ผู้เขียน หัวข้อ: Drag me to Hell! หนังสนุกอีกเรื่องครับ  (อ่าน 6346 ครั้ง)

ออฟไลน์ boungGT

• *
Re: Drag me to Hell! หนังสนุกอีกเรื่องครับ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2009, 10:10:17 PM »
เสาร์นี้จะไปดูครับ เห็นรีวิวแล้วน่าดูเหมือนกัล

ออฟไลน์ BBOY

Re: Drag me to Hell! หนังสนุกอีกเรื่องครับ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 03:36:46 PM »
อืม...น่าไปดูครับ

ออฟไลน์ Bohonnet

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 12:10:39 PM »
ไปดูมาแล้ว เจอเหมือนกันครับ สงสัยเรื่องนี้ของจะแรง  คนนั่งแถวหน้าคุยกันเป็นระยะๆ ก้พอทำให้หงุดหงิดเล็กๆ
แต่ตัวหนังโดยรวมผมว่าโอเค ไม่ผิดหวัง ที่อ่านกระทู้นี้แล้วเข้าไปดู
ติดอย่างเดียวตรงสภาพแวดล้อม  :shutup

ออฟไลน์ Pairat13

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 11:10:58 AM »
เคยเจอเหมือนกันครับ ที่ Emporium สมัยก่อน พวกเด็ก international school หนีเรียนไปดูกันเยอะครับ

คุยกันโหวกเวง เสียงดัง แถมนั่งแถวหน้า ตอนหนังยังไม่เริ่ม ก็ไม่มีใครสนใจ คิดว่าจะเลิกเองตอนหนังเริ่ม

คร้าน หนังเริ่มแล้ว มากกว่าเก่าอีก ไม่มีเกรงใจ ผู้ใหญ่เดินลงไปเตือนแล้วก็ไม่ฟัง วิ่งเล่นไล่จับกัน

เจอถ้วยโค้กไซ้โค้งกลางกระบาล คนเชียร์กันทั้งโรงถึงยอมออก :D วันนั้น สะใจครับ

2f   เมื่อเช้าวันเสาร์ไปดูมาแล้วครับ....สำหรับผมกลายเป็นหนังตลกไปซะ....เพราะว่า..ทั้งโรงมีแปดคน  ผู้ชายคนที่แปดแกทำเรื่อง...เค้าดูหนังกันอยู่พี่แกนั่งคุยโทรศัพท์ซะดังเลย...ได้ยินกันหมด พวกเราทั้งเจ็ดก็หันไปมองหน้า...แต่พี่แกก็นั่งคุยเช๊ยเลย..คุณผู้หญิงคนที่เจ็ดหันไปว่าให้ไปคุยข้างนอกได้มั๊ย คนจะดูหนัง แกก็คุยต่อไม่สนใจ ซักครู่นึงถึงวางสาย ผมเองก็หมดอารมณ์สนุกไปแต่แรกแล้ว  แต่ก็คุยกะลูกสาวขำๆว่า หมดนี่มันกวน....จริงๆ  ผมก็ไม่ซีเรียสอะไรครับ แต่เสียดายที่คิดช้าไปผมมีเบอร์โทรของทางโรงภาพยนต์อยู่แต่ก็เจือกลืมโทรไปบอกให้เค้ามาเชิญไปคุยข้างนอกซะได้...จะได้ไปอบรมมารยาทในการดูหนังร่วมกะคนอื่นซะ.....
          ที่บอกว่าผมขำๆ....เพราะไม่คิดว่าคนพันธุ์แบบนี้ยังมีอยู่ครับ  มันน่าจะหมดไปนานแล้ว รวมถึงพวกชอบกินขนมกร็อบๆ อีก...ทำใจครับ  ไม่สงสัยแล้วว่าทำไมถึงลงทุนทำโฮมเธียร์เตอร์กันมากมาย เพราะเราสามารถคอนโทรลสภาพแวดล้อมได้ทุกอย่างนั่นเอง...อาเมน... :victory

ปล.  รอ TRANSFORMER 2 ดูดิ๊ว่าจะเจอกะคนแบบไหนอีกน๊อ....
Such a COOL experienced.

