ผู้เขียน หัวข้อ: Cable Manager จากไอเดียของ Mr.Big ( รุ่นใหม่ พร้อมภาพ )  (อ่าน 6834 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Lee

มาอัพเดทรูปแบบให้ได้ดูกันก่อนจะทำออกมาขายนะครับ

ตัวนี้จะทำด้วยไม้เนื้อแข็งหนา 1" ครับ เพื่อความแข็งแรง ขนาดอยู่ที่ 19 x สูง 50 cms. ครับ ชิ้นงานจะตัดด้วยเครื่อง CNC ครับทำให้มีความแม่นยำสูง
ตอนนี้อยู่ในระหว่างการทำต้นแบบอยู่ครับ มีอะไรเพิ่มเติมแนะนำกันได้นะครับ  :)

ออฟไลน์ pathomn

Re: Cable Manager จากไอเดียของ Mr.Big ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 10:56:03 PM »
คงได้เสียตังค์แน่ ๆ ครับ  .... ว่าแต่ว่าอย่าแพงมากนักนะครับ  :D

ออฟไลน์ KS_1976

Re: Cable Manager จากไอเดียของ Mr.Big ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2009, 11:08:15 PM »
แล้วใช้งานยังงัยอ่ะคับ ??? ???

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 2009, 07:11:21 AM »
1. วางด้านบนได้ 3 เส้น
2. ร้อยเข้ารู 11 เส้น
3. แขวนเสียบเข้าด้านข้าง 10 เส้น  จะสะดวกกว่าร้อยเข้ารู

รวม 24 เส้น ... ติดหลายตลบ ให้ได้จำนวนเส้นมากที่สุด โดยไม่เสียความแข็งแรง

แก้แบบหลายเที่ยว ขอบคุณ Mr.Lee อดทนแก้ตามให้ 

ขอราคาไม่เกิน 2000 บาทต่อชิ้น  รอผลิตอีกไม่เกิน 7 วัน

เดี๋ยวขอใช้ดูก่อน จะได้รู้ปัญหาแท้จริง  แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบ

*** ดูไปดูมา เหมือนของประดับแนว บาหลี ยังไงไม่รู้ สวยแปลกตาดี ***

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน, 2009, 07:21:27 AM โดย Mr.Big »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2009, 03:19:46 PM »
มาอัพเดทตัวจริงครับ อันนี้วัสดุเป็นไม้เนื้อแข็งครับเจาะรูและตัดด้วยเครื่อง CNC ทำให้มีความผิดเพี้ยนน้อยมาก ทำฟินิชชิ่งด้วยเมลามีนด้านป้องกันรอยขีดข่วนครับ
ขนาดชิ้นงาน อยู่ที่ 19 x 20 x h 49.5 cms.
ของส่งให้คุณบิ๊กไปแล้วครับเมื่อวานนะครับ ตัวนี้ผมลองทำแบบน็อคดาวแล้วไม่ค่อยแข็งแรงเท่าประกอบสำเร็จครับ อย่างไรลองดูลองคอมเม้นกันได้ครับ  ;)

อันนี้ขอแกะลายโลโก HZ ลงไปนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • Superstar...
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2009, 04:24:11 PM »
ผม comment ให้นะครับ

ตรงที่รองสายควรลบมุมซักหน่อยนะครับ ไม่งั้นสายจะเป็นรอยหรืออาจจะบาดสายได้

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2009, 05:32:28 PM »
ขอบคุณพี่ Lukjeab's Daddy ครับ อันนี้ขัดแต่งลบมุมมาบ้างแล้วครับ แต่เดี๋ยวรอ Mr.Big รีวิวดูครับว่าเป็นอย่างไร  :)

ออฟไลน์ พี่เอ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2009, 07:28:40 PM »
น่าจะมีรุ่นที่เตี้ยกว่านี้หน่อยนะครับ สูงซัก 30 -35 ซม. สำหรับชั้นวางไม่สูงมาก ;D
ข้อมูลส่วนตั้วส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=52334.0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2009, 08:38:15 AM »
น่าจะมีรุ่นที่เตี้ยกว่านี้หน่อยนะครับ สูงซัก 30 -35 ซม. สำหรับชั้นวางไม่สูงมาก ;D

