ผู้เขียน หัวข้อ: นำ AV Surround มาร้อง Karaoke  (อ่าน 1288 ครั้ง)

ออฟไลน์ leo2029

นำ AV Surround มาร้อง Karaoke
« เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2005, 11:09:16 PM »
อยากทราบว่าถ้าอยากจะร้อง คาราโอเกะ กับ Amp Surround ให้เหมือนกับไปร้องที่ร้านคาราโอเกะทั่วไปเนี่ยต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ เพราะเคยนำไมค์ มาเสียบเข้า ดีวีดีแล้วต่อเข้า แอมป์ เสียงร้องของเรามันไม่เหมือนกับไปร้องที่ร้านครับ มันเบาๆ คืออยากได้ยินเสียงตัวเองด้วยหนะ  ต้องซื้อไมค์ที่แพงๆ หน่อยรึเปล่า เช่น Shure หรือว่าต้องปรับแต่งอะไรบ้างครับ