ผู้เขียน หัวข้อ: ....จะไปภูเก็ตครับ.....  (อ่าน 4118 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพดล

....จะไปภูเก็ตครับ.....
« เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2009, 09:06:43 PM »

จะไปเที่ยว " ภูเก็ต " ครับ " หนุ่มดอย " จะไปทะเล 

ยังไม่เคยไปครับ      ;D ;D

ท่านใดพอแนะนำ " ที่เที่ยวกับที่พักได้มั่ง "   จะขับรถลงไปเอง  คาดว่าถึง ภูเก็ต  วันที่ 6 พ.ค ช่วง เย็น ๆ  จะนอน ภูเก็ต 3 คืน ครับ

ออฟไลน์ หาดใหญ่คลาสสิค

Re: ....จะไปภูเก็ตครับ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม, 2009, 10:40:55 PM »
ภูเก็ต ต้องพี่นกสีเหลือง ครับคุณนพดล น่าจะชัดเจน :)

ออฟไลน์ pisit

• ผู้สนับสนุน web ......
  • Total likes: 0
    • www.audio-hobby.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2009, 01:12:06 AM »

จะไปเที่ยว " ภูเก็ต " ครับ " หนุ่มดอย " จะไปทะเล 

ท่านใดพอแนะนำ " ที่เที่ยวกับที่พักได้มั่ง "   จะขับรถลงไปเอง  คาดว่าถึง ภูเก็ต  วันที่ 6 พ.ค ช่วง เย็น ๆ  จะนอน ภูเก็ต 3 คืน ครับ

แวะกรุงเทพใหมครับคุณนพดล   :giveup

นอกจากทำเครื่องเสียงเป็นงานอดิเรก ผมยังเป็นพ่อค้าขายของซึ่งมีกำไรเป็นเรื่องปกติ ดังนั้นข้อความที่ผมโพสต์ขอให้ผู้อ่านโปรดพิจารณาอย่างรอบด้านด้วยครับ
ชื่อ ที่อยู่

ออฟไลน์ Eak-tubeamp

• วันนี้ไม่เริ่ม ก็ไม่มีวันสำเร็จ
  • Superstar...
  • ....ด้วยใจรัก....
text
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2009, 06:39:13 AM »
ถ้ามาสตูล ผมจะแนะนำให้มาล่องแก่งน้ำตกวังสายทอง ผมพึ่งไปมาเมื่อวาน สนุกมากครับ นักท่องเที่ยวเยอะมากๆ ที่พักเป็นแบบโฮมสเตย์ บรรยากาศไม่ต้องบรรยายครับ
tel 083-3887864

ข้อมูลส่วนตัว  http://www.htg2.net/index.php?topic=44962.0

ออฟไลน์ praj

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2009, 08:29:49 AM »
สวัสดีครับคุณนพดล
จำได้ว่าตอนเจอกันที่เชียงใหม่ คุณดู family man มาก คิดว่าต้องมีเด็กๆไปด้วย ผมเลยขออนุญาติแนะนำโรงแรม phuket orchid http://www.phuket.com/orchidresort/  โรงแรมนี้มีดีที่สระว่ายน้ำครับตอนผมไปปีกลายเด็กๆชอบกันมากเลยครับ(สระยาวมาถึงระเบียงห้องเลยครับ ว่ายน้ำมาขึ้นที่ระเบียงไดเลย) และ ใกล้ชายหาดกระรนครับ  แต่ทะเลภูเก็ตเดี๋ยวนี้เค้าไม่นิยมเล่นน้ำบนหาดเท่าไร ถ้าอยากเล่นน้ำทะเลลองนั่งเรือไป เกาะเฮ ครับ 15 นาทีเองทะเลสวย หาดไม่ลาดมากเหมือนหาดบนภูเก็ต ปลอดภัยสำหรับเด็กๆครับ
ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ :)
as in music, so in life

ออฟไลน์ รุ่งอรุณ

• เย็นศิระเพราะพระบริบาล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2009, 10:43:56 AM »
สวัสดีครับ ภูเก็ตจะมีถนนวิ่งได้รอบเกาะ แต่ต้องขับรถระมัดระวังเพราะถนนจะเลียบภูเขาและอีกด้านจะเป็นหน้าผา  ดูพระอาทิตย์ตกที่แหลมพรหมเทพ  ดูสัตว์น้ำที่อ่าวมะขามเป็นแบบอะควาเรี่ยม  ไหว้หลวงพ่อแช่มที่วัดฉลองของคู่บ้านคู่เมืองภูเก็ต  ภูเก็ตแฟนตาซี อะลังการงานสร้างฝนตกในโรงละคร บรรยาศกลางคืนต้องที่ป่าตอง  ที่พักสอบถามเพื่อนให้อีกทีครับ  ขอให้มีความสุขและสนุกนะครับ  อีกนิดอยากชมเมืองภูเก็ตไม่ว่ากลางวันหรือกลางคืนที่เขารังครับร้านอาหารก็อร่อยบรรยากาศก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม, 2009, 10:46:19 AM โดย รุ่งอรุณ »

ออฟไลน์ นพดล

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2009, 11:33:11 AM »
สวัสดีครับคุณนพดล
จำได้ว่าตอนเจอกันที่เชียงใหม่ คุณดู family man มาก คิดว่าต้องมีเด็กๆไปด้วย ผมเลยขออนุญาติแนะนำโรงแรม phuket orchid http://www.phuket.com/orchidresort/  โรงแรมนี้มีดีที่สระว่ายน้ำครับตอนผมไปปีกลายเด็กๆชอบกันมากเลยครับ(สระยาวมาถึงระเบียงห้องเลยครับ ว่ายน้ำมาขึ้นที่ระเบียงไดเลย) และ ใกล้ชายหาดกระรนครับ  แต่ทะเลภูเก็ตเดี๋ยวนี้เค้าไม่นิยมเล่นน้ำบนหาดเท่าไร ถ้าอยากเล่นน้ำทะเลลองนั่งเรือไป เกาะเฮ ครับ 15 นาทีเองทะเลสวย หาดไม่ลาดมากเหมือนหาดบนภูเก็ต ปลอดภัยสำหรับเด็กๆครับ
ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ :)

ขอเก็บข้อมูลครับ  มีเด็กไปด้วยครับ

สวัสดีครับ ภูเก็ตจะมีถนนวิ่งได้รอบเกาะ แต่ต้องขับรถระมัดระวังเพราะถนนจะเลียบภูเขาและอีกด้านจะเป็นหน้าผา  ดูพระอาทิตย์ตกที่แหลมพรหมเทพ  ดูสัตว์น้ำที่อ่าวมะขามเป็นแบบอะควาเรี่ยม  ไหว้หลวงพ่อแช่มที่วัดฉลองของคู่บ้านคู่เมืองภูเก็ต  ภูเก็ตแฟนตาซี อะลังการงานสร้างฝนตกในโรงละคร บรรยาศกลางคืนต้องที่ป่าตอง  ที่พักสอบถามเพื่อนให้อีกทีครับ  ขอให้มีความสุขและสนุกนะครับ  อีกนิดอยากชมเมืองภูเก็ตไม่ว่ากลางวันหรือกลางคืนที่เขารังครับร้านอาหารก็อร่อยบรรยากาศก็ดีครับ

ขอบคุณครับ 

แวะกรุงเทพใหมครับคุณนพดล   :giveup

กรุงเทพฯคงไม่แวะครับ เพราะจะลงมาอีกเที่ยวหนึ่ง ประมาณ วันที่ 20 พ.ค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม, 2009, 05:53:44 PM โดย นพดล »

ออฟไลน์ รุ่งอรุณ

• เย็นศิระเพราะพระบริบาล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พฤษภาคม, 2009, 12:10:35 PM »
สอบถามจากเพื่อนที่อยู่ภูเก็ต ตอนนี้หน้าโลซีซั่นที่พักไม่แพงเท่าไร ที่พักแล้วแต่ชอบเพราะว่ามีหลายหาดหลายที่ แล้วแต่ว่าชอบแบบไหนอ่าวก็มีหลายอ่าวถ้าขับรถถนนรอบเกาะก็จะเห็นบรรยากาศโดยรอบได้ครับ  เริ่มแรกจจะมีสะพานสารสิน ด้านขาเข้าจะเป็นสะพานสร้างใหม่  ด้านขาออกจะเป็นสะพานดั้งเดิม จะมีตำนานเกี่ยวกับสะพานรักสารสิน  ที่เคยสร้างเป็นหนังเมื่อหลายปีมาแล้ว    เมื่อขับไปอีกหลายกิโลก็จะเจอวงเวียน มีอนุเสาวรีย์ เท้าเทพกษัตรีกับท้าวศรีสุนทรครับ  มาแล้วติดขัดก็โทรหาผมได้ เพื่อนผมมีอยู่ครับ ผมเรียนจบจากที่ภูเก็ตและทำงานอยู่หลายปีพอแนะนำได้บ้างครับ ตอนนี้กลับมาอยู่ที่บ้านเกิดกระบี่ครับ มากระบี่เมื่อไรยินดีตอนรับทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ukrit

• เครื่องดีไม่จำต้องแพง เครื่องแพงไม่แน่ว่าจะดี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2009, 12:41:35 PM »
หาพัก โรงแรมที่คนไทยใช้บริการเยอะๆหละครับ ถ้าจะวอคอิน แต่ถ้าเห็นฝรั่งเยอะๆอย่าเข้าไปเด็ดขาดครับเจอมาแล้ว ไม่ต้อนรับคนไทยครับบริการแย่มากๆ ต้องใช้คำว่าสันดานเลยหละครับมันติดตรึงตราเมืองท่องเที่ยวไปแล้วครับ เห็นฝรั่งเป็นพ่อ คนไทยไม่มองเลยครับ ดูถูกอีกต่างหาก เพราะคนไทยไม่ทิปมั้งครับ ลองค้นดูกระทู้เกี่ยวกับภูเกตได้ครับ คนไทยไปเดินริมหาดดังๆบางหาดอย่างกะตะ กมาลา นี่กลายเป็นของแปลกครับ ผมเองพักโรงแรมค่อนข้างดีนึกว่าจะดีครับ ปรากฎไม่ต้อนรับเลยครับมีแต่ฝรั่งทั้งโรงแรม พูดด้วยก็ไม่พูดด้วยครับ มายเซอวิสแต่ฝรั่งคับ เหมือนไปขอเขานอนครับ เคยไปนอนที่กมาลาบีชรีสอร์ตแย่มากๆ ครับ ดูถูกมากๆ มองหัวจรดเท้า เดินเข้าไปนึกว่าของแปลกครับ   เวลาพนักงานทักทายจะทักแต่ภาษาอังกฤษครับ นึกว่าเราเป็นต่างชาติทุกที่ เจอทุกวันจะกินจะเที่ยว เขาจะนึกว่าต่างชาติ พอบอกคนไทยเท่านั้น เดินหนี ไม่เซอวิส ไม่สนใจแล้ว  ถ้าจะไปแนะนำหาหาดคนไทยเที่ยวก็พวก lonelybeach ครับพวก ไม้ขาว ไนทอน ไนยาง ครับ เงียบสะอาด ไม่แพง 
 ล่าสุดไปเที่ยวสมุยสงกรานต์ที่ผ่านมาก็เจออีก ไม่ต้อนรับคนไทย เกาะทั้งเกาะจะกลายเป็นของฝรั่งแล้วครับ 70%เจ้าของโรงแรมเป็นต่างชาติ ไปไหนมาไหนนึกว่าอยู่เมืองนอกมีแต่ฝรั่งทั้งเกาะ  ไปนอนมาแปดคืนเฉพาะค่าห้องหมดไปครึ่งแสน กับความผิดหวังอย่างแรง  รีสอร์ตคืนละ7-8พันก็ไม่ต้อนรับครับ เดินตัวปลิวไปเปิดห้องเลยกระป๋งกระเป๋าไม่ช่วยถือเลย แย่มากๆ  ถ้าจะพักแนะนำพักแบบไม่แพงถูกๆลุกทุ่งๆ ครับ หรือถ้าให้ดีหนีข้ามไปเที่ยวพีพีเลยครับชื่นชมธรรมชาติสวยๆ น้ำใสๆครามๆไม่กี่ที่ในโลก  คุ้มครับสวยติดอันดับโลกจริงๆ ดีกว่าไปจ่ายแพงกับเมืองท่องเที่ยวไร้สาระ อาหารก็รสชาดกระเดือกไม่ลง ส้นเท้าทำขายไปวันๆ กินต้มยำมาสิบหม้อไม่เคยถูกลิ้นซํกมื้อ ใส่ผงกระหรี่บ้าง ขิงบ้าง ขึ้นฉ่ายบ้าง ไม่ใส่มะกรูดบ้าง ไม่ใส่ตะไคร้บ้าง ดีหน่อยแบบฝรั่งก็ใส่ หัวหอม ต้นหอม มะเขือเทศ ขมิ้นกินแล้วนึกถึงนี่มันซุปฝรั่งนี่หว่า กรรม  เมืองท่องเที่ยวจะไปเที่ยวต้องทำใจครับ หาร้านกินถุกๆนะครับแบบชาวบ้านกิน หรือตลาดนัด ตลาดโต้รุ่งพอไหวครับ แต่ราคาก็เหนือกว่ากรุงเทพเยอะครัรบ แพงกว่าเท่านึงหละครับ
ย้ำนะครับ เห็นฝรั่งที่ไหนหนีเลยครับ อย่าเข้าไปเด็ดขาดครับทั้งโรงแรมร้านอาหาร  ไม่งั้นท่านจะเป็นลม ได้ครับ เจอ กุ้ง ปุ ปลา จานละพันห้าถึงสามพันครับ โดนมาแล้ว หลายที่ครับ  เข็ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก่อนไปเพือ่นๆห้ามแล้วก็ไม่ฟัง ว่าภูเก็ตก็เหมือนพัทยาหละจะไปทำไมมีแต่แสงสี ความเจริญ  ขายฝรั่ง เสียดายเงินเปล่า ธรรมชาติก็ไม่สวย บางหาดสกปรก  ไปทีต้องใช้เงินเยอะ ค่ากินแพงไม่อร่อย ค่ารถสุดโหด แท๊กซี่นั่งนิดเดียวเหมาๆ ทุกคัน จากสนามบินไปโรงแรมสิบกว่ากิโลเอาหกร้อย นั่งปุ๊บก็ห้าร้อย พันนึงแล้ว  รถเช่าบางร้านไม่ให้คนไทยเช่า บอกไม่มีเงิน เวรกำเจอคำตอบแบบนี้ หนเดียวเลิกครับ จริงดังเขาว่าซะงั้น   เซงสุดๆ