มีโครงการว่าจะทำอยู่เหมือนกันครับ แต่รอรีวิวตัวโมเดลแรกก่อนครับ ว่ามีอะไรที่ต้องแก้ไขหรือไม่  :)

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2009, 01:54:02 PM »

ของมาแล้วครับ

งานปราณีตใช้ได้ครับ

ผมทดลองใส่สายเล่น กับชุดเล็กด้านล่าง

เจอปัญหาว่า ริมขอบ ที่ผมให้ Mr.Lee เว้นช่องเข้าสาย ใหญ่ไปสำหรับสายเส้นเล็ก ทำให้มีโอกาสหลุดง่ายไปหน่อย

จริง ๆ หากไม่ขยับก็คงไม่มีปัญหาอะไร

เดี๋ยวคืนนี้ไปทดลองใส่ชุดใหญ่ แล้วจะมาแจ้งให้ทราบ

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2009, 09:14:16 PM »

ร้อยสายไฟมาโชว์หน่อยครับ :)

ออฟไลน์ ตี๋อ้วน

• ความสนุกที่คาดไม่ถึงครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 01:35:54 AM »
งานออกกลิ่นอายความเป็นไทยดีครับ O0
ที่อยู่ในการจัดส่งครับ  http://www.htg2.net/index.php?topic=53715.0

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 08:07:17 AM »
เลิกงาน ไปจัดการทดสอบ

ถ่ายรูป แบบเดิม ๆ ก่อน

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 08:14:11 AM »
ใส่ Cable Manager

ออฟไลน์ Theps

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 08:49:09 AM »
ดุจากรูปแล้วผมว่าสองตัวคงไม่พอมั้งครับ เพราะเห็นสายมันยังสัมผัสกันอยู่เลย

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 08:53:41 AM »
เพื่อนแวะมาดูที่บ้าน ตอนเย็นก่อนขึ้นไปถ่ายรูป
เค้านึกว่า ทำเลียนแบบ Cheese รูพรุนเนย   ... แฟนเค้าบอกว่า เหมือนของประดับหน้าตาแปลก ๆ

พอบอกว่าทำอะไรได้ มันบอก ถ้าไม่เกิน 2500 มันเอาด้วยตัวนึง ... Mr.Lee ผมว่า ถ้าไม่เกิน 2000 น่าจะไปได้ดีนะ

.......................

ตอนแรก คิดว่า เวลาวางสายจะเรียบร้อยกว่านี้

แต่ในการใช้งานจริง
สายแต่ละเส้น อ่อนแข็งไม่เท่ากัน  ยาวก็ไม่เท่ากัน  ยังมีเรื่องสูงต่ำอีก  ... จึงออกมาเหมือนในรูป

ผมใช้ 2 ตัว เพราะตู้ 2 ช่อง สายเยอะ
มี DVD ถูก ๆ ให้เด็กดูหนัง ( เฉพาะเจ้านี่ สาย AC + Video + Audio LR = 4 เส้นแล้ว )

ชิ้นงานแข็งแรงดีมาก ผิวเนียนเรียบร้อย ไร้สากเสี้ยน ... ติดอย่างเดียว แฟนไวต่อกลิ่นสีเคลือบ ผมเฉย ๆ
ดังนั้น ควรตากทิ้งไว้ที่โรงงานสักนิด ก่อนส่งน่าจะดี ... แต่ตัวนี้ ผมเร่งให้ Mr.Lee ส่งมาเอง  เสร็จปุ๊บส่งปั๊ป

การใช้งานจริง

วุ่นวาย และสนุกดีครับ จัดยังไงให้สายไม่ทิ้งน้ำหนักลงมามาก

สาย 314 Ag เข้าจอ น้ำหนักมาก ( สำหรับ System นี้นะ ... ของคนอื่นหนักกว่านี้อีกเยอะ  )
เวลาเสียบ มันจะห้อยลง ... ตอนหลังสุด เอามาวางบนร่องตัว V บนสุดเลย ( ไม่มีรูป เพราะมาทำตอนหลัง )

ตรงจุดเสียบ มันจะไม่ห้อยเท่าเดิม เพราะมีตัวช่วยรับน้ำหนักสายแทน
ความสูงหลายระดับ ทำให้จัดได้หลายแบบ

บางเส้นยาวไป เลยร้อยรูบน ออกรูล่าง เป็นรูปตัว U ... เก็ยความยาวสายไปในตัว

ประโยชน์ที่ได้ เท่าที่คิดออก
..................................

