ผู้เขียน หัวข้อ: Diana Krall อีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 15929 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปีศาจเต้าหู้

• สมาชิกรุ่น Classic
  • mcc2
    • http://www.htg2.net/index.php?action=dlattach;topic=3157.0;id=4032
Diana Krall อีกแล้วครับท่าน
« เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2004, 07:21:08 PM »
 :D :D :D :D :D :D :D :D

ใครจะว่านิสัยไม่ดียังไงก็เหอะ ผมหักคอแผ่นนี้จากคุณหมอธวัชมาดูก่อน  กะว่าพรุ่งนี้ก็จะคืน

เดี๋ยวไปหารูปมาประกอบก่อนดีก่า  แล้วค่อยโม้  เด๋วมา!!!

ปีศาจเต้าหู้......
ผิดคนอื่นเห็นเป็นเช่นภูเขา
ผิดของเรา ไม่เห็น เท่าเส้นขน
ตดคนอื่น เหม็นเบื่อตูเหลือทน
ตดของตนถึงเหม็น....ไม่เป็นไร?!!

• mcc2
    • http://www.htg2.net/index.php?action=dlattach;topic=3157.0;id=4032
Re: Diana Krall อีกแล้วครับท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2004, 07:33:23 PM »
 Live at the Montreal Jazz Festival
ตดของตนถึงเหม็น....ไม่เป็นไร?!!

• mcc2
Re: Diana Krall อีกแล้วครับท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2004, 07:53:20 PM »
ใน Ebay  เขียนไว้ว่ามีคนเข้าชมประมาณหมื่นห้าพันคน  ไอ่กระพ้มดูยังไงมันก็น่าจะกว่านา...   
แผ่นนี้ถ้าเทียบกับชุด Live in Paris ของเธอ   แตกต่างกันมากครับ  วงมีเปียนโน, กลองชุด กีตาร์ โดยเฉพาะคนเล่นกีตาร์นี่แพรวพราวจริง ๆ   ดับเบิลเบสส  แค่นี้     แค่เนี้ยจริง ๆ  แต่มันเหลือเกิน

ถ้าคอมพ์ของผมเสร็จจะนำชื่อคนเล่นกีตาร์มาบอกอีกที จำไม่ได้หรอกครับ แก่แล้ว....    ฟังเสียงหนูได ร้องแจ๊สแบบดิบ ดิบ ในบางเพลง  เสียงโซโล่กลองที่ฉาบเต็มไปหมด  เหลือร้ายที่กีตาร์นี่แหละ ผมสงสัยว่าบางท่อนพี่แกจะImprovising นะ  เห็นหนูไดหันมารออยู่นาน กว่าจะกลับไปกดเปียโนเล่นต่อ

สรุปว่า ได้บรรยากาศที่แปลกไปจาก Live in Paris   น่าจะหยิบยืมกันมาฟัง  ชอบแล้วค่อยไปซื้อก็ได้อ่ะ

ไปแล่ะ

มัง

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
    • HiddenRhino @ Multiply
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2004, 07:57:01 PM »
อ้างถึง
น่าจะหยิบยืมกันมาฟัง  ชอบแล้วค่อยไปซื้อก็ได้อ่ะ

ใครจะว่านิสัยไม่ดียังไงก็เหอะ .... ผมขอยืมแผ่นนี้ต่อก้อแล้วกันนะครับ อิ อิ   ;)
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

• mcc2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2004, 08:00:30 PM »
 :D :D :D :D :D :D :D

ฮา ฮา คุณหมอทีเจ โดนแซวซะแหล่ว   คุณจ้าหนึ่งเห็ดครับ  เรื่องแผ่น Belafonte กับ คุณลุงอิ  ยังคงเป็นguilty
ลึก ๆ อยู่ในใจผมเสมอมานะครับ  นึกไม่ถึง  ขอโทษเป็นครั้งที่ 100 ก็แล้วกันนิ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2004, 08:05:29 PM »
 ไม่เป็นไรครับ... ผมก้อติดค้าง เซียนมัง หลายรายการเหมือนกัน .... อาทิ

แผ่น Love Scene ของ Diana Krall ที่เป็น DTS
หลอด 12AX7 ที่จะไปลองใช้กะ QDS15 .... อันนี้อาจจะไม่สนใจแล้วมั๊ง
แล้วก้อ track ไหนของ Concert Simon กะ Garfunkel ที่เป็น ลิปสิงค์ ....

