ผู้เขียน หัวข้อ: จอ LCD ทีเป็น LED เนี่ยน่าซื้อไหมครับผม หรือว่ารอต่อไปดี  (อ่าน 18076 ครั้ง)

ออฟไลน์ GoodZman

• *
ถ้าเป็นผมนะ ถ้าเลือกได้ ผมจะเลือก LCD
LED สีมันสดเกินอะคับ

ออฟไลน์ soundwave

• *
ชอบทุกแบบ มีทุกแบบ ทั้ง plasma LED Projector ใช้งานแตกต่างกันไปตามจุดประสงค์ครับ

ออฟไลน์ SEPER

• *
เพิ่งซื้อ led lg มาครับ แจ่มมากๆ

ออฟไลน์ Timmy

• *
Re: จอ LCD ทีเป็น LED เนี่ยน่าซื้อไหมครับผม หรือว่ารอต่อไปดี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2010, 12:41:59 PM »
ลองอ่านกระทู้นี้ดูคับได้ความรู้ดีและทำให้ผมไม่อยากซื้อLEDเลย
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=1424.0

ออฟไลน์ Rode

• *
Re: จอ LCD ทีเป็น LED เนี่ยน่าซื้อไหมครับผม หรือว่ารอต่อไปดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 2010, 09:40:30 AM »
ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับ :headphone :secret
 เทคโนโลยี รอไม่ไหวยุคนี้ รอไม่ไหวจริงๆ ครับมาไวไปไว  :D

ออฟไลน์ peerentino

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2010, 05:06:40 PM »
แสบตาครับ

ออฟไลน์ Otis

ซื้อได้แล้วมั้งครับ ผมถอยมาแล้ว 55C6200 ราคา 46500 ซื้อมาเมื่อต้นเดือน งาน Power Mall มี Sale เค้าหาใบเสร็จ คนซื้อของ 60000 แล้วไม่แลกซื้อทำให้ผมได้ทีวี ราคาเปิด 56990 ผ่าน SCB ได้เงินคืน 12 + 1 % บัตรกำนันห้าง 2200 ราคากลมๆคือ 46500 กับ ทีวี 55 นิ้ว แทบจะพอๆกับ AMP เลยนะครับ ตอนนี้อาจจะไมได้ราคาเท่าผม แต่ก็ไม่ต่างมากเท่าไร่ครับ น่าจะ แพงกว่านี้นิดนึง

ออฟไลน์ MAXZZ

• *
เป็นผมรอครับ ในราคาเกือบเท่าๆกัน LCD ให้อะไรๆใด้มากกว่า LED ครับ เเต่ถ้าเป็น OLED ก็ว่าไปอย่าง ...เเต่ราคามัน(แพง)คุณรับใด้รึป่าวละ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Super Star.
  • **
ใครอยากได้ TV ตอนนี้มีรายการโละของที่เมืองทองธานีครับ ถึงวันที่6 นี้ ถ้าจำไม่ผิดครับ

ออฟไลน์ Eak842

• *
ผมว่าตอนนี้ก็ไม่แพงแล้วนะครับ ผมซื้อ ss led 46c6200 46,000 เอง

ออฟไลน์ seabuff

• Freshy
ไม่จบไม่สิ้นครับ อยากเล่นวันนี้ซื้อวันนี้และมีความสุขกับวันนี้เถอะครับ

• **
ตอนนี้กระแส 3 D มาแล้ว ทั้ง LG SS PANA  และ BD 3 D ก็มา ถ้าจุดติดนี่ เป็นที่นิยมกันทั่วโลกได้สำเร็จ เร็ว ๆ นี้ ราคา TV 2 D ธรรมดา จะไหลพรวดลงมาเยอะมาก ๆ

ออฟไลน์ Ment

• *
ผมว่าเดี๋ยวก่อนบอลโลกมันต้องแข่งกันลดแยะอีกแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Pooh Bear

• *
LED SS ครับ ชัว

ใช่ครับ ซื้อก่อน ก็ได้ดูก่อน ซื้อทีหลังก็ดูทีหลัง ราคาย่อมถูกกว่า d_d

ออฟไลน์ josemuliho

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2010, 04:09:49 PM »
ถ้าในแง่ราคายังแพงมากครับ เนื่องจากเป็นเทคโนโลยีที่เปิดตัวใหม่ แต่ถ้าไ่ม่เกี่ยงด้านราคาก็เล่นได้ครับ  :bye1

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2010, 09:25:16 AM »
ตอนนี้ใช้ LED ซัมซุงอยู่ครับ ตอนแรกก็ทำใจนะครับ เพราะราคาแพงมากๆๆๆ แต่ซื้อมาแล้วตัดกะงวลไปเลยครับ รายละเอียดภาพสูงกว่า Plasma 100% ผมไม่ดูโทรทัศน์นะ ดูหนัง HI-DEF อย่างเดียว สิ่งที่ผมพบก็คือ มันให้มากกว่าความเป็น LED BACK LIGHT ครับ การเคลื่อนไหว ความสมู้ท เฉดสี และ มิติ ผมกล้าเอาคอนเสิร์ตต่อคอนเสิร์ตมาเทียบได้เลยครับ สีดำ ดำได้สนิท เทียบเท่าของสีดำของตัวทีวีเองเลย ยิ่งเปิดฟังก์ชั่น 100Hz Motion ยิ่งสัมผัสได้ทันทีเลยว่ากราฟฟิกแทบจะกระเด็นหลุดออกมานอกจอครับ ผมเคยเล่นเกม HITMAN ในเวอร์ชั่น 3 มิติ พอลองเอามาดูหนัง HITMAN HI-DEF ดูรู้ได้เลยว่า การถ่ายภาพเลียนแบบเกมได้ 100% เลยครับ
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445