ออฟไลน์ meson

• freedom DiY
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 11:09:46 AM »
            โห...ของคุณ KCharng หนักกว่าผมอีกแฮะ....มีอยู่ช่วงนึงโดนถีบข้างหลังเก้าอี้....ไม่อยากมีเรื่อง(หน้าบางนิดนึง)ทนไว้...แล้วเลิกดูหนังโรงไปหลายปีเลย...ซื้อแผ่นเอาทั้งแท้ทั้งเทียม(ถ้าอยากดูเร็ว)ครับเช่าด้วย แต่ความมันส์ไม่เท่าไปดูที่โรงภาพยนต์ครับ  ก็หลีกปัญหาโดยไปดูรอบเช้าวันเสาร์ คนจะน้อยมากครับ  พอได้อยู่ครับผม   :victory   
" เราเปลี่ยนแปลงโลกมิได้ แต่... เราเปลี่ยนแปลงตัวเราเองได้ "

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 10:59:04 AM »
เคยเจอเหมือนกันครับ ที่ Emporium สมัยก่อน พวกเด็ก international school หนีเรียนไปดูกันเยอะครับ

คุยกันโหวกเวง เสียงดัง แถมนั่งแถวหน้า ตอนหนังยังไม่เริ่ม ก็ไม่มีใครสนใจ คิดว่าจะเลิกเองตอนหนังเริ่ม

คร้าน หนังเริ่มแล้ว มากกว่าเก่าอีก ไม่มีเกรงใจ ผู้ใหญ่เดินลงไปเตือนแล้วก็ไม่ฟัง วิ่งเล่นไล่จับกัน

เจอถ้วยโค้กไซ้โค้งกลางกระบาล คนเชียร์กันทั้งโรงถึงยอมออก :D วันนั้น สะใจครับ

2f   เมื่อเช้าวันเสาร์ไปดูมาแล้วครับ....สำหรับผมกลายเป็นหนังตลกไปซะ....เพราะว่า..ทั้งโรงมีแปดคน  ผู้ชายคนที่แปดแกทำเรื่อง...เค้าดูหนังกันอยู่พี่แกนั่งคุยโทรศัพท์ซะดังเลย...ได้ยินกันหมด พวกเราทั้งเจ็ดก็หันไปมองหน้า...แต่พี่แกก็นั่งคุยเช๊ยเลย..คุณผู้หญิงคนที่เจ็ดหันไปว่าให้ไปคุยข้างนอกได้มั๊ย คนจะดูหนัง แกก็คุยต่อไม่สนใจ ซักครู่นึงถึงวางสาย ผมเองก็หมดอารมณ์สนุกไปแต่แรกแล้ว  แต่ก็คุยกะลูกสาวขำๆว่า หมดนี่มันกวน....จริงๆ  ผมก็ไม่ซีเรียสอะไรครับ แต่เสียดายที่คิดช้าไปผมมีเบอร์โทรของทางโรงภาพยนต์อยู่แต่ก็เจือกลืมโทรไปบอกให้เค้ามาเชิญไปคุยข้างนอกซะได้...จะได้ไปอบรมมารยาทในการดูหนังร่วมกะคนอื่นซะ.....
          ที่บอกว่าผมขำๆ....เพราะไม่คิดว่าคนพันธุ์แบบนี้ยังมีอยู่ครับ  มันน่าจะหมดไปนานแล้ว รวมถึงพวกชอบกินขนมกร็อบๆ อีก...ทำใจครับ  ไม่สงสัยแล้วว่าทำไมถึงลงทุนทำโฮมเธียร์เตอร์กันมากมาย เพราะเราสามารถคอนโทรลสภาพแวดล้อมได้ทุกอย่างนั่นเอง...อาเมน... :victory

ปล.  รอ TRANSFORMER 2 ดูดิ๊ว่าจะเจอกะคนแบบไหนอีกน๊อ....