1. ไม่มีสายแตะกัน และไม่มีสายติดพื้น ยกเว้น สายลำโพงซึ่งยาว ... เดี๋ยวคงได้อุดหนุน ไม้รองสัญญาณต่อ

2. ทำให้ขั้วปลั๊กต่าง ๆ ไม่ต้องทานน้ำหนักสายมากจนเกินไป น่าจะช่วยยืดอายุอุปกรณ์ได้
    และอาจมีผลต่อคุณภาพของภาพและเสียง

3. สายเป็นระเบียบขึ้นกว่าเดิม แม้มันจะไม่เป็นไปตามคิดแต่แรก
    แฟนบอกดูดีขึ้นมาหน่อย

ปัญหา

ตามได้แจ้งไป เขี้ยวด้านข้างซ้ายขวา ผมเว้นช่องเข้ามากไปหน่อย ทำให้มีโอกาสหลุดได้หากมีการขยับ
คงต้องแก้ไขนิดหน่อย

คนที่อุปกรณ์ไม่มาก ตัวเดียวก็เหลือพอครับ แต่ประเภทอุปกรณ์มาก เครื่องเคียงเยอะ น่าจะต้องสองตัว
ตอนโยงสายข้ามไปมาระหว่าง 2 ตัว ต้องให้ลูกมาช่วย สนุกดี

เปิดทดสอบ ดูภาพใส สีสวยขึ้นเล็กน้อย

แต่ฟังเพลงนี่ ค่อนข้างเปลี่ยนแปลงชัดกว่า Focus ชัดเจน Detail เพิ่มนิด ๆ และนิ่งสงัดขึ้น  ( เดิมสาย AC มันทับสายลำโพง ... ที่มันจำกัด )

ไม่กล้าฟันธง 100% ว่ามาเป็นผลจากการจัดสายทั้งหมด เพราะอาจเป็นผลมาจากตัวอื่น ๆ กำลัง Burn อยู่ ( Fuse สีฟ้า )

แต่แค่นี้ ก็ OK แล้ว เพราะได้แก้ปัญหาที่ค้างคามานาน

ผลลัพธ์จริง ๆ ในแง่ลงทุน ผมว่าเป็นการช่วยยืดอายุขั้วเสียบต่อ ที่ต้องแบกน้ำหนักมาก

และตอนปรับแก้จัดสาย ง่ายดี ไม่ต้องขยับเส้นโน้น เพื่อเอาเส้นนี้ออก เพราะมันทับกัน 2 - 3 ช้น  ตอนนี้ขยับสายที่ต้องการได้เลย สะดวกดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน, 2009, 09:05:18 AM โดย Mr.Big »

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 09:07:57 AM »
คอบคุณ Theps

หลังถ่ายรูป ตกดึก มาจัดใหม่อีกนิดหน่อย นอกจากจัดไม่ให้มันแตะกัน ยังจัดให้ห่างกันอีกนิดด้วย
โดยเฉพาะสาย AC จะให้ห่างกับสายอื่น ๆ มากสุดครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 09:49:36 AM »
เยี่ยมครับ  O0 เห็นสายข้างหลังของ Mr.Big นี่ปาดเหงื่อยเลยครับ  ;D ราคาไม่แรงแน่นอนครับขอปรับแบบให้เข้าที่เข้าทางก่อนแล้วจะสรุปราคาให้นะครับ  O0

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 01:31:35 PM »
คอบคุณ Theps

หลังถ่ายรูป ตกดึก มาจัดใหม่อีกนิดหน่อย นอกจากจัดไม่ให้มันแตะกัน ยังจัดให้ห่างกันอีกนิดด้วย
โดยเฉพาะสาย AC จะให้ห่างกับสายอื่น ๆ มากสุดครับ

O0 แต่เครื่องมากขนาดนี้ก็ต้องวุ่นวายเป็นธรรมดา

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 03:21:08 PM »
ของผมไม่เยอะมากหรอกครับ

Plasma 1
DVD 2
AVR 1
AvZone 2 ( ใช้จริงแค่ 1 )

มาเยอะที่เครื่องเคียง

Dream Power - Video
Dream Power - Audio
Pandora

..............................

อนาคต Bluray อีก

แต่ใช้งานตอนนี้ สะดวกดีครับ
เอาสายถอดเข้าเสียบออก แทบไม่ต้องขยับสายอื่นเลย เพราะมันแยกตามแต่ละช่้อง แต่ละความสูง สะดวกดี

ว่าง ๆ จะจัดใหม่ ( หาเรื่องเล่นสนุก )

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 03:25:25 PM »
รบกวนถามคุณบิ้กตรงนี้เลยแล้วกันครับ ผมสนใจPandoraมาก ไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหรครับ อยากลองจริงๆ :help

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 05:23:17 PM »
จัดสายเรียบร้อย แล้วคุณภาพเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ สายที่บ้านยุ่งเหลือเกิน

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 08:07:55 PM »
Pandora ... กรุณาสอบถาม ตั๊ก Planet

................

เสียงโดยรวมสะอาดขึ้นเล็กน้อยครับ พอสังเกตุได้
Focus ดีขึ้นเล้กน้อย ( Review อยู่ข้างต้น )

*** น่าจะเกิดจาก การที่สายห่างกัน ไม่ทับกัน ลดการรบกวนระหว่างกัน โดยเฉพาะสาย AC
      และสัญญาณรบกวนจากจากด้านใต้พื้น
      + ลดแรงสั่นสะเทือนจากพื้น

ปลายสายลำโพงของผมยังแตะพื้น ... หากได้ไม้รองมา น่าจะีดีกว่าเดิม
( ท่านอื่น ๆ ที่ Review ไม้รองสัญญาณ ก็กล่าวไปในทางเดียวกัน )

แต่ที่ชอบคือ เวลาเปลี่ยนเข้าออก เพิ่มเติมโน่นนี่ เข้าได้ตรงจุด สะดวกดีครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 09:36:41 PM »
Pandora รอกล่องมาประกอบอยู่ครับ  พี่หมูสัญญาว่าภายในอย่างเร็ว 1 เดือนอย่างช้า 2 เดือนล็อตสองมาแน่

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 09:58:17 PM »
พี่หมอแวะมาแล้ว

1. ขอความเห็น Cable Manager หน่อยครับ

2. หัวเสียบปลั๊กต่าง ๆ ของพี่หมอใหญ่สุดขนาดเท่าไรครับ 

รูด้านล่างสุด 8 cm  ผมว่าใหญ่ไป ไม่น่าจะมีอุปกรณ์ใดใหญ่ขนาดนั้น ... จะได้ลด Size  เปลี่ยนเป็นรูเล็กลง น่าจะได้ประโยชน์มากกว่า

ออฟไลน์ ford

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 10:45:05 PM »
ผมว่าถ้าดูจากการใช้งาน น่าจะวาง 1 อันไว้หลังของ system เลย เพื่อแยกสายต่างๆ จากนั้น อาจจะต้องมีแบบเตี้ยกว่านี้เพื่อวางสาย เพราะสายแต่ละอย่างเช่น สายไฟ สายลำโพง สายสัญญาณ ความยาวน่าจะ 1.5-2 เมตรเป็นอย่างต่ำ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 11:02:52 PM »
ดูดีมากครับ  แต่ผมเป็นคนขี้เกียจมานั่งร้อยอ่ะครับ
หัวใหญ่สุดก็คงเป็นหัวสายไฟล่ะครับ  ไม่น่าถึง 8 ซม.นะครับ  แต่ถ้าเป็นพวกสายไฟที่มีตุ้มอย่าง transparent ก็จะใหญ่ตรงตุ้มหน่อย

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 11:47:56 PM »
ขอบคุณพี่หมอมากครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2009, 09:16:12 AM »
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

ออฟไลน์ ป้อม

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2009, 07:37:14 PM »
เอ บางท่านมีสายเยอะ ต้องใช้หลายรู ความสูงก็ตามมา
บางท่านอยากได้เตี้ยกว่านี้ เพราะสายไม่มาก
เสนอว่า นะจะเป็นลักษณะต่อตัวขึ้นไปได้
คือท่านใดต้องการน้อยรูก็ซื้อชั้นที่มีฐานรอง
พอมีความต้องการรูเพิ่ม(ฮิฮิ) ก็ซื้อมาต่ออีกชั้น
ทั้งนี้ก็คงจำกัดได้ซัก 3 ชั้น
ไม่ทราบว่าอธิบายได้ดีหรือไม่ เหมือนต่ lego มั้ง
คือ การต่ออาจมีเดือยเชื่อมต่อกัน
ขอบคุณมากครับ

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2009, 10:08:20 PM »
Idea ดีครับ

แต่ไม่รู้ทางการผลิตทำได้หรือเปล่า

ความสูง 50 cm ผมดูจากชั้นวางทั่วไป ส่วนใหญ่สูงไม่เกิน 50 cm  ( ของผมสั่งเพื่อนทำ สูง 80 cm )

เท่าที่เคยคุยกับ Mr.Lee แกบอกว่า Size ที่กำหนดเป็นการใช้ไม้อย่างคุ้มค่าที่สุดแล้ว

แต่น่าลองเอาไปต่อยอดดู

ออฟไลน์ saintso

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2009, 02:06:29 PM »
มาอัพเดทรูปแบบให้ได้ดูกันก่อนจะทำออกมาขายนะครับ

ตัวนี้จะทำด้วยไม้เนื้อแข็งหนา 1" ครับ เพื่อความแข็งแรง ขนาดอยู่ที่ 19 x สูง 50 cms. ครับ ชิ้นงานจะตัดด้วยเครื่อง CNC ครับทำให้มีความแม่นยำสูง
ตอนนี้อยู่ในระหว่างการทำต้นแบบอยู่ครับ มีอะไรเพิ่มเติมแนะนำกันได้นะครับ  :)

ยอมรับไอเดียจริงๆครับ ตรงความต้องการแต่ต้องรอลุ้นดูราคาอีกหน่อย กลัวแพงครับ

ออฟไลน์ Kane

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 01:10:51 AM »
ขอแนะนำ ให้ทำ 2 ขนาดเลยครับ  สูง 50 Cm สำหรับ รองรับสายหลังเครื่องต่างๆ   กับ สูง 25 Cm สำหรับรองสายรอง เพื่อ แยก ไป ข้างซ้าย และ ไป ข้างขวา  หรือแล้วแต่ว่าใครต้องการแบบใด   

• Welcome to my world, my way!
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 10:32:25 AM »
สวยดีครับ

ขายดีๆ นะครับ :D

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2009, 08:59:03 AM »
อัพเดทแก้ไขแบบ เพิ่มขนาดรูด้านข้างให้ใหญ่ขึ้นป้องกันสายหลุดออกมาจากช่อง
เพิ่มแบบใหม่แบบขนาดตัวเล็กตามที่เพื่อนๆพี่ๆแนะนำกันครับ  ;)

ออฟไลน์ pathomn

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2009, 09:39:25 AM »
อัพเดทแก้ไขแบบ เพิ่มขนาดรูด้านข้างให้ใหญ่ขึ้นป้องกันสายหลุดออกมาจากช่อง
เพิ่มแบบใหม่แบบขนาดตัวเล็กตามที่เพื่อนๆพี่ๆแนะนำกันครับ  ;)

แล้วตัวจริงวางขายเมื่อไหร่ครับ  และราคาเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ pee1323

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2009, 09:47:16 AM »
ใกล้คลอดหรือยังครับ
กำลังหาอยู่เลยครับ...จะได้ช่วยอุดหนุน ๆๆ :clap

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2009, 03:33:24 PM »
ใกล้คลอดเต็มที่แล้วครับ น่าจะอีกประมาณอาทิตย์หน้าจะเปิดให้ออเดอร์กันนะครับ
ตอนนนี้ขอแจ้งรายละเอียดสินค้าและราคากันก่อนนะครับ

- CABLE MANAGER MODEL 1 CB101 H49.5
  วัตถุดิบ ไม้เนื้อแข็ง 20mm. สีโอ็คเข้ม เคลือบเมลามีน
  ขนาด 19cm. x 20cm. x h 49.5cm.
  ราคา 1,930 บาท

- CABLE MANAGER MODEL 1 CB102 H49.5
  วัตถุดิบ ไม้ MDF 20mm. สีดำเงา เคลือบเมลามีน
  ขนาด 19cm. x 20cm. x h 49.5cm.
  ราคา 1,730 บาท

- CABLE MANAGER MODEL 2 CB201 H30
  วัตถุดิบ ไม้เนื้อแข็ง 20mm. สีโอ็คเข้ม เคลือบเมลามีน
  ขนาด 19cm. x 20cm. x h 30cm.
  ราคา 1,130 บาท

- CABLE MANAGER MODEL 2 CB202 H30
  วัตถุดิบ ไม้ MDF 20 mm. สีดำเงา เคลือบเมลามีน
  ขนาด 19cm. x 20cm. x h 30cm.
  ราคา 1,030 บาท

ตัวอย่างสินค้าจริงจะรีบอัพเดทรูปให้เร็วๆนี้ครับ

• *
Re: Cable Manager จากไอเดียของ Mr.Big ( รุ่นใหม่ พร้อมภาพ )
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2009, 05:56:31 PM »

มารายงานผลใหม่

คือ จะทำความสะอาดชั้นวาง เลยถือโอกาสจัดโน่นนี่ใหม่
ถอดเอาเจ้า Cable Manager ออก

เลยถือโอกาสฟังเปรียบเทียบ พบว่า
Focus ด้อยลง ... มิติ รายละเอียด ด้อยลง สังเกตุได้ชัดเจนกว่าตอนเริ่มใส่

แปลกนะ ใส่เข้าไปแล้วเหมือนดีขึ้นไม่มาก แต่ถอดออกกลับรู้สึกมากกว่า

.......

เขี้ยวด้านข้าง ที่ผมว่าหลุดง่าย แต่หลังจากเข้าที่ ก็ไม่มีหลุดอีกเลย
แต่ Model ใหม่ นี่คงตัดปัญหานี้ได้เลย

รุ่นเล็กก็ดีนะ ...

Mr.Lee ไม้รองสัญญาณ ทำไมไม่ทดลองบากแนวตั้งบ้าง
เผื่อเวลาวางสายจะได้มีหลายระดับ วางได้ง่ายขึ้น

Re: Cable Manager จากไอเดียของ Mr.Big ( รุ่นใหม่ พร้อมภาพ )
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2009, 08:57:45 AM »

คือ จะทำความสะอาดชั้นวาง เลยถือโอกาสจัดโน่นนี่ใหม่

เลยถือโอกาสฟังเปรียบเทียบ พบว่า
Focus ด้อยลง ... มิติ รายละเอียด ด้อยลง สังเกตุได้ชัดเจนกว่าตอนเริ่มใส่

แปลกนะ ใส่เข้าไปแล้วเหมือนดีขึ้นไม่มาก แต่ถอดออกกลับรู้สึกมากกว่า

.......

เขี้ยวด้านข้าง ที่ผมว่าหลุดง่าย แต่หลังจากเข้าที่ ก็ไม่มีหลุดอีกเลย
แต่ Model ใหม่ นี่คงตัดปัญหานี้ได้เลย

Mr.Lee ไม้รองสัญญาณ ทำไมไม่ทดลองบากแนวตั้งบ้าง
เผื่อเวลาวางสายจะได้มีหลายระดับ วางได้ง่ายขึ้น

ต้องขอบคุณ Mr.Big ที่ออกไอเดียดีๆให้กับสินค้าตัวนี้ครับ O0 ขอบอกว่าเหมาะกับท่านที่ต้องการจัดระเบียบสายด้านหลังมากๆครับ ทุกครั้งที่จัดระเบียบสายสัณญาณให้ดีขึ้นท่านจะพบว่าระบบเสียงของซิสเต็มก้อจะดีขึ้นเช่นกันครับ ที่สำคัญแม่บ้านทั้งหลายน่าจะชอบ  ;D

อาทิตย์ที่แล้วกลับจากต่างจังหวัดเป็นหวัดเรยครับ นึกว่าจะติดหวัด 2009 ซะอีก ตอนนี้หายแล้วค่อยยังชั่วหน่อย
แล้วจะรีบอัพเดทรูปสินค้านะครับ O0

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2009, 01:23:20 PM »

.......

