ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นบลูเลย์ของแปซิฟิก หรือ แคททาลิสท์ คุณภาพด้านภาพและเสียงเมื่อเทียบกับแผ่นโซนA  (อ่าน 1969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cantona

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • Total likes: 0
%%%%%%%  แผ่นบลูเรย์ของแปซิฟิคหรือแคททาลิสท์ส่วนใหญ่แล้ว คุณภาพด้านภาพและเสียงเป็นอย่างไรเมื่อเทียบกับแผ่นโซนAด้วยกันของU.S.A %%%%%%%
     อยากได้ความคิดเห็นของเพื่อนๆอ่ะครับ

ออฟไลน์ fortuner

ความเห็นส่วนตัวนะครับ คุณภาพต้องปรับปรุงเพราะความคาดหวังสูงซื้อ Bluray เพราะต้องการคุณภาพ แต่ผมว่ายังห่างเมื่อเทียบกับแผ่น โซนA

ออฟไลน์ Prasert

ยังไม่เคยซื้อมาดูซักแผ่นเลย แต่เลือกได้ ขอเลือก โซน A ของ Japan รองลงมา USA

ออฟไลน์ lekkung

ผมรอ oppo bluray อยุ่ครับที่นี้ก็จะได้เล่นแผ่น bluray สักที

ออฟไลน์ chon298

เริ่มซื้อ blu-ray มาบ้างแล้ว แต่ยังไม่มีเครื่องลอง รอ oppo อยู่เหมือนกัน เมื่อไหร่จะออกซะที

ออฟไลน์ aouzaa

ยังไม่มี Blu-ray player เป็นของตัวเองกะเค้าเลย (รอ oppo BDP-83)
ตอนนี้กำลัง
เริ่มซื้อ blu-ray มาบ้างแล้ว แต่ยังไม่มีเครื่องลอง รอ oppo อยู่เหมือนกัน เมื่อไหร่จะออกซะที
เห่อกะ HTPC  (File full rip 25-50 GB.)
กว่า 400 Files แล้วเด้อ...!!!
ผมรอ oppo bluray อยุ่ครับที่นี้ก็จะได้เล่นแผ่น bluray สักที

ออฟไลน์ aon500

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ดีตรงที่มีเสียงไทย แต่ภาพมันดู contrast ไม่สุดๆไงไม่รู้ เสียงนี่ดีกว่า DVD หน่อยนึง แต่พอดีไม่เคยมีแผ่นเรื่องเดียวกัน 2 version ครับ

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
  • ตราไก่
 ^-^หวัดดี...คุณหมอ Cantona ไม่เจอกันนานมาก ^-^..ยังสนใจถ่ายภาพอยู่หรือป่าวครับ....
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ chaipoj

เรื่องภาพและเสียง ไม่แน่ใจ แน่ที่ชัดๆ คือ special feater แผ่นบ้านเราน้อยกว่า