ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยฟัง/ทำ AIKIDO PHONO บ้างครับ?  (อ่าน 2968 ครั้ง)

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
ใครเคยฟัง/ทำ AIKIDO PHONO บ้างครับ?
« เมื่อ: 15 เมษายน, 2009, 09:43:20 PM »
พอสู้เครื่องไฮเอนด์ได้ปล่าว?
พอดีสนใจอยู่....ขอบคุณครับ :)
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

ออฟไลน์ Karin Preeda

Re: ใครเคยฟัง/ทำ AIKIDO PHONO บ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 03:05:53 AM »
ลองหาดูเล่นๆ ปรากฏว่ายังไม่เคยมีใครทำเลยแฮะ
มีใครจะทำ PCB บ้างหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

Re: ใครเคยฟัง/ทำ AIKIDO PHONO บ้างครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 06:56:20 AM »
เคยทำปรี โฟโน Alkido แล้วครับ เสียงดีทีเดียว แต่เปลืองหลอดน่าดู

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 07:18:35 AM »
พอดีอยากได้ PCB นะครับ เดี๋ยวนี้ขี้เกียจ hardwire  ;D

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 07:39:22 AM »
พอดีอยากได้ PCB นะครับ เดี๋ยวนี้ขี้เกียจ hardwire  ;D

ทำPCBมาหลายๆแผ่นเลยนะครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 08:35:09 AM »
ลองติดต่อดูครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=26340.msg292775#msg292775

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • Super Star.
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 08:39:18 AM »
ลองหาดูเล่นๆ ปรากฏว่ายังไม่เคยมีใครทำเลยแฮะ
มีใครจะทำ PCB บ้างหรือเปล่าครับ?

ไปเมกา่หรือยังครับเนี่ย? สั่งที่ glass ware ง่ายกว่ามั้งครับ
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 09:13:33 AM »
อยู่เมกา' แล้วครับ ผมลองดู Glassware ปรากฏว่าหมดนานแล้วครับ เลยกลับมาลองเช็คแถวๆนี้ดูว่ามีใครเคยทำบ้างหรือยัง
ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนสไตล์มาเล่นพวกหลอด EF86, 12AX7 อะไรพวกนี้บ้างนะครับ  ;D ประกอบกับตอนนี้ได้หัว MC มาเล่นด้วย เลยอยากลองอะไรที่ต่างออกไปด้วยครับ

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • Super Star
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 09:45:35 AM »
ฮี่ๆๆ เล็งตั้งแต่ชุดคิท มีขาย ตอนนี้ไม่มีขาย....ผมก็ยังไม่มีนะครับพี่  :black_eye
แต่ ปรีเค้า ชอบเด้อครับ..... ;)

พี่ Karin  ลองเมล์ไปคุยกับเค้าดูคร้าบ..... d_d
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 กันยายน, 2012, 10:01:15 AM »
เดี๋ยวจะลองดูครับ แต่เคยอ่านๆใน diyaudio แล้ว มีหลายคนที่ถามไปก็เงียบ  :(