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 10:44:23 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน, 2009, 10:50:54 AM โดย ElecTroN »
" เราเปลี่ยนแปลงโลกมิได้ แต่... เราเปลี่ยนแปลงตัวเราเองได้ "

ออฟไลน์ Prasert

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 มิถุนายน, 2009, 10:25:42 AM »
หนังสนุกดี ตื่นเต้นดีมาก

ออฟไลน์ maw

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 14 มิถุนายน, 2009, 02:57:35 PM »
ดูหนังเรื้องนี้ สะใจคนข้างๆพวกชอบกินของขบเคี้ยวในโรงหนัง 555   2f

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 11:41:20 PM »
ถ้าไปกับสาวๆ สงสัยงานนี้มีเฮ  2f (แซวเล่น ขำๆ ครับ)

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 08:39:39 PM »

ประทับใจฉากสุดท้ายตอน Alisan Lohan ไปขุดหลุมคุณยาย

เสื้อยืดบางๆ เปียกฝน ...  สุดยอด :D :D
Yeah,you could see a lot of her though the wet dress,Hees. :secret Y]

ออฟไลน์ tooss

• (TOO)
  • นกน้อย...ทำรังแต่พอตัว (",)
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 10:55:49 AM »
ไปดูมาแล้วครับ....
แต่ตอนจบมีทิ้วท้ายใว้........สรุปจะมีภาคต่อป่ะครับ d_d

ออฟไลน์ Saitosan

• Superstar...
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 09:43:22 AM »
อิๆๆ หนุกๆน่ากลัวอย่างนี้ ต้องหาโอกาสไปดูบ้างแล้ว ขอบคุณครับ  :)

• Welcome to my world, my way!
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 06:24:54 AM »

ประทับใจฉากสุดท้ายตอน Alisan Lohan ไปขุดหลุมคุณยาย

เสื้อยืดบางๆ เปียกฝน ...  สุดยอด :D :D

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 01:42:27 AM »
ไปดูมาเมื่อคำนี้เองครับ

สนุกดีครับ เนื้อเรื่องไม่ซับซ้อนมาก
ภาพและมุมกล้องดูแปลกตาดีครับ

แต่ที่ประทับใจคือเรื่องเสียงเลยครับ
เป็นหนังที่เน้นระบบเสียงรอบทิศทางแบบจริงจังเลยครับ
หนังเรื่องอื่นๆจะมาแค่แว็ปๆ แต่เรื่องนี้มาแบบเต็มๆวื่งรอบตัวเลยคร้าบบบ  :clap :clap :clap
แถบฉากตอนเชิยวิญญาณยังเน้นเสียงแบบเต็มๆเลย
สงสัยหลังจากออกเป็นแผ่น น่าจะเป็นแผ่นที่เทสเสียงได้ดีมากๆแน่เลยรับ

O0 O0 O0 O0 O0 O0

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 12:22:39 AM »
อย่างนี้ต้องไปดูแล้ว  :)
You should watch it.The best horor and funny movie of many years. :) O0

ออฟไลน์ maw

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2009, 09:42:47 PM »
วันนี้ไปดูมาแล้ว เหมาโรงหนังอีกแล้วมีคนดู6คนเองทั้งโรงเลยช่วยกันลุ้นครับ
สนุกดีครับแถมหนังมีเซอร์ไพร้อีก  :cry2  ปกติผมไม่จะไม่ค่อยดูหนังผีasia ผีไทยทั้งหลายครับเพราะมันน่ากลัวมาก เลยดูแต่ผีฝรั่งช่อบๆ

ออฟไลน์ ISe

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2009, 09:15:29 PM »
อย่างนี้ต้องไปดูแล้ว  :)

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2009, 09:03:47 PM »
Glad you like it. I really like the surround sound of this movie as well as the use of heavy base in many scene.

:D

The car scene is great. At first the girl looked quite docile, but when things get serious she really can fight. :D
Yep but in the end,very twisted it was. :) O0 Y]

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2009, 09:00:00 PM »
Glad you like it. I really like the surround sound of this movie as well as the use of heavy base in many scene.

