ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง DREAM POWER ต้อง BURN กี่ ช.ม.ถึงจะเห็นผลชัดเจนครับ  (อ่าน 2529 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
เครื่อง DREAM POWER ต้อง BURN กี่ ช.ม.ถึงจะเห็นผลชัดเจนครับ

PROUD
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • Super Star
  • *
Re: เครื่อง DREAM POWER ต้อง BURN กี่ ช.ม.ถึงจะเห็นผลชัดเจนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2009, 07:45:18 PM »
อ่านๆมา บอกเสียบเปุ็บ เห็นปับเลยครับ

ออฟไลน์ STAFF PLANET LASER

Re: เครื่อง DREAM POWER ต้อง BURN กี่ ช.ม.ถึงจะเห็นผลชัดเจนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2009, 07:58:54 PM »
เครื่อง dreampower นี้แนะนำว่าให้เสียบแช่ไว้เลยครับ
โดยประมาณ 24 ชั่วโมงก็น่าจะจับความแตกต่าง ระหว่างใช้กับไม่ใช้ได้
แล้วละครับ

ออฟไลน์ KS_1976

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2009, 08:00:47 PM »
ของผมเพิ่งซื้อมาในงาน BAV ที่ผ่านมา เอามาเสียบกับ Plasma PV8MT แทน PB Duo ตอนแรกดูแล้วแทบจะไม่เห็นความแตกต่างจากตอนที่ใช้ PB ทำให้เริ่มใจเสียว่าจะเสียเงินเปล่า  :-\ (ตัวละ 6500 แถมเสียบได้อย่างเดียว แพงไม่ใช่เล่น!!! ???) แต่ก็พยายามคิดปลอบใจตัวเองว่ารอให้เบิร์นเสียก่อน ค่อยตัดสินมันอีกที ตอนนี้ใช้งานมาประมาณ 20-30 ช.ม. เริ่มรู้สึกถึงความแตกต่าง ภาพรู้สึกว่ามีความคมชัด มิติดีขึ้น มีแววดีสมคำร่ำลือ ถ้าเบิร์นนานกว่านี้ คาดว่าน่าจะดีขึ้นอีก  :clap

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2009, 11:18:45 PM »
ลองเสียบใช้ไปซักพักก่อน ซักสามสี่วัน แล้วลองถอดดูครับ ถ้าดูแล้วภาพไม่ดร็อปหรือไม่เห็นความต่างเอาไปคืนได้ครับ
ถ้ายังไม่แน่ใจอีก ลองเสียบกลับไปใหม่ ดูอีกซักครู่ แล้วถอดออกอีกที ถ้ายังดูไม่ออกว่าภาพแย่ลง เอาไปคืนได้เลยครับ ไม่ต้องคิดมาก
คนทำกะคนขายเขามีนโยบายถ้าลูกค้าไม่เห็น เขาก็ไม่อยากให้ลูกค้าเสียตังค์ปล่าวน่ะครับ
แต่ผมคิดว่าโอกาสดูไม่ออกน่าจะน้อยมากๆๆ

ออฟไลน์ aon500

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2009, 09:59:24 PM »
แปลกแฮะของเราเสียบปุ๊ป เสร็จปั๊ปเลยไม่รอ บง รอ burn ก็ว่าจะเอาอีกตัว
เสียบแล้ว noise มันก็หายชัดเจนนะครับ แล้วก็ดีขึ้นๆเรื่อยๆ ไม่น่าจะดูไม่ออกนอกจากใช้ดู tvธรรมดา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2009, 10:30:46 PM »
แปลกแฮะของเราเสียบปุ๊ป เสร็จปั๊ปเลยไม่รอ บง รอ burn ก็ว่าจะเอาอีกตัว
เสียบแล้ว noise มันก็หายชัดเจนนะครับ แล้วก็ดีขึ้นๆเรื่อยๆ ไม่น่าจะดูไม่ออกนอกจากใช้ดู tvธรรมดา

ที่ของผมดูออกยาก ตอนเริ่มเสียบใหม่ๆ เพราะแต่เดิมใช้ PB Duo อยู่ ซึ่งก็มีคุณภาพดีมากๆ เช่นกัน เวลาถอดเปลี่ยนเป็น Dream Power ช่วงแรกๆ จึงยังดูความแตกต่างไม่ค่อยออก แต่ถ้าเทียบกับที่ไม่ได้ใช้อะไรเลย ก็น่าจะเห็นความแตกต่างได้ไม่ยากนัก

ออฟไลน์ ตี๋อ้วน

• ความสนุกที่คาดไม่ถึงครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 12:01:17 AM »

ที่ของผมดูออกยาก ตอนเริ่มเสียบใหม่ๆ เพราะแต่เดิมใช้ PB Duo อยู่ ซึ่งก็มีคุณภาพดีมากๆ เช่นกัน เวลาถอดเปลี่ยนเป็น Dream Power ช่วงแรกๆ จึงยังดูความแตกต่างไม่ค่อยออก แต่ถ้าเทียบกับที่ไม่ได้ใช้อะไรเลย ก็น่าจะเห็นความแตกต่างได้ไม่ยากนัก

อย่างนี้แสดงว่าดีพอกันทั้งสองตัวสิครับ  ;D ;D
ที่อยู่ในการจัดส่งครับ  http://www.htg2.net/index.php?topic=53715.0

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 12:55:24 AM »
ส่วนตัวผมเสียบไปแล้วเอาออกไม่ได้เลยคร๊าบ  8)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 01:45:28 AM »
ส่วนตัวผมเสียบไปแล้วเอาออกไม่ได้เลยคร๊าบ  8)

เสี่ย  raK  ถ้าเสียบแล้วเอาออกไม่ได้นี่    ระวังไม่ต้องกลับบ้านน่ะ อยู่แถว รัชดาอย่างเดียวเลย  อิ อิ   

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 10:07:48 AM »

ของผมก็เสียบไปแล้ว ไม่อยากเอาออกเหมือนกัน เพราะมันคับมากกก ฮิ ฮิ ^-^

ออฟไลน์ saintso

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 10:24:41 AM »
TV ธรรมดาไม่เห็นผลเหรอครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • Super Star.
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 10:30:21 AM »

เสี่ย  raK  ถ้าเสียบแล้วเอาออกไม่ได้นี่    ระวังไม่ต้องกลับบ้านน่ะ อยู่แถว รัชดาอย่างเดียวเลย  อิ อิ   

แล้วคนที่ต้องเดินทางบ่อยๆนี่  คงติดไปทุกจังหวัด อีกนานมากกว่าจะกลับบ้านได้ใช่ไหมครับ เฮ่ๆๆ
(ได้ข่าวเรื่องสายไฟจากพี่แล้วครับ)
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 01:04:09 PM »
TV ธรรมดาไม่เห็นผลเหรอครับ

ขอโทษนะครับที่บอกไม่ชัดเจน หมายถึง tv 3 5 7 9 ครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2009, 01:06:26 PM »

อย่างนี้แสดงว่าดีพอกันทั้งสองตัวสิครับ  ;D ;D

ผมเอามาต่อกับ pb8 ครับ ก็เห็นผลอย่างที่บอกครับผม

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2009, 08:55:38 AM »
อีกสาเหตุหนึ่งที่เป็นไปได้ คือ บ้านคุณมีสัญญาณรบกวนน้อย

จึงเห็นผลต่างจากเดิมไม่มาก

ลองเอาสาย AC ห่วย ๆ พาดผ่านสาย RF แบบถูก ๆ ... Noise ยิบ ๆ เพียบเลย บางทีก็เป็นคลื่น  เสียงก็ออกจี่เบา ๆ

ออฟไลน์ Bohonnet

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2009, 03:01:03 PM »
เห็นผลทันทีเหมือนกัน ไม่ได้รอเบริน์เลย  :showoff