ผมลืมตลอดเช่นกันครับ อิ อิ� �:D� �:-[�

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

monbuny

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2004, 10:15:27 PM »
 :) ;) 8)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 08:40:34 AM »
 ;D คุณหมอใจดี ท่านไม่ว่าหรอกครับ วนกันให้ทั่วเลยก็ได้ ;D
:crazy

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 09:41:23 AM »
ไม่ว่าหรอกครับท่านตามสบายกันเลย  เดี๋ยวผมหักคอท่านเซียนมังเอง 630 บาท อิ อิ

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 10:34:23 AM »
มีตำแหน่งชั้นเซียน....ชอบเล่นไสยศาสตร์ ไฮไฟ.....จะยอมให้หักคอ คงจะไม่ง่ายนักน่ะ...ทั่น หมอทีเจ!!! อิ อิ

ออฟไลน์ satang

• Super Star
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 10:41:00 AM »
พี่หมอ... คิดถึงห้องพี่จัง.... อิอิ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 10:49:29 AM »
55555
:crazy

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 11:04:06 AM »
 Concert Simon กะ Garfunkel :)  มี vertion  Hi-def แล้วคุณจ้า ภาพสุดๆ เสียงดีใช้ได้ครับ.....
S.10 - ten -ten - S.10

• mcc2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 11:24:18 AM »
 :D :D :D :D :D :D :D

ฮ้า.......ฃายกลาง ยูฟังเสียงด้วยเรอะ  นึกว่าดูแต่ภาพ   แบ่งหนังสงครางมาดูหน่อยเสะท่าน

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 01:10:04 PM »

พี่ CP ครับ .... format ที่จะใช้คือ

[คำสั่ง]

แบบนี้ถึงจะทำงานอ่ะครับ   :)

ตอนนี้พี่ CP ใช้กลับทางกันคือ เอา [/คำสั่ง] ขึ้นก่อนอ่ะครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 02:08:42 PM »
มือกีตาร์ของ Krall ชื่อ Anthony Wilson ครับ
มีอัลบั้มเดี่ยวด้วยครับ แต่ฟังค่อนข้างยากครับ

เลี้ยง
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

monbuny

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 03:47:46 PM »
8)  :)

ออฟไลน์ RAK

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 05:03:53 PM »
แล้ว พี่ JTR หายไปไหนคร๊าบ อิ อิ  ;D

ออฟไลน์ JTR

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2004, 07:55:44 PM »
      เพิ่งเวียนหัวหลังจากกลับมาจากงานมอเตอร์เอ๊กซโปคร๊าบ  ท่านrak งานนี้ไม่ได้ไปดูรถเลยซักกะคัน ดูแต่พริตตี้ เพราะงานนี้พริตตี้ยั๊วเยี้ยไปหมด เห็นแล้วหน้ามืดครับ แถมมีเฮงอีกกล้องแคนนอนที่หนีบไปด้วยกะถ่ายมายั่ว เอ๊ย ! ฝากแควนๆ HTG ก็พังไปเป็นที่เรียบร้อย สงสัยต้องถ่อไปแถวๆโรบินสันบางรักอีกแย้ว  เพราะร้านที่ซื้อกล้องมาอยู่ที่นั่น ไม่น่าเล้ยตู ถ่ายรูปเครื่องเสียง โปรเจ็คเตอร์ มาเป็นร้อยภาพ ทำไมน้อ แค่ถ่ายรูปฟริตตี้เกาะอกแค่เนี๊ย พังซะแล่ว ไม่รักดีจิงจิงเยย
       นั่นแน่ พ่อเจ้าประคุณไม้อัด MDF ชักโผล่มาในกระทู้บ่อยแฮะ !! เห็นว่านอกจากจะหักคอหยิบ(ยืม)แผ่นดีวีดีจากคุณหมอมาได้แย้วยังให้เจ้าภาพเลี้ยงสุกี้ให้ด้วยอีก หยั่งงี้นี่เอง มิน่าถึงกระดี๊กระด้าผิดปกติ เฮ้อ !! เวรของกรรมจิงจิ้ง ผมว่าวิธีปราบท่านมังเล่นไม่ยาก ลองพาเฮียแกไปทำบุญสุนทานแถว คลีโอพัตราดูซิ รับรองอาการไฟธาตแตกจะหายขาดเป็นปลิดทิ้ง แต่อาการหน้ามืดอาจตามมา เหอเหอ อันนี้แล้วแต่คนพาเฮียแกไปจะควบคุมได้ขนาดไหน ฮิฮิ ว่าแต่ถ้าจะพาเฮียแกไปเมื่อไหร่ ช่วยชวนผมด้วยละกัน อยากไปทัศนะศึกษากับเค้ามั่ง แหะ แหะ

ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2004, 08:56:49 AM »
ท่าน JTR พยายามจะเอากล้องไปเกาะอกพริตตี้หรือเปล่าล่ะ่ท่าน  มันถึงได้พัง อิ อิ (โดนทุบพัง)
เลี้ยงเฮียไม้อัด MDF ไม่เสียหลายหรอกท่าน  มาฟังให้ จูนให้ เอากะปุ๊กลุกมาเซ็ทให้ด้วย  เมื่อวานอิ่ม MK ซะลุกเกือบไม่ขึ้น อิ อิ

• mcc2
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2004, 09:26:28 AM »
 :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

