ผู้เขียน หัวข้อ: Dreampower + Powerbridge 6 2 ตัว และเกือบสอย Pandora มาอีกตัว  (อ่าน 2612 ครั้ง)

ออฟไลน์ nootja

หลังจากที่อ่านความเห็นของแต่ละท่านมานาน ก็เลยลองโดดร่มไปซื้อ Dreampower + Powerbridge 6 อีก 2 ตัวมาจากร้าน planet laser อยากกลับไปลองเร็วๆจังครับ แล้วจะมาแจ้งให้ทราบว่าดีขึ้นรึเปล่า system ที่บ้านไม่เคยมีพวกเครื่องกรองไฟ หรือ noise reduction อะไรพวกนี้เลย เสียบกับปลั๊กรางอันละ 400-500 ตลอด อ่านบอร์ดนี้มาซักพักเลยอยากลองให้เห็นกับตาว่ามันดีอย่างที่เค้าว่าหรือเปล่า

dreampower จะเอาไปต่อกับ plasma lg 50"
powerbridge จะต่อกับพวก dmp-60, oppo 983, dvico LCD phillips FHD 42", PS3, XBOX360, Yamaha AVR

เห็น pandora เหลืออยู่ 1 ตัว เกือบๆจะสอยแล้ว แต่ขอไปลอง dreampower กับ powerbridge ก่อน จะได้รู้ว่าแต่ละตัวทำให้ภาพดีขึ้นอย่างไร ส่วนใหญ่จะเน้นที่ภาพครับ เสียงไม่ค่อยเน้นเลยยังไม่ซื้อ pandora เพราะคนขายบอกจะเห็นผลด้านเสียงมากกว่า
เดือนหน้าค่อยลอง pandora ละกันครับ

ออฟไลน์ aon500

Re: Dreampower + Powerbridge 6 2 ตัว และเกือบสอย Pandora มาอีกตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2009, 08:48:54 PM »
ต่อ dreampower กับ powerbridge ด้วยสิครับดีขึ้นอีกมีตั้ง 2ตัว อิจฉาๆ

ออฟไลน์ peter11

Re: Dreampower + Powerbridge 6 2 ตัว และเกือบสอย Pandora มาอีกตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2009, 11:09:41 PM »
ต่อแล้ว โปรด review ให้ทราบด่วนครับ  จะได้ซื้อตาม  :clap

ออฟไลน์ chung_usa

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2009, 11:47:09 PM »
ออกมาเป็นไงครับ อยากรู้ ผมก็ใช้ PB8 อยู่เหมือนกัน   :)

ออฟไลน์ STAFF PLANET LASER

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2009, 12:25:58 AM »
หลังจากที่อ่านความเห็นของแต่ละท่านมานาน ก็เลยลองโดดร่มไปซื้อ Dreampower + Powerbridge 6 อีก 2 ตัวมาจากร้าน planet laser อยากกลับไปลองเร็วๆจังครับ แล้วจะมาแจ้งให้ทราบว่าดีขึ้นรึเปล่า system ที่บ้านไม่เคยมีพวกเครื่องกรองไฟ หรือ noise reduction อะไรพวกนี้เลย เสียบกับปลั๊กรางอันละ 400-500 ตลอด อ่านบอร์ดนี้มาซักพักเลยอยากลองให้เห็นกับตาว่ามันดีอย่างที่เค้าว่าหรือเปล่า

dreampower จะเอาไปต่อกับ plasma lg 50"
powerbridge จะต่อกับพวก dmp-60, oppo 983, dvico LCD phillips FHD 42", PS3, XBOX360, Yamaha AVR

เห็น pandora เหลืออยู่ 1 ตัว เกือบๆจะสอยแล้ว แต่ขอไปลอง dreampower กับ powerbridge ก่อน จะได้รู้ว่าแต่ละตัวทำให้ภาพดีขึ้นอย่างไร ส่วนใหญ่จะเน้นที่ภาพครับ เสียงไม่ค่อยเน้นเลยยังไม่ซื้อ pandora เพราะคนขายบอกจะเห็นผลด้านเสียงมากกว่า
เดือนหน้าค่อยลอง pandora ละกันครับ
ขอบคุณครับ ทีแวะัมาซื้อสินค้าทีร้าน
ส่วน pandora พอดีลูกค้าได้เอามาคืน 1 ตัวครับ( ซื้อไป2 คืน 1 ครับ)
ถ้าสนใจโทรมาบอกล่วงหน้าได้เลยครับ เพราะว่าของดีอาจอยู่ไม่นาน
แล้ว powerbridge ไฟครบหมดทุกดวงหรือป่าวครับ มีปัญหาอะไรโทรกลับมาปรึกษาได้ครับ :help

ยินดีให้บริการ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2009, 02:15:12 AM »
ออกมาเป็นไงครับ อยากรู้ ผมก็ใช้ PB8 อยู่เหมือนกัน   :)

ผมต่อผ่าน pb8 ครับ อย่างแรกที่เห็นเลยคือ noise ลดลงจนเกือบหมด สีสันอิ่มขึ้น สว่างขึ้นน่าจะเพราะcontrastกว้างขึ้นนะครับ มิติตื้นลึกดีขึ้นอีก แปลกตรงฉากหลังชัดขึ้นได้ไงไม่รู้

ผมก็งูๆปลาๆ กระทู้เก่ามี review ละเอียดมากๆเลยครับ แต่ดีสุดต้องยืมไปลองครับ อิๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2009, 02:19:43 AM »

ขอบคุณครับ ทีแวะัมาซื้อสินค้าทีร้าน
ส่วน pandora พอดีลูกค้าได้เอามาคืน 1 ตัวครับ( ซื้อไป2 คืน 1 ครับ)
ถ้าสนใจโทรมาบอกล่วงหน้าได้เลยครับ เพราะว่าของดีอาจอยู่ไม่นาน
แล้ว powerbridge ไฟครบหมดทุกดวงหรือป่าวครับ มีปัญหาอะไรโทรกลับมาปรึกษาได้ครับ :help

ยินดีให้บริการ

pandora จะมี version ใหม่ไหมครับ อยากลองแต่เดี๋ยวเหมือนน้อง dreampower
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กรกฎาคม, 2009, 02:22:09 AM โดย aon500 »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2009, 09:12:34 AM »
ลองแล้วครับ Powerbridge ต่ออยู่ 2 ห้อง ที่ห้องนอนใหญ่ไฟขึ้นครบทุกดวง รอดไป แต่ที่ห้องนอนเล็กไฟเฟสไม่ขึ้น สงสัยต้องตามช่างไฟมากลับเฟสที่ปลั็กไฟให้ ส่วน dreampower ผมต่ออยู่ที่ห้องรับแขกด้านล่าง

Review แบบคร่าวๆครับเพราะยังไม่มีเวลาลองเยอะ

1. powerbridge ไม่รู้อุปทานหรือคิดเข้าข้้างตัวเองหรือเปล่า ผมว่า noise มันลดไปเยอะแฮะ ดู concert andrea boceli เมืื่อวานภาพใสจริงๆแม้จะเป็นแค่ avchd ดู mkv รู้สึกเลยว่าภาพมันเข้มขึ้น สีมันจัดขึ้น มีมิติมากขึ้น เดี๋ยววันนี้ต้องลองอีกที ubc ก็เหมือนจะมีมิติขึ้น สีดีขึ้นหน่อย เดี๋ยวลองกลับเฟสดูว่าจะดีขึ้นอีกหรือเปล่า โดยรวมก็ OK นะสำหรับผม
2. dreampower ยังไม่ค่อยชัดนะ สำหรับผม เพราะเปิดดูแต่ tv 3 5 7 9 ยังไม่ได้ลอง DVD, MKV เดี๋ยววันนี้ต้องลองใหม่

เฮ้อ.... คิดไปคิดมานี่มันช่่างไม่รู้จบจริงๆสำหรับกิเลสของคนเรา เมื่อก่อนดูหนังดูแค่ตัวหนัง แต่เดี๋ยวนี้ชอบจับผิด ดูโน่นดูนี่ ปรับโน่นปรับนี้ ชักจะดูหนังไม่ค่อยสนุก สงสัยต้องหยุด upgrade ซักพัก ดูหนังให้มันสบายๆเหมื่อนที่เคยเป็นมา

ออฟไลน์ Mimi_dady

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2009, 10:13:34 AM »
ลองแล้วครับ Powerbridge ต่ออยู่ 2 ห้อง ที่ห้องนอนใหญ่ไฟขึ้นครบทุกดวง รอดไป แต่ที่ห้องนอนเล็กไฟเฟสไม่ขึ้น สงสัยต้องตามช่างไฟมากลับเฟสที่ปลั็กไฟให้ ส่วน dreampower ผมต่ออยู่ที่ห้องรับแขกด้านล่าง

Review แบบคร่าวๆครับเพราะยังไม่มีเวลาลองเยอะ

1. powerbridge ไม่รู้อุปทานหรือคิดเข้าข้้างตัวเองหรือเปล่า ผมว่า noise มันลดไปเยอะแฮะ ดู concert andrea boceli เมืื่อวานภาพใสจริงๆแม้จะเป็นแค่ avchd ดู mkv รู้สึกเลยว่าภาพมันเข้มขึ้น สีมันจัดขึ้น มีมิติมากขึ้น เดี๋ยววันนี้ต้องลองอีกที ubc ก็เหมือนจะมีมิติขึ้น สีดีขึ้นหน่อย เดี๋ยวลองกลับเฟสดูว่าจะดีขึ้นอีกหรือเปล่า โดยรวมก็ OK นะสำหรับผม
2. dreampower ยังไม่ค่อยชัดนะ สำหรับผม เพราะเปิดดูแต่ tv 3 5 7 9 ยังไม่ได้ลอง DVD, MKV เดี๋ยววันนี้ต้องลองใหม่

เฮ้อ.... คิดไปคิดมานี่มันช่่างไม่รู้จบจริงๆสำหรับกิเลสของคนเรา เมื่อก่อนดูหนังดูแค่ตัวหนัง แต่เดี๋ยวนี้ชอบจับผิด ดูโน่นดูนี่ ปรับโน่นปรับนี้ ชักจะดูหนังไม่ค่อยสนุก สงสัยต้องหยุด upgrade ซักพัก ดูหนังให้มันสบายๆเหมื่อนที่เคยเป็นมา

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  :clap

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กรกฎาคม, 2009, 12:39:04 PM »
โรคนี้เป็นกันเยอะครับ คันๆ ทำให้เสียตังค์ :D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2009, 01:37:25 PM »
ขอถามคนที่มี powerbridge หน่อยครับ ในแต่ละช่องเสียบนี่ จำเป็นมั้ยครับที่ต้องเสียบให้ตรงช่อง เช่น lcd เสียบช่อง video/audio อะไรอย่างนี้ ถ้าเสียบไม่ตรงช่องแล้วผลจะเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ ตี๋อ้วน

• ความสนุกที่คาดไม่ถึงครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2009, 01:57:51 AM »
ขอถามคนที่มี powerbridge หน่อยครับ ในแต่ละช่องเสียบนี่ จำเป็นมั้ยครับที่ต้องเสียบให้ตรงช่อง เช่น lcd เสียบช่อง video/audio อะไรอย่างนี้ ถ้าเสียบไม่ตรงช่องแล้วผลจะเป็นอย่างไรครับ

เข้าใจว่าจะใช้ได้ไม่คุ้ม และไม่ตรงวัตถุประสงค์ของการออกแบบอะครับ  ;D
ที่อยู่ในการจัดส่งครับ  http://www.htg2.net/index.php?topic=53715.0

ออฟไลน์ acme

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2009, 09:41:07 AM »
ออกมาเป็นไงครับ อยากรู้ ผมก็ใช้ PB8 อยู่เหมือนกัน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2009, 11:20:13 AM »
ผ่านไป 4-5 วัน ผมว่าผมเห็นผลจาก powerbridge มากกว่า dreampower อีกนะ system ในห้องนอนเล็กที่เป็น JVC EX32 ที่เมื่อก่อนดู dvd แล้วภาพแย่มาก หรือ mkv สีก็จะเพี้ยนๆ กลับกลายเป็นดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ดู dvd สีดำดีขึ้นมาก ภาพก็ดีขึ้น ส่วน mkv นี่สีดีขึ้นจริงๆ ดู bluray นี่เยี่ยมไปเลย

ส่วนในห้องนอนใหญ่ก็ ok นะ ubc ดีขึ้นหน่อย bluray ก็ภาพสะอาดขึ้น สีเข้มขึ้น

dreampower สงสัยเป็นเพราะดูแต่ free tv แฮะ เลยไม่ค่อยเห็นผล ลอง dvd ภาพก็เหมือนจะสะอาดขึ้นหน่อย แต่ผมเสียบแค่ plasma นะ สงสัยต้องเอา powerbridge อีกตัวไปให้ oppo กับ k100 ด้วยจะได้เห็นชัดขึ้น

ออฟไลน์ ช้าง

• Welcome to my world, my way!
  • Super Star
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2009, 01:04:17 PM »
ระบบต่่างกันครับ :)

ห้องที่ดีเริมที่เครื่องกรองไฟครับ เช่นพวก powerbridge, isoclean, IRG600, Cleansource-1 ก่อน

แล้วพวก dream power, pandora box ค่อยมาช่วยให้ดีขึ้น กรองยิบย่อย ให้ดีขึ้นๆไปอีกครับ