ผู้เขียน หัวข้อ: โจรขโมยรถรูปแบบใหม่  (อ่าน 10028 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
โจรขโมยรถรูปแบบใหม่
« เมื่อ: 22 มิถุนายน, 2009, 10:29:28 AM »
โจรขโมยรถรูปแบบใหม่ ส่งต่อด้วย

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมแวะทานข้าวที่ปั้ม ปตท บายพาส ที่โคราช ที่ห้องน้ำมันสะอาดนะครับ ตรงข้ามกับปั้มที่มี NGV
พอลงรถผมก็กดกันขโมยแต่ไม่มีไฟก็ลองกดไฟก็ไม่ขึ้น จึงใช้กุญแจไขล็อคแทน ในใจคิดว่าใครส่งความถี่มารบกวนคิดเล่นๆ
อีกใจก็คิดว่ามันคงเสีย หลังจากนั้น กินข้าวก็เห็น รถยนต์อีกคันมาจอด แต่มากัน 3 คนเขาก็กดกันขโมยเป็นเหมือนผมเลย
ตอนนี้ก็ชักเอะใจแล้ว เพราะตอนกินข้าวผมก็สังเกตุรถผมตลอด พอทานเสร็จ ผมลุกขึ้นก็เห็นผู้ชายคนหนึ่งเดินผ่านร้านที่ผมทานข้าวไปถือแฟ้มใหญ่ๆ ข้างในไม่รู้ว่าอะไรในใจคิดว่าน่าเป็นโน๊ตบุค พอผมเดินไปที่รถ ผู้ชายคนนั้นรีบเดินมาที่รถผม ผมจึงล๊อครถทันที
และเขาพูดอะไรข้างประตูที่ผมนั่งก็ไม่รู้ จึงลดกระจกมานิดนึงกลัวเขาจะทำอะไร เขาก็พูดว่าขอติดรถไปในเมืองด้วยเมียเขาขับรถหนีไปผมก็บอกว่าผมไม่ได้เข้า จะไป กทม ผู้ชายคนนั้นก็ชวนคุยอีกว่าพี่เป็นคนนครถมเหรอ เขาก็จบศิลปากรบางเลนมา มีที่ไหน งง
ผมก็กลัวเหมือนกัน ตามที่เคยอ่านเมล์มา เลยออกรถไปเลย พอขับไปสักพักลองเทสกันขโมยดูมันก็ทำงานปกติ
เลยคิดว่าน่าจะเป็นการขโมยรถแบบใหม่ ตอนแรกผมก็คิดว่าจะขโมยของอย่างเดียวที่ทำให้รถไม่ล็อค
แต่พอมีคนเข้ามาแบบนี้คงน่าจะเป็นรถหรือจี้ เพื่อนๆโปรดระวังด้วยนะครับ
เดินทางเวลาเข้าห้องน้ำหรือไปซื้อของในปั้มน้ำมัน อย่าไปหมดรถเฝ้ารถไว้สักคน
เพราะผมโดนเหล็กแทงหม้อน้ำมาแล้ว หมดค่าซ่อมไปเป็นหมื่นครับ ไอ้พวกร้านซ่อมแถวข้างปั้มน้ำมันนั้นแหละ
หรือร้านที่ห่างปั้มระยะที่น้ำหมดหม้อน้ำความร้อนขึ้นสูงรถน๊อคไปเลย นี่ไม่ใช่ครั้งแรที่โดน
ผมเป็นทนายความต้องเดินทางไปต่างจังหวัดทุกอาทิตย์เจอมา 2 ครั้งแล้วครับ
เหตุการณ์แบบนี้น่ากลัวจริงๆ ตอนนี้มีแต่เรื่องแปลกๆ ที่คิดไม่ถึง จนไม่กล้าขับรถคนเดียวในทางเปลี่ยว
โดยเฉพาะออกต่างจังหวัด พยายามไปกันหลายๆ คน ยังไงก็อุ่นใจไว้ก่อน พยายามระวังตัวสุดๆ
แต่ถ้ายังไม่รอดก็ถือว่า ' ซวย '

ออฟไลน์ ture

• **
Re: โจรขโมยรถรูปแบบใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2009, 07:18:17 AM »
ได้อ่านแล้ว  ผมต้องระวังมากขึ้น  และไม่ไว้ใจคนแปลกหน้าดูจะดีที่สุด
สงสารเขาเราอาจกลายเป็นเหยื่อครับ   

ออฟไลน์ SOUNDTUBE

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2009, 07:54:55 AM »
ภัยในการเดินทาง น่ากลัวจริงๆ ต้องระวังให้มากเลยครับ ไม่เคยคิดเลยว่าจะมีแบบนี้ด้วย ขอบคุณมากครับที่เล่าเตือนครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.htg2.net/index.php?topic=23096.0

ออฟไลน์ return

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2009, 10:40:55 AM »
เดี๊ยวนี้มากันในหลายรูปแบบ  ต้องบอกต่อ ๆ กัน  น่ากลัวขึ้นทุกวันครับ 

ออฟไลน์ ใหญ่

• *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2009, 12:38:19 AM »
 :cold :cold :cold

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ alee

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2009, 09:10:26 PM »
โหย อ่านแล้วหน้ากลัวมากๆ หากินกันง่ายๆเลย "ขอติดรถไปในเมืองด้วยเมียเขาขับรถหนีไป" แบบนี้ถ้าพี่ไม่ล๊อกประตูนะ น่ากลัวมากๆ

ผมสมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณคราบ :bye1

ออฟไลน์ มิตร

• Freshy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2011, 05:27:38 PM »
ขอบคุณครับท่านตู่
โชคดีที่ผมมีแต่รถเครื่อง

ออฟไลน์ gai

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2011, 06:04:55 PM »
ผมไม่กลัวครับ เพราะไปไหนมาไหน ใช้รถเก่าเก๋ากึ๋ก  2f  2f  2f

ออฟไลน์ Eak-tubeamp

• วันนี้ไม่เริ่ม ก็ไม่มีวันสำเร็จ
  • Superstar...
  • ....ด้วยใจรัก....
text
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มิถุนายน, 2011, 09:09:35 PM »
:cold :cold :cold
ขอบคุณครับ ที่นำข่าวมาเล่า

ว่าแต่ผู้พันไม่ต้องกลัวนะ เห็นท่าไม่ดี เป่ามันเลย อย่าปล่อยให้มันลอยนวล
tel 083-3887864

ข้อมูลส่วนตัว  http://www.htg2.net/index.php?topic=44962.0

ออฟไลน์ Golgo13

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2011, 01:00:48 AM »
ขอบคุณมากครับ
ได้ความรู้ใหม่จะได้ระวังตัวให้มากขึ้น

ออฟไลน์ modernjazz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 เมษายน, 2012, 10:45:20 AM »
ขอบคุณที่แบ่งปัน เรื่องราวให้ระวัง.. :black_eye