ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครอยากโชว์ข้างหลังบ้างครับ  (อ่าน 2775 ครั้ง)

ออฟไลน์ ford

มีใครอยากโชว์ข้างหลังบ้างครับ
« เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 10:35:27 AM »
คือว่าเห็นพี่ๆโชว์ห้อง HT ให้ชม สวยๆทั้งนั้น ผมอยากเห็นข้างหลังบ้างครับว่าท่านใดมีวิธีหรือแนวทางในการจัดเก็บสายต่างๆให้ดูเรียบร้อยนะครับ เพราะตอนนี้แฟนผมเริ่มบ่นเรื่องนี้แล้วครับ เรื่องจะซื้อหรือว่าอัพระบบคุณเธอก็ไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่บ่นมากเรื่องสายนี้ละครับ "รกรุงรัง เก็บสายมันดีๆไม่ได้เหรอ" ผมก็มานั่งดูก็ยังคิดไม่ตกว่า จะเก็บสายยังไงให้มันดูเรียบร้อย เพราะสายมันเยอะมากเลยครับ ของผมมีทั้ง avr, ps3, dvd, true vision, lcd, xbox360  :D  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Jorn Angelo

Re: มีใครอยากโชว์ข้างหลังบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 10:39:34 AM »
ผมก็โดนเหมือนกันครับ แต่เท่าที่ลองพยายามจัดสายหลายครั้งแล้ว พบว่ายิ่งจัดสวย(รวบสายเข้าใกล้กัน) ยิ่งทำให้คุณภาพเสียงแย่ลงครับ เหมือนกับว่า ความสวย กับ คุณภาพเสียง มันอยู่ตรงข้ามกันครับ ตอนนี้เลยพยายามจัดให้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ

ออฟไลน์ Fuse

Re: มีใครอยากโชว์ข้างหลังบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 11:07:45 AM »
พยายามจัดแล้วทั้งวางทั้งรวบสุดท้ายปล่อยมันกองอยู่อย่างนั้นแล้วทำเป็นไม่เห็นแทน  :D

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 11:20:04 AM »
แต่ผมกลับมีฟามสุขมากที่ได้นั่งดูหนัง ฟังเพลง พร้อมกะชำเลืองมองสายทั้งหลายมากมายก่ายกองเลื้อยพันกันไปมา  อิ อิ  สงสัยท่าจะโรคจิตแฮะเรา

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 02:59:23 PM »
คือว่าเห็นพี่ๆโชว์ห้อง HT ให้ชม สวยๆทั้งนั้น ผมอยากเห็นข้างหลังบ้างครับว่าท่านใดมีวิธีหรือแนวทางในการจัดเก็บสายต่างๆให้ดูเรียบร้อยนะครับ เพราะตอนนี้แฟนผมเริ่มบ่นเรื่องนี้แล้วครับ เรื่องจะซื้อหรือว่าอัพระบบคุณเธอก็ไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่บ่นมากเรื่องสายนี้ละครับ "รกรุงรัง เก็บสายมันดีๆไม่ได้เหรอ" ผมก็มานั่งดูก็ยังคิดไม่ตกว่า จะเก็บสายยังไงให้มันดูเรียบร้อย เพราะสายมันเยอะมากเลยครับ ของผมมีทั้ง avr, ps3, dvd, true vision, lcd, xbox360  :D  ขอบคุณครับ
ผมก็โดนเหมือนกันครับ แต่เท่าที่ลองพยายามจัดสายหลายครั้งแล้ว พบว่ายิ่งจัดสวย(รวบสายเข้าใกล้กัน) ยิ่งทำให้คุณภาพเสียงแย่ลงครับ เหมือนกับว่า ความสวย กับ คุณภาพเสียง มันอยู่ตรงข้ามกันครับ ตอนนี้เลยพยายามจัดให้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ
พยายามจัดแล้วทั้งวางทั้งรวบสุดท้ายปล่อยมันกองอยู่อย่างนั้นแล้วทำเป็นไม่เห็นแทน  :D
แต่ผมกลับมีฟามสุขมากที่ได้นั่งดูหนัง ฟังเพลง พร้อมกะชำเลืองมองสายทั้งหลายมากมายก่ายกองเลื้อยพันกันไปมา  อิ อิ  สงสัยท่าจะโรคจิตแฮะเรา

:D
ปัญหาไม่ได้ต่างกันเลยแฮะ
ที่โฮมฯ ผมก็ สายเต็มไปหมด
แรกๆ ก็จัดดูเรียบร้อยดี  ^-^

พอเปลี่ยนใหม่ เพิ่มอีก...เท่านั้นล่ะ
ผบทบ. บอกจะผัดแทนมาม่าให้กิน :-X

ตอนดูหนัง&ฟังเพลง
ผบทบ. บอกทำไมเสียงดีจัง เพราะมากๆ
ดูหนังผีนั่งสะดุ้ง
ดูหนัง romantic หวานซะ...ไม่มี

สรุป...ก็กองๆไว้งั้นแหล่ะ :yahoo

ออฟไลน์ wheel13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 03:45:41 PM »
ไม่จำเป็น ผมไม่แตะหลังบ้านผมเด็ดขาด ยุ่งมากครับ กว่าจะตกลงเข้าที่เข้าทางเล่นเอาเหนื่อย (ไม่รู้ว่าสายหรือเมีย 555) :D

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 03:46:24 PM »
 :nono :nono

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 05:34:42 PM »
อิอิ ของผมตามสูตรเป๊ะ :o สายไม่แตะกันเลยครับ แค่พัน แล้วม้วนอยู่ด้วยกันเฉยๆ อิอิ (หนักกว่าอีก) K] K]

ออฟไลน์ พายุ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 06:31:53 PM »
สายหลายๆเส้นพันกันไปมาอยู่ด้วยกัน...มันเป็นศิลปะครับ..อย่าไปคิดมาก  อิอิ ;D

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 06:43:42 PM »
ด้วยเหตุบังเอิญเหลือเชื่อ

ผมเพิ่งออกแบบ และให้เพื่อนทำแบบมาให้ดู  เพิ่ง PM ไปหาพี่หมอขอ Comment

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 06:45:46 PM »
ตั้งใจว่าจะำทำเป็น ไม้ประดู่ หรือ ไม้สัก

ขนาดประมาณ 20 x 50 cm

1 รูใหญ่ ล่างสุด 8 cm  สำหรับใส่สาย AC   + 4 รูกลาง 5 cm + 10 รูเล็ก 3 cm + บากตัว V บนสุดอีก 1   น่าจะเพียงพอสำหรับ System ระดับกลาง

ตั้งใจว่าจะทำด้วยไม้สัก หรือไม้ประดู่    ราคายังไม่รู้ จนกว่าแบบจะนิ่ง

ขอ Comment หน่อยครับ ... ดีไม่ดี อย่างไร  ปรับปรุงอะไรได้อีก

คำถามเพิ่มเติม

1. หากเป็นกระจกหนา จะดีหรือไม่

2. ผมคิดว่า เวลาใช้จริง อาจต้องใช้ 2 อัน ในกรณีที่สายค่อนข้างยาว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akeshipping

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 06:49:23 PM »
คุณ mr. big  ที่วางสายทำเสร็จเมื่อไหร่ครับ
อยากรองมาใช้บ้างจัง c) c)

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 07:09:15 PM »
ตอนนี้เป็นเพียงแบบร่างครับ

สั่งทำจริง คงต้องมีจำนวนด้วย ไม่งั้นคงแพงน่าดู

จำนวนรูที่ใส่ได้ 15 รู + ร่องบนอีก 1 ทั้งหมด 16 เส้น น่าจะพอสำหรับ System เล็ก - กลาง

ไม่รู้ใครต้องการมากว่านี้หรือไม่

ออฟไลน์ akeshipping

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 07:14:39 PM »
วางแนวนอนน่าจะดีนะครับ
แนวตั้งเกรงว่าจะทำให้สายตกท้องช้างมาแตะกัน :secret :secret

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 07:27:57 PM »
ไปตั้งกระทู้ใหม่แล้วครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=49794.0

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 08:49:54 PM »
โชว์ก็ได้ เป็นอย่างงี้แหละ

;D  2f   ;D
Movies & Musics Lover
POP

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 10:02:56 PM »
เกิน 16 เส้นไหมครับ ?

ออฟไลน์ Aragorn_R8

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 มิถุนายน, 2009, 11:31:25 PM »
ของผมเหมือนพี่หมอ TJ เลยครับ ได้มองดูสายแล้วมีความสุขดีครับ

ออฟไลน์ yai-united

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2009, 11:37:12 AM »
 :oลูกสาวผมบอกว่า ปะป๊า..สายไฟป๊ะหมือนงูเลยง่ะ...  ((  ((  ((

ออฟไลน์ SRC

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2009, 12:12:26 PM »
ตั้งใจว่าจะ ๆ หลายปีแล้วครับ  แต่ก็ยังอยู่เหมือนเดิม อิ อิ  :( :(

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2009, 12:38:05 PM »
เกิน 16 เส้นไหมครับ ?

น่าจะเกิน แค่สายไฟ ก็ 9 เส้นแล้ว ไม่รวมสายสัญญาณ  :D
Movies & Musics Lover
POP