ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยโดน กล้องถ่ายภาพของทางจราจร จับภาพตอนฝ่าไฟแดงบ้างครับ  (อ่าน 5027 ครั้ง)

ออฟไลน์ gob

พอดีเห็นมีจดหมายมาถึงผม
ไม่คิดว่าตัวเองจะเป็นคนฝ่าไฟแดง เพราะกลัวอยู่
แต่ภาพที่สงมาเป็นภาพที่เราคิดว่าไม่ฝ่า แต่เป็นช่วงไฟเขียวที่เรากำลังขับผ่านไปแบบสบายๆ
แต่พอจะขับผ่านมันก็เหลืองและแดงทันที
กล้องมันรีบทำงานมากๆเลย คือ ผมหลุดจากเส้นไปเสี้ยววินาที คือไม่เกิน 2 วิ
และความเร็วที่ส่งมาคือ 55 km/1 ชั่วโมง

ดังนั้นผมต้องทำอย่างไรกับจดหมายที่ส่งมาครับ ต้องจ่ายเงินไหม เพราะว่าเราไม่ได้ตั้งใจ ไฟมันเปลี่ยนเร็วเกินคาด
เขียวเหลืองแดง เปลี่ยนแค่เสี้ยววินาทีเช่นนั้นครับ

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
พี่ชายผมโดนไปเต็มๆ แต่เขาก็ยอมรับว่าฝ่าจริง ตอนแกนั่งรอจ่ายเงิน แกถามเหล่าเท็กซี่ที่ไปเสียพร้อมกัน ส่วนใหญ่ใบ้รับทานครับ แกว่า มีรูปเถียงไม่ออก และเขาคงไม่ให้เถียง ไม่งั้นมันคงยุ่งพิลึก... แต่อะไรๆ ก็มีคนแรกเสมอ ลองร้องเรียนดูครับ เผื่อเป็นกรณีศึกษาด้วย...แหะ แหะ

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
อ้อ เห้นพี่ชายเขาว่า ตอนกล้องมันถ่ายมันมีรูปหลายใบในช่วงนั้นรึเปล่า ถ้าพิสูจน์ได้ว่ามีรูปที่เราขับผ่านตรงนั้นมันยังเขียวอยู่ ก้น่าจะฟังขึ้นม้างครับ

ออฟไลน์ Charoen.P

เคยโดนถ่ายจับความเร็วที่ด่านทางหลวง  แค่ 113 กม./ชม. เอง คุณตำรวจบอกเร็วเกินกว่าที่กำหนด 3  กม./ชม. :nono :nono :nono

แต่โชคดีครับ วันนั้น "เมีย" เป็นคนขับ ไม่งั้นโดน 2 เด้ง (เสียค่าปรับ + เมียด่า) 2f 2f 2f 2f

ออฟไลน์ คุณหมีน้อย

• Super Star.
  • **
  • ใจสำราญ งานสำเร็จ
ใช่ครับช่วงระหว่างเปลี่ยนไฟ เขียว เหลือง แดง เร็วจริง ๆ  แต่ไม่ทราบว่าแยกนั้น ๆ มีไฟตัวเลขบอกเวลาหรือเปล่า    แต่ก็เป็นอะไรที่เราจะตัดสินใจด้วยล่ะครับ ผมว่า   มีรถหลังตามมาไหม  ถ้าเราเบรค แล้วคันหลัง (ก็เกาซิครับ) ผมอยากทราบเหมือนกันว่ากล้องทำงานอัตโนมัติ หรือว่ามีผู้คอยกดให้ทำงาน   (ช่วงที่ไฟแดง แล้วรถของเรายังวิ่งไม่พ้นเซ็นเซอร์ ผมว่าเราก็คงโดนแน่ ๆ     โดนกันมากมายครับผม  :nonono

ไม่มีที่แห่งใดจะอบอุ่นเท่าบ้านหลังแรกของเรา... !

