ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ Singapore + Malaysia ขายพวก accessories ถูกกว่าไทยไหมครับ  (อ่าน 2049 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0019

• **
เห็นว่าพวก avr ราคาถูกกว่าไทย แล้วพวก accessories ล่ะครับ เป็นยังไงบ้าง แล้วซื้อจากร้านไหนดี จะสั่งจากทางอินเตอร์เน็ทให้ส่งไปให้เพื่อนที่นั่น แล้วค่อยหิ้วกลับมาทีหลัง

สนใจพวกสาย component, coax, optical ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 0019

• **
Re: ที่ Singapore + Malaysia ขายพวก accessories ถูกกว่าไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2009, 05:57:56 PM »
 :D

ออฟไลน์ blue_star

• **
  • http://www.htg2.net/index.php?topic=56959.0
Re: ที่ Singapore + Malaysia ขายพวก accessories ถูกกว่าไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2009, 08:08:56 PM »
มารอฟังด้วยคน :secret

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2009, 11:32:35 PM »
ไม่เคยทราบแหล่งทีมาเลย์ครับ แต่ที่ S'pore มีแน่ๆครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=47492.0 ลอง search ดูครับ มีคุยกันอู่หลายกระทู้ครับ

ออฟไลน์ bt5000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิถุนายน, 2009, 10:31:58 AM »
เคยสั่งจากเนทมาจากอังกฤษครับ

cable-shop.co.uk
divinecables.co.uk
futureshop.co.uk
dnm.co.uk

เขาจะลดราคา (คืนภาษี) 15% จากราคาป้าย+ค่าส่ง รวมกันจะถูกกว่าราคาป้าย นิดหน่อยหรือบางร้านจะส่งให้ฟรีแต่ราคาป้าย

ออฟไลน์ ธี

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิถุนายน, 2009, 11:02:03 AM »
เพิ่งกลับมาเมื่อวาน  ราคาไม่ถูกกว่าเมื่องไทย  บางรายการแพงกว่ามาก
สาย Nordust, Cardust แพงกว่าไทยหลาย %
Blu Lay Player BD 60 , LX 71 แพงกว่าเมื่องไทย  BD 80 ยังไม่มีของ
IN 83 ราคาก็ไม่ต่างกันแต่ไม่มีอะไรแถมเลย
แผ่น Blu Lay ราคาประมาณ 39-59 Sing $ ( x 24 เป็นไทยบาท)
เมื่อปลายปีที่แล้วไปมารอบนึง ได้มาสอง สามรายการ
สายราคากลาง ๆ หลายตัวถูกกว่า
Pre Pro ถูกกว่าพอสมควร

สรุปได้แผ่น DVD มา 2-3 แผ่นที่หาเมื่องไทยไม่ได้ กับได้ Blacburry มา อันนี้ถูกกว่าซื้อศูลย์เมื่องไทย 35%
ถ้าจะซื้อ check ราคาแน่ ๆ ท่นี่แล้วไปเปียงเทียบดู

ออฟไลน์ SPaibool

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2009, 10:36:57 AM »
ผมทำงานอยู่ที่ Singapore ครับ

เห็นตามนั้นครับ เป็นบางตัวหรือเวลามีโปรโมชั่นพิเศษล่ะครับที่จะต่างมากๆครับ ทางที่ดีเปรียบเทียบราคาให้ดีๆก่อนครับ

ออฟไลน์ poppy

• life too short to do dislike thing........
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 กรกฎาคม, 2009, 11:53:14 AM »
ถูกครับ มีคนเอามาขายกันตรึมมมมมมม

:showoff