ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องเลนส์ด่วนครับ  (อ่าน 3667 ครั้ง)

ออฟไลน์ vitman

• *
ขอความเห็นเรื่องเลนส์ด่วนครับ
« เมื่อ: 19 มิถุนายน, 2009, 02:36:08 PM »
พอดีผมใช้กล้อง dslr d80 กับ เลนส์ vr 18-200 แต่ตอนนี้เลนส์ผมเสียค่าซ่อมโหดมากเลยคิดว่าไม่อยากซ่อมแต่อยากหาซื้อเลนส์ ระยะ ไม่สูงมากเหมือนตัวเดิมเพราะมองดูแล้วไม่ค่อยได้ซูมระยะไกลเท่าไร่ เลยอยากหาเลนส์ ระยะซัก 18-55 หรือ 18-105 เลยอยากขอความเห็นหน่อยครับว่าควรซื้อแบบไหนดี ส่วนมากถ่ายรูปลูกและแฟน ทิวทัศน์เป็นบางครั้ง และพี่ฯคิดว่าใชของนิคคอนของมันดีหรือเล่นยี่ห้ออื่นดีครับ พี่ฯที่เล่นอยู่พอจะแนะนําผมหน่อยได้ไหมครับว่าเล่นแบบไหนดี เน้นขอแบบราคาไม่แรงมากครับ เอาราคาประกันร้านก็พอครับ เพราะไอตัวเก่าที่เสียผมซื้อประกันศูนย์มาใช้มาปีกว่าเลยประกันปุ๊ปเจ๊งเลย ยังงี้คิดว่าซื้อประกันร้านดีกว่าเพราะของพวกนี้ส่วนมากภายในปีมันไม่ค่อยเจอเสียครับ

ยังไงช่วยแนะนําเลนส์ ระยะ ยี้ห้อ งบ 5000-10000 ให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