ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดดูหนัง-ฟังเพลงในทาวน์เฮ้าส์เล็ก ๆ ของผม  (อ่าน 329889 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
Re: ชุดดูหนัง-ฟังเพลงในทาวน์เฮ้าส์เล็ก ๆ ของผม
« ตอบกลับ #1015 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 05:28:43 PM »
เฮ้อ ฝีมือไม่ดี ไม้ดียังไง ก็ช่วย บ่ได้ น้า เก็บเง็นมาซื้อแผ่นเหอะ  :)

ว่าแต่ว่าคุณไซ ได้เครื่องเล่นแผ่นดำมาอ๊ะยังง่ะครับ ?

ยังนะครับคุณเกล้า อีกนิดอ่ะครับ  :headphone

ออฟไลน์ klao

• Super Star
  • *
Re: ชุดดูหนัง-ฟังเพลงในทาวน์เฮ้าส์เล็ก ๆ ของผม
« ตอบกลับ #1014 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 01:21:03 PM »
ผมเอารูปมาฝากสำหรับ ใครที่ชอบสะสมและสักการะพระบูชาสวย ๆ ซึ่งชุดนี้ออกแบบโดย อ.จักร์พันธุ์ โปษยกฤต (ศิลปินแห่งชาติ)  ผมจองบูชาไว้ 4 องค์เล็ก องค์ละเนื้อ/สี และขอให้อาจารย์ เซ็นชื่อสลักเป็นพิเศษให้ด้วย ลงมาจากเชียงใหม่แล้วคงจะเข้าไปรับที่มูลนิธิของอาจารย์ที่ซอยเอกมัยเร็ว ๆ นี้ ใครสนใจเข้าไปดูในลิงค์ด้านล่างนี้ได้ครับ

http://www.chakrabhand.org/website/donation.php?lang=th

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม, 2011, 01:24:14 PM โดย klao »

• *
« ตอบกลับ #1013 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 01:07:15 PM »
เฮ้อ ฝีมือไม่ดี ไม้ดียังไง ก็ช่วย บ่ได้ น้า เก็บเง็นมาซื้อแผ่นเหอะ  :)

ว่าแต่ว่าคุณไซ ได้เครื่องเล่นแผ่นดำมาอ๊ะยังง่ะครับ ?

ออฟไลน์ MorBoi

« ตอบกลับ #1012 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 12:32:08 PM »
ต้องลอง R11. หัวขาวซะหน่อยแระ  ;)

ผมได้มาแล๊ว.จ๊า เป็นคู่เลย อิอิ   K)...R11 Driver + 3 woods ........R11 ได้มา loft 9 .....เดี๋ยวไปโมใส่ก้าน Diamana ที่ใช้อยู่  อิอิ ทั้งคู่เลย :headphone

• *
« ตอบกลับ #1011 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 12:16:46 PM »
อ๋อ...อย่างนี้นี่เอง เสี่ยหนึ่งชอบทำหัวดุ๊กดิ๊ก ๆ   ^-^

« ตอบกลับ #1010 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 12:04:48 PM »
ต้องลอง R11. หัวขาวซะหน่อยแระ  ;)

ผมได้มาแล๊ว.จ๊า เป็นคู่เลย อิอิ   K)...R11 Driver + 3 woods ........R11 ได้มา loft 9 .....เดี๋ยวไปโมใส่ก้าน Diamana ที่ใช้อยู่  อิอิ ทั้งคู่เลย :headphone

อุ๊ยยย ตาร้อนๆๆๆ อยากได้ๆๆๆ  Y] O0 O0
ได้ข่าวว่าหัวเค้า ดุ๊กดิ๊ก ได้ด้วยอ่ะ จ๊าบบบบบ  :D :D

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #1009 เมื่อ: 04 ตุลาคม, 2011, 08:51:15 AM »

« ตอบกลับ #1008 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 11:35:37 PM »

• *
« ตอบกลับ #1007 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2011, 11:30:17 PM »
กรีนซ้อมพัตต์กับชิปแบบชั่วคราวอาจพอไหวครับคุณหนึ่ง แต่คงต้องยืมที่ในแปลงของเพื่อนที่ซื้อข้าง ๆ ที่เรา
พอดีเค้าจะต้องไปฝึกงานที่ Dallas ปีนึงพอดี อิ อิ

ช่วงนี้เห็นผู้รับเหมาบอกว่า ทำพื้นบางส่วนเสร็จแล้ว กำลังขึ้นเสาบ้านกันอยู่

« ตอบกลับ #1006 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 08:36:19 PM »
ช่วงนี้ฝนตกบ่อยเหมือนทุก ๆ ภาค แต่อากาศก็เย็นสบายดีครับพี่หมอ  โชคดีเพื่อนบ้านทำสวนสวย เราเลยได้เจริญตา

ส่วนแปลงผมยังมีสภาพเช่นนีัครับพี่ต๋อม

เกล้า ทำหลุม par 3 สัก 135 หลา ดีป่ะ ...ที่พอป่ะ ...ขอ bunker รอบกรีนนะ .....จะได้ซ้อมไปในตัวไง  :headphone

« ตอบกลับ #1005 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 04:08:35 PM »
เมื่อวันจันทร์ช่วงเย็นแวะไปที่โครงการ จวนจะเสร็จแล้ว..แต่เป็นของเพื่อนบ้านที่อยู่แปลงเยื้อง ๆ กันกับของผมนะ
ของผมกำลังวาง slab และเทพื้นคอนกรีตอยุ่เองครับ

ห้องใหม่ของพวกเราใกล้แระ อิอิ บรรยากาศดีมากครับ :headphone :headphone d_d d_d

« ตอบกลับ #1004 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 11:37:08 AM »
มีรูปแปลงของคุณเกล้าหรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นสมัยก่อน ต้องเกณฑ์พรรคพวกไปช่วยกันลงแขก  ;)

:g หมายความว่าไงอ่ะ

ลงแขก เขาเอาไว้ตอน ปลูกข้าว ไม่ใช่ปลูกบ้าน นะ หรือ ว่า ลงแขกอย่างอื่น อะ :g

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #1003 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 11:13:08 AM »
บ้านหรือวัง  ใหญ่มากๆๆๆ
พิจิต 089-771-8895

• *
« ตอบกลับ #1002 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 11:10:12 AM »
ช่วงนี้ฝนตกบ่อยเหมือนทุก ๆ ภาค แต่อากาศก็เย็นสบายดีครับพี่หมอ  โชคดีเพื่อนบ้านทำสวนสวย เราเลยได้เจริญตา

ส่วนแปลงผมยังมีสภาพเช่นนีัครับพี่ต๋อม

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #1001 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 10:21:37 AM »
บรรยากาศดี มาก อากาศก็คงดีมากๆ เลยนะครับ O0

« ตอบกลับ #1000 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 09:31:10 AM »
มีรูปแปลงของคุณเกล้าหรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นสมัยก่อน ต้องเกณฑ์พรรคพวกไปช่วยกันลงแขก  ;)

:g หมายความว่าไงอ่ะ

ออฟไลน์ TOM+

• Superstar..
« ตอบกลับ #999 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 12:48:02 AM »

• *
« ตอบกลับ #998 เมื่อ: 28 กันยายน, 2011, 12:13:02 AM »
เมื่อวันจันทร์ช่วงเย็นแวะไปที่โครงการ จวนจะเสร็จแล้ว..แต่เป็นของเพื่อนบ้านที่อยู่แปลงเยื้อง ๆ กันกับของผมนะ
ของผมกำลังวาง slab และเทพื้นคอนกรีตอยุ่เองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน, 2011, 12:18:23 AM โดย klao »

• *
« ตอบกลับ #997 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 02:29:57 PM »
BSO ฝากข่าว concert ดนตรี Baroque มาครับ เล่นวันอาทิตย์ที่ 25 ก.ย. นี้  (แต่ผมน่าจะอด เพราะจะต้องขึ้นไปดูเค้าเทน้ำยากันปลวกก่อนลงพื้นบ้านปากช่อง แต่ถ้ากลับมาทัน อาจวิ่งไปฟังครับ)

มูลนิธิวงดุริยางค์ซิมโฟนีกรุงเทพฯ  โดยความสนับสนุนจากสถานเอกอัครราชทูตอิสราเอล  ประจำประเทศไทย หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร  และบี.กริม  จัดเชมเบอร์คอนเสิร์ต “BEST OF BAROQUE”  โดยวง “Il Gardellino” จากประเทศเบลเยี่ยม  ซึ่งเป็นวงเชมเบอร์ที่มีชื่อเสียงระดับโลกวงหนึ่ง  รายการแสดงเป็นบท เพลงยุคบาโรคที่มีชื่อเสียงและนิยมฟังกันแพร่หลาย  โดยวงจะบรรเลงในสไตล์บาโรคดั้งเดิมซึ่งหาฟังได้ยาก   กำหนดแสดงวันอาทิตย์ที่ 25 กันยายน 2554  เวลา 19.00 น.  ณ ห้องออดิทอเรียม (ชั้น 5) หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร  (ตรงข้ามมาบุญครอง)

รายการเพลงประกอบด้วย  Brandenburg Concerto No. 5 in D major,  Oboe Concerto in D minor ของ Marcello , Concerto “La Notte”  สำหรับ flute, strings, Sinfornia “Al Santo Sepolero  for strings”  ของ  Vivaldi  และ  Quartet in G (oboe, violin, viola, harpsichord),  “O Haupt” ของ  J.G. Janitsch  

วง  Il Gardellino ตั้งมา20 ปี มีสมาชิก 7 คน ล้วนเป็นนักดนตรีจากชาติต่างๆ ซึ่งมารวมตัวกันเป็นวง  พำนักอยู่ที่เบลเยี่ยม    ต่างมีฝีมือเป็นที่ยอมรับในวงการนานาชาติ   ในฐานะศิลปินเดี่ยว หัวหน้าวงที่มีชื่อและปรมาจารย์ที่เชี่ยวชาญด้านเชมเบอร์มิวสิคยุคบาโรค  ประกอบด้วย  Shalev Ad-El (อิสราเอล)  ศิลปินเดี่ยวฮาร์ฟซีคอร์ด Ira  Givol  (อิสราเอล) ศิลปินเดี่ยวเชลโล่; Jan De Winne  (เบลเยี่ยม)  ศิลปินเดี่ยวฟลุท;  Marcel Ponseele (เบลเยี่ยม)  ศิลปินเดี่ยวโอโบ;  Ryo Tarakado  (ญี่ปุ่น) ศิลปินเดี่ยวไวโอลิน;  Mika Akiha  (ญี่ปุ่น)  ศิลปินเดี่ยววิโอล่า   และ Sophie Gent  (ออสเตรเลีย)  ศิลปินเดี่ยวไวโอลิน  วงได้รับเชิญไปแสดงเป็นประจำ ณ โรงคอนเสิร์ต   ที่มีชื่อสียง และงานเทศกาลดนตรีที่สำคัญทั้งในยุโรปและอเมริกา  มีผลงานบันทีกเสียงหลายชุดให้กับ Accent,  Klara และ Passacaille

ไฮไล้ท์ในคอนเสิร์ตครั้งนี้  คือบทเพลง Brandenburg Concerto No.5  ซึ่งบาคได้ประพันธ์ให้ผู้เล่นฮาร์ฟซีคอร์ดบรรเลงเดี่ยวแบบ “ด้นสด”  เพื่อแสดงฝีมือทั้งในด้านเทคนิค  ลูกเล่น  ชั้นเชิงและปฏิภาณด้านดนตรี    ซึ่งการแสดงครั้งนี้ผู้เดี่ยวฮาร์ฟซีคอร์ดคือ Shalev Ad-El  ศิลปินเดี่ยวฮาร์ฟซีคอร์ดชาวอิสราเอลที่มีชื่อเสียงระดับโลกคนหนึ่ง   เขาเคยแสดงเดี่ยวกับวงชั้นนำทั่วโลก  อาทิ Stradivarius Soloists Berlin Philharmonic, Israel Philharmonic, Halle Orchestra, Oslo Baroque Soloists  มีผลงานบันทึกเสียง 65 ชุด  ผลิตโดย Chandos, Denon, Koch International  การแสดงครั้งนี้จึงเป็นคอนเสิร์ตที่น่าฟัง  ที่แฟนเพลงคลาสสิกไม่ควรพลาด

บัตรราคา: 500, 300 บาท  ( ลด 50%  สำหรับนักเรียน / นักศึกษา )
จองบัตรได้ที่สำนักงานมูลนิธิ BSO  โทรศัพท์ 02-255-6617-8  หรือ
โรงเรียนดนตรีบางกอกซิมโฟนี (BSS)  โทรศัพท์ 02-256-9938

www.bangkoksymphony.org

« ตอบกลับ #996 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 12:35:09 PM »
40 ปีออกจากกล่องแล้วเหรอ  d_d

ออกมาแล้วก็เข้ากลับไปได้อีกครับพี่ พร้อมจะเป็น 40 ปีแห่งความหลัง ถ้ามีคนอยากเอาไปเลี้ยงดูแทน  :-\

แต่ระหว่างนั้น ผมคงจำต้องผจญกับ midlife crisis ช่วงนี้ต่อไป แหะ แหะ...

welcome to สมาคม หลักสี ครับ
ไม่ต้องห่วงครับ ยังอีกนาน กว่าจะถึง 5 แยก พลับพลาชัย หรือ พระราม 6 อะครับ

ผ่านหลักสี่แล้ว เร็วมากครับคุณหมอ รถวิ่งฉิวเลย   :drive1

« ตอบกลับ #995 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 10:28:45 AM »

ออกมาแล้วก็เข้ากลับไปได้อีกครับพี่ พร้อมจะเป็น 40 ปีแห่งความหลัง ถ้ามีคนอยากเอาไปเลี้ยงดูแทน  :-\

แต่ระหว่างนั้น ผมคงจำต้องผจญกับ midlife crisis ช่วงนี้ต่อไป แหะ แหะ...

welcome to สมาคม หลักสี ครับ
ไม่ต้องห่วงครับ ยังอีกนาน กว่าจะถึง 5 แยก พลับพลาชัย หรือ พระราม 6 อะครับ

ออฟไลน์ doxday

• **
« ตอบกลับ #994 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 10:09:38 AM »

เสียงเป็นไงมั่งครับ รีวิวๆ  :headphone

• *
« ตอบกลับ #993 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 10:05:22 AM »

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #992 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 08:55:27 AM »
HBD ฉลองผ่านหลักสี่ ด้วยครับ  d_d

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #991 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 08:37:39 AM »
 41_4 :drummer :guitarist :meeting :band1 :gathering
HBD ครับมีความสุขมากๆครับ

• **
« ตอบกลับ #990 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 08:17:49 AM »
ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่อำนวยพรให้ผมขอรับ   :)

วันนี้สุขใจ แต่ลำบากกายเล็กน้อยครับ ตอนสาย ๆ นั่งต่อน้องคาลิปโซ่ ซิกเนเชอร์ ที่กลับมาจากเฮียเม้งที่โกลก ฟังดูอีกทีดี ๆ ปรากฎว่าเวลาปรับ volume แล้วมีเสียงแป๊ะ ๆ เบา ๆ ออกที่ลำโพงซ้าย อาจเป็นเพราะลืมถอดหลอดก่อนใส่กล่อง เวลาจะส่งไปทางโลจิโพ้สท์ เลยต้องจัดแจงเอาลงกล่องใส่รถขนไปที่อิมเมจให้ช่างตรวจสุขภาพ

ก่อนหน้าไปอัมรินทร์ฯ ผมแวะไปรับรูปที่ใส่กรอบไว้แถว ๆ สาธุฯ แบตรถดันเสีย ฝนก็ตก กว่าจะได้เข้าเมืองก็ค่ำซะแล้ว แถมรถติดสุด ๆ เลยบอกท่าน ผบ. ว่าวันนี้ แยกย้ายกันทานข้าวเย็น   :P

คืนนี้กลับมาบ้าน เลยฉลองวันเกิดการเข้าหลักสี่ ด้วยการฟัง/ดู DVD Bach Cello Suites เบอร์ 4-6 ผ่านอุปกรณ์ที่เขาว่าฉลองสี่สิบปีเหมือนกัลย์  :headphone

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #989 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 07:52:04 AM »
hbd   ครับ  พี่
HAPPY Birthday 40th anniversary for both of You and ur ARC krub :headphone

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #988 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 07:21:22 AM »
hbd   ครับ  พี่
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #987 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 04:51:39 AM »
ยินดีกับ ARC 40ปี พร้อมๆกับเจ้าของห้องด้วยคร้าบ :headphone d_d   :meeting :meeting 41_4 41_4 :drummer :drummer :meeting :meeting

• *
« ตอบกลับ #986 เมื่อ: 23 กันยายน, 2011, 01:18:24 AM »
ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่อำนวยพรให้ผมขอรับ   :)

วันนี้สุขใจ แต่ลำบากกายเล็กน้อยครับ ตอนสาย ๆ นั่งต่อน้องคาลิปโซ่ ซิกเนเชอร์ ที่กลับมาจากเฮียเม้งที่โกลก ฟังดูอีกทีดี ๆ ปรากฎว่าเวลาปรับ volume แล้วมีเสียงแป๊ะ ๆ เบา ๆ ออกที่ลำโพงซ้าย อาจเป็นเพราะลืมถอดหลอดก่อนใส่กล่อง เวลาจะส่งไปทางโลจิโพ้สท์ เลยต้องจัดแจงเอาลงกล่องใส่รถขนไปที่อิมเมจให้ช่างตรวจสุขภาพ

ก่อนหน้าไปอัมรินทร์ฯ ผมแวะไปรับรูปที่ใส่กรอบไว้แถว ๆ สาธุฯ แบตรถดันเสีย ฝนก็ตก กว่าจะได้เข้าเมืองก็ค่ำซะแล้ว แถมรถติดสุด ๆ เลยบอกท่าน ผบ. ว่าวันนี้ แยกย้ายกันทานข้าวเย็น   :P

คืนนี้กลับมาบ้าน เลยฉลองวันเกิดการเข้าหลักสี่ ด้วยการฟัง/ดู DVD Bach Cello Suites เบอร์ 4-6 ผ่านอุปกรณ์ที่เขาว่าฉลองสี่สิบปีเหมือนกัลย์  :headphone

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #985 เมื่อ: 22 กันยายน, 2011, 10:41:56 PM »
happy birthday ครับพี่เกล้า .... คิดสิ่งใดสมปรารถนาทุกประการคร้าบบบ  41_4 41_4 :drummer :guitarist :meeting :party

• **
« ตอบกลับ #984 เมื่อ: 22 กันยายน, 2011, 09:27:58 PM »
 :groovy HBD Na krub  :groovy

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #983 เมื่อ: 22 กันยายน, 2011, 09:12:46 PM »
Happy Birthday Klao :)  Wishing you the best of health, wealth and happiness na krub

:D :D :D

« ตอบกลับ #982 เมื่อ: 22 กันยายน, 2011, 08:18:08 PM »
Happy Birthday ครับ คุณเกล้า

41_4 :meeting :party :drummer :guitarist :band1

« ตอบกลับ #981 เมื่อ: 22 กันยายน, 2011, 06:51:36 PM »
HAPPY BIRTHDAY to YOU ....My Friend  d_d d_d d_d

41_4 41_4 :meeting :meeting :meeting :meeting :meeting :party :party :party

« ตอบกลับ #980 เมื่อ: 22 กันยายน, 2011, 06:03:19 PM »
HBD ขอให้คุณเกล้ามีความสุขมากๆนะครับ  :headphone :headphone d_d d_d :drunk :victory

« ตอบกลับ #979 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 11:16:58 PM »

คุณต๋อมครับดูท่าทางสงสัยคุณวินัยไปทางน้องลินน์แน่แล้ว ถ้าคุณต๋อมสนใจน้องวีปี้รุ่นโมสุดๆของคุณหมอบอยในราคาที่เย้ายวนใจล่ะก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับที่จะส่งน้องวีปี้รุ่นออริจินอลเวอร์จิ้นคืนมาที่ผม ผมโอเคนะครับ ยห Y]

ขอบคุณมากครับพี่ใหญ่ ผมไม่เปลี่ยนใจนะครับ  :headphone

อยากให้คุณวินัยมาลองฟังน้องวิปี้ที่ผ่านการเซ็ทอัพจากคุณหมอบอย
กับชุดผมที่แก้ระบบล่มแล้ว อีกทีก่อนตัดสินใจขั้นสุดท้ายครับ
เพราะเสียดายแทนดีลดีๆจากคุณหมอกับวิปี้ตัวอัพเกรดสุดๆ

สุดท้ายต้องแล้วแต่ว่าตัวไหนเข้ากับสไตล์การฟังเพลงของคุณวินัยละครับ  :)

พรุ่งนี้จะเข้าไปฟังครับ วีซ่าผ่านแล้ว  d_d

c) c) c) c) c)

พรุ่งนี้ตกลงผมเข้าไปแจมได้แค่สี่โมงเย็นเองครับ ต้องไปดูแลต้อนรับแขกที่บ้านผู้ใหญ่แถวสนามธูปเตมีย์เวลา 17.00 น. ครับ :headphone

วันหลังมาต่อยาวๆก็ได้ครับ.  :headphone

« ตอบกลับ #978 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 11:00:29 PM »

คุณต๋อมครับดูท่าทางสงสัยคุณวินัยไปทางน้องลินน์แน่แล้ว ถ้าคุณต๋อมสนใจน้องวีปี้รุ่นโมสุดๆของคุณหมอบอยในราคาที่เย้ายวนใจล่ะก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับที่จะส่งน้องวีปี้รุ่นออริจินอลเวอร์จิ้นคืนมาที่ผม ผมโอเคนะครับ ยห Y]

ขอบคุณมากครับพี่ใหญ่ ผมไม่เปลี่ยนใจนะครับ  :headphone

อยากให้คุณวินัยมาลองฟังน้องวิปี้ที่ผ่านการเซ็ทอัพจากคุณหมอบอย
กับชุดผมที่แก้ระบบล่มแล้ว อีกทีก่อนตัดสินใจขั้นสุดท้ายครับ
เพราะเสียดายแทนดีลดีๆจากคุณหมอกับวิปี้ตัวอัพเกรดสุดๆ

สุดท้ายต้องแล้วแต่ว่าตัวไหนเข้ากับสไตล์การฟังเพลงของคุณวินัยละครับ  :)

พรุ่งนี้จะเข้าไปฟังครับ วีซ่าผ่านแล้ว  d_d

พรุ่งนี้ตกลงผมเข้าไปแจมได้แค่สี่โมงเย็นเองครับ ต้องไปดูแลต้อนรับแขกที่บ้านผู้ใหญ่แถวสนามธูปเตมีย์เวลา 17.00 น. ครับ :headphone

« ตอบกลับ #977 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 10:34:30 PM »

• **
« ตอบกลับ #976 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 08:40:51 PM »

« ตอบกลับ #975 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 05:50:57 PM »

จะเล่นยี่ห้อไร ไม่ต้องสนใจ........................ ขอแค่ชอบแผ่นดำเหมือนกันเป็นพอ  8)

« ตอบกลับ #974 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 05:27:57 PM »

« ตอบกลับ #973 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 02:58:42 PM »
ชีวิตคือความไม่แน่นอนครับพี่ เดี๋ยวดูกันอีกที...

มิน่าเผลอแป๊ปเดียวมีชื่ออยู่ใน GB LP12 ซะแล้ว O0

กะว่าพอบ้านกับห้องฟังใหม่เสร็จ  คุณเกล้าก็ทะยอยอัพเกรดน้องลินน์เป็นฟูลอ็ออปชั่นได้พอดี   :headphone

ยินดีด้วยคร๊าบบบป๋ม  d_d :drunk O0

« ตอบกลับ #972 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 2011, 09:35:19 AM »
ชีวิตคือความไม่แน่นอนครับพี่ เดี๋ยวดูกันอีกที...

มิน่าเผลอแป๊ปเดียวมีชื่ออยู่ใน GB LP12 ซะแล้ว O0

กะว่าพอบ้านกับห้องฟังใหม่เสร็จ  คุณเกล้าก็ทะยอยอัพเกรดน้องลินน์เป็นฟูลอ็ออปชั่นได้พอดี   :headphone

« ตอบกลับ #971 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2011, 10:27:40 PM »

กะว่าพอบ้านกับห้องฟังใหม่เสร็จ  คุณเกล้าก็ทะยอยอัพเกรดน้องลินน์เป็นฟูลอ็ออปชั่นได้พอดี   :headphone

• **
« ตอบกลับ #970 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2011, 08:44:29 PM »

• *
« ตอบกลับ #969 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 2011, 01:01:32 PM »

« ตอบกลับ #968 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2011, 12:05:31 PM »
ห้องนี้น่าติดตามตลอดเลยอ่ะ ห้องไปถึงใหนแล้วล่ะครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #967 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2011, 04:17:05 PM »
แต่น่าเสียดายครับ พี่สาวผมไม่ได้ค่าจ้างจัดดอกไม้เจ็ดหลัก เพราะงบเค้าแบ่งไปให้ค่าตกแต่งต้นไม้ด้วย ไม่งั้นจะไถเงินพี่สาวมายืมไปใช้หนี้เสี่ยเอ๋ซะหน่อย  :P

« ตอบกลับ #966 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2011, 04:04:44 PM »
ใช่ครับพี่หมอ โลกกลมจริง ๆ แต่หัวผมมันเกือบโนซะแล้ว   :black_eye

เมื่อคืน หนึ่งในเจ้าภาพใหญ่ของงานคอนเสิร์ท ท่านก็เป็นพ่อ-แม่เจ้าสาว ที่จ้างให้พี่สาวผมจัดดอกไม้ในงานแต่งานในรูปที่ post หน้าที่แล้วนั่นล่ะครับ คุณพ่อผมเคยร่วมงานกับท่านในฐานะกรรมการให้ทุนศึกษาดนตรีของพระพี่นางฯ น่าจะเป็นรุ่นแรก ๆ คือน้องเป้  ศรีณรงค์ (ที่เล่นไวโอลินกันน้องสาววง Vie Trio)

น่านนะซิ ผมก็ไปแอบถามๆอยู่เหมือนกันว่างานแต่งงานใครอะ ที่ไปจัดดอกไม้ ก็ได้ยินมาว่าเป็น ลูกแกที่แต่งงาน ยังนึกอยู่เลย พี่ผมคนนึงได้รับเชิญไปงานนั้นด้วย แต่ไปไม่ได้
พี่ผมแกก็อยู่ในคณะกรรมการทุนศึกษาดนตรี ด้วยอะครับ

• *
« ตอบกลับ #965 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2011, 03:07:15 PM »
ใช่ครับพี่หมอ โลกกลมจริง ๆ แต่หัวผมมันเกือบโนซะแล้ว   :black_eye

เมื่อคืน หนึ่งในเจ้าภาพใหญ่ของงานคอนเสิร์ท ท่านก็เป็นพ่อ-แม่เจ้าสาว ที่จ้างให้พี่สาวผมจัดดอกไม้ในงานแต่งานในรูปที่ post หน้าที่แล้วนั่นล่ะครับ คุณพ่อผมเคยร่วมงานกับท่านในฐานะกรรมการให้ทุนศึกษาดนตรีของพระพี่นางฯ น่าจะเป็นรุ่นแรก ๆ คือน้องเป้  ศรีณรงค์ (ที่เล่นไวโอลินกันน้องสาววง Vie Trio)

« ตอบกลับ #964 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2011, 02:30:56 PM »
อ่าว นึกว่าความแตกไปนาน แล้วอะ :help :help

เมื่อคืน โลกกลมมากๆ ไปดู คอนเสร์ต นอกจากคุณเกล้ว กะ ผบ แล้ว ก็มี เพื่อนหมออีกคนที่มีเพื่อนไปด้วย ปรากฎว่า เพื่อน ของหมอเพื่อนผม รู้จักกะ ผบ คุณเกล้าด้วย
ตลกดี  d_d

• *
« ตอบกลับ #963 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2011, 02:11:58 PM »
เมื่อคืนระหว่างพักครึ่ง คุยกับพี่หมอ เรื่องเครื่องเสียง เลยถึงกับความแตก รู้ถึงหูท่าน ผบ. ว่าผมสั่ง Maggie 3.7 ไปแล้ว ดีนะที่เวลาพี่หมอพูดถึงอะไร 40 ปี ๆ เนี่ย.... เค้าจับความไม่ได้ (รอดไป)  :secret

• *
« ตอบกลับ #962 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2011, 01:41:02 PM »
ต้องขอบคุณพี่หมอบอยอีกครั้ง ที่ทำให้ช่วงค่ำ ๆ เมื่อวานผมกับท่าน ผบ. ได้มีโอกาสไปฟัง Piano Recital ที่วังพญาไท ซึ่งผมอยากไปเยี่ยมชมและ/หรือชมคอนเสิร์ทที่นั่้นมาหลายครั้งแล้ว แต่พลาดทุกที  เมื่อคืนมีคุณภูมิ ซึ่งได้รับทุนจากสมเด็จพระพี่นางฯ เป็นผู้แสดงเดียวเปียโนครับ น้องเค้าเล่นเก่ง ฟีมือดีมั๊ก ๆ ได้ฟังเสียงสด ๆ ของเปียโนเวลากระหน่ำสายเบสในช่วงเพลงที่หนักหน่วงนี่ กระหึ่มซะใจดีแท้  :headphone

ช่วงอากาศเย็น ๆ ปลายปีนี้ กะว่าจะพาท่าน ผบ. ไปเข้าชมวังที่เขาจัด guided tour ให้ด้วย http://www.phyathaipalace.org/main/  

รูปตัวอย่างนี้ ดูดของเข้ามาให้ชมกันครับผม นี่เป็นฮอลล์พระที่นั่งที่ใชัจัดการแสดง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม, 2011, 03:10:49 PM โดย klao »

« ตอบกลับ #961 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 08:58:30 PM »
สัปดาห์ก่อน ระหว่างที่เพื่อน ๆ กปห. ไปงานเครื่องเสียงที HK กัน ผมก็ได้ติดตามท่าน ผบ. ที่ต้องไปอบรมที่ Singapore....ทริปนี้ก็ไปได้แผ่น CD, SACD, BD กลับมาบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ ครับ
ช่วงวันเสาร์ได้แวะไปชมนิทรรศการ Salvador Dali Mind of A Genius ที่ ArtScience Museum แถว ๆ Marina Bay Sands ด้วย

มีการไปกระตุกหนวดท่านศิลปินใหญ่ด้วย

คุณเกล้าอย่างหล่อเลยครับ  K) K)

รูปกระตุกหนวด อย่างเนียนเลยครับ ฮาๆๆๆ  2f 2f

• *
« ตอบกลับ #960 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 2011, 11:30:47 AM »
สัปดาห์ก่อน ระหว่างที่เพื่อน ๆ กปห. ไปงานเครื่องเสียงที HK กัน ผมก็ได้ติดตามท่าน ผบ. ที่ต้องไปอบรมที่ Singapore....ทริปนี้ก็ไปได้แผ่น CD, SACD, BD กลับมาบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ ครับ
ช่วงวันเสาร์ได้แวะไปชมนิทรรศการ Salvador Dali Mind of A Genius ที่ ArtScience Museum แถว ๆ Marina Bay Sands ด้วย

มีการไปกระตุกหนวดท่านศิลปินใหญ่ด้วย

• *
« ตอบกลับ #959 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2011, 01:06:15 AM »
 :cold  :giveup ไม่ไหวครับพี่หมอ Gotham 1 คู่ USD 24,000 นี่ยังไม่รวมค่าขนส่ง ภาษี กะกำไรของร้านในนี้เลย

ยังไงตอนนี้กะจะย้ายค่ายจาก JL กลับไป Velodyne แทนอยู่ด้วยแล้วครับ เพราะเจ้าแรกมีแต่สีดำให้เลือก แต่เจ้าหลังเค้ามีสี Cherry ที่ผมชอบ

ผมวางแผนไว้แล้วครับ ว่าถ้า 20.2 ออกมาแล้วซัก 2-3 ปี จะหาซื้อมือสองมาซักคู่ แล้วถอย 3.7 ไว้เป็นคู่หลัง
เอ หรือว่ารอ Tympani รุ่นใหม่ดี เอาให้แผงประตู (ลำโพง) เต็มหน้าห้องไปเลย

เห็นเจ้า Valin เพิ่งเขียนใน blog ว่า 3.7 นี่ พอๆกะ Q5 จะขาดหน่อยก็แต่เรื่อง bass เท่านั้นเองที่สู้ไม่ได้
แหม อ่านแล้วก็จะเป็นลม อย่างงี้ถ้า Magnepan ออกรุ่น 20.2 มานี่ จะเป็นไงบ้างนี่

อิอิ ผมว่า เอา 3.7 คู่นึง ใส่ JL Gotham สักคู่ แล้วลองดูว่า จะล้มทับ Q5 ไหวไหมเอ่ย  :) :)

ออฟไลน์ Monmon

• I want to be FREE!!
« ตอบกลับ #958 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2011, 05:22:08 PM »
หนักมาก ๆ จนอึ้ง เลยครับคุณมน

กลับมาตีกอล์ฟแล้วเหรอ ยังไงขอเป็นปลายเดือน ส.ค. ไปแล้วละกันนะ ดีแล้วเจอกัน จะได้ขอหุ้นเด็ดซัก 2-3 ตัว

จัดหนัก คุณเกล้า

เมื่อไหร่ไปตีกอล์ฟกัน  ;D

แน่ใจเหรอ จะเป็นหุ้นเด็ด  กลัวจะเป็นหุ้นดับ  :black_eye  ปรึกษาวิม ดีกว่า  อิอิ  ;D

« ตอบกลับ #957 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2011, 03:14:39 PM »
สัปดาห์ก่อนเซ็งเล็กน้อย ทีแรกนึกว่าจะได้ Magnepan 3.7 คู่ใหม่ที่เขาว่าเป็นคล้าย ๆ กับ Poor Man's Magico มาลองชนกันของพี่ใหญ่ และพี่หมอบอยซักหน่อย แต่ทาง Excellence/Image จำผิดไปว่าจะมีคู่ที่เป็นผ้าสี off white และขอบไม้ dark cherry ที่ผมอยากได้มากับ lot ที่เพิ่งถึงเมืองไทยเร็ว ๆ นี้ด้วย แต่ดันไม่มี ส่วนน้อง Maggie 3.6 เดิม ผมก็ดันขายออกไปซะแล้ว ตอนนี้เลยได้แต่ฟังเสียงจากทีวี

ระหว่างนี้ ขายสายมาระดมทุนไว้จ่ายค่าลำโพงดีกว่า ใครอยากอุดหนุน เชิญดูได้จาก link นี้ครับผม

http://www.thaiaudioclub.net/board/index.php?topic=9051.msg201924;topicseen#msg201924

รูปนี้จากชุดของคนอื่นในเว็บฝรั่งครับ

สวยมากครับคุณเกล้า เหมือนเฟอร์นิเจอร์ประดับห้องเลย   O0

« ตอบกลับ #956 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2011, 01:51:25 PM »
ผมวางแผนไว้แล้วครับ ว่าถ้า 20.2 ออกมาแล้วซัก 2-3 ปี จะหาซื้อมือสองมาซักคู่ แล้วถอย 3.7 ไว้เป็นคู่หลัง
เอ หรือว่ารอ Tympani รุ่นใหม่ดี เอาให้แผงประตู (ลำโพง) เต็มหน้าห้องไปเลย

เห็นเจ้า Valin เพิ่งเขียนใน blog ว่า 3.7 นี่ พอๆกะ Q5 จะขาดหน่อยก็แต่เรื่อง bass เท่านั้นเองที่สู้ไม่ได้
แหม อ่านแล้วก็จะเป็นลม อย่างงี้ถ้า Magnepan ออกรุ่น 20.2 มานี่ จะเป็นไงบ้างนี่

อิอิ ผมว่า เอา 3.7 คู่นึง ใส่ JL Gotham สักคู่ แล้วลองดูว่า จะล้มทับ Q5 ไหวไหมเอ่ย  :) :)