ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัว big cylindrical anamorphic lens พร้อม promotion พิเศษ  (อ่าน 6495 ครั้ง)

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
เปิดตัว big cylindrical anamorphic lens พร้อม promotion พิเศษ
« เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2009, 11:01:29 AM »
ในที่สุดก็ไม่ต้องรอคอยกันอีกต่อไป big cylindrical anamorphic lens by dr.nop
เป็น anamorphiclens ชนิด cylindrical ไม่ใช่แบบ prism ที่มีคุณภาพด้อยกว่า cylindrical ทุกกรณี
anamorphic lens ระดับเทพ ในโลกนี้ ทุกตัวไม่ว่า schneider  isco ล้วนเป็นแบบ cylindrical lens ทั้งนั้นครับ
    ดังนั้น cylindrical lens จึงเป็น คำตอบสุดท้ายสำหรับ ผู้ที่ชื่นชอบ และต้องการ anamorphic lens ระดับเทพ
ส่วนเรื่องราคาlens เยอรมัน ราคาเริ่มต้นที่ 168,000 ไปจนถึงประมาณ สามแสนบาท
   ผม dr.nop หาของถูกคุณภาพระดับเทพ มาให้พิสูจน์กันแล้วในงาน BAVแล้วครับ มาพิสูจน์ คุณภาพได้เลยครับ แล้วจะรู้ว่า ของถูก แต่ดี ยังมีอยู่ในโลก
พิเศษสำหรับงานนี้ จากราคา99,000 บาท ราคาพิเศษสุด 84,000 บาท พร้อมรางเลื่อน manual มีเพียง 5 ชุดเท่านั้นนะครับ รีบๆกันหน่อย

• **
Re: เปิดตัว big cylindrical anamorphic lens พร้อม promotion พิเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 2009, 11:30:55 AM »
size are the same as isco quality are the same need to prove

• **
Re: เปิดตัว big cylindrical anamorphic lens พร้อม promotion พิเศษ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน, 2009, 08:27:38 PM »
ใครสนใจรีบน่อยนะครับ เหลือ 4 ครับ

ออฟไลน์ ple6699

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2009, 09:52:19 AM »
หวัดดีครับ พี่หมอ เมื่อวานได้มีโอกาศไปดู เลนส์ตัวใหญ่ นี่ ขอบอกว่าภาพแทบทะลุ ออกมาเลยครับ แจ่มจริงๆ  ยิ่งฉายก้อจอ Stewart แล้วด้วย ยิ่งไปกันใหญ่   

ขอสอบถามเพิ่มครับ เกี่ยวกับจอ  ถ้าเป็นจอของพี่หมอ นี่ คุณภาพต่างกับ stewart  มากไหมครับ  เพราะราคาจอโค้งของ Stewart นี่ มันแพงได้ใจจริงๆครับ  ของผมคิดว่าน่าจะลง 110 " 

รบกวนด้วยครับ  เนื้อจอที่พี่หมอใช้ มีกี่รุ่นครับ  แบบไหนบ้าง

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2009, 09:57:29 PM »
กัดฟันเล่นstewart ไปเลยดีกว่าครับ ทีเดียวจบ
แต่ถ้ากัดฟันไม่ไหวก็เล่นรุ่น รองเป็น aluminum frame เนื้อscreen work ราคาประมาณ 50% ของ stewart คุณภาพต้องลองมาดูที่บ้านผมอีกทีครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิถุนายน, 2009, 10:19:05 PM »
สนับสนุนจริงๆครับ ของดีมีคุณภาพ ราคาถูกกว่า ISCO แบบสบายกระเป๋าเลยครับ    O0 O0 O0
อ้าวคุณdora มาด้วยเหรอครับ เสียดาย ไม่ได้เจอ  :bye1

ออฟไลน์ EP_Solid

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 มิถุนายน, 2009, 11:08:09 PM »
พี่หมอครับ ในอนาคตจะมี anamorphic lens เคลือบ Nano เหมือนเลนซ์นิคคอนมั๊ยน้อ ถ้ามีภาพคงจะคมมากๆแน่ๆครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2009, 09:38:04 AM »
พี่หมอครับ ในอนาคตจะมี anamorphic lens เคลือบ Nano เหมือนเลนซ์นิคคอนมั๊ยน้อ ถ้ามีภาพคงจะคมมากๆแน่ๆครับ
อาจเป็นได้ครับแต่คงจะแพงน่าดูเหมือนกันครับ