ผู้เขียน หัวข้อ: ชุด Home Theater ที่ผมใช้อยู่ครับ  (อ่าน 1957052 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
Re: ชุด Home Theater ที่ผมใช้อยู่ครับ
« ตอบกลับ #12900 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 12:31:15 PM »
เสี่ยตั้งไข่    ลุยเลย  วิตามิน m  ของเสีย   unlimit     ลุยตามพี่เขาเลยอ่ะคับ  ว่าแต่ว่าจะลุยซื้อสินค้า ก็ ดู เจ้าของสินค้าที่ซื้อหน่อยน่ะคับ ว่ารับผิดชอบหรือป่าว    ซื้อยี่หุ้อเดียวกับพี่ใหญ่น่ะ ดีที่สุด    โบราณว่า เดินตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัดตูด   แต่เดินตามหลังพี่ใหญ่เงินหมดตูด  อิ อิ

ขอบคุณครับพี่อูฐ แต่ไม่ต้องกลัวครับ ผมยังไม่ทันเริ่มเดินตามหลังพี่ใหญ่ เงินก็ไม่มีให้หมดตูดอยู่แล้วครับ :D :D :D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
Re: ชุด Home Theater ที่ผมใช้อยู่ครับ
« ตอบกลับ #12901 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 05:10:03 PM »
เสี่ยตั้งไข่    ลุยเลย  วิตามิน m  ของเสีย   unlimit     ลุยตามพี่เขาเลยอ่ะคับ  ว่าแต่ว่าจะลุยซื้อสินค้า ก็ ดู เจ้าของสินค้าที่ซื้อหน่อยน่ะคับ ว่ารับผิดชอบหรือป่าว    ซื้อยี่หุ้อเดียวกับพี่ใหญ่น่ะ ดีที่สุด    โบราณว่า เดินตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัดตูด   แต่เดินตามหลังพี่ใหญ่เงินหมดตูด  อิ อิ

ขอบคุณครับพี่อูฐ แต่ไม่ต้องกลัวครับ ผมยังไม่ทันเริ่มเดินตามหลังพี่ใหญ่ เงินก็ไม่มีให้หมดตูดอยู่แล้วครับ :D :D :D

คุณตั้งใข่ยังเหลือๆ สบายๆครับ 55 :headphone :headphone

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #12902 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2013, 06:11:59 PM »
พี่ใหญ่ครับขอถามหน่อย เห็นพี่มีความรู้ทางด้านศิลปินต่างชาติเยอะ
วง westlife  เมื่อก่อนมี 5 คน  ตอนหลังเหลือ 4 คน 
อีกคนหายไปไหนครับ
ขอบคุณครับ
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ ขุนดง

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #12903 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2013, 08:51:15 PM »

แวะมาเยี่ยมห้องพี่ใหญ่ครับ  ไม่ได้เข้ามาชมซะนาน มีอะไรๆ เต็มห้องไปหมดเลย  :-\

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #12904 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 09:14:09 AM »

แวะมาเยี่ยมห้องพี่ใหญ่ครับ  ไม่ได้เข้ามาชมซะนาน มีอะไรๆ เต็มห้องไปหมดเลย  :-\

ใช่ครับท่านขุน เต็มจนรกรุงรังเลยล่ะทีนี้ เวอร์มากจริงๆ ครับ :'(

« ตอบกลับ #12905 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 09:47:58 AM »
พี่ใหญ่ครับขอถามหน่อย เห็นพี่มีความรู้ทางด้านศิลปินต่างชาติเยอะ
วง westlife  เมื่อก่อนมี 5 คน  ตอนหลังเหลือ 4 คน 
ขอบคุณครับ
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ. แต่คนที่พูดถึงน่ะใช่Brian McFadden เปล่า?
ถ้าใช่จำได้ว่าออกไปร้องเพลงเดี่ยวอยู่กับสังกัดuniversal ที่ดอสเตรเลียนะครับ แล้วเคยเห็นเป็นcommentator ใน Australian got talents อยู่ในทรูวิชั่นด้วยนะครับ ใช่ไหมอ่ะ
แต่ได้ข่าวว่าเป็นพวกโฮโม. ด้วยนะ เมียเป็นนางแบบออสซี่ สวยมาก รู้แค่นี้ล่ะ อ้อเห็นในนิตยสารrolling stones USA ลงว่าปีนี้จะมี McFadden. นี่ไปร่วมทัวร์คอนเสิร์ตกับ Ronald Keating. ที่อังกฤษด้วยครับ