:D

The car scene is great. At first the girl looked quite docile, but when things get serious she really can fight. :D

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2009, 08:14:37 PM »
Just watched this great film this afternoon,again good movie fom Sam Raimi.My favorite scene was the fighting in the car,it was very funny and scary,whole in one.Nice surround too,you can hear scratching and screaming sound rotate around the theater,even in Thai soundtrack. :) O0 O0

ออฟไลน์ kongky

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 2009, 06:48:08 PM »
ถัาอย่างนั้นไปหาshutterมาดูก่อนดีกว่า

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2009, 06:54:31 PM »
คิดเหมือนกันครับ หาโรง Digital ดูไม่ได้เหมือนกันครับ

ทำไมเรื่องนี้ไม่เข้า Digital หว่า

แต่ดูตัวอย่างในโรงหนัง น่าสนใจมาก พรุ่งนี้ไปดูช่วงเย็นดีไหมเนี่ย

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2009, 05:36:59 PM »
ทำไมเรื่องนี้ไม่เข้า Digital หว่า

แต่ดูตัวอย่างในโรงหนัง น่าสนใจมาก พรุ่งนี้ไปดูช่วงเย็นดีไหมเนี่ย
O0 Y] Y] O0

ออฟไลน์ Prasert

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2009, 03:56:37 PM »

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2009, 10:56:15 AM »
ไปดูมาเมื่อเสาร์ที่แล้วที่ SFX เซ็นทรัลภูเก็ต
เนื้อเรื่องมันเหนื่อย ๆ ไปนิด แต่ก็แทรกด้านมืดของจิตใจคนลงไปได้อย่างแนบเนียน
  การคุกเข่าขอร้อง เนื่องจากไม่มีทางออกใด ๆ อีกแล้ว (คุณป้าผู้สาบแช่ง)
  บุคลิกของคนที่ถูกสังคมทอดทิ้ง ไม่ว่าการขโมยลูกอม การถอดฟันปลอมในที่สาธารณะ (คุณป้าผู้สาบแช่ง)
  ความคาดหวังของการมีคู่ครองของลูก (โทรศัพท์ของแม่ที่แนะนำผู้หญิงที่มีดีกรีสูง )
  การท้าทายความรู้ของผู้ือื่นที่ต่ำกว่า (พระเอกท้าทายหมอดู)
  การเหยียดหยามความแตกต่างของชนชั้น (งานเลี้ยงดินเนอร์)
  และอีกหลาย ๆ ตอน

ส่วนเรื่องการสร้างแอฟแฟกซ์นั้น ทางด้านภาพผมว่าไม่หวือหวา ส่วนด้านเสียงใช้ได้เลย
สำหรับผมยังไม่มีหนังผีเรื่องไหนที่ทำได้ดีกว่า Shutter (ของคนไทย) ทำด้านเสียงและเนื้อเรื่องได้สุด
แฟนผมแทบจะนั่งไม่ติด กระตุกเพราะตกใจตลอดเวลา สร้างความอึดอัดให้ใครหลาย ๆ คนอยากให้หนังจบเร็ว ๆ
Cool!.

ออฟไลน์ boy

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2009, 10:45:38 AM »
ไปดูมาเมื่อเสาร์ที่แล้วที่ SFX เซ็นทรัลภูเก็ต
เนื้อเรื่องมันเหนื่อย ๆ ไปนิด แต่ก็แทรกด้านมืดของจิตใจคนลงไปได้อย่างแนบเนียน
  การคุกเข่าขอร้อง เนื่องจากไม่มีทางออกใด ๆ อีกแล้ว (คุณป้าผู้สาบแช่ง)
  บุคลิกของคนที่ถูกสังคมทอดทิ้ง ไม่ว่าการขโมยลูกอม การถอดฟันปลอมในที่สาธารณะ (คุณป้าผู้สาบแช่ง)
  ความคาดหวังของการมีคู่ครองของลูก (โทรศัพท์ของแม่ที่แนะนำผู้หญิงที่มีดีกรีสูง )
  การท้าทายความรู้ของผู้ือื่นที่ต่ำกว่า (พระเอกท้าทายหมอดู)
  การเหยียดหยามความแตกต่างของชนชั้น (งานเลี้ยงดินเนอร์)
  และอีกหลาย ๆ ตอน