ออฟไลน์ HANAKAAA

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2010, 09:14:52 AM »
เป็นธรรมดาครับ ซื้อก่อนได้ดูก่อน แต่ต้องแลกกับของแพงหน่อย

ออฟไลน์ hideflism

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์, 2010, 10:09:41 PM »
ผมก็รอครับ (ไม่มีงบ ไม่อยากรอก็ไม่ได้  :cry2)

• **
รออีก 2-3 เดือนค่อยซื้อดีกว่า

คุณจะ SAVE เงินได้อีกหลายพันเลยทีเดียว  Y]

mastertape

• บุคคลทั่วไป
รออีก 2-3 เดือนค่อยซื้อดีกว่า

ออฟไลน์ aouzaa

ช่วงนี้ไม่ว่าจะถอย LCD หรือ LED ต้องทามจัย  :-X อย่างเดียว
เพราะถอยวันนี้.....อีก 2-3 เดือน ราคาก็จะรูดลงเรื่อยๆ ครับ

แต่ก็นั่นแหล่ะ...ไม่ถอยก็ไม่ได้ดู

:kicking :kicking :kicking

• **
ง่ะ  งั้นตอนนี้LCDก็ไม่น่าสนใจแล้วซิ โดนโล๊ะออกมาก่อนLEDอีก  รอๆๆๆรอมันออกใหม่ รอมันลดราคาลงมาอีก คงได้แต่รออ่ะ ไม่ได้ซื้อซักที  :victory

ถ้าอยากจะซื้อใช้ ก็ซื้อได้เลยครับ ซื้อก่อนก็ได้ดูก่อน ได้เห็นภาพสวยก่อน

LED TV SS 32 นิ้ว ราคาตั้ง 39900 บาท เดือน กันยายน 32900 บาท เดือนตุลาคม 27900 บาท ซื้อเดือน พย. 24900 บาท เห็นว่าเร็ว ๆ นี้ อยู่ประมาณ 2 ต้น ๆ

ที่บ้านญาติซื้อ LG 47 นิ้ว เดือน พค. ออกมาใหม่ ๆ เลย ลด+แถมเพียบ ราคาตั้ง 52900
ซื้อได้ 4 ต้น ๆ  เดือน พย. นี้ ยังไม่ต่อเลยเหลือ 3 ต้น ๆ ยังไม่กล้าบอกญาติเลย มันลงเร็วจริง ๆ และที่สำคัญมีออกมาใหม่ ใหม่กว่า แต่ราคาถูกกว่าอีก งานนี้เลยไม่รู้จะอธิบายให้่ญาติฟังยังไง  :cry2

ออฟไลน์ watnao

• หมดงบแล้วครับ
ง่ะ  งั้นตอนนี้LCDก็ไม่น่าสนใจแล้วซิ โดนโล๊ะออกมาก่อนLEDอีก  รอๆๆๆรอมันออกใหม่ รอมันลดราคาลงมาอีก คงได้แต่รออ่ะ ไม่ได้ซื้อซักที  :victory

• **
ให้รอครับ พวก LED นี่ ปีหน้ามากันเพียบ ราคาลงมาแน่นอน เพราะมี ของใหม่กว่าคือ RGB LED ที่กำลังจะรอแจ้งเกิดอยู่ จะมีความคมชัดและความดำ ดีใกล้เคียง Plasma พวกทำ TV ทั้งหลายตอนนี้
กำลังเตรียมจะโละ พวก CCFL ในต้นปีหน้า และเชื่อว่า LED กำลังจะถูกโละ ต่อไป

ออฟไลน์ aouzaa

LED ความคมชัดเหนือกว่า LCD

แต่ราคาก็แรงมากๆ เหมือนกัน

:giveup

ออฟไลน์ yos_iambox

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 2009, 02:07:59 AM »
อยู่ที่การใช้งาน ผมเน้นดู UBC ดาวเทียม ต่อผ่าน HTPC ที่บ้านใช้พสาม่า หมดเลยสามเครื่องไม่มี lcd เลย

ออฟไลน์ DevTon+

• *
ตอนนี้ยังไม่ใช่ LED แท้ครับ

จอ OLED น่าเล่นกว่า

ออฟไลน์ bearmee

• *
LED backlit  ก้อเพียงพอแล้วครับเพียงแต่ต้องเป็น Local Dimming เท่านั้น

ออฟไลน์ xenix

• http://www.xenix-av.com
LED มันเป็นเฉพาะ backlight นะครับ ไม่ได้เป็นจอ LED แท้ๆ

The term LED TV is controversial and currently a war of words and advertisements is ongoing between Samsung and its competitors. The competitors' complaint is that the display is not comprised of 100% LEDs and so should not be called LED TV.

http://en.wikipedia.org/wiki/LED_TV

ออฟไลน์ Boom

• *
LCD กับ LED ต่างกันอย่างไรครับ?

ออฟไลน์ Ta_VIP

• *
SS เอาเข้ามาแล้วใช่ป่าวคับ  :secret

ออฟไลน์ modpark

• *
รอครับแพงสุดๆ

ออฟไลน์ tony147

• *
ปัจจุบันใช้อยู่เป็น Sharp 46A83 ครับผมอยากได้ จอ LED เหมือนกันแต่ราคาก็สูงเหลือเกิน รอต่อไปดีไหมครับ หรือว่าไงดีครับ แล้วยี่ห้อไหนดีๆครับผม ที่เป็นจอ LED เนี่ย

แนะนำด้วยครับผม