ผู้เขียน หัวข้อ: Wedding Crashers สนุกมากกกก...  (อ่าน 5257 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
Wedding Crashers สนุกมากกกก...
« เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2005, 08:36:29 AM »
 :)หวัดดีครับทุกๆท่าน เมื่อวานผมได้ไปดูหนังเรื่องนี้มาครับ หลังจากที่เครียดกับภาวะน้ำท่วมอยู่นาน ตอนนี้ค่อยยังชั่วแล้วครับ ( เดี๋ยวผมจะมาตั้งกระทู้เล่าสู่กันฟังอีกอันนึง ) แต่ตอนนี้มาว่ากัน ถึงหนังเรื่องนี้ก่อนดีกว่า

Wedding Crashers เป็นเรื่องของเพื่อนซี้ 2 คนที่ทำงานอยู่ด้วยกัน แต่งานอดิเรกอันสุดมันส์ของพวกเขา ก็คืออาชีพป่วนงานแต่งงาน โดยการปลอมตัวเข้าไปเป็นญาติ ไปกิน-ดื่มฟรี และหลอกฟันพวกสาวๆที่กำลังเคลิบเคลิ้มอารมณ์ของความรักอยู่ในงาน จนมาถึงงานแต่งล่าสุดของลูกสาวนักการเมืองคนดัง พวกเขาได้พบกับคำว่ารักแท้ เรื่องราวทั้งหมดจะสนุกขนาดไหน ท่านต้องไปติดตามชม

ถ้าผมจำไม่ผิด หนังเรื่องนี้เปิดตัวไม่ได้ขึ้นเป็นอันดับ 1 ของบ็อคอ๊อฟฟิค แต่ 2 สัปดาห์ให้หลังกลับทำเงินได้เป็นอันดับ 1 ( จนถึงขณะนี้โกยเงินไปกว่า 180 ล้านเหรียญแล้ว ถือว่าไม่ธรรมดาเลยจริงๆ ) นั่นหมายความว่า หนังน่าจะฮิตกับแบบปากต่อปาก ก่อนเข้าไปดู ผมก็ลุ้นเล็กๆเหมือนกัน ว่าหนังน่าจะดูสนุกดี แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆครับ

หนังดูสนุกมากถึงมากที่สุด แบบว่าอารมณ์เครียดๆ เข้าไปดู คุณสามารถหัวเราะไปกับมันได้เลย ตัวหนัง พล็อตเรื่องค่อนข้างดีครับ คือเรื่องป่วนงานแต่งแบบนี้ ไม่ค่อยเห็นเอามาทำเป็นหนังซักเท่าไหร่ การเดินเรื่องก็ทำได้น่าติดตามเลยทีเดียว ลุ้นว่าเรื่องราวจะเป็นยังไงต่อไป มุขตลกมีเยอะมากก... แต่ละมุขแต่ละดอก ก็ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ ทำเอาผมหายเครียดเป็นปลิดทิ้งเลย 8)

โอเว่น วิลสัน กับวินซ์ วอน จับคู่กันได้อย่างลงตัวครับ รับส่งมุขกันได้ดี ( ผมว่าดีไม่ดีอาจจะมีภาคต่อ หรือเห็น 2 คนนี้มาร่วมงานกันอีก ) ตัวประกอบอื่นๆ ถือว่าสุดยอดมาก สร้างสีสันให้กับหนังได้ดีจริงๆ ดูแล้วเพลินครับ ขอชม

จุดด้อย ที่อาจจะด้อยในความเห็นของใครบางคน นั่นก็คือ หนังค่อนข้างจะทะลึ่งพอดู ( สำหรับบางคนอาจจะว่าทะลึ่งจริงๆ ) ฉะนั้นไม่ควรพาเด็กไปดูครับ หนังเรื่องนี้ สำหรับผมมีรอบ 2 แน่นอน เพราะผมจะพาแฟนไปดู เมื่อวานไปนั่งดูคนเดียวครับ

สรุป หนังดูสนุกมากและลงตัว มีแอบซึ้งด้วย ถ้าท่านชอบหนังแนวนี้ หรือว่าบางท่านที่ลังเลอยู่ ไม่ต้องคิดมาก ไปดูได้เลยครับ รับรองไม่มีเสียดายค่าตั๋วแน่นอน พลาดไปจะหาว่าหล่อไม่เตือน ผมให้ 9 คะแนนครับ 

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
Re: Wedding Crashers สนุกมากกกก...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2005, 09:22:50 AM »
 ;D ;D ;D ;) คุณโต้ง ช.ม. กลับมา review หนังแล้ว   ;) ;D ;D ;D

ผมโต้งเฉยๆ อ่าน review ของคุณทุกเรื่องครับ แต่จนแล้วจนรอดก็ไม่ได้ดูหนังที่โรงสักกะที รอ DVD เอามาดูที่บ้านตลอด
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
Re: Wedding Crashers สนุกมากกกก...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2005, 10:32:02 AM »
 ;)ขอบคุณ คุณโต้ง ช.ม. มากครับ ที่มา review หนังให้พวกเราได้อ่านกันทุกครั้ง
ผมก็ชอบดูหนังเหมือนกัน ได้ประโยชน์มากเลย ::)

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2005, 05:06:59 PM »
เช่นกันครับ
มีประโยชน์กับเราชาวเวปนี้มากเลย
เวลาผมจะไปเช่า หรือ ซื้อหนัง DVD จะคิดถึงคุณโต้ง ก่อนเพื่อน
เออ ...
จะขอเบอร์โทรคุณโต้งหน่อย ผมยังไม่มีเลย
เผื่อจะได้คุยกันบ้าง
ผมเองก็ 06-5535433 ครับ
ยิงมาก่อนก็ได้ ผมจะโทรกลับ
หรือ SMS บอกเบอร์มาก็ได้ครับ

ขอบคุณมั่ก ๆ

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2005, 09:33:55 AM »
วันนี้ว่าจะไปดู สเตลส์ ซักหน่อย หนังทำรายได้ล้มเหลวไม่เป็นท่าในบ็อคอ๊อฟฟิค แต่เท่าที่ดูจากตัวอย่าง หนังน่าจะมันส์สะใจดี ดูแล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกทีครับ

คุณคูรักเสียง เบอร์โทรผมตอนนี้ยังไม่มีอ่ะครับ เดิมผมใช้ออเร้นท์ สัญญาณไม่เคยเต็มขีดซักที ถ้าฝนตกพรำๆบางทีโทรไม่ได้เฉยเลย เพื่อนผมโทรมาหา บอกโทรตั้ง 4-5 ครั้งแน่ะกว่าจะติด ว่ากำลังจะไปหาซิมใหม่อยู่เนี่ยครับ ไว้ผมจะมาบอกอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ badz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2005, 02:21:12 PM »
ในทีสุดก็มี review จากพี่โต้ง ช.ม. มาให้อ่านกันต่อ  ;D

ขอให้จัดการเรื่องที่บ้านให้เรียบร้อยไวๆนะคับพี่  :)
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ รักเสียง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2005, 06:17:12 PM »
ทราบแล้วคร๊าบบผม
ว่าแต่ว่า คุณโต้งดูหนัง บ่อยจริง ๆ ต้องยกนิ้วให้เลย  :o