ส่วนเรื่องการสร้างแอฟแฟกซ์นั้น ทางด้านภาพผมว่าไม่หวือหวา ส่วนด้านเสียงใช้ได้เลย
สำหรับผมยังไม่มีหนังผีเรื่องไหนที่ทำได้ดีกว่า Shutter (ของคนไทย) ทำด้านเสียงและเนื้อเรื่องได้สุด
แฟนผมแทบจะนั่งไม่ติด กระตุกเพราะตกใจตลอดเวลา สร้างความอึดอัดให้ใครหลาย ๆ คนอยากให้หนังจบเร็ว ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน, 2009, 10:48:37 AM โดย boy »

ออฟไลน์ buta

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 10:31:19 PM »
น่าดูครับ

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 08:28:11 PM »
Lohman has a great body. :D

ออฟไลน์ gelgamesh

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 08:15:54 PM »
น่าดูครับ เเต่ผมชอบสะดุ้งเวลาเสียงดังๆๆ :cold

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 04:56:29 PM »
I love Alison Lohman in this film,may be she will be the next Bruce Cambell for Reimi's film. :) O0

ออฟไลน์ สิงห์13

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 03:16:15 PM »
นี่หล่ะครับ ตัวตนที่แท้จริงของ Sam Reimi  O0 O0 O0

หลังจากหลงทางไปกำกับ spider man

แต่หนังแมงมุมก้ไม่น่าเกลียดนะครับ เพราะบางตอนก้มีการตีแผ่ ด้านมืด ของมนุษย์ เช่นกัน :drunk

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 02:06:39 PM »

หนีลูกไปดู Drag me to Hell ที่ Paragon โรงที่ 8 มาครับ

บอกได้เลยว่าเสียง base กระแทกกระทั้นดีมากๆ มีบวมบ้างนิดหน่อย ผนังสั่นบ้างนิดๆ แต่เบสนี่ สุดยอด!!

หนังก็สนุกครับ แนวๆ The Strangers คุยน้อย ใช้เสียงรอบตัวสร้างเรื่องราวมากกว่าครับ

เป็นหนังผีที่ไม่น่าเกลียดมากนัก ไม่มีเลือด หรือ ภาพน่าเกลียดเหมือนหนังผีทั่วไป แต่ตกใจหลายรอบเลยครับ :D

เรตติ้งก็แค่ PG13 เอง (parental guidance for children below 13) เด็กๆ แต่ผู้ใหญ่ขนหัวลุกหลายรอบเลย

ดูพรีวิว หนังเรื่องนี้แล้ว น่าดูมาก ยิ่งมีฉากสดุ้งๆ เบสกระแทกกระทั้นด้วยแล้ว

อาทิตย์นี้ ไม่พลาดแน่นอน  ;)

เคยดูหนังไทยเรื่อง "โปรแกรมหน้าวิญญาณอาฆาต" ก็มีฉากสะดุ้งๆ ดีเหมือนกันนะ

O0

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 01:29:20 PM »
ดูเบี้องหลังการถ่ายทำแล้วน่าดูมากๆครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 12:42:55 PM »
Terminator Salvation ก็สนุกดีครับ

เหมือน batman ภาคแรก ดี แต่ยังขาดๆอยู่ครับ :)

สู้ Batman - The Dark Knight ฉาก Joker ไม่ได้

มันยังไม่สุดอย่างไรไม่รู้ ลุยกันน้อยไปหน่อย

หรือเทียบกับ The Matrix ภาคแรก เรื่อยๆ นิ่งๆ ดูสนุกได้หลายรอบ กับภาค 3 อัดกันเละตุ้มเปะ แบบนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ stockman

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 12:15:48 PM »
ขอบคุณด้วยคนครับที่แนะนำ ทีแรกตั้งใจรอ Transformer เลยครับ แต่ฟังแบบนี้แล้วชักจะเิริ่มเปลี่ยนใจ

