ผู้เขียน หัวข้อ: Accuris Subwoofer ในงาน What HiFi? Sales 09  (อ่าน 1484 ครั้ง)

ออฟไลน์ IAV

Accuris Subwoofer ในงาน What HiFi? Sales 09
« เมื่อ: 28 มีนาคม, 2009, 07:42:39 AM »
เรียน ท่านสมาชิก HTG2

สืบเนื่องมาจากมีหลายท่านได้โทรมาสอบถามผมเกี่ยวกับ Sub Accuris ว่าได้ไปแสดงในงาน What HiFi? Sales 09 หรือป่าว?

จริงๆ ได้นำไปแสดงอยู่ในห้องของ Save Audio ที่โชว์ lens Anamorphic ของ Dr. Nop ครับ

ลองแวะไปสัมผัสดูตัวจริงๆ ได้ครับ แต่อาจจะมืด หน่อยเพราะ โชว์ Projector Pana AE3000 + Lens Anamorphic อยู่เลยเปิดสว่างมากไม่ได้ครับ

แต่อย่าไปคาดหวังกับเสียง Sub มากนะครับ เพราะเปิดให้เสียง Sub มาเต็มๆ ไม่ได้เลยครับ เนื่องจากโครงสร้างห้องที่โรงแรมนี้รับไม่ไหวครับ โดยเฉพาะฝ้าเพดาน แทบถล่มครับ

ผมว่าลองเน้นไปดูน้ำหนัก โครงสร้างตู้ งานพ่นสี ดีกว่าครับ สำหรับเสียง ผมว่าหลังงานลองแวะมาฟังที่ห้องฟังที่ IAV ดีกว่าครับ จะได้ฟังแบบเต็มๆ เลยครับ ดีกว่ากัน 300% ครับ

ขอเสริมนิดนึงครับ สำหรับระบบภาพครับ เท่าที่ผมได้ลองสัมผัสดู Pana AE3000 ดู ผมว่าเป็น Projector ม้านอกสายตาจริงๆ ครับ ถ้านำ factor เรื่องราคาเข้ามาพิจารณาด้วย ผมว่าภาพที่ได้ออกมา กับราคาเหมาะสมดีครับ สำหรับราคาที่ประมาณ 115,000 บาท ก้อน่าจะเป็นอีกตัวเลือกที่น่ำจับตามอง สำหรับท่านที่มีงบประมาณ ไม่ถึง 150,000 บาท ครับ  ;D

แล้วยิ่งนำมาบวกกับ lens Anamorphic ของ Dr Nop ด้วยทำให้น่าดูขึ้นอีกเยอะ เลยครับ ผมว่าน่าแวะไปดูเป็นประสบการณ์ครับ  :victory

Ko
IAV

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
Re: Accuris Subwoofer ในงาน What HiFi? Sales 09
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มีนาคม, 2009, 10:36:44 AM »

ภาพสวย ซับตู้ใหญ่กว่าที่คิดครับ เสียงแน่นมาก ถึงแม้จะเปิดได้ไม่ดังเท่าไหร่แต่รู้สึกได้ครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: Accuris Subwoofer ในงาน What HiFi? Sales 09
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2009, 06:21:19 PM »
เสียงนะผมให้  ระดับ5 ดาวเลย  เบสแบบนี้แหละท่าน ที่ชาติต้องการใครงบพอ  ซื้อได้เลยครับ O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน, 2009, 03:06:29 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ supasita

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม, 2009, 11:53:42 PM »
ขนาดเปิดไม่ได้มากนะเนี่ย
ฟังแล้วทำเอาผมเลิกดูหนังที่บ้านไปหลายวันเลย
Accuris เอ๋ย   .....ซักวันแกต้องเป็นของฉาน.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม, 2009, 11:57:28 PM โดย supasita »