ออฟไลน์ nopphong

ตามจริงคือต้องจ่ายครับเพราะถ้าเถียงแบบนี้แล้วยอมได้ งานนี้คงจะป่วนไม่หยุด แต่ถ้าเห็นว่าแยกไหนเหลืองและแดงเร็วเกินไป อันนี้ต้องไปร้องเรียนกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องให้ปรับปรุงในจุดนี้ทีหลังครับ แต่โดยปรกติไฟเหลืองจะทิ้งช่วงก่อนแดงเกิน 3 วินะครับ

ออฟไลน์ dekdek

ฝ่าตอนไฟเหลือง กล้องจับหรือเปล่าครับ
ข้อมูลส่วนบุคคล

http://www.htg2.net/index.php?topic=60285.0

ออฟไลน์ AMP150

บางแยกปล่อยเขียวไม่ถึง 5 วิก็มี

ออฟไลน์ gob

ของผมตอนขับไปเขียวอยู่ดีๆ พอใกล้ถึง 4 แยก มันก็เปลี่ยนแบบฉับไว เหลือง แล้วแดงทันทีครับ
จะเห็นว่าเราเกินเพียง 1-2 วินาทีเท่านั้น ความเร็ว 55 กม / ชั่วโมงครับ แบบนี้ยังไงก็เบรคไม่ทัน
ถึงเบรคก็อาจจะโดนสอยจากด้านหลัง หรือไม่ก็ไปจอดเอาตรงกลางถนนพอดีครับ
ตัวเลข บางวันก็มี บางวันก็ไม่มี แล้วแต่อารมณ์ครับ

วันนี้แถวแยกแม่งจ๋าย ตรง 3 แยก ที่ผ่านมายังสยามนิรมิต ตำรวจชอบนำหินใหญ่ๆไปวางกลางถนน
เพื่อกันรถเลี้ยวออกมา แต่ที่ไหนได้มันกลับสร้างอุบัติเหตุที่ร้ายแรงมากๆ เมื่อเช้า  Honda CR-V ก็ขับชน
แบบเต็มๆ พังยับครึ่งคัน แถมหินขนาดใหญ่แตกเป็น 2 ท่อน คุณว่าแบบนี้ใครรับผิดชอบครับ

ถ้าเปลี่ยนจากเขียวเป็นแดงไวขนาดที่บอก ผมว่าเขาทำเกินกว่าปกติม้างครับ ไม่ทราบว่ามีเจตนาอะไร เพราะเดิม การเปลี่ยนไปเขียวเป็นแดง มันจะทิ้ง 3-4 วิ อยู่นะ หรือจับมาก ได้เปอร์เซนต์หว่า.... :D

ออฟไลน์ Rabbit-Hunter

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • DIY มันย่อมต้องมีความใหม่และแตกต่าง มันก็แค่นั้น.
ผมยังไม่เคยโดนครับ เพราะอยู่ต่างจังหวัดเล็ก ๆ เมื่อประมาณต้นเดือนขับรถส่วนตัวออกจากกำแพงเพชรไปแต่งงานเพื่อนที่ ภูเก็ต และ นศรศรีธรรมราช ฝ่าด่านในกรุงเทพแถวบางบัวทอง ไปหลายด่านเหมือนกัน เพราว่าคันหลังขับตามมาอย่างเร็วมาก ถ้าไม่ตัดสินใจ ฝ่าในสภาวะนี้ คงต้องเจ็บคาไฟแดงไปแล้ว :D
ทุก ๆ งาน คือ ความสุข..

ออฟไลน์ Lockon

ไฟแดงปุ๊บเซ็นเซอร์ ทำงานปั๊บครับ

เห็นกำลังเรียกร้องกันครับ  ให้มีกล้องแบบนี้เฉพาะแยกที่มีเลขนับถอยหลัง  จะได้กะกันถูกว่าสมควรหยุดหรือไปต่อ  เพราะจากเหลืองมาแดงนี่  ไวมากครับ กดๆกันมานี่เบรกไม่ทัน  ทันก็เสี่ยงว่าข้างหลังจะเบรกทันกับเราไหม

ออฟไลน์ DIY มด

• DIY มด DIY หมด
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • Super Star.
  • ตัวจริง เสียงจริง
เท่าที่ทราบมา กล้องจะเริ่มทำงานตอนไฟเหลืองติดครับ ซี่งเข้าใจว่าเป็นจังหวะพอดีที่รถคุณ gob ขับผ่าน ซึ่งตอนมองอาจจะเห็นว่าเขียวอยู่ แต่พอรถผ่านไปสักครึ่งคัน ไฟเหลืองติด กล้องก็เลยเริ่มทำงาน งานก็เลยเข้า

