ผู้เขียน หัวข้อ: Stealth  (อ่าน 4508 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

• สมาชิกรุ่น Classic
Stealth
« เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2005, 04:03:23 PM »
 :)หวัดดีครับทุกๆท่าน เพิ่งไปดูจบมาสดๆร้อนๆ กับ Stealth ฝูงบินมหากาฬถล่มโลก หนังแอ็คชั่นที่ทำรายรับคว่ำไม่เป็นท่าในบ็อคอ๊อฟฟิค ( ตามเรื่อง The Island ของไมเคิล เบย์ ) เท่าที่ผมดู ตัวหนังก็ไม่ได้เลวร้ายอย่างที่คิด สงสัยพวกคนมะกันคงจะเบื่อหนังแอ็คชั่นแล้วล่ะมั้ง หนังตลกหลายๆเรื่อง รู้สึกว่าโกยเงินแซงหน้าได้อย่างเป็นกอบเป็นกำ ( ทุนสร้างก็น้อยกว่าด้วย )

Stealth เป็นเรื่องราวของสุดยอดนักบิน 3 คน สังกัดหน่วยนาวิกโยธินสหรัฐ พวกเขาได้ชื่อว่าเป็นนักบินระดับหัวกะทิ ที่มีฝีมือเฉียบคมที่สุด จนวันนึงพวกเขาได้สมาชิกใหม่มาร่วมทีม เป็นเครื่องบินที่ขับโดยคอมพิวเตอร์อัจฉริยะ แล้วก็มีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น เมื่อเครื่องบินคอมพิวเตอร์อันแสนปราดเปรื่อง กลับมาแว้งกัดพวกเดียวกันเอง พวกเขาจะทำอย่างไร ท่านต้องไปติดตามชมครับ

หนังเรื่องนี้เป็นฝีมือการกำกับของ ร๊อบ โคเฮน ผู้กำกับ xxx และ the fast and furious จนมาถึงเรื่องนี้ก็ไม่ทิ้งสไตล์เดิมครับ คือเน้นนำเสนอฉากแอ็คชั่นที่สะใจคนดู ( คอแอ็คชั่นได้ดูคงชอบแน่นอน ) มาพร้อมกับการตัดต่อภาพแบบรวดเร็ว เพลงประกอบอันเร้าใจ ทำให้คนดูรู้สึกอิน เหมือนได้ไปนั่งขับเครื่องบินด้วยเลยทีเดียว

เนื้อเรื่องค่อนข้างจะคาดเดาได้ไม่ยาก ( แค่ดูจากหนังตัวอย่างก็รู้แล้ว ว่าเรื่องราวทั้งหมดจะเป็นยังไง ) เนื้อหนังก็เลยดูเหมือนไม่มีอะไรมาก จะว่าไปหนังเรื่องนี้ขายแอ็คชั่นมันส์ๆเป็นหลัก ฉากถ่ายทำบนอากาศสวยๆ เป็นหนังแบบว่าดูเอามันส์ล่ะครับ ไม่ใช่หนังประเภทขายเนื้อหา หรือซ่อนเงื่อน ทำให้คนดูต้องคิดมากแต่อย่างใด แบบว่าจบแล้วก็จบเลย

ดาราแสดง ผมชอบดาราสาวคนเดียวครับ อิๆๆ เจสสิก้า บีล ( ชอบตั้งแต่ texas Chainsaw แล้ว ) อึ๋มมาก เจมี่ ฟ็อกซ์ก็เล่นดีครับ พระเอกก็ใช้ได้

หนังเรื่องนี้มาถ่ายทำในประเทศไทยด้วย ฉ่ายหลายๆฉากได้สวยมากทีเดียว ฝรั่งเห็นก็คงอยากมาเที่ยวบ้านเราล่ะครับ

สรุป เป็นหนังตลาดดูเอามันส์ครับ ถ้าชอบฉากแอ็คชั่นทางอากาศแบบมันส์ๆ เห็นกล้องวิ่งตามจรวดมิซซาย ถ้าชอบแนวนี้ก็คงไม่ผิดหวังครับ ( ถ้าออกแผ่นดีวีดี ผมว่าน่าจะใช้ทดสอบระบบเสียงได้เลย ) ผมให้ 8 คะแนนครับ

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
Re: Stealth
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2005, 05:57:07 PM »
อยากดู~~~

รอ DVD ....  ;D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ รักเสียง

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2005, 06:10:07 PM »
อยากดูด้วย รอ DVD เหมือนคุณ กรอบ ครับ

ออฟไลน์ eddiev200

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2005, 06:57:15 PM »
ที่ผมชอบก็คงจะเป็นระบบเสียงที่ในโรงใส่มาแบบเต็มๆ ถ้าเป็นแผ่น DVD น่าจะมี DTS นะครับ

แล้วก็แอบประทับใจเจ้า EDI เล็กๆด้วยนะ...
ตอนแรกที่ดู Trailer ในใจก็คิดว่าไอ้เครื่องบินมีชีวิตลำนี้มันต้องเลวร้ายแบบสุดๆแน่ๆ แต่ก็ไม่เท่าไหร่ครับ เพราะศัตรูจริงๆในเรื่องไม่ใช่ EDI แต่เป็นพวก........มากกว่า

ปล....หนังเรื่องนี้ดูเอามันส์จริงๆครับ

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2005, 11:52:29 AM »
 ;Dแบบนี้รอดู ดีวีดี ดีกว่า แฮะ แฮะ :D

ออฟไลน์ มิตร

• Freshy
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2005, 12:54:19 PM »
   :)ที่หาดใหญ่มีแล้วครับ ผมไปเดินดูมาเมื่อค่ำวาน แถวสาย2สาย3 แต่ยังไม่ได้หยิบขึ้มาดู มี dts และพากย์ไทยครับ ไม่แน่ใจว่าต้นฉบับมาจากไหน ภาพชัดหรือไม่ เลยไม่กล้าซื้อ ก็อย่างที่บอกแหละครับ  ไปเดินดู ครับ

ออฟไลน์ homethearterman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กันยายน, 2005, 12:19:43 AM »
มันส์ดีคับเนื้อหาไม่มากมายอะไร แต่เสียงนี่สิ ออกมาหูอื้อเลย ดูที่ major รังสิต ทำไมรู้สึกเสียงไม่ค่อยดีก็ไม่รู้เรื่องนี้ผมให้คะแน่7.5

ออฟไลน์ Pong

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 กันยายน, 2005, 08:22:03 AM »
ไปดูมาแล้วครับ เสียงซะใจวัยรุ่นอย่างผมดีแท้(ดังๆๆๆๆ)  แต่เนื้อเรื่องผมว่าไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ ขาดๆ เกินๆ ยังงัยไม่รู้
ดูไม่คิดอะไรก็หนุกดีครับ