headphone

แสดงว่าเป็นกระบอกฟิวส์ ที่ไม่น่าสนใจ  ;D ;D ราคาจึงตกลงทุกวั้นทุกวันเลย  ;D ;D

ท่านใดต้องการเอไปต่อเล่น...ติดต่อได้ที่พี่เด็กหลอดแก้วนะครับ  ;D ;D ;D อิอิอิ...ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ขายของเลยโบ้ยเลย  ;D

ออฟไลน์ COBRA

ตัวละ 2 บาทครับ สบายดีนะครับ....

• *
d_d c)ขอด้วย  c)
-

จะใช้กี่ตัวครับพี่...  ;D ;D

3 บาท :D :D :D
  ยังไม่โดนครับ   ;D

ออฟไลน์ Tryman

3 บาท :D :D :D
ข้อมูลติดต่อ และโอนเงิน
http://www.htg2.net/index.php?topic=35972.0

ออฟไลน์ song

d_d c)ขอด้วย  c)
-

ออฟไลน์ Lovetube

• Super Star.
  • **
สมาชิกลองทายดูสิครับ ว่ากระบอกฟิวส์หน้าตาราบเรียบตัวเนี๊ยะราคาเท่าไหร่  ;D ;D
ใครทายถูกผมแจกให้ไปต่อเล่น 2 ตัวเลย เอาไหม๊  ;D ;D  ()

ไม่ทาย ขอกันดื้อๆแล้วกัน 2 ตัว  (กลัวทายถูกว่า 2 ตัว 10) ;D

;D ;D เอา 2 ตัว  แล้วจะพอใช้ไหมครับพี่   ;D ;D

[/quote

พอแล้วของดีเขาไม่ใช้เยอะหรอก   d_d d_d

ออฟไลน์ dekdek

• **
แบบนี้เข้าง่าย  แต่ออกยากครับ  แข็ง และคม บาดมือแล้วโมโห ต้องระวังหน่อย   ปล.ใม่รู้ราคาครับ   7 บาทละกันครับ   

;D

ผมลองใช้เชือก ทำเป็นเงื่อนตะกุดเบ็ดมัดแผ่นสปริงที่ล๊อกอยู่ แล้วดันออก ไม่น่าเชื่อว่า มันจะเอาออกได้ง่ายดายอย่างงี้แฮะ          ;D ;D

magneto => Macgayver  ;D
ข้อมูลส่วนบุคคล

http://www.htg2.net/index.php?topic=60285.0

• *
แบบนี้เข้าง่าย  แต่ออกยากครับ  แข็ง และคม บาดมือแล้วโมโห ต้องระวังหน่อย   ปล.ใม่รู้ราคาครับ   7 บาทละกันครับ   

;D

ผมลองใช้เชือก ทำเป็นเงื่อนตะกุดเบ็ดมัดแผ่นสปริงที่ล๊อกอยู่ แล้วดันออก ไม่น่าเชื่อว่า มันจะเอาออกได้ง่ายดายอย่างงี้แฮะ          ;D ;D

ออกง่ายอย่างนี้ ชักอยากได้แล้วครับขอด้วยน่ะครับ รบกวนเอามาฝากด้วยเน้อ...ขอบคุณมากมาก ;D

กี่ตัวดีครับพี่ ไว้เจอกันครั้งต่อไปดีไหมครับ พี่อุ๋ยเลี้ยงเบียร์ ผมแจกกระบอกฟิวส์  ;D ;D ;D น่าจะไม่ขาดทุนถ้ากินเบียร์จนพุงกาง  ;D ;D

• *
สมาชิกลองทายดูสิครับ ว่ากระบอกฟิวส์หน้าตาราบเรียบตัวเนี๊ยะราคาเท่าไหร่  ;D ;D
ใครทายถูกผมแจกให้ไปต่อเล่น 2 ตัวเลย เอาไหม๊  ;D ;D  ()

ไม่ทาย ขอกันดื้อๆแล้วกัน 2 ตัว  (กลัวทายถูกว่า 2 ตัว 10) ;D

;D ;D เอา 2 ตัว  แล้วจะพอใช้ไหมครับพี่   ;D ;D

ออฟไลน์ oui

;D

ออกง่ายอย่างนี้ ชักอยากได้แล้วครับขอด้วยน่ะครับ รบกวนเอามาฝากด้วยเน้อ...ขอบคุณมากมาก ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์, 2009, 01:00:12 PM โดย magneto »