กล้องจะมีอยู่หลายมุมครับ แต่ไม่รู้ว่าจะติดตรงไหนบ้าง แต่เรื่องฟ้องด้วยภาพถ่ายนี่เถียงลำบากครับ เป็นผมเองก็ต้องยอมเหมือนกันครับ นี่ก็ยังเสียวๆอยู่ เพราะเมื่อวานก็เพิ่งคาบลูกคาบดอกลักษณะเดียวกันนี้อยู่แยกนึงเหมือนกัน  ;D
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=10172.0

ออฟไลน์ gai

เอ ใครเอารถเราไปขับแล้วฝ่าไฟแดง เราก็ต้องไปเสียค่าปรับนะสิครับ

ออฟไลน์ gob

เพื่อนๆที่บริษัทบอกว่าให้ไปจ่าย เพราะหากไม่จ่ายก็ต่อทะเบียนไม่ได้
และหากเลยกำหนดก็คิดดอกอีก แถมบอกว่าติดคุกอีก

ช่วงเวลาที่ผ่านเส้นหยุดหลังจากไฟแดงคือ 1.23วินาที ความเร็วคือ 55 กม/ชั่วโมง
มี รถถึง 3 คันในเวลาดังกล่าว ที่เบรคกันไม่ทัน

เพื่อนบอกมี sprey ฉีด เพื่อหักเหแสงจากมุมกล้อง ไม่ให้สามารถเห็นทะเบียนได้อิอิ น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ siwat

ไฟแดงปุ๊บเซ็นเซอร์ ทำงานปั๊บครับ

เห็นกำลังเรียกร้องกันครับ  ให้มีกล้องแบบนี้เฉพาะแยกที่มีเลขนับถอยหลัง  จะได้กะกันถูกว่าสมควรหยุดหรือไปต่อ  เพราะจากเหลืองมาแดงนี่  ไวมากครับ กดๆกันมานี่เบรกไม่ทัน  ทันก็เสี่ยงว่าข้างหลังจะเบรกทันกับเราไหม

แถวบ้าน บางแยกก่อนที่จะติดกล้อง  เคยมีเลขนับถอยหลัง

แต่พอมีกล้องแล้ว ไม่มีเลขให้ดูครับ   :devil  :devil :devil
ข้อมูลส่วนตัวครับ  --------> http://www.htg2.net/index.php?topic=34070.0

ออฟไลน์ Aufklarung

• Superstar..
  • das Heimwerken.
สงสัยจะโดนก็วันนี้ล่ะครับ ขับตามคันอื่นมาผ่านแยกอู่ 92 พัฒนาการขาออก (ได้ยินว่ามีกล้องแน่ๆ) พอล้อผมแตะเส้นกั้น
มันเหลืองและแดงทันทีเลยครับ  :cold :cold :cold เอาแค่แตะเบรคก็อยู่กลางแยกละเลยไม่หยุด (ชาวบ้านด่าแน่ๆขวาง
กลางแยกเลย) แต่มันเหลืองและแดงตอนผมอยู่ตรงเส้นแน่ๆ  :cry2 :cry2 :cry2 จะเบรคทันยังไงล่ะอย่างนี้  :cry2 :cry2 :cry2
die Aufklärung คือ รู้แจ้ง กระจ่างแจ้ง ให้ความสว่าง (enlightenment) ครับ
อ่านว่า Auf = เอาฟ์ klär  = แคลรร และ ung = อุง (บางทีออกเสียงคล้ายๆ วุง)  เอาฟ์แคล์รอุง ครับ
และเป็นชาว :D ชมรมคนรัก หลอดหัวจุก :D ด้วย
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=30585.0

ออฟไลน์ dekdek

แถวบ้าน บางแยกก่อนที่จะติดกล้อง  เคยมีเลขนับถอยหลัง

แต่พอมีกล้องแล้ว ไม่มีเลขให้ดูครับ   :devil  :devil :devil

เห็นด้วย พี่แกเลิกนับซะงั้น
ข้อมูลส่วนบุคคล

http://www.htg2.net/index.php?topic=60285.0

ออฟไลน์ paty

ผมว่าน่าลองเข้าไป ตั้งคำถาม เวบพันทิพย์ (ห้องรัชดา)ดูนะครับ เห็นมีนายตำรวจระดับผู้ใหญ่มาตอบคำถาม แบบเป็นกันเองกลับประชาชนดีนะครับ ลองดู :secret

ออฟไลน์ หลอดหนุ่ม

• หลอดไรดีน้า
ลองอ่านดูคับตำรวจส่งมาที่อู่แท๊กซี่ผม

ออฟไลน์ หลอดหนุ่ม

• หลอดไรดีน้า
ราคา500ทุกอาการใครอยู่แยกไหนระวังเอาเองนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม, 2009, 11:43:36 AM โดย หลอดหนุ่ม »