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #12906 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 10:37:10 AM »
ขอบคุณครับ
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ. แต่คนที่พูดถึงน่ะใช่Brian McFadden เปล่า?
ถ้าใช่จำได้ว่าออกไปร้องเพลงเดี่ยวอยู่กับสังกัดuniversal ที่ดอสเตรเลียนะครับ แล้วเคยเห็นเป็นcommentator ใน Australian got talents อยู่ในทรูวิชั่นด้วยนะครับ ใช่ไหมอ่ะ
แต่ได้ข่าวว่าเป็นพวกโฮโม. ด้วยนะ เมียเป็นนางแบบออสซี่ สวยมาก รู้แค่นี้ล่ะ อ้อเห็นในนิตยสารrolling stones USA ลงว่าปีนี้จะมี McFadden. นี่ไปร่วมทัวร์คอนเสิร์ตกับ Ronald Keating. ที่อังกฤษด้วยครับ

thanks ;D
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

• *
« ตอบกลับ #12907 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2013, 01:47:20 PM »

ใช่ครับท่านขุน เต็มจนรกรุงรังเลยล่ะทีนี้ เวอร์มากจริงๆ ครับ :'(

สำหรับห้องพี่ใหญ่ ไม่กล้าใช้คำว่ารกหรอกครับ ฮ่า  :yahoo
ปรับ ครม.รอบนี้ ถ้าคนสนิทพี่ใหญ่มานั่ง ทส. อย่าลืมน้องขุนนะ อิ อิ  :secret

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #12908 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2013, 01:57:10 PM »
โธ่  ท่านขุน  สส  เลย    คนนี้ ผมรู้จักเป็นอย่างดีเลย .     

แต่เขาไม่รู้จักผมอ่ะ  อิอิ

« ตอบกลับ #12909 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2013, 01:56:29 PM »

สำหรับห้องพี่ใหญ่ ไม่กล้าใช้คำว่ารกหรอกครับ ฮ่า  :yahoo
ปรับ ครม.รอบนี้ ถ้าคนสนิทพี่ใหญ่มานั่ง ทส. อย่าลืมน้องขุนนะ อิ อิ  :secret

ยินดีครับน้อง

ออฟไลน์ Santa

• Super Star.
  • **
  • I'm a Baby Bull
« ตอบกลับ #12910 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2013, 01:55:50 AM »
เอามายั่วครับ อิอิ

Please visit our new website

www.LinnThailand.com

• *
« ตอบกลับ #12911 เมื่อ: 06 เมษายน, 2013, 11:08:01 PM »

จะมีเส้น ก็คราวนี้หล่ะ  c)

« ตอบกลับ #12912 เมื่อ: 27 พฤษภาคม, 2013, 07:51:25 AM »
กลับมาแล้วครับ หายจากกระทู้และเวปHTG ไปหลายเดือนงานประจำยุ่งเหยิงต้องลงไปแก้ปัญหาเยอะมากอีกทั้งต้องเดินทางไปประชุมต่างประเทศบ่อยรวมไปถึงห้องht ของตัวเองถูกปิดตามเอาพลาสติกกะผ้ามาคลุมเครื่องเล่นทุกสิ่งอย่างในห้องไว้หมด เพราะกำลังทำห้องพระที่อยู่ด้านหลังห้อง ht. ของผมให้กับท่าน ผบสูงสุดของผมใหม่หมด เลยกลัวขี้ฝุ่นและฝุ่นละอองจากการปรับปรุงห้องพระมันจะฟุ้งกระจายมาโดนเข้า ช่วงนี้เลยไม่ได้ดูหนัง ฟังเพลงในห้องนี้เลย ช่วงตี้เลยดูหนังฟังเพลงแบบง่ายๆในห้องนอนเท่านั้นครับ อีก1 เดือนห้องพระคงเสร็จก็จะเปิดผ้าคลุมห้อง ht. ของผมใหม่แล้วคงมีการปรับปรุงอั๊พเกรดชุดเครื่องเสียงของผมใหม่บางรายการครับ แล้วจะลงร๔ปให้ดูต่อไปนะครับ :bye1

