ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Home Theater มาครบแล้วครับ แต่มีเรื่องสงสัยว่าผมต้องปรับอะไร  (อ่าน 24356 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ซื้อ Home Theater มาครบแล้วครับ Energy take 5.2 with 10.2, H/K 330 เสียงดีมากๆเลยครับ ชอบมาก แต่มีเรื่องสงสัยว่าผมต้องปรับอะไรในแอมมั่งครับเพราะว่าผมต่อสายแล้วก็ดูหนังเลย แล้วอีกอย่าง ลำโพงจะต้องสูงเท่าไร ห่างกันเท่าไรครับ ทั้งคู่หน้าแล้วก็ surround ครับ ยังไงรบกวนพี่ๆ บอกทีนะครับ

b-able
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธันวาคม, 2004, 07:33:30 AM โดย Help !!! »
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม, 2004, 09:42:14 PM โดย 715 »
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
จอมข้อมูลจริงๆ นะท่านจ้า.... :D
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ paty

• *
เป็นเรื่องยากสำหรับมือใหม่ความรู้น้อย แต่จะพยายามเพื่อสิ่งที่ชอบครับ ขอบคุณพี่ๆๆมากๆๆๆ c)

ออฟไลน์ p' mong

• *
สุดยอดเลยครับ  เข้าเวบนี้ ได้ความรู้ตรึม

ออฟไลน์ เซียนอมร

• *
ความรู้ทั้งนั้นเลยครับ thx

ความรู้เพียบ

ออฟไลน์ toeysnapper

• *
ความรู้  ความรู้   :clap :clap :clap

ออฟไลน์ manuroom

• *
 O0

ความรู้มากมายยยย

ออฟไลน์ peerentino

• *
ความรู้หมดเลย :drunk

ออฟไลน์ Black Tiger

• **
เข้ามาหาข้อมูล ครับ

ออฟไลน์ peak p.a.d

• *
ได้ความรู้มากเลยคับ

ออฟไลน์ OASLEG

ผมแนะนำอย่างนี้ สำหรับผู้ที่เริ่มเล่น homethetre สิ่งสำคัญ อีกเรื่องคือ เรื่องสายสัญญาณ , สายลำโพง , ระบบไฟ  ซึ่งอย่าไปใช้ของบ้านหม้อ noname  ให้ใช้ interbrand พวก supra, qed, audioquest, kimble เป็นต้น  การลงกาวน์ สายไฟจะช่วยเรื่องความสงัด รวมถึงการเซตอัพลำโพงให้ได้ตำแหน่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 สิงหาคม, 2015, 05:12:52 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ lek_f

• *
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆ

ออฟไลน์ pumin2523

• Freshy
ได้ความรู้มากเลยครับป๋ม