ออฟไลน์ Lovetube

• **

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์, 2009, 12:53:59 PM โดย magneto »

• *

;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กุมภาพันธ์, 2009, 03:53:26 PM โดย magneto »

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

• Admin
อ้อ ผมอ่านไม่ดีเองครับ แหะ แหะ แผ่นซีดีไล่ย่านความถี่เสียง ผมมีแต่ที่โหลดมาน่ะครับ สนใจไหม... :headphone

สนคร๊าบ  :clap :clap

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
อ้อ ผมอ่านไม่ดีเองครับ แหะ แหะ แผ่นซีดีไล่ย่านความถี่เสียง ผมมีแต่ที่โหลดมาน่ะครับ สนใจไหม... :headphone

• Admin
อยากหาแหล่งสัญญาณ 30Hz ถึง 20KHz มาลองใส่กับแอมป์แล้วลองดูครับว่าเป็นยังไง คุณ Magneto มีแผ่นเล่นเสียงไล่ย่านความถี่ไหมครับ  ???

อยากได้เป็นแผ่นเสียงเหรอครับ ผมคิดว่าในกรุมีแผ่นเสียงทดสอบหัวเข็มอยู่นะครับ แต่ไม่แน่ใจมีการไล่ย่านเสียงแบบที่ต้องการไหม เดี๋ยวรื้อกรุดูก่อนนะครับ  :headphone
ขอบคุณ คุณไทมากครับ แต่ผมไม่มีเครื่องเล่นแผ่นเสียงครับ ผมหมายถึงแผ่น CD ครับ  K] K]

อยากหาแหล่งสัญญาณ 30Hz ถึง 20KHz มาลองใส่กับแอมป์แล้วลองดูครับว่าเป็นยังไง คุณ Magneto มีแผ่นเล่นเสียงไล่ย่านความถี่ไหมครับ  ???

อยากได้เป็นแผ่นเสียงเหรอครับ ผมคิดว่าในกรุมีแผ่นเสียงทดสอบหัวเข็มอยู่นะครับ แต่ไม่แน่ใจมีการไล่ย่านเสียงแบบที่ต้องการไหม เดี๋ยวรื้อกรุดูก่อนนะครับ  :headphone

• Admin

เดี๋ยวจะไปรื้อหาฟังชั่นเจนไปฝากนะครับ  :headphone ระดับคุณใหญ่ต้องเล่น gen หลอด  :headphone
ส่วนแอมป์ไม่แน่ใจจะเวิร์คหรือปล่าวครับนักเรียนที่นี้ยังบัดกรีเป็นก้อนขี้หมูอยู่เลยครับ  ;D
ส่วนเรื่องลำโพง เอาใจช่วยนะครับ ก็มีคุณใหญ่กับคุณพินิจละครับที่ลึกซึ้งกับลำโพงแบบนี้ ผมเองยังไม่ค่อยเข้าใจหลักการทำงานเลยครับ  :headphone

[/quote]

:o ถ้าเจอแล้วขอยืมก่อนนะครับคุณ Magneto ขอบคุณมากๆครับ  :)

• Admin
งั้นผมฝากช่วยดู digital oscilloscope ตัวนี้หน่อยครับ ไม่ทราบโหงวเฮ้งเป็นไงบ้าง เพื่อนซื้อมาฝาก แต่ใช้บ่เป็น  K] K]

น่าสนใจครับ รับความถี่สูงสุดได้เท่าไหร่ครับ  :)

น่าจะได้ 1 MHz ครับ วัดไฟได้ 50V PP ครับ

• **
งั้นผมฝากช่วยดู digital oscilloscope ตัวนี้หน่อยครับ ไม่ทราบโหงวเฮ้งเป็นไงบ้าง เพื่อนซื้อมาฝาก แต่ใช้บ่เป็น  K] K]

น่าสนใจครับ รับความถี่สูงสุดได้เท่าไหร่ครับ  :)

http://www.htg2.net/index.php?topic=60285.0

• *
กล่องใส่ฟิวส์ขอด้วยนะครับ  ;D

คู่มือ Digital Oscilloscope เป็นภาษาจีนหมดเลยครับ   ??? อ่านหลายรอบแล้ว ยิ่งอ่านยิ่งงง  :D

