ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง digital จาก Notebook  (อ่าน 6736 ครั้ง)

ออฟไลน์ hideflism

• *
Re: เสียง digital จาก Notebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 09:58:35 PM »
ช่วยหน่อยครับ ผมใช้ Note book HP pavillion DV2028 มีช่อง spdif ที่เป็น minijack
ต่อ minijack เป็น RCA แล้ว ต่อสาย coaxial ไปเข้า AVR แต่ไม่มีสั้ญญาณเสียงไปเลย
ใช้ program VLC ครับ ไม่ทราบว่าต้อง set อะไรที่ windows ด้วยหรือเปล่าครับ พยายาม
หาที่ set audio ให้เป็น digital out ก็หาไม่เจอครับ    :please :please :please

เข้าใจว่าปล่อยลำแสงสีแดงออกมานะครับ ต้องใช้ optical แทน coaxial นะครับ

ออฟไลน์ ouddyhot

• Freshy
Re: เสียง digital จาก Notebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 09:38:44 PM »
ต้องไปปรับค่าที่ตัว ไดเวอร์เสียงของ คอม ต้องไปปรับตัวที่เล่นหนังด้วยคับถึงจะใช้ได้คับ

ออฟไลน์ Boom

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2009, 01:16:00 PM »
ต้องซื้อ External Sound Blaster Live! 5.1 USB มาต่อที่ Port USB ไปเข้า AVR ถอดรหัส จึงสามารถออก Digital 5.1 ได้ครับ  :wiggle

ออฟไลน์ pasathorn

• Freshy
เสียง digital จาก Notebook
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 2009, 09:18:05 PM »
ช่วยหน่อยครับ ผมใช้ Note book HP pavillion DV2028 มีช่อง spdif ที่เป็น minijack
ต่อ minijack เป็น RCA แล้ว ต่อสาย coaxial ไปเข้า AVR แต่ไม่มีสั้ญญาณเสียงไปเลย
ใช้ program VLC ครับ ไม่ทราบว่าต้อง set อะไรที่ windows ด้วยหรือเปล่าครับ พยายาม
หาที่ set audio ให้เป็น digital out ก็หาไม่เจอครับ    :please :please :please