ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อนไปฮองกง จะฝากซื้อของครับช้วยแนะนำสถานที่ด้วยครับ  (อ่าน 2295 ครั้ง)

ออฟไลน์ sinnerchay

• Freshy
ไม่ทราบว่าแหล่งซื้อขายอยู่ตรงใหนครับ ว่าจะฝากซื้อสายลำโพงของ moster ครับ หรือมียี่ห้ออื่นที่ขายถูกกว่าบ้านเรา แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ลอง search จาก board เก่าดูครับ น่าจะมีอยู่หลายกระทู้ครับ http://archive.htg2.com/webboard2/webboard.php (ใช้ function ค้นกระทู้ คำว่า ฮ่องกง)

ออฟไลน์ Glassear

ในฐานะที่ผมใช้บริการเพื่อนหิ้วเป็นประจำ
ขออนุญาตเขียนข้อควรระวังในการหิ้วนะครับ
1. ของจำพวกนี้มิใช่ว่าจะซื้อยี่ห้ออะไรมาก็ได้  ควรศึกษาหาข้อมูลให้แน่ใจก่อนว่าได้มาแล้วเข้ากับsystemของเราแน่ๆ
เพราะถ้าผิดพลาดไปก็มีแค่สองทาง   คือทนๆใช้ไป  กับ  ขายทิ้งแบบขาดทุน
2. การฝากหิ้วสายลำโพง  ควรเน้นย้ำคนที่รับฝากว่าต้องการเข้าหัวชนิดไหน 
เน้นด้วยว่าฝั่งลำโพงแบบไหน  ฝั่งแอมป์แบบไหน
คนที่เล่นไม่เป็น  เขาไม่เข้าใจหรอก  นึกว่าถ้าเอามาแล้วไม่ใช่  บังเอิญมันสลับกัน  ก็กลับหัวกลับหางสายซะ ก็เล่นได้เหมือนกัน
3.บางร้าน  เข้าหัวเอง  ราคาจะถูกกว่าร้านอื่น  ล่อตาล่อใจให้ซื้อมาก  ถ้าคุณต้องการสายที่เข้าหัวจากโรงงานเท่านั้น  ก็สอนวิธีดูให้เขาไปด้วย
ขอบคุณครับ