รอชมผลงานครับคุณ Magneto  :clap :clap

คู่มือเป็นภาษาจีน เพราะฉนั้นคงมีคุณใหญ่คนเดียวครับที่ใช้เครื่องนี้เป็น  ;D      ดีนะครับที่หน้าจอเป็นภาษาอังกฤษอยู่  ;D

ผลงานแอมป์หรือครับ ก๊อปเค้ามาทั้งนั้นละครับ ยิ่งลายทองแดงของภาคขยายด้วยแล้ว ก๊อปลายทองแดงที่เป็น file ภาพจากหนังสือเลยครับ ผมเองก็แค่ช่วยคัดอุปกรณ์ให้เด็กเท่านั้นครับ ;D ;D
ผมว่าโปรเจคน์ลำโพงของคุณใหญ่ยิ่งใหญ่กว่าหลายเท่านัก... ;D ;D ;D

ราคา Oscilloscope บอกแถวนี้ไม่ได้ครับ เพราะมันถูกเหลือเชื่อ  :secret
ผมทดลองทำตามคู่มือ ตอนนี้วัดได้งูๆปลาๆครับ อยากหาแหล่งสัญญาณ 30Hz ถึง 20KHz มาลองใส่กับแอมป์แล้วลองดูครับว่าเป็นยังไง คุณ Magneto มีแผ่นเล่นเสียงไล่ย่านความถี่ไหมครับ  ???

แอมป์ตัวนี้ทำเสร็จอย่าลืมเอามาโชว์นะครับ

พูดถึงลำโพงของผม ผมยัง งง กับมันได้ทุกวันครับ เมื่อวานก่อนไปนอนฟังเสียงใช้ได้ เย็นนี้ไปฟังอีกทีเสียงแตกไม่ได้เรื่องเลยครับ รู้สึกมันต้องใช้เวลาวอร์มตัวมันเองนานเหลือเกิน  :D ไว้มีโอกาสจะยกไปให้ฟังครับ  ;)
เดี๋ยวจะไปรื้อหาฟังชั่นเจนไปฝากนะครับ  :headphone ระดับคุณใหญ่ต้องเล่น gen หลอด  :headphone
ส่วนแอมป์ไม่แน่ใจจะเวิร์คหรือปล่าวครับนักเรียนที่นี้ยังบัดกรีเป็นก้อนขี้หมูอยู่เลยครับ  ;D
ส่วนเรื่องลำโพง เอาใจช่วยนะครับ ก็มีคุณใหญ่กับคุณพินิจละครับที่ลึกซึ้งกับลำโพงแบบนี้ ผมเองยังไม่ค่อยเข้าใจหลักการทำงานเลยครับ  :headphone

• Admin

คู่มือ Digital Oscilloscope เป็นภาษาจีนหมดเลยครับ   ??? อ่านหลายรอบแล้ว ยิ่งอ่านยิ่งงง  :D

รอชมผลงานครับคุณ Magneto  :clap :clap

คู่มือเป็นภาษาจีน เพราะฉนั้นคงมีคุณใหญ่คนเดียวครับที่ใช้เครื่องนี้เป็น  ;D      ดีนะครับที่หน้าจอเป็นภาษาอังกฤษอยู่  ;D

ผลงานแอมป์หรือครับ ก๊อปเค้ามาทั้งนั้นละครับ ยิ่งลายทองแดงของภาคขยายด้วยแล้ว ก๊อปลายทองแดงที่เป็น file ภาพจากหนังสือเลยครับ ผมเองก็แค่ช่วยคัดอุปกรณ์ให้เด็กเท่านั้นครับ ;D ;D
ผมว่าโปรเจคน์ลำโพงของคุณใหญ่ยิ่งใหญ่กว่าหลายเท่านัก... ;D ;D ;D

ราคา Oscilloscope บอกแถวนี้ไม่ได้ครับ เพราะมันถูกเหลือเชื่อ  :secret
ผมทดลองทำตามคู่มือ ตอนนี้วัดได้งูๆปลาๆครับ อยากหาแหล่งสัญญาณ 30Hz ถึง 20KHz มาลองใส่กับแอมป์แล้วลองดูครับว่าเป็นยังไง คุณ Magneto มีแผ่นเล่นเสียงไล่ย่านความถี่ไหมครับ  ???

