ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นเพลงพระราชนิพนธ์โดย Chesky หาได้ที่ไหน  (อ่าน 2159 ครั้ง)

ออฟไลน์ redbook

วันก่อนได้ไปฟังเพลงที่บ้านเพื่อน เล่นแผ่นเพลงพระราชนิพนธ์โดย Chesky ทำโดย K.S. World เมื่อ 10 ปีแล้ว เล่นได้เพราะมาก ที่ K.S. Song Group มีอีกอัลบั้มนึงโดย dmpgroup เสียงดีเหมือนกันโดยเฉพาะแผ่นทอง 24K เนียนมั่กๆ แต่อยากได้แผ่นของ Chesky จะหาได้ที่ไหนคับ

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Total likes: 0
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
Re: แผ่นเพลงพระราชนิพนธ์โดย Chesky หาได้ที่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2005, 10:24:00 PM »
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

Re: แผ่นเพลงพระราชนิพนธ์โดย Chesky หาได้ที่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2005, 11:33:48 PM »
ใช่คับ ขอบคุณมั่กๆ จะลองติดต่อดู  :)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Total likes: 0
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2005, 11:37:51 PM »
ไม่เป็นไรคับ ได้มาแล้วมา review ให้ฟังหน่อยนะครับ เล็งไว้นานแล้ว แต่ไม่กล้าซื้อสักทีนะครับ  :-[
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Pong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2005, 08:12:45 AM »
เห็นที่ Planet Laser พระราม 3 คับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2005, 10:09:54 AM »
ไม่เป็นไรคับ ได้มาแล้วมา review ให้ฟังหน่อยนะครับ เล็งไว้นานแล้ว แต่ไม่กล้าซื้อสักทีนะครับ� :-[

ถ้าชอบแจ๊สและเสียงแซ็ก ซื้อได้เลยคับ เป็นเพลงที่เราคุ้นหูและชอบกันอยู่แล้ว นักดนตรีก็ชั้นนำ อัดมาดีอีก เพลงทองเสียงดีกว่าแผ่นธรรมดาชัดเจน ถ้าเครื่องเล่นเสียงรีดเสียงมาได้หมดคับ :)  แนะนำคับ คงจะเป็นแผ่นที่ฟังบ่อยๆสบายๆ