กราบขอบพระคุณท่านอาจารย์หมอ  ที่เลี้ยงสุกี้เมื่อควานเย็น ยังอิ่มท้องมาจนเฃ้านี้เลย
ฮา...ฮา  นักรับปทานทั้งคู่ ผมและหมอ ตกลงเฃ็ตบิลประมาณ หนึ่งพัน ทานสองคน  เหล้าเบียร์ไม่มี  ใครจะเลี้ยงผมสองคนประเภทมีพวกแอลกอฮอล์ด้วย
อิอิ......คิดหนัก ๆ หน่อยนะครับ  อาจารย์หมอทานเก่ง มาก และเร็วไม่เป็นรองใคร

เรื่องโรงไฟฟ้าส่วนตัวที่ว่า ผมเมื่อคืนคุยกะผอ.มนตรีแล้วนะท่าน   ผอ.ท่านว่าเครื่องมันมีตัวจูนตัวย  ไม่ทราบว่าท่านได้แคตตาลอคบ้างหรือป่าว
ยังเสียดายอยู่อ่ะนะ  ภาพที่ได้จากตัวกรองยี่ห้อนี้สวยมาก  สวยจนดึงปลี๊กออกไปใฃ้  Ricahard Gray แล้วไม่อยากดูภาพอีกเลย  คุณหมอลองถาม ๆ เสี่ยวิทย์
ดูก่อนเป็นไร  เผื่เงินที่อยู่ในแบ๊งค์มันจะได้เบา ๆ ภาระของแยงค์ไปบ้าง

ด้วยความปราถนา อยากให้ได้เห็นภาพที่ดีสุด ๆ   และอยากให้เสียตังค์บ่อย ๆ  อิอิ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ผิดตกยกเว้น     ตัวหนังสือหน้าจอเล็กเหลือเกินมองไม่ฃัด

ปีศาจเต้าหู้

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2004, 09:30:41 AM »
เอา scaler ไปเสียบแล้วภาพดีึขึ้นก็จริง  แต่คำนวณแล้วคงไม่คุ้มอ่ะท่าน
ปรับเอา Transparent 3 ตุ้มมาเสียบเข้า AV-zone แล้วเอา scaler มาเสียบ ก็ได้มาอีกพอควร  คุ้มกว่าเพราะไม่ต้องเสียตังค์อ่ะท่าน  สายนอนอยู่ในถังจะได้มาออก exercise มั่ง
ผมว่าจูนยังไงเสียงก็ไม่น่าจะดีขนาดผิดหูผิดตาหรอกท่าน  ผมยอมบายครับเครื่องนี้ 

• mcc2
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2004, 09:51:48 AM »
 :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

คิก คิก  เคี๊ยก ๆ  Oh yes!!! wow  yes!!!!

ชอหัวเราะเป็นภาษาวูดู แบบซอมบี้ หน่อยเหอะ

ฮา ฮา  สมน้ำหน้าเป็นที่สุดแล้ว  สะใจถึงกึ๋นเลย  เดี๋ยวคอมเสีย  เดี๋ยวกล้องเสีย

ไอ่การที่กล้องเสียเนี่ย  ผมว่าคนไม่มีคู่ฃีวิต(ฃาวบ้านเรียกว่าเมีย)  พอออกไปเห็นแสงสี  เขียว ๆ แดง ๆ  เห็นพริตตี้ใส่เกาะอกแวป ๆ มือไม้ก็สั่น มันเป็นเรื่องปกติ อย่าคิดมากเลยนิ

ตกลงกล้องไม่ต้องซ่อมนะท่านเจซัง!!  ซื้อใหม่เลย  เอารุ่นที่ แอนตี้เฃคอ่ะนะ  เวลาถ่ายนางแบบมือสั่นยังไง ภาพก็ยังคมฃัด  แต่สั่นจนกล้องตกจากมือ เนีย  คงจะต้องไปหาเสียฃูวิทย์กะผม
หน่อยแล้วหละท่าน   เอาปฎิทินนู้ดมะ  ได้มาอื้เลย ไม่อุบาทว์ด้วย  สวย ๆ งาม ๆ ทั้งน้าน    Ha ha ha ha h ha ha ........

มัง ผู้ต่อว่าเค้า  แต่เมียก็ทิ้งไปเหมือนกัน  โฮ โฮ   (วันเวลาแห่งความสุขจะอยู่ได้อีกกี่เดือนเนี่ย   นึกจะไปไหนก็ได้ กลับดึก ก็ได้  ไม่กลับก็ได้)

ออฟไลน์ JTR

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2004, 06:14:41 PM »

เอาเข้าไป หัวเราะกลายเป็นอุรังอุตังไปซาแล้ว  โถ เป็นเอามากเลยนะเนี่ย....หือ !!มีปฏิทินด้วยเรอะ  ก๊าก !!เก็บไว้ให้ด้วยยยยย
 ส่วนโครงการสำรวจของเสี่ยชูวิทย์  เหอ เหอ ผมว่าอย่าเลยว้า ..ท่านเต้าหู้ขืนชวนกันไปทั้งสองคนเดี๋ยวตีกันทะเลาะกันอุตลุต ผมว่าชวนท่านกลาง wk ไปอีกคนดีกว่าจะได้มีกรรมการคอยห้าม แต่เอ ! คิดไปคิดมาตูคิดถูกหรือป่าวหว่าชