ผู้เขียน หัวข้อ: ฮา อีกแล้วครับ  (อ่าน 1181 ครั้ง)

ออฟไลน์ gai

• Super Star
  • *
ฮา อีกแล้วครับ
« เมื่อ: 12 มิถุนายน, 2009, 11:45:53 PM »
ถุงยาง คุยกะโก เต็ก ว่า 'เวลาเธอทำงานน่ะ .. ฉันต้องเสียงานไปตั้ง 7 วัน'
โกเต็ก ตอบ 'แต่เวลานายทำงานพลาดน่ะ .. ฉันต้องหยุดงานไป 9 เดือนเชียวนะ'

อูฐและช้างมาเจอกัน ช้างเห็นอูฐก็แปลกใจ ถามว่า ' เฮ้ย .. ทำไมนมของแกไปอยู่บนหลังได้ละว๊ะ'
อูฐตอบว่า " อั๊วไม่จำเป็นต้องตอบคำถามโง่ๆ ของไอ้พวกที่มีไอ้จู๋อยู่บนหน้าหรอก"

นิโกรหนุ่ม ปิ๊งสาวผิวขาวในบาร์แห่งหนึ่ง  หญิงผิวขาวจึงพานิโกรไปที่ห้องของเธอ
.. แล้วบอกว่า 'พาฉันไปที่เตียง แล้วจัดการอย่างที่ชายผิวดำเขาทำกันเถอะ'
นิโกรหนุ่มได้ฟังดังนั้น  เขาก็พาเธอไปที่เตียง ... แล้วก็ยกทีวี กะเครื่องเล่นซีดี หนีออกไปอย่าง รวดเร็ว

มีกระเทยแก่นางหนึ่ง . . .. เธอช่างอาภัพเหลือเกิน  ห่างหายอาการผู้ชายตกถึงท้องมานานหลายสัปดาห์
บัดนี้ . . . เธอเกิดความกระหายอย่างมาก จึงแปลงกายเพื่อออกล่าเหยื่อผู้ชายตามต้องการ !!!!
คืนที่หนึ่งผ่านไป เธอ . . ..ก็หาจิกผู้ชายไม่ได้ตามที่ต้องการ
กระทั่งคืนที่สอง   เธอ . . ..ก็ยังไม่มีความสามารถที่จะจิกได้
ด้วยความกระหายอยาก เธอจึงได้ความคิดใหม่ขึ้นมา
เช้าวันรุ่งขึ้นเธอก็ไปตลาดเพื่อหาซื่อมะเขือยาวเพื่อการทดแทน
เธอเดินหาอยู่นานพอสมควรก็ไปเจออยู่ร้านหนึ่งซึ่งเธอหยิบมะเขือยาวนั้นมาทดลองจับดู
โอ้!! ตามขนาดที่ด้องการทั้งกว้างแล! ะยาว (คิดอยู่ในใจ)
เธอจึงบอกแม่ค้าว่า . . . เอาอันนี้แหละ ขอซื้ออันเดียวขายมั้ย
แม่ค้าตอบว่า ..... ขายจ้ะ
เธอบอกให้แม่ค้าใส่ถุงได้เลย
กระเทยแก่ยืนยิ้มกรุ้มกริ่มดีใจที่จะได้สมดังที่ใจต้องการ
ด้วยความหวังดีของแม่ค้า แม่ค้าก็หั่นมะเขือยาวนั้นเป็นแว่นแว่น
กระเทยแก่หันไปเห็นก็ร้องกรี๊ด ด้วยความโกรธ แล้วด่าแม่ค้านั้นว่า. . ..
อ๊าย !!!!! อีนี่ . . . ใครสั่งให้แกหั่นมะเขือยาว แกเห็นตูดของฉันเป็นกระปุกออมสินหรือไง

Husband working abroad wrote to his wife...

Dear Sweetheart,

I can't send my salary this month, as I have overspent. I'm sending 100 kisses instead.
You are my sweetheart.

Signed, Your Husband,

------------------------------------------------------------------------
His wife replied...

Sweetheart Dearest,

Thanks for the 100 kisses, below is the list of expenses...
1. The Milk man agreed on 2 kisses for one month's milk.
2. The electricity man agreed only after 7 kisses.
3. Your landlord comes every day to take 2 or 3 kisses instead of the rent.
4. Supermarket owner did not accept kisses only, so I gave him other items .. (hope u understand??)
5. Other expenses 40 kisses.
Please don't worry about me, I have a remaining balance of 35 kisses and
I hope I can complete the month using this balance.
Shall I plan the same for next month? Please Advise !

Signed, Your Wife

..หนูมาจากไหน...

.....เย็นวันหนึ่ง พ่อกับแม่คู่หนึ่งขับรถไปรับลูกสาววัย 5 ขวบกลับจากโรงเรียนเช่นทุกวัน
.....ระหว่างทางกลับบ้าน ลูกสาวนั่งนิ่ง..เงียบ..สีหน้าดูเคร่งเครียด ไม่ถามนู้นถามนี้อย่างเช่นทุกวัน

.....ถึงบ้าน ระหว่างทานอาหารเย็น แม่จึงเอ่ยถามลูกน้อยว่า
....."วันนี้มีอะไรไม่สบายใจหรือเปล่าลูก ที่โรงเรียนมีเรื่องอะไรหรือเปล่า"
....."มีค่ะ"...ลูกน้อยตอบ...พร้อมกับพูดต่อว่า..."เพื่อนถามว่าหนูมาจากไหน"
.....เมื่อพ่อกับแม่ได้ฟัง กลับยิ่งเครียดหนักกว่าลูกอีก และได้สัญญากับลูกน้อยว่า ระหว่างอาหารเย็นวัน
พรุ่งนี้ จะให้คำตอบ
.....คืนนั้นทั้งคืน หลังจากลูกหลับแล้ว พ่อกับแม่ได้ปรึกษากันถึงคำตอบ ว่าควรจะอธิบายให้ลูกวัย 5
ขวบฟังอย่างไรจึงจะเข้าใจว่า..เขามาจากไหน...

.....วันต่อมา ในระหว่างอาหารเย็นตามปกติ แม่จึงชี้ให้ลูกมองไปที่นอกบ้าน และพูดกับลูกว่า
...."ลูกเห็นนกคู่นั้นมั้ย นกมันรักกัน เห็นผีเสื้อคู่นั้นมั้ย...นั้นมันก็รักกัน...ก็เหมือนพ่อกับแม่
นี่แหละ...พ่อกับแม่ก็รักกัน...แต่งงานกัน............
.......(อื่นๆอีกมากมายไม่อาจบรรยายหมด)..........
.....และหนูก็เกิดจากความรักระหว่างพ่อกับแม่ไงจ๊ะ"
.....เมื่อลูกได้ฟังคำตอบ จึงพูดกับแม่ว่า..."โห...ทำไมยุ่งยากจังหละคะ  ไม่เห็นเหมือนเพื่อนหนูเลย"
.....แม่จึงเอ่ยขึ้นว่า..."แล้วเพื่อนหนูเค้าบอกหนูว่าเค้ามาจากไหนหละ"
.....ลูกสาวจึงตอบแม่ว่า.....
..................................................
..................................................
....."เพื่อนหนูเค้าบอกว่า".....
....."เค้ามาจากนครนายก"...!!!!..

เป็นเพื่อนกันเค้าไม่ทำแบบนี้!!

มีสามีภรรยาคู่นึงอาศัยอยู่ในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ภรรยาท้องโตไม่สามารถให้ความสุขกะสามีได้ ...ก็สงสารสามี
จึงยื่นเงินให้สามี 500 บาท พร้อมบอกว่า   'แกเอาเงินนี่ไปโรงน้ำชาในอำเภอซะ'

สามีก็รับเงินแล้วเดินออกบ้านมาระหว่างทางผ่านบ้าน  นังศรีเมียนายศักดิ์เพื่อนภรรยา

\นังศรี ถามว่า
'เอ็งจะไปไหนล่ะใกล้เย็นแล้ว'

สามีจึงบอกไปว่า
'ก็เมียข้าน่ะสิให้เงินมา 500 ให้ไปเที่ยวโรงน้ำชาในอำเภอ เพราะเมียข้าท้องแก่แล้ว'

นังศรีทำหน้าครุ่นคิด...
'อืม...500เหรอ...เอางี้  ข้าคิดแค่ 200 มาหาความสุขกะข้าแทน'

ฝ่ายสามีเห็นว่าใกล้บ้านไม่ต้องไปไกลแถมเสียตังแค่ 200  ภรรยาคงดีใจ จึงเดินไปในบ้านนังศรี เพื่อหาความสุข

ครั้นกลับบ้านมา...ภรรยาเห็นก็ตกใจว่าทำไมกลับไว  ฝ่ายสามีจึงบอกไปว่า
'ไม่ได้ไปอำเภอหรอก... ข้าน่ะไปบ้านนังศรีมานังศรีมันเอาแค่ 200 เอง'

ภรรยาได้ยินดันนั้นก็โมโหหน้าแดงทันที!
'ชิชะ นังศรี กุจะไปตบมัน....'

สามีก็ตกใจว่า  ภรรยาหึงหวงที่ได้กับเพื่อนหรืออย่างไร
ภรรยาก็พูดขึ้นมาว่า
'นังศรีนะนังศรี เก็บมาได้ไง 200
ทีตอนมันท้องข้ายังให้ผัวมันเอาฟรีๆเลย
...เป็นเพื่อนกันคิดตังค์ได้ไงวะ'.............................^ ^ (ขำ ๆ นะจ๊ะ)

ฮามาก..รวมคนพิมพ์ผิดจากพันทิป ไม่ได้อ่านแล้วจะเสียดาย ' ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ'
answer***ผู้เชี่ยวชาญเรื่องไข่ มาตอบด่วนค่ะ

' แฟนเป็นคนเสียว ดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ'
answer***แนะนำให้ว่าเวลาจะมี อะไรกันให้หาอะไรให้เธอกัดครับ เวลาเธอเสียวก็จะ
ไม่ค่อยมีเสียงเล็ดรอดออกมา

' กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตั วเองสูง ไม่ค่อยจะอม ใครง่าย ๆ'
answer***ดีแล้วล่ะคะ

' มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก
ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด'
answer***ความจริงน่าจะสอยพวกเด็ก ๆ ใหม่ ๆ นะครับ ถ้าอยากสอ ยเธอจริง ๆ ก็ท่า
พื้นฐานไปก่อนครับ พอเคย ๆ กันแล้วค่อยเปลี่ยนท่าสอยครับ แค่นั้นก็ไม่น่าเกลียด
แล้วครับ

' สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้ าชอบนอนหนุนหมอย นิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะ
รู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ'
answer***มียี่ห้อด้วยเหรอค่ะของแบบนี้

' ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย'
answer***ไม่ไหวค่ะกลัวมันกัดเอา

' เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่ งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ
ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ'
answer***ไม่มีมั้งค่ ะโปรแกรมนี้

' เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย'< BR>answer***ความสามารถในการแยกแยะสูงจริง ๆ เลยค่ะเห็นแค่รูรู้เลยว่ารู ใครเป็นรู
ใคร

' อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ
แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่ าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึ ป่าวคะ'
answer***เอ่อ! ไม่อยากมาเที่ยวบ้านผมบ้างเหรอ? ? แต่ไม่ได้ชมฟรีนะครับบ้านผม

' ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ
ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆ
ไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ'
answer***เรื่องนี้เก็บไว้ 2 คนก็ได้ครับ ไม่ต้องเอามา post เขิน ๆ ไงไม่รู้
เอ่อ! ของแฟนใหญ่มากเหรอครับ ถึงต้องไปขยายรูแต่งงานของคุณมา

' พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้า
ซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ'
answer***แนะนำให้ดื่มเบียร์ เข้าไปสักขวด แล้วไปแท๊กซี่ดีกว่าครับ สถานที่อย่าง
นั้นใครเห็นรถเราเข้าไปมันไม่ น่าดู เสร็จกิจแล้วก็นั่งแท๊กซี่กลับครับ

' ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิสเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่งหลาย
คน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้วปรากฏว่าบรรยากาศเงียนมาก ๆ'
answer***บรรยากาศน่ากลัวนะคะ ! ฝรั่งเยอะด้วย

' ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยากเลียร์ ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย'
answer***ว่าแต่ว่าเขาจะยอมทั้ งสองคนเลยเหรอ?

' ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่
หมา เปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย'
answer***กินหม าแทนพลู เลยเหรอค่ะ

' แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4' x 6' นี่จะเล็กไปมั้ย
ครับ'
answer***รูขนาดนั้นไม่เล็กแล้วครับ อย่างนั้นเค้าเรียกบานครับ

' จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า
ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้ าง'
answer***ถ้าเจอที่ไหนอร่อย ๆ อย่าลืมกลับมาแน่ะนำด้วยนะคะ

'จิงๆหงษ์น่าจะไม่แพ้เป็นอย่างน้อยถ้า(ตั้งช้าหน่อยครับเพิ่งว่าว)'
answer***ทราบแล้วเปลี่ยนค่ะ ว่า เจ้าของกระทู้ยังโสด

'ผมตกขาวมากเลยครับ เกือบไม่ได้ไปดูงาน NIKON DAY 2006 '
answer***นึกว่าเป็นแต่ผู้หญิงผู้ชายก็ต กเหมือนกันเหรอค่ะ

'นศ หญิงสมัยนี้ทำไมชอบใส่เสื้อชายสั้นๆ แล้วปล่อยให้หอยออกมาอยู่ นอกกระโปรงกัน
นะ ไม่น่ารักเลย'
answer***ขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ

'ผมหา ลึงค์ กระทู้หมาฝรั่งไม่เจอแล้วสิ'
answer***คงอยู่ที่เดียวกันกะหมาไทยล่ะค่ะดิฉันว่า

'ไม่ได้อ่านหนังสือพิมพฺ์วันเดียว ตกขาวเลยละเธอ'
answer***โหน่ากลัวเนาะ พรุ่งนี้ต้องรีบหาอ่านแล้วล่ะ

'ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ : ทำไงดีคับ เครื่องเสียวผมใช้งานไม่ได้'
answer***ไม่มีความเห็นค่ะ รอผู้รู้มาตอบละกัน   ฮาๆ กันไป อย่า คิดมากน๊า อิอิ

2f  2f  2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน, 2009, 10:50:14 PM โดย gai »

ออฟไลน์ MR.GREEN

Re: ฮา อีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 12:24:58 AM »
 O0 O0ขอบคุณครับกำลังเครียดงานอยู่พอดี ได้คลายเครียดยามดึก หายเครียดเลยครับ O0 O0
ข้อมูลผมครับ  
http://www.htg2.net/index.php?topic=43539.0

ออฟไลน์ WZMz

• **
Re: ฮา อีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 2009, 12:43:15 AM »
ขอบคุณครับ ฮ่าดี
ที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ เลขบัญชีครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=50483