ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเซียนภาพทุกๆท่าน รถ HONDA CITY ZX สีไหนน่าเล่น ช่วยฟันธงให้หน่อยครับ  (อ่าน 10466 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

โดยส่วนตัวผมคิดว่าสีดำน่าจะสวยสุดนะครับ
จะสอยมาแต่งเล่นๆสักคัน ชอบฮอนด้าน่ะครับ
ยังไงลองชี้แนะมากันได้เลย ทุกท่านนะครับ
ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
ผมชอบสีดำเหมือนกัน แต่ไม่เอาแน่ๆ รักษายาก อิ อิ
ถ้าให้ฟันธงรอ civic ตัวใหม่ดีกว่าครับ  :)

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
บ้านผมนิยมสีดำครับ

Camry, City, Vios .. สีดำล้วน  :)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ไม่ใช่เซียนภาพแต่อขอแจมนะครับ เอาสีดำด้วยคน แล้วถ้าให้ดีก็ Contrast Ratio อย่าสูงนักนะ เดี๋ยวเห็นรอยขนแมวง่าย ;D ;D ;D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
สีดำ ครับ  8)

ออฟไลน์ Udomchai

สีดำฝุ่นจับ มองเห็นง่าย เพราะสีดำเป็นสีที่ตัดกับสีของฝุ่น จึงเป็นฉากรับฝุ่นได้อย่างดี ต้องล้างทุกวัน   อีกอย่างหนึ่ง ถ้าเข้าไปนั่งในรถเวลากลางวันจะร้อนมาก เนื่องจากสีดำเป็นสีที่ดูดความร้อนมากกว่าสีอื่น  บ้านเราเมืองร้อนน่าจะเลือกสีจาง ๆ หน่อย

ออฟไลน์ chat

ทั้งๆที่รู้ว่าสีดำ...มีผลเสีย หลายอย่าง ...แต่ก็ยังเทใจให้สีดำครับ...

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
สีดำก็สวยดีครับ  แต่ต้องหมั่นเช็ดหน่อย เพราะเห็นรอยฝุ่น + รอยนิ้วมือได้ง่ายมาก

ถ้าไม่รีบซื้อ ผมว่ารอดู civic ตัวใหม่อย่างที่คุณหมีบอกก่อน น่าจะดีครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ตอนนี้ชอบสีขาวมากกว่าครับ  สีดำเห็นบ่อยเกิน  เล็ง Teana สีขาวอยู่  เดี๋ยวฝนหายค่อยคิดใหม่อีกรอบ อิ อิ

ออฟไลน์ badz

ดำอ่ะสวยคับ แต่...ขี้เกียจล้างอ่ะคับ  :D
Burn your tires, not your soul...

ออฟไลน์ beemer

บ้านผมไม่ดำ ก็ ขาวครับ คันล่าสุดสีขาว ผมว่าขาวมานะช่วงนี้ อิอิ แต่ก็แล้วแต่ความชอบครับ  ;)

ออฟไลน์ eark

เห็นด้วบกะคุณหมี  zx ไม่ถูกเท่าไหร่ ถ้าไม่รีบใช้รอซีวิค ดีกว่าใหม่สดจากเตา ไม่เกินต้นปีหน้าครับ เดี๋ยวจะขับไปบ่นไปเมื่อซีวิคออกมา...555
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ Alan

• รวยแล้วครับ (รวยน้ำใจ)
  • ทำวันพรุ่งนี้ให้ดีกว่าวันนี้
 ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???
สีดำและขาวดูแลรักษายาก ราคาขายก็ตก
สีบรอนซ์เงินดีกว่าครับ

ออฟไลน์ อูฐ

สีชมพูครับ   รุ่นนี้สีดำแต่งไม่ดุหรอก

ออฟไลน์ ple_premason

ซ๊วิคใหม่ดีกว่าครับ ซิตี้ รุ่นท้อป แพงเอาเรื่อง� รูปทรงก็ไม่ลงตัว แจ็ส สมส่วนกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2005, 12:01:03 AM โดย ple_premason »

ภายในล้ำมากๆ ไมล์กลางแบบวีออส� มาทีนี้ มาสด้า3 ขายลำบากแน่ๆ ไฟท้ายมูมเมอแรงคล้ายซีตรอง  มาพย.นี้คับ 
 ช่วงนี้ หายตัวไปอยู่  www.mazdaclub.net ซะนาน  อ้อ ยังมีฟอร์ด โฟกัสอีกตัว  เปิดตัวตค.นี้  แน่น มากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2005, 12:07:41 AM โดย ple_premason »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยชี้แนะ
สรุปที่สีดำ เป็นคำตอบสุดท้ายครับ :D

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
สรุปที่สีดำ เป็นคำตอบสุดท้ายครับ :D

แม้จะคนละรุ่น .. แต่ดีเดียวกันเลยยยย คร้าบบบบบบบ ....  ;D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *

แม้จะคนละรุ่น .. แต่ดีเดียวกันเลยยยย คร้าบบบบบบบ ....� ;D

รถผมก็สีเดียวกันเลย

สีดำที่ยาง   ;D ;D ;D :P

ออฟไลน์ redbook

ถ้าขับกลางคืนบ่อยสีสว่างหน่อยปลอดภัยกว่าคับ  เพิ่งเห็นในรูปว่าติดเครื่องเสียงยากแน่ เป็นบิ้วอินเฟอร์นิเจอร์ไปหมดเลย คงต้องทนกับเครื่องเสียงทีให้มามั้ง ไม่รู้แจ๋วป่าว

หลังจากเอารถวิชของผบ.ไปติดเครื่องเสียงระดับน้องๆไฮเอ็น พอท่านไปขับรถยุโรปอีกคัน ก็มาบ่นนิดๆว่าเครื่องเสียงไม่ค่อยดีนะ เปิดฟังแล้วทนได้ไม่นานต้องปิด :o

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
นี่ก็ civic แต่เป็นเวอร์ชั่นญี่ปุ่น ที่จะมาเมืองไทยไม่รู้ตัวไหน  แต่น่าจะเป็นข้างบนนะ
:crazy

ตัวข้างล่างเป็นcivic type Rขายในอังกฤษ ยุโรป และญี่ปุ่นคับ� เป็นโฉมเก่าแล้ว ใช้โครงสร้างเดียวกับซีวิคโฉมปัจจุบันในบ้านเรา   
 ในเมืองไทย ทั้งซีวิค และแอคคอร์ด จะเป็นเวอร์ชั่นเดียวกับอเมริกา เพราะคนไทย ชอบรถคันใหญ่ๆ กว้างๆ 
แต่คนญี่ปุ่น และยุโรป ชอบรถขนาดเล็ก คล่องตัว ฮอนด้า จึงทำรถรุ่นเดียวกัน แต่ตัวถัง และการตกแต่งภายนอกต่างกัน  นี่ตัว5ประตู ที่ขายในยุโรป และญี่ปุ่น โฉมใหม่ครับ  มือเปิดประตูหลังแบบอัลฟ่าซะด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน, 2005, 12:01:00 AM โดย ple_premason »

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
อ้าว เหรอครับ เห็นในเว็บฮอนด้าญี่ปุ่น
:crazy

ออฟไลน์ True man

• www.natureandtrend.com
สีดำฝุ่นจับ มองเห็นง่าย เพราะสีดำเป็นสีที่ตัดกับสีของฝุ่น จึงเป็นฉากรับฝุ่นได้อย่างดี ต้องล้างทุกวัน� �อีกอย่างหนึ่ง ถ้าเข้าไปนั่งในรถเวลากลางวันจะร้อนมาก เนื่องจากสีดำเป็นสีที่ดูดความร้อนมากกว่าสีอื่น� บ้านเราเมืองร้อนน่าจะเลือกสีจาง ๆ หน่อย

ขอแย้งครับ ที่จริง  สีดำไม่ได้ดูดความร้อนมากกว่าสีอื่นครับ  >:(  เด๋วชมรมรถสีดำเขาจะน้อยจายยยย  :D     อันที่จริงไม่มีสีไหนดูดความร้อนได้ครับ  รร.เราสอนมาผิดๆกันทั้งนั้น   มีแต่สีที่สามาถสะท้อนความร้อนมากหรือสะท้อนน้อยต่างกันเท่านั้น เช่น สีดำจะสะท้อนความร้อนได้น้อยกว่าสีอื่น    มันเลยได้รับความร้อนมากกว่าาสีอื่นครับ    มันไม่ได้ดูดนะก๊าบบ อุๆ :D

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
สีดำมีข้อเสียที่ต้องระวังอีกอย่างครับ   ตรงที่กลางคืนจะกลืนไปกับถนนเกิดอุบติเหตุง่ายกว่าสีอื่น  และหากชอบขับทางไกลแล้วเป็นเลนแบบรถสวนกันนี่ต้องระวังเพิ่มขึ้นอีกเพราะสิบล้อเวลาง่วงๆมักจะมองไม่เห็นครับเห็นเป็นถนนตรงจุดหลังนี่ผมเลยไม่เลือกสีดำครับ   เพราะขับทางไกลบ่อยด้วยครับ 8)

ออฟไลน์ พี่เอ

รถสีเข้มๆ ไม่ต้องกลางคืนหรอกครับ กลางวันมองไกลๆ สีรถก็กลืนไปกับสีเทาดำของถนนลาดยางแล้วครับ
ที่เรายังมองเห็นจะเป็นพวกกระจังหน้าโครเมียม ไฟหน้า กับพวกแถบโครเมียม ป้ายทะเบียน ..ข้อเสียของรถสีเข้มครับ ::)
ข้อมูลส่วนตั้วส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=52334.0

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
ผมเลือกจากสีที่ถูกโฉลก  ;)

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
ผมเลือกจากสีที่ถูกโฉลก  ;)
สีข้างป่ะ :D :D
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ผมว่าเรื่องของสีรถ
ไม่ว่าจะสีไหนจะรุ่นไหนยี่ห้อไหน
ผมคิดว่ามีสิทธิได้ไปเที่ยวจังหวัดนรกเหมือนกันแน่นอนครับ
ถ้าประมาท
ที่สำคัญต้องไม่ประมาทในการขับรถ เป็นดีที่สุดครับ
ขอบคุณครับ :)