แอมป์ตัวนี้ทำเสร็จอย่าลืมเอามาโชว์นะครับ

พูดถึงลำโพงของผม ผมยัง งง กับมันได้ทุกวันครับ เมื่อวานก่อนไปนอนฟังเสียงใช้ได้ เย็นนี้ไปฟังอีกทีเสียงแตกไม่ได้เรื่องเลยครับ รู้สึกมันต้องใช้เวลาวอร์มตัวมันเองนานเหลือเกิน  :D ไว้มีโอกาสจะยกไปให้ฟังครับ  ;)

• *

• *
2 ตัว 30 มั้ง  ;D
 ให้พี่ทายอีกครั้ง ถ้าทายผิดเป็นครั้งที่ 2 แจกครึ่งตัวนะครับ  ;D ;D
ปล.พี่เด็กๆขึ้นแท่นตัวไหนแล้วครับตอนนี้  :)

อ้างถึง
แบบนี้เข้าง่าย  แต่ออกยากครับ  แข็ง และคม บาดมือแล้วโมโห ต้องระวังหน่อย   ปล.ใม่รู้ราคาครับ   7 บาทละกันครับ

ครับเข้าง่ายครับ ตอนออกอาจจะยากนิดหนึ่ง (ผมเองก็กำลังคิดแบบเล่นๆคือเอาเชือกผูกแผ่นเหล็กสปริงแล้วดึงออกน่าจะเป็นวิธีที่ง่ายที่สุดที่คิดออกในตอนนี้ครับ) คุณ LEXS  ทายผิดเพราะฉนั้นได้ไป 1 ตัว นะครับ  ;D ;D

ร่วมด้วยช่วยทาย 2 ตัว 15 บาท ตัวละ 8 บาท..... :headphone
2 ตัว 15 บาท ตัวละ 8 บาท.....
พี่ไททาย 2 ครั้ง และผิดทั้ง 2 ครั้ง รับไปครึ่งตัว เดี่ยวพรุ่งนี้ผมใช้ค้อนตีเพื่อแบ่งเป็น 2 ซีก แล้วฝากไปกับน้าอุ๋ย 1 ซีกนะครับ  ;D ;D
ปล.อย่าเอาใส่กระเป๋ากุงเกงตอนไปปั่นจักรยานนะครับ กลัวว่าจะไปบาดเบาะจักรยานของพี่ขาดนะครับ  ;D

อ้างถึง
ไม่ใบ้หน่อยหรือครับ

ตัวละ 25 บาท แล้วกันครับ
ใบ้อีกนิดก็ได้ครับ ไม่มีขายที่บ้านหม้อครับ  ;D และก็ถ้ามีกรุ๊ปบายคงลงชื่อกันแบบขี้เกียจส่งเลยละครับ  ;D ;D

อ้างถึง
ตัวละ 10 บาทครับ ซื้อ 5 แถม 1  

คุณใหญ่ก็ทายผิด 2 ครั้ง เพราะฉนั้น แบ่งซีกที่เหลือกับพี่ไท  ;D ;D
ปล.สโคปน่าใช้มากครับ ไม่ทราบว่า สเปกเป็นยังไงบ้างครับ ทนน่าใช้ดีไหมครับคุณใหญ่ (ขอกระซิบราคาด้วยได้ไหมครับ) ออแต่ก็คงจัดซื้อยากอีกกะว่าจะให้นักเรียนทำเป็นโปรเจคน์ในปีหน้า  ไม่เอาดีกว่าเปลี่ยนใจแล๊ะ ..ให้ทำแอมป์น่าจะง่ายกว่า...นะครับ  ;D

• Admin

• *
ช่วงนี้ช่วยนักเรียนหาโปรเจคน์มาต่อเล่นกัน  ตอนแรกกะจะเอาแอมป์หลอดแต่กลัวจะยุ่งยากเรื่องอุปกรณ์ครับ เลยเอาแค่ทรานซิสเตอร์ 30 วัตต์ก็พอ งบจะได้ไม่มากนัก การเลือกซื้ออุปกรณ์ก็ไม่ง่ายเลยนะครับ กับคำว่าของดีราคาถูก อุปกรณ์เบื้องต้นที่จำเป็นสำหรับตัวเครื่อง อย่างเช่น สวิตท์ หรือฟิวส์ก็สำคัญ ปีที่แล้วซื้อของไต้หวันมา ต้องกลับไปเปลี่ยนสวิตท์กันยกใหญ่เลย ครั้งนี้กลัวเหนื่อยอีกจึงตั้งใจว่าอย่างน้อยก็ต้อง made in japan ครับ  :)