ออฟไลน์ nopphong

??? กรุณาแจ้งกลับเมื่อโดนคนแรก  :o

ออฟไลน์ มันจู

โดนแล้วจะโดนตัดแต้มมั้ยครับเนี้ย ชักเสียว :cry2

ออฟไลน์ gob

เซ็งเลย ไม่รู้จะไปจ่ายที่ไหน เพราะเห็นมีบังคับเพียง 5 ที่
จะต้องลางานไปจ่าย เซ็งสุดๆครับ

ออฟไลน์ lowve_12

เพื่อนๆที่บริษัทบอกว่าให้ไปจ่าย เพราะหากไม่จ่ายก็ต่อทะเบียนไม่ได้
และหากเลยกำหนดก็คิดดอกอีก แถมบอกว่าติดคุกอีก

ช่วงเวลาที่ผ่านเส้นหยุดหลังจากไฟแดงคือ 1.23วินาที ความเร็วคือ 55 กม/ชั่วโมง
มี รถถึง 3 คันในเวลาดังกล่าว ที่เบรคกันไม่ทัน

เพื่อนบอกมี sprey ฉีด เพื่อหักเหแสงจากมุมกล้อง ไม่ให้สามารถเห็นทะเบียนได้อิอิ น่าสนใจครับ

ไม่อยากจะบอกเลย ว่าให้ลองไปต่อ โดยที่ไม่ต้องไปเสียค่าปรับดูซิ ผมว่าต่อทะเบียนได้ครับ ถ้าต่อได้คราวหน้าคราวหลังต้องระวังนะครับ
หากต่อไม่ได้ ก็ขออภัยในข้อมูลที่มีอยู่ในมือครับ

ขนส่ง กับ ตำรวจ คนละหน่วยงานกันครับ  เมื่อก่อนก็ ทำงานประสานกัน
แต่เดียวนี้ไม่รู้ยังประสานกันดีหรือเปล่า จุ..... อย่าเอ็ดไปนะครับ  :whistling

ออฟไลน์ Aufklarung

• Superstar..
  • das Heimwerken.
น้องแฟน 2 คน มีรถคนละคัน โดนไล่เลี่ยกันเลยครับ เพิ่งมาเมื่อกี้ 1 ใบสดๆเลย (ของผมคงอีกสักพักน่าจะมา) อันนี้โดนไฟแดง 0.37 วินาที
ท้องรถยังไม่พ้นเส้นเลย ที่ความเร็ว 39 กม/ชม.  :cold :cold :cold :cold

ปล. แยกที่พัฒนาการตรงอู่ 92 เหมือนตัวเลขจะไม่เปิดนับแล้วอ่ะ  :black_eye
die Aufklärung คือ รู้แจ้ง กระจ่างแจ้ง ให้ความสว่าง (enlightenment) ครับ
อ่านว่า Auf = เอาฟ์ klär  = แคลรร และ ung = อุง (บางทีออกเสียงคล้ายๆ วุง)  เอาฟ์แคล์รอุง ครับ
และเป็นชาว :D ชมรมคนรัก หลอดหัวจุก :D ด้วย
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=30585.0

ออฟไลน์ Setpoint

ไม่มีสเปร์อะไรทำได้หรอกครับ นอกจากขับให้เร็วกว่า 500 km/h  กล้องจะจับได้ไม่ทันเลย อิอิ  ;D ;D

ออฟไลน์ gob

ทำอย่างไรกระทู้นี่จะไปถึงตำรวจจราจรและให้ปรับแนวทางในการทำงานของกล้องใหม่ครับ

เมื่อเช้าผ่านแยกเม่งจ๋า เลี้ยวซ้ายจะไปศุนย์วัฒนธรรม มีไฟแดงตรง 3 แยก ผมขับไฟเขียวดีๆ มันก็เหลืองแบบเสี้ยววินาที แล้วก็แดงเลย
ดีนะที่คราวนี้เราอยู่ห่างๆไฟแดงไปไกลหน่อย หากใกล้ๆคงอีกรอบแน่ๆครับ เซ็งจังเลย

ในนี้ไม่มีใครเป็นตำรวจจราจรบ้างหรือครับ จะได้นำกระทู้ไปเสนอต่อผู้ใหญ่หน่อยครับ