ในหลักการ การที่สายไม่สัมผัสกันมันก้ดีขึ้นอยู่แล้วครับ เพราะสัญญาณจะไม่กวนกัน

แต่ผมกลับสนใจเรื่องวัสดุมากว่า ถ้าเปลี่ยนจากไม้เป็นวัสดุอย่างอื่นไม่รู้ว่าเสียงจะเป็นยังไง

อย่างพวกที่เป็นพลาสติกนะครับ ถ้ามีใครว่างลองช่วยรีวิวให้ฟังก็ดีครับ :)

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2009, 08:42:48 AM »

คุณ Lee - ตัวใหม่เสร็จหรือยัง
เพื่อนผม สนใจจะสั่งซื้อตัวใหญ่

แล้วตัวเล็กจะออกมาพร้อมกันเลยหรือไม่

ไม่เห็นกระทู้ในหน้าซื้อขาย Update

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2009, 08:49:52 AM »

คุณ Lee - ตัวใหม่เสร็จหรือยัง
เพื่อนผม สนใจจะสั่งซื้อตัวใหญ่

แล้วตัวเล็กจะออกมาพร้อมกันเลยหรือไม่

ไม่เห็นกระทู้ในหน้าซื้อขาย Update

ตอนนี้ทำฟินิชชิ่งอยู่ครับ ช้าหน่อยเพราะว่าติดงานหลักครับแทรกคิวไม่ค่อยได้ เด๋วผบ.ใหญ่(แม่)โวยเอาครับ
ต้องขอโทษที่หล้าช้านะครับ คิดว่าภายในอาทิตย์นี้ครับจะเสร็จเรียบร้อยดีครับ
ตัวเล็กจะออกมาพร้อมกับตัวใหญ่เลยครับ กระทู้หน้าซื้อขายคงจะอัพเดทเร็วๆนี้ครับ รอรูปสวยๆ  :)

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2009, 09:47:10 AM »
ล่าช้า ไม่ใช่ หล้าช้า  ;D

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2009, 02:49:47 PM »

สีรุ่นที่ผมได้มามันอ่อนไปหน่อย

แนะนำสีเข้มขึ้นหน่อย น่าจะดูดี

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2009, 02:58:14 PM »
ไอเดียดีครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2009, 04:30:21 PM »
ต้องขอโทษนะครับที่งานออกมาช้ากว่ากำหนด เนื่องจากติดงานหลักครับ
อัพเดทใหม่ตามรูปด้านล่างครับ แก้ไขเรื่องช่องใส่ขยายให้ใหญ่ขึ้น 0.5 cm กันสายหลุดตามคอมเม้น Mr.Big ครับ
มีสองแบบให้เลือกครับ แบบไม้เนื้อแข็ง และแบบ MDF ตามรายละเอียดที่เคยแจ้งไว้ครับ ส่วนฟินิชชิ่ง มีสองแบบ เป็นแบบสีโอ๊คเข้มและดำเงา เคลือบผิวแข็งด้วยเมลามีนกันรอยขีดข่วนครับ

- CABLE MANAGER MODEL 1 CB101 H49.5 และ - CABLE MANAGER MODEL 1 CB102 H49.5

- CABLE MANAGER MODEL 2 CB202 H30

:) :) :)

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2009, 05:03:01 PM »
ส่งกันอย่างไรครับ :)

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2009, 05:33:30 PM »
ส่งกันอย่างไรครับ :)

ดูรายละเอียดได้ที่หน้าซื้อขายเรยครับ
ขอบคุณครับ  :)