ผู้เขียน หัวข้อ: cd player NAD , DENON , MARANTZ งบ Basic  (อ่าน 1794 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfender

• ชอบฟังแอมป์หลอด
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
cd player NAD , DENON , MARANTZ งบ Basic
« เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 2009, 09:13:00 AM »
ยี่ห้อไหน  น่าเล่นครับ

และแนวเสียงแต่ละตัวเป็นอย่างไรครับ ;)

พี่ๆ  ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

ออฟไลน์ Pairat13

Re: cd player NAD , DENON , MARANTZ งบ Basic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 2009, 09:24:56 AM »
Try them all since you didn't tell what amp.you use but DENON DCD 2000 AE is the best to my ear,it's warm,details,clear sound .

ออฟไลน์ 1st class

Re: cd player NAD , DENON , MARANTZ งบ Basic
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 2009, 07:49:57 AM »
ลอง Cambridege audio อีกตัวไหมครับ

ออฟไลน์ tfender

• ชอบฟังแอมป์หลอด
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 2009, 11:08:02 AM »
Cambridege audio  ลองแล้วเสียงบางครับ ;D

ออฟไลน์ ใหญ่

• *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 2009, 10:25:02 PM »
NAD เสียงเรียบๆ ไม่ฉูดฉาด เป็นกลางดี แต่ถ้ารุ่นสูงจะมีเสียงกุ้งกิ๊งบ้างครับ
Denon ปลายแหลมติดสด  ทุ้มหนักแน่น-กลางเปิดดีครับ
Marantz ผมว่าถ้างบประมาณเท่ากัน  ตัวนี้น่าฟังกว่า  แนวเสียง ทุ้ม-กลาง ออกไปทาง Denon  ปลายแหลมมีเอกลักษณ์  เสียงโดยรวมนิ่มนวลกว่าครับ

ทั้งนี้ลองฟังดูก่อนนะครับ  จำไว้ว่า หูใครหูมัน  แล้วแต่คนชอบครับ

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