ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องห้องหน่อยฮะ  (อ่าน 5338 ครั้ง)

ออฟไลน์ surathip

ขอคำแนะนำเรื่องห้องหน่อยฮะ
« เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2009, 02:26:06 PM »
พอดีกำลังทำห้องดูหนังอะฮะ ขนาดห้องก็ 3.54x4.74 สูง 2.60 ฮะ   ลำโพง bose am-10 แขวนนะคับ
ส่วนคำถามก็มีอยู่ว่า
1. ผมควรใช้จอขนาดเท่าไรดีฮะ 92" หรือ 100" ดีฮะ (เป็น 16:9 นะคับ)
2. ผนังด้านที่เป็นหน้าจอควรใช้สีดำใช่ไหมฮะ หรือว่าเป็นผนังที่ต้องใช้สีมืดๆก็พอ ( พอดีเป็นครอบครัวคนจีนอะฮะ เลยอาจจะไม่สามารถใช้สีดำได้ )
2. ผนังด้านข้างกับด้านหลัง (ที่วางโซฟา) ควรจะติด wallpaper หรือ ม่านดีกว่าฮะ
3. ตำแน่งแอร์ที่ติดบนผนังประตูเข้า ok หรือเปล่าฮะ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • Total likes: 0
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
Re: ขอคำแนะนำเรื่องห้องหน่อยฮะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2009, 08:39:17 PM »
ขนาดห้องพอๆกับห้องผมเลยครับ แนะนำจอ92" น่าจะพอครับ
ด้าน หน้าใช้สีแดง burgandy ก็ได้ครับ คนจีนอาจจะชอบใช้ผ้ากำมะหยี่ซิครับสวยดีด้วย ปิดไฟแล้วมืดสนิทเหมือนสีดำเหมือนกันเลย
แอร์ ท่านช่างไม่มีปัญหาก็น่าจะได้ครับ ด้านหลังใช้ม่านสีเดียวกับด้านหน้าก็ได้ครับ
รอดูครับ เสร็จเมื่อไหร่ post โชว์กันครับ

Re: ขอคำแนะนำเรื่องห้องหน่อยฮะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2009, 10:01:00 PM »
ขอถามพี่ dr.nop หน่อยฮะ สีแดง burgandy เป็นอย่างไงเหรอฮะ แล้ว เจ้าตัวผ้ากำมะหยี่ เนี่ยติดกับผนังยังไงเหรอฮะ ถ้ากาวติดเลยเหรอฮะ

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • Total likes: 0
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 2009, 10:17:26 PM »
แดงเข้มแบบอมน้ำตาล หรือ แดงเลือดหมู แต่สดกว่า บอกร้านม่านใหญ่ๆเขาก็รู้ครับ ด้านหน้าทาสี ด้านหลังเป็นม่านกำมะหยี่ไงครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 2009, 09:58:49 AM »
อ๋ออ เข้าใจแล้วคับขอบคุณคับ เดี่ยวทำเสร็จแล้วยังงัยจะเอารูปมาให้ดูนะคับ

:) :) :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ pakol

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 กันยายน, 2009, 02:01:21 PM »
ทำเสร็จยังครับอยากเห็นบ้างจัง

ออฟไลน์ gai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 กันยายน, 2009, 02:30:58 PM »
ขอถามพี่ dr.nop หน่อยฮะ สีแดง burgandy เป็นอย่างไงเหรอฮะ แล้ว เจ้าตัวผ้ากำมะหยี่ เนี่ยติดกับผนังยังไงเหรอฮะ ถ้ากาวติดเลยเหรอฮะ
อยากเห็นสีแดงเบอกันดีแท้ๆ ให้ไปร้านไวน์ครับ ซื้อไวน์เบอกันดีมาขวดนึง รินใส่แก้วไวน์ แล้วส่องกับแดดดูครับ สีแดงยังงั้นแหละครับ แดงเบอกันดี  ;D  ;D  ;D