อยากเห็นหน้าตาแผ่น PCB กะวงจร "อีสาวทรานซิสสะเตอร์" ที่อาจารย์แม็คนีย์โต้วเป็นผู้ออกแบบมาจากก้นบึ้งของจิตใจจัง ฮี้ววววว... B)
ปล. คนเริ่มทายกันเยอะแล้วหนา มีเหลือกี่ตัวกันหว่า  ;D

ลองดูที่วงจรจ่ายไฟภาคไดรก่อนก็แล้วกันครับ (ก๊อบวงจรมาจากแม็กเน็ตละครับ)เพราะยังเป็นมือสมัครเล่นอยู่ ผมใสกราวด์แปลนซะแน่นเลย ด้วยความรีบ คงไม่แก้ไขแล้วครับ เพราะให้นักเรียนเอาไปกัดปริ้นแล้วครับ  ;D ;D    งานนี้สุกเอาเผากินไปก่อน   ;D ;D

• *
ทายกันผิดหมดเลยครับ งั้นผมแจกให้คนละตัวก็แล้วกัน ยังไม่เฉลยดีกว่า รอท่านอื่นๆทายเพิ่มเติมนะครับ

ท่านใดจะรับไปดำเนินการได้บ้างครับ (ค่าส่งแพงกว่าค่าตัวแน่นอนครับ ;D)  ถ้าไม่มีท่านใดรับไป ผมจะไปทิ้งไว้ที่พี่เด็กหลอดแก้วซัก 25 ตัว(รู้สึกว่าเหมาะที่สุดเพราะเป็นคนดังประจำเวปนี้ ;D ;D) ที่เหลือขอเอาไว้แถมตอนที่ผมขายของก็แล้วกันนะครับ(กลัวขายของไม่ได้เพราะเป็นมือใหม่ ต้องกระตุ้นด้วยของแถม  ;D ;D)

:o digital oscilloscope เหมือนจะเป็นชุดคิทมาเลยนะครับพี่...เท่ห์จังอ่า แต่ผมก็ใช้ไม่เป็นเหมือนกัน  K] ต้องให้ตาแม่เหล็กช่วยแนะซะโหน่ยแร้ว เดี๋ยวไปยืนเป็นไทยมุงให้กำลังใจครับ  ;D

:o สโคปดิจิตอลด้วย :o  เคยใช้แต่อนาล๊อกครับ ดิจิตอลนิไม่เคยใช้และไม่มีใช้ด้วย
 คงต้องอ่านคู่มือก่อนใช้ครับ  :headphone

ออฟไลน์ เด็กหลอดแก้ว

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
    • เด็กหลอดแก้ว

:o digital oscilloscope เหมือนจะเป็นชุดคิทมาเลยนะครับพี่...เท่ห์จังอ่า แต่ผมก็ใช้ไม่เป็นเหมือนกัน  K] ต้องให้ตาแม่เหล็กช่วยแนะซะโหน่ยแร้ว เดี๋ยวไปยืนเป็นไทยมุงให้กำลังใจครับ  ;D
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

ออฟไลน์ Hommy

หน้าตาน่าใช้ดีครับ
เปลี่ยนทีอยู่ใหม่แล้วจ้า http://www.htg2.net/index.php?topic=29017.0

• Admin

• Admin
ตัวละ 10 บาทครับ ซื้อ 5 แถม 1  2f 2f

ออฟไลน์ Hommy

ไม่ใบ้หน่อยหรือครับ

ตัวละ 25 บาท แล้วกันครับ
เปลี่ยนทีอยู่ใหม่แล้วจ้า http://www.htg2.net/index.php?topic=29017.0

ร่วมด้วยช่วยทาย 2 ตัว 15 บาท ตัวละ 8 บาท..... :headphone

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
ช่วงนี้ช่วยนักเรียนหาโปรเจคน์มาต่อเล่นกัน  ตอนแรกกะจะเอาแอมป์หลอดแต่กลัวจะยุ่งยากเรื่องอุปกรณ์ครับ เลยเอาแค่ทรานซิสเตอร์ 30 วัตต์ก็พอ งบจะได้ไม่มากนัก การเลือกซื้ออุปกรณ์ก็ไม่ง่ายเลยนะครับ กับคำว่าของดีราคาถูก อุปกรณ์เบื้องต้นที่จำเป็นสำหรับตัวเครื่อง อย่างเช่น สวิตท์ หรือฟิวส์ก็สำคัญ ปีที่แล้วซื้อของไต้หวันมา ต้องกลับไปเปลี่ยนสวิตท์กันยกใหญ่เลย ครั้งนี้กลัวเหนื่อยอีกจึงตั้งใจว่าอย่างน้อยก็ต้อง made in japan ครับ  :)

อยากเห็นหน้าตาแผ่น PCB กะวงจร "อีสาวทรานซิสสะเตอร์" ที่อาจารย์แม็คนีย์โต้วเป็นผู้ออกแบบมาจากก้นบึ้งของจิตใจจัง ฮี้ววววว... B)
ปล. คนเริ่มทายกันเยอะแล้วหนา มีเหลือกี่ตัวกันหว่า  ;D
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

ออฟไลน์ LEXS

https://www.htg2.net/index.php/topic,94664.0.html
  ที่อยู่ส่งของครับ

• **
 2 ตัว 30 มั้ง  ;D

• *

ตัวละ 20

ทายถูกเอา 2 ตัว ทายผิดก็เอาค่าเสี่ยงทายมาตัวนึงล่ะกันน๊า  ;D

• *
ไม่แน่ใจว่าป้ายนี้อายุเยอะยังครับ เห็นพี่อุ๋ยชอบส่องพระเครื่อง จึงอยากฝากพี่อุ๋ยช่วยวิเคราะห์อายุให้หน่อยครับ  :)

หลังจากดูแล้วอายุใช้ได้เลย เอามาทำแท่นคงขลังดีแท้ ;D ;D ;D

พี่อุ๋ยใช้เล็นน์ของอะไรอะ เกณท์ เท่ากับ 1 เลย  ;D ;D

ปล. อย่าลืมส่งรูปวงจรมาให้ผมด้วยนะครับ แล้วจะวิเคราะห์อุปกรณ์ให้ท่านพี่ผู้เชียวชาญย่านนั้นช่วยไปซื้อให้ นะครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์, 2009, 06:07:10 PM โดย magneto »

• *

ใบ้ให้นิดหนึ่งที่ตัวมันเขียนว่า JAPAN 10A  250 V  ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ oui

ไม่แน่ใจว่าป้ายนี้อายุเยอะยังครับ เห็นพี่อุ๋ยชอบส่องพระเครื่อง จึงอยากฝากพี่อุ๋ยช่วยวิเคราะห์อายุให้หน่อยครับ  :)

หลังจากดูแล้วอายุใช้ได้เลย เอามาทำแท่นคงขลังดีแท้ ;D ;D ;D

• *

• *
5. ทีนี้ก็แค่ดันเข้าไปอย่างเดียวครับ  :headphone

6. แค่นี้ก็เสร็จแล้วครับ  :headphone มาดูเบื้องหลังกันครับว่ามันล๊อกแผ่นอะลูมิเนียมได้อย่างไร  :headphone :headphone

ง่ายมากใช่ไหมครับ  :)

• *
3.ตามด้วยเจาะรูใหญ่ขนาดเส้นผ่านศุนย์กลาง 15 มิลิเมตร

4.ตบแต่(ลบคม) ด้วยฝอยขัดหม้อนิดหน่อย

• *

ไปเจอกระบอกฟิวส์ตัวหนึ่งน่าสนใจดีเลยฝากสมาชิกช่วยดูหน่อยครับ(กลัวพลาดอีกเหมือนครั้งที่แล้ว) วิธีการติดตั้งก็ง่าย หน้าตาดีกว่า....กระบอกฟิวส์ทั่วไป..ด้วยซิครับ

มาลองดูวิธีการติดตั้งกันเลยนะครับว่าง่ายจริงไหม๊..

1. เริ่มจากจัดเตรียมอุปกรณ์ที่จำเป็นต้องใช้(ที่ผมหาได้ในเวลาเร่งด่วนนะครับ) ดังรูป หาได้แค่นี้ก็น่าจะพอไหว  :headphone

2. ม๊ากค์จุด 2 จุด ระยะ 7.5  มิลิเมตร  แล้วเจาะรูเล็กขนาด 2.5 - 2.8 มิลิเมตร ครับ

• *