ออฟไลน์ pisit

• ผู้สนับสนุน web ......
    • www.audio-hobby.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2009, 01:05:11 PM »
หาพัก โรงแรมที่คนไทยใช้บริการเยอะๆหละครับ ถ้าจะวอคอิน แต่ถ้าเห็นฝรั่งเยอะๆอย่าเข้าไปเด็ดขาดครับเจอมาแล้ว ไม่ต้อนรับคนไทยครับบริการแย่มากๆ ต้องใช้คำว่าสันดานเลยหละครับมันติดตรึงตราเมืองท่องเที่ยวไปแล้วครับ เห็นฝรั่งเป็นพ่อ คนไทยไม่มองเลยครับ ดูถูกอีกต่างหาก เพราะคนไทยไม่ทิปมั้งครับ ลองค้นดูกระทู้เกี่ยวกับภูเกตได้ครับ คนไทยไปเดินริมหาดดังๆบางหาดอย่างกะตะ กมาลา นี่กลายเป็นของแปลกครับ ผมเองพักโรงแรมค่อนข้างดีนึกว่าจะดีครับ ปรากฎไม่ต้อนรับเลยครับมีแต่ฝรั่งทั้งโรงแรม พูดด้วยก็ไม่พูดด้วยครับ มายเซอวิสแต่ฝรั่งคับ เหมือนไปขอเขานอนครับ เคยไปนอนที่กมาลาบีชรีสอร์ตแย่มากๆ ครับ ดูถูกมากๆ มองหัวจรดเท้า เดินเข้าไปนึกว่าของแปลกครับ   เวลาพนักงานทักทายจะทักแต่ภาษาอังกฤษครับ นึกว่าเราเป็นต่างชาติทุกที่ เจอทุกวันจะกินจะเที่ยว เขาจะนึกว่าต่างชาติ พอบอกคนไทยเท่านั้น เดินหนี ไม่เซอวิส ไม่สนใจแล้ว  ถ้าจะไปแนะนำหาหาดคนไทยเที่ยวก็พวก lonelybeach ครับพวก ไม้ขาว ไนทอน ไนยาง ครับ เงียบสะอาด ไม่แพง 
 ล่าสุดไปเที่ยวสมุยสงกรานต์ที่ผ่านมาก็เจออีก ไม่ต้อนรับคนไทย เกาะทั้งเกาะจะกลายเป็นของฝรั่งแล้วครับ 70%เจ้าของโรงแรมเป็นต่างชาติ ไปไหนมาไหนนึกว่าอยู่เมืองนอกมีแต่ฝรั่งทั้งเกาะ  ไปนอนมาแปดคืนเฉพาะค่าห้องหมดไปครึ่งแสน กับความผิดหวังอย่างแรง  รีสอร์ตคืนละ7-8พันก็ไม่ต้อนรับครับ เดินตัวปลิวไปเปิดห้องเลยกระป๋งกระเป๋าไม่ช่วยถือเลย แย่มากๆ  ถ้าจะพักแนะนำพักแบบไม่แพงถูกๆลุกทุ่งๆ ครับ หรือถ้าให้ดีหนีข้ามไปเที่ยวพีพีเลยครับชื่นชมธรรมชาติสวยๆ น้ำใสๆครามๆไม่กี่ที่ในโลก  คุ้มครับสวยติดอันดับโลกจริงๆ ดีกว่าไปจ่ายแพงกับเมืองท่องเที่ยวไร้สาระ อาหารก็รสชาดกระเดือกไม่ลง ส้นเท้าทำขายไปวันๆ กินต้มยำมาสิบหม้อไม่เคยถูกลิ้นซํกมื้อ ใส่ผงกระหรี่บ้าง ขิงบ้าง ขึ้นฉ่ายบ้าง ไม่ใส่มะกรูดบ้าง ไม่ใส่ตะไคร้บ้าง ดีหน่อยแบบฝรั่งก็ใส่ หัวหอม ต้นหอม มะเขือเทศ ขมิ้นกินแล้วนึกถึงนี่มันซุปฝรั่งนี่หว่า กรรม  เมืองท่องเที่ยวจะไปเที่ยวต้องทำใจครับ หาร้านกินถุกๆนะครับแบบชาวบ้านกิน หรือตลาดนัด ตลาดโต้รุ่งพอไหวครับ แต่ราคาก็เหนือกว่ากรุงเทพเยอะครัรบ แพงกว่าเท่านึงหละครับ
ย้ำนะครับ เห็นฝรั่งที่ไหนหนีเลยครับ อย่าเข้าไปเด็ดขาดครับทั้งโรงแรมร้านอาหาร  ไม่งั้นท่านจะเป็นลม ได้ครับ เจอ กุ้ง ปุ ปลา จานละพันห้าถึงสามพันครับ โดนมาแล้ว หลายที่ครับ  เข็ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก่อนไปเพือ่นๆห้ามแล้วก็ไม่ฟัง ว่าภูเก็ตก็เหมือนพัทยาหละจะไปทำไมมีแต่แสงสี ความเจริญ  ขายฝรั่ง เสียดายเงินเปล่า ธรรมชาติก็ไม่สวย บางหาดสกปรก  ไปทีต้องใช้เงินเยอะ ค่ากินแพงไม่อร่อย ค่ารถสุดโหด แท๊กซี่นั่งนิดเดียวเหมาๆ ทุกคัน จากสนามบินไปโรงแรมสิบกว่ากิโลเอาหกร้อย นั่งปุ๊บก็ห้าร้อย พันนึงแล้ว  รถเช่าบางร้านไม่ให้คนไทยเช่า บอกไม่มีเงิน เวรกำเจอคำตอบแบบนี้ หนเดียวเลิกครับ จริงดังเขาว่าซะงั้น   เซงสุดๆ

ครับผม มีพี่คนนึงบ้านอยู่ภูเก็ตแท้ ๆ  เวลามีใครไปเที่ยวแกพาไปที่อื่นทุกที แกบอกภูเก็ตส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยรับคนไทย   :black_eye :black_eye  :giveup :giveup

นอกจากทำเครื่องเสียงเป็นงานอดิเรก ผมยังเป็นพ่อค้าขายของซึ่งมีกำไรเป็นเรื่องปกติ ดังนั้นข้อความที่ผมโพสต์ขอให้ผู้อ่านโปรดพิจารณาอย่างรอบด้านด้วยครับ
ชื่อ ที่อยู่

ออฟไลน์ ukrit

• เครื่องดีไม่จำต้องแพง เครื่องแพงไม่แน่ว่าจะดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2009, 01:10:30 PM »
มาต่อครับ
 ร้านนวดก็ไม่ต้องไปเข้านะครับ เดี๊ยวจะเสียฟอร์มเขาเปิดไว้หลอกฝรั่ง  ไม่รับนวดคนไทยครับ แถมคิดแพงอีกต่างหาก ขั้นต่ำ นวดธรรมดาห้าร้อย เราคนไทยเข้าไปแทนที่จะดีใจ กลับได้รับคำตอบง่ายๆไม่รับนวด บอกคนไทยไม่ให้ทิป เวงกำ เจอมาหลายร้านเซงอีกเช่นเคย นึกในใจตูนวดกุงเตพก็ได้ฟะห้าร้อยนี่ตัวเบาเลย  บีครอสเจ็งๆ น้ำมันเสียวๆ กระปู๋เด็ดๆ เด็กๆ ล้วงๆควักๆมันไปเลย ฮาๆๆๆ
 ถูกกว่าด้วยหวะ ไม่ง้อเฟ้ย คิดแล้วขำๆปนเคืองๆ  ;D ;D

ถ้าจะไปก็แวะไปดู ภูเกตแฟนตาซีนะคับ  พันกว่าบาทต่อหัว พร้อมดินเนอร์นานาชาติเอาให้คุ้มเลย ครับ พอไหวครับไม่เลวครับ เหมือนดูโชวร์สยามนิรมิตรที่หละคัรบ  หรือพวกโชวร์ตามโรงแรมหรูๆ ครับ  0)] 0)]
จะได้พูดได้ว่ามาถึงแล้วครับ

ออฟไลน์ Aonamp

• ใช้หลักเศรฐศาสตร์แบบพอเพี่ยงเพื่อชีวิตที่มั่นคง
  • Super Star.
  • **
  • เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2009, 02:02:25 PM »
ผมราชการอยู่สี่ปี
ที่นั่นอากาศแปรปวนง่ายนะครับ  ฝนแปดแดดสี่ เรื่องโรงแรมมีคนแนะนำแล้วครับ ส่วนที่เที่ยวก็เกือบทั้งเกาะล่ะครับ
ลองเกาะเฮด้วยนะครับ ใกล้ๆไม่แพงมีที่ค้างด้วย ทะเลจะสวยกว่าภูเก็ต แล้วไปถึงนั่นอย่าลืมไหว้พระวัดฉลองนะครับ เซียมซีที่นี่แม่นครับ
แล้วก็วัดหลวงพ่อสุภา ครับใกล้ๆกัน ส่วนเรื่องชายหาดนี่ บางที่จะนำแรงไม่เหมาะให้เด็กเล่นเท่าไหร่ครับ แต่บางหาดก็โอเคเลย ป่าตองนี่ร้านค้าอาหารตอนเย็นๆพวกปิ้งย่างนี่ราคาก็ใช้ได้เลยลองเทียบราคาดูนะครับ เหมือนพัทยาเลย
 ส่วนพ่อบ้านเน้นนวดนี่ลองไปศูนย์การค้าเก่านะครับ ไม่แพง แต่ถ้าเอาบริการเสริมอืมราคามาตรถานครับ และถ้าชอบนั่งแบบผับ ก็timber hutครับ แนวเธคนี่ ก็บลูครับหยิงรึม อาหารดีเพลงเราพก็ลองดูวงเวียนกทม.ครับ ท้ายลองแวะซูเปอร์ชีพนะครับ ไม่ค่อยน่าเที่ยวแต่ซื้อของถูกคล้ายแม็คโค(ถูกกว่า) ท้ายสุดก็ร้านน้ำชาแบบชาวใต้ หน้าราชภัด อันนี้มีเด็กไม่แนะนำครับ ดูดีกว่าทานข้าวได้ด้วย ก็ราน ไฟร์เดย์ หน้าโรงพักครับ อ้อตอนเช้าแวะทานติ่มซำในเมืองดูนะครับ แบบชาวภูเก็ตเลย
อยากมี อยากได้ อยากทำ แต่แค่ขำๆแบบพอเพียง 
 ( ข้อความทุกข้อความเป้นความเห้นส่วนตัวและขอรับผิดชอบต่อข้อความที่ได้พิมพ์หรือเขียนไว้ครับ)     ข้อมูลส่วนตัว      http://www.htg2.net/index.php?topic=33682.0

ออฟไลน์ dragonball

• มิตรภาพคือความยิ่งใหญ่ของมวลมนุษยชาติ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พฤษภาคม, 2009, 05:48:13 PM »
อย่าลืมแวะรับผมที่เชียงใหม่ด้วยนะ ทางมันผ่านอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ แฮะๆ ไม่เคยไปเหมือนกันภูเก็ตเนี่ยแต่น่าจะผ่านเชียงใหม่นา :D :D

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2009, 04:43:26 PM »
จะต้องไปทำงานที่ภูเก็ตเดือนหน้าเช่นกันสัก 3-4 วัน ว่าจะหาที่พักถูกๆสงบๆ เห็นท่าทางว่าจะยากแน่ๆเลย เห็นคุณ ukrit พูดไว้เยอะยังงี้แล้ว คนจนชีวิตยาจกอย่างผม มันจะมาบริการไหมเนี่ยะ   สงสัยต้องไปพักแถวกระบี่แล้วขับรถมาภูเก็ตดีกว่า :giveup
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

ออฟไลน์ Eak-tubeamp

• วันนี้ไม่เริ่ม ก็ไม่มีวันสำเร็จ
  • Superstar...
  • ....ด้วยใจรัก....
text
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2009, 07:25:39 PM »
ผมก็เคยได้ยินเหมือนกัน แต่ก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ อยากเห็นกับตา อาจไม่เป็นนั้นก็ได้ครับ  :nono
tel 083-3887864

ข้อมูลส่วนตัว  http://www.htg2.net/index.php?topic=44962.0