ว่าแต่ว่า Terminator นี่ไม่ work เหรอครับ  :o

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 11:43:27 AM »
              :headphone   ขอบคุณที่มาแนะนำครับ จะไปดูกับลูกสาวครับช่วงหยุด เสาร์ อาทิตย์นี้ครับ แต่.....คนเหล็ก ไม่สะจายเลยอ่า.... N]

ออฟไลน์ Kayhack

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 11:14:18 AM »
ไปดูมาแล้วครับ คอนเฟิร์มว่าหนังสนุกมาก ตื่นเต้นดี  O0 แต่ตอนจบเดาง่ายไปนิด ???

ครับเดาง่าย .... แต่ว่าตกใจ...ไปหลายทีเหมือนกัน

ไม่เคยดูหนังผีฝรั่งแล้วตกใจอย่างนี้เลยครับ ตัดสินใจดูเพราะผู้กำกับ Spiderman เลยครับ สารภาพ

ออฟไลน์ Bohonnet

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 10:31:33 AM »
เป็นเรื่องลงมติกับแฟนว่าจะไม่ดู  สงสัยต้องคิดใหม่

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 10:13:41 AM »
hehhe Khun Doctor Pairat, I will never go watch the movie outside of Bangkok ever again.

The last time I took a quick break from my restaurant I went to the MajorCineplex at phuttamolthol sai 5.

OMG.. :( What a waste of two hours.

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 09:13:16 AM »
Yes as you have said. :D

Sam Raimi is one great producer

The movie has great sound as well as great story line
If I were you I will stick with the decent cinema in BKK. My past,I always visit theater at KAD SUAN KAEW CM every weekend. :'( :'(

ออฟไลน์ chaithanee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 09:00:17 AM »
สนุกดีครับ แต่ตอนจบเดาง่ายไปหน่อย

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 01:07:38 AM »
ครับ เดาง่ายจริงๆ

เจ้แกดูเจี๋ยมเจี้ย แต่ขาลุยใช้ได้เลย  go down fighting. :D

ไปดูมาแล้วครับ คอนเฟิร์มว่าหนังสนุกมาก ตื่นเต้นดี  O0 แต่ตอนจบเดาง่ายไปนิด ???

ออฟไลน์ KS_1976

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2009, 11:53:28 PM »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน, 2009, 11:57:11 PM โดย KS_1976 »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2009, 09:36:57 PM »
Yes as you have said. :D

Sam Raimi is one great producer

The movie has great sound as well as great story line
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน, 2009, 09:43:27 PM โดย KCharng »

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2009, 08:19:18 PM »
Told you ,this film is the must for horror filck from Sam Reimi. Y]

ออฟไลน์ Gunt

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2009, 06:58:53 PM »
ขอบคุณครับ  เดี๋ยวเสาร์นี้ต้องไปดูซักหน่อย  :yahoo

ออฟไลน์ gai

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2009, 06:57:58 PM »
เป็นเรื่องที่ผมกับแฟนตั้งใจว่าต้องดูครับ  :clap

• *
Drag me to Hell! หนังสนุกอีกเรื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน, 2009, 06:42:42 PM »

หนีลูกไปดู Drag me to Hell ที่ Paragon โรงที่ 8 มาครับ

บอกได้เลยว่าเสียง base กระแทกกระทั้นดีมากๆ มีบวมบ้างนิดหน่อย ผนังสั่นบ้างนิดๆ แต่เบสนี่ สุดยอด!!

หนังก็สนุกครับ แนวๆ The Strangers คุยน้อย ใช้เสียงรอบตัวสร้างเรื่องราวมากกว่าครับ

เป็นหนังผีที่ไม่น่าเกลียดมากนัก ไม่มีเลือด หรือ ภาพน่าเกลียดเหมือนหนังผีทั่วไป แต่ตกใจหลายรอบเลยครับ :D

เรตติ้งก็แค่ PG13 เอง (parental guidance for children below 13) เด็กๆ แต่ผู้ใหญ่ขนหัวลุกหลายรอบเลย