ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเกี่ยวกับ plasma tv ยี่ห้อ Panasonic  (อ่าน 10502 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio1nut

Re: คำถามเกี่ยวกับ plasma tv ยี่ห้อ Panasonic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2009, 07:40:43 PM »
New Panasonic Plasma series coming out.  The model u mentioned is just becoming old model.  This Friday Panasonic will introduced newer plasma in Central World.

ออฟไลน์ -Tui-

• *
Re: คำถามเกี่ยวกับ plasma tv ยี่ห้อ Panasonic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน, 2009, 01:05:21 AM »
ลองเข้าเว็บไทยดีวีดีดอทเน็ตครับ แล้วหัวข้อซื้อขาย เห็นมีร้านลงขายอยู่

ออฟไลน์ kongky

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2009, 05:28:00 PM »
ผมใช้อยู่ดูubcได้ภาพที่ดีมากเปนธรรมชาติกว่าlcd :ซื้อมาได้เดือนแล้ว จากร้านแถวรามมอินทรา ลองสอบถามดูครับน่าจะมี 25k ปลายๆ เรื่องservice ไม่น่าจะมีปัญหานะครับbrandนี้

ออฟไลน์ Brabus9999

• Freshy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 เมษายน, 2009, 04:49:15 PM »
ยังไม่มีใครตอบเลย  :'(
ผมรบกวนขอคำแนเะนำเฉพาะข้อที่ 3 ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Brabus9999

• Freshy
คำถามเกี่ยวกับ plasma tv ยี่ห้อ Panasonic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม, 2009, 08:14:39 AM »
สวัสดีพีๆ และเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ผมกำลังจะซื้อ Panasonic 42PV8MT ให้แฟนดู DVD:UBC / 50%:50% เนื่องจากผมเองก็ใช้ 42PV70MT และค่อนข้างพอใจในคุณภาพของภาพ (ผมใช้ดู DVD:UBC / 75%:25%) แต่ผมได้ข่าวมาว่าศูนย์บริการของ Panasonic จะถูกปิดไปพร้อมๆ กับโรงงานผลิตของเขา จึงเริ่มไม่มั่นใจว่าควรซื้ออยู่หรือไม่ (ใจจริงผมไม่คิดว่าจะปิดเพราะเขายังมีลูกค้าอีกมากที่ยังใช้ผลิตภัณฑ์ของเขาอยู่ แต่ better safe than sorry จึงขอปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ก่อนดีกว่า) คำถามของผม คือ

1) Panasonic Service Center จะถูกปิดพร้อมๆ กับโรงานผลิตหรือไม่ … เขาจะให้บริการต่อไปอีกนานแค่ใหน … อะไหล่สำหรับ plasma tv จะมีอีกนานแค่ใหน?
2) คุณภาพของภาพของ 42PV8MT เทียบกับ 42” plasma tv ยี่ห้อ Samsung และ LG เป็นอย่างไรบ้างครับ? (เท่าที่อ่านข้อมูลมาเข้าใจว่า Panasonic มี PQ เหนือกว่าแต่อยากได้ความคิดเห็นจาก htg2 ด้วยครับ)
3) ผมรบกวนขอคำแนะนำเรื่องร้านที่สามารถซื้อ 42PV8MT ด้วยครับ (หลายๆ ร้านไม่มีของ)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆ คำตอบครับ
กฤษณ์