ออฟไลน์ akeshipping

• *
« ตอบกลับ #12913 เมื่อ: 27 พฤษภาคม, 2013, 09:29:10 AM »
รอชมครับพี่
ช่วงนี้ผมเองก็ยุ่งๆ ไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดูชุดในห้องโฮมที่บ้านเลยครับ
ดูแต่ IPTV ละครของคุณไนซ์ในห้องนอนนะครับ ติดละครเรื่อง " แรงเงา " อยู่ ;D ;D ;D ;D
ชุดเต็มจะได้ดูก็เฉพาะวันอาทิตย์ ครั้งละเรื่องก็เก่งแล้วครับ

« ตอบกลับ #12914 เมื่อ: 27 พฤษภาคม, 2013, 06:45:17 PM »
รอชมครับพี่
ช่วงนี้ผมเองก็ยุ่งๆ ไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปดูชุดในห้องโฮมที่บ้านเลยครับ
ดูแต่ IPTV ละครของคุณไนซ์ในห้องนอนนะครับ ติดละครเรื่อง " แรงเงา " อยู่ ;D ;D ;D ;D
ชุดเต็มจะได้ดูก็เฉพาะวันอาทิตย์ ครั้งละเรื่องก็เก่งแล้วครับ

จริงด้วยคุณเอกฯ ช่วงนี้ติดดูซีรี่ยส์ไฮเดฟจากเครื่องดูนเหมือนกัน.  O0

ออฟไลน์ b3344

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #12915 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 2013, 04:34:56 AM »
 555 ผมก็ติดเหมือนกันครับพี่.      ดูแบบสวาางคาตาทุกวัน อิอิ

Dexter
Walking dead
Pacific
Grim
Hero
Ncis
Warehouse
อีกหลายเรื่อง
.... จำไม่ได้

และหนังจีนทั้งแปดเรื่อง น่าจะมีหนังจีนชุดเยอะๆหน่อย อิอิ

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #12916 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 2013, 04:53:13 PM »
ผมก็ใช้ดูเหมือนกันครับ แต่ส่วนมากเป็นช่องทีวีปกติ กับพวกสารคดี ข่าว Hidef ดีครับตอนนี้ใช้แทนเครื่องรับดาวเทียมเลย
 O0

« ตอบกลับ #12917 เมื่อ: 02 มิถุนายน, 2013, 09:05:39 PM »
555 ผมก็ติดเหมือนกันครับพี่.      ดูแบบสวาางคาตาทุกวัน อิอิ

Dexter
Walking dead
Pacific
Grim
Hero
Ncis
Warehouse
อีกหลายเรื่อง
.... จำไม่ได้

และหนังจีนทั้งแปดเรื่อง น่าจะมีหนังจีนชุดเยอะๆหน่อย อิอิ
O0

« ตอบกลับ #12918 เมื่อ: 02 มิถุนายน, 2013, 09:06:24 PM »
ผมก็ใช้ดูเหมือนกันครับ แต่ส่วนมากเป็นช่องทีวีปกติ กับพวกสารคดี ข่าว Hidef ดีครับตอนนี้ใช้แทนเครื่องรับดาวเทียมเลย
 O0
ครับคุณหมอลืมกล่องทรูได้เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #12919 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2013, 02:41:41 AM »

เขาจะปรับกันแล้ว พี่ใหญ่   :drive1

« ตอบกลับ #12920 เมื่อ: 03 กรกฎาคม, 2013, 04:32:29 PM »

คุณวิเชษฐ์ เกษมทองศรีมาดู ทส. รู้จักไหมท่านขุนฯ

เขาจะปรับกันแล้ว พี่ใหญ่   :drive1

• *
« ตอบกลับ #12921 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2013, 10:47:08 PM »

คุณวิเชษฐ์ เกษมทองศรีมาดู ทส. รู้จักไหมท่านขุนฯ

ผมรู้จักท่านดีครับ  แต่ท่านไม่รู้จักผมหรอก ฮา!  :drunk

ช่วงนี้สมาชิกอาวุโสหายกันหมดเลย  ไปทำอะไรกันน๊า! พี่ใหญ่

« ตอบกลับ #12922 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์, 2014, 11:21:53 PM »
วันนี้ดีใจมากได้ไปเยี่ยมเยือนห้อง home theater ถึงสองห้อง
ห้องแรกเป็นห้องพี่ชวิน ได้ไปนั่งฟังทั้ง 2 แชลแนล กับดูหนังนิดหน่อย อ้าวใครไม่เคยเห็นห้องพี่ชวินบ้างยกมือขึ้น

กับรถเวสป้าคันสวยของพี่เขา

หลังจากนั้นก็รีบไปต่อห้องพี่วิรุฬ ห้องในตำนานอีกห้องหนึ่ง ที่ใครๆก็อยากไปสัมผัส ยิ่งพี่วิรุฬได้ให้โอกาสไปปรับให้ด้วยแล้วถือว่าเป็นเกียรติอย่างสูงครับ System ระดับนี้ calibratorย่อมอยากจะ set up อยู่แล้วเพราะอยากรู้ว่าเสียงจากอุปกรณ์ที่อยู่ในระดับแนวหน้ามันจะสุดยอดขนาดไหน

อุปกรณ์แต่ละตัวคงไม่ต้องพูดว่าสุดๆอย่างไร

นั่ง initial evalution สักพัก เลยได้เวลาเริ่ม setup สิ่งแรกที่ต้องทำคือเก็บเจ้าถิ่นออกก่อน

พี่กบ วง Taxi เตรียมขาไมค์พร้อมออกคอนเสร์ตละครับ

ปัญหาหนักของห้องนี้คือ จะทำอย่างไรในการขยับลำโพงตัวละกว่าสองร้อยโล

หลังจากนั้นก็เริ่ม Set up แต่หลังจากนี้ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้เพราะกล้องเสีย เสียก่อน ข้าวเที่ยงพี่วิรุฬจัดทั้งข้าวเหนียวไก่ย่าง ลาบ น้ำตกมาพร้อม ขอบคุณครับสำหรับมื้อที่แสนอร่อยครับ ผมได้ใช้เวลาเซตชุดนี้กว่าหกชั่วโมงเพราะอุปกรณ์แต่ละตัวหนักๆทั้งนั้น และด้วยความไม่คุ้นเคยกับ Pre ของ Mcintosh ดีว่ามีสมาชิกเยอะหน่อยช่วยกันทั้งพี่ประยูร คุณนัท พี่ชวิน พี่หมออิ๊ด และพี่อีกหลายท่าน หลังปรับเสร็จต้องบอกว่าเสียงเปลี่ยนไปเยอะครับ เหมือนกลับจากซ้ายไปขวาเลยครับ เพราะว่าก่อนปรับสายลำโพงสลับกัน 555 เสียงโอบล้อมดีมากตามมาตรฐาน เสียงความถี่ต่ำ Dynamic ดี เบสแน่น คม นิ่งสนิท คงเป็นเพราะห้องที่แน่นหนาและคำนวณขนาดห้องมาอย่างดี จำได้ตอนกลับพี่ชวินได้แต่พูดว่าเสียงปืนจากลำโพง Magico มันยังก้องติดอยู่ที่หูผมอยู่เลย เรียกได้ว่าไม่เสียชื่อลำโพงระดับนี้ ลองไปลองมามันเกินไปหน่อย sub JL ขอบโฟมแตก เลยทำให้การลองต้องหยุดลง แต่รับรองไม่ว่าซ่อมลำโพงSubกลับมาวางที่เดิม หรือได้ลำโพงSub ใหม่เสียงคงต้องสุดยอดแน่นอนเพราะพื้นฐานห้องดีมากครับ
ท้ายนี้ต้องขอบคุณพี่วิรุฬมากครับที่ให้โอกาสได้ไปสัมผัสชุดระดับreference นี้
หมอเอก
 c) c) c) c) c)

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #12923 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2014, 07:11:53 PM »
 :clap :clap :clap   O0

« ตอบกลับ #12924 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2014, 11:00:01 AM »
กราบสวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆสมาชิกเวปHTG2.NET ทุกท่านครับ
ก่อนอื่นต้องกราบขอโทษสมาชิกทุกท่านที่ผมหายหน้าหายตาไปจากวงการและเวปเกือบปี ด้วยภาระกิจหน้าที่การงานที่ต้องรับผิดชอบโครงการขนาดใหญ่ที่สำคัญของภาครัฐจำนวนหลายโครงการประกอบกับผมเข้าเป็นนักเรียน(โข่ง) ของสถาบัน วปอ.หลักสูตรสูงสุดของประเทศในปีการศึกษาปัจจุบันเข้าอีกยิ่งทำให้เวลาส่วนตัวของผมเหลือน้อยนิด. ขนาดห้องHT ของผมที่ทำไว้ใหม่ตั้งแตต้นปีก่อนอยุ่อย่างไรก็อยู่อย่างนั้นตัวอุปกรณ์หลักยังเป็นตัวเดิมทั้งหมดไม่มีการเลี่ยนแปลงใดๆเลยครับ มีเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยเฉพาะสายสัญญาณที่เดิมใช้ของStealth Sakra ทั้งชุดเดิมเสียงรายละเอียดดีมากระยิบระยับดียิ่งนั้น พอมาใช้ทั้งระบบแล้วกลายเป็นให้รายละเอียดมากเกินไปจนบดบังคุณภาพเสียงเบสของลำโพงMagico q5 หายไปเยอะมาก เลยเอาสายสัญญาณของ MIT oracle matrix max HD รุ่นท๊อปมาลองผสมกับิstealth sakra ดู เลยเกิดเรื่อองถอดสายMIT ไม่ออก  อิอิ เลยเช่นสายผสมระหว่างstealth กับ MIT ได้เสียงที่นุ่มนวลแฟงด้วยพลังแต่ยังคงไว้ซึ่งรายละเอียด
แต่ช่วงที่ผ่านมาฟังเพลงจากเครื่องเล่นแผ่นดำในห้องนี้มากกว่าดูหนังส่วนใหญ่ดูหนังผ่านตัวDune HD ในห้องนอนกับจอSamsung 55 เล่นเสียงผ่านsurround bar jbl sb400 ซะมากกว่า

ลจังหวะที่คุณหมอเอกกรุณามาช่วยเทสและเซทระบบเสียงโฮมเธียร์เตอร์ตามมาตรฐานthx ที่คุณหมอไปฝึกอบรมมาจากเมกา พร้อมซื้ออุปกรณ์ตรวจวัดมาเองด้วย ผมรู้สึกขอบพระคุณและเกรงใจคุณหมออย่างมากเพราะคุณหมอลงทุนบินลงมาจากอุดรเพื่อการนี้โดยเฉพาะ ผมจึงรีบเปิดห้องนี้กันอีกครั้งหลังจากปิดตายมานาน
ต้องบอกว่าหลังจากคุณหมอใช้เวลาเซทอั๊พในห้องนี้ถึงเกือบ5ชั่วโมงเต็มๆ เสียงรอบตัวและโอบล้อมสุดยอดสมจริงมากๆบรรยากาศสุดๆเบสกระชับหนักแน่นเสียงปืนพกในเรื่องbook of Eli สมจริงที่สุดดูหนังสนุกมากขึ้นเยอะมากมาย แต่โชคร้ายไปนิดที่เจ้าซับJL 113 ทั้งสองตู้ของผมที่ใช้งานมากว่าสองปีเกิดขอบยางแตกพร้อมกันทั้งสองตู้ทั้งจึงจำเป็นต้องหยุดทดสอบเอาไว้แค่นี้ก่อน แต่จากประสบการสามารถบ่งบอกได้ว่าขั้นตอนการเซทอั้พนนี้สุดยอดมากครับ

รูปถ่ายผมเก็บภาพไว้พอสมควร เดี๋ยวลงให้ดูภายหลังนะครับ

« ตอบกลับ #12925 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2014, 03:49:37 PM »
ขอบคุณครับพี่วิรุฬ เดี๋ยว sub ซ่อมเสร็จแล้ว ค่อยไปปรับกันอีกที คราวนี้คงต้องปรับให้ advance ขึ้นไปอีกหน่อยโดยใช้ DSP(Digital Signal Processor) เข้าไปด้วย ที่เมืองนอกจะใช้กันเยอะแต่บ้านเราไม่ค่อยเห็นมีใครใช้กันครับผม
 O0 O0 O0

« ตอบกลับ #12926 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2014, 11:12:53 PM »
ขอบคุณครับพี่วิรุฬ เดี๋ยว sub ซ่อมเสร็จแล้ว ค่อยไปปรับกันอีกที คราวนี้คงต้องปรับให้ advance ขึ้นไปอีกหน่อยโดยใช้ DSP(Digital Signal Processor) เข้าไปด้วย ที่เมืองนอกจะใช้กันเยอะแต่บ้านเราไม่ค่อยเห็นมีใครใช้กันครับผม
 O0 O0 O0
ขอบคุณครับคุณหมอเอก  เดี๋ยวจะสั่งซื่้อเจ้า DSP ไปตามร้านที่คุณหมอแนะนำมาครับ Y]

« ตอบกลับ #12927 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2014, 11:26:12 PM »

ช่องว่างด้านบนขวามือบนแท่น Symposium เดิม เป็น turntable VPI Classic III Excellent 20th annviersary ตอนนี้ปล่อยออกจากรังไปแล้วเพื่อรอเวลาให้เทิร์นตัวใหม่ที่สั่งจากป้อมคอมฟอร์ตซาวน์ด (TW acoustic Raven black knight)

ออฟไลน์ woody

« ตอบกลับ #12928 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 2014, 09:25:42 AM »
ชั้นวางยาวๆแบบนี้ของอะไรครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
มันรับน้ำหนักkaranได้ด้วย :cold 

« ตอบกลับ #12929 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 2014, 10:07:33 PM »
ชั้นวางยาวๆแบบนี้ของอะไรครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
มันรับน้ำหนักkaranได้ด้วย :cold 

ชั้นไหนครับพี่วู๊ดดี้ ชั้นกระจกที่วางทั้งแอมป์คาราน 400 วัตต์สเตอริโอ หรือแท่นไม้ที่วางเพาว์เวอร์แอมป์โมโนบล๊อก 2000 วัตต์ครับ
ถ้าแท่นไม้ของ finite elements USA ราคาแท่นละ 30,000.-บาทกว่าๆนะครับ จาก ร้านคุณหยก Hiroyuki  ส่วนชั้นกระจกของ schroers & schroers Berlin ราคายาว 1.5 เมตร สามชั้น ประมาณ 170,000-180,000.บาท KS&Sons group ครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #12930 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2014, 12:30:15 PM »
 O0 O0 O0

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #12931 เมื่อ: 01 เมษายน, 2014, 05:52:32 PM »
เวลาพี่ใหญ่ Up แต่ละรายการ ระดับ Reference ทั้งนั้นเลย  :clap

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #12932 เมื่อ: 18 เมษายน, 2014, 04:17:22 PM »
 :clap :clap :clap  สุด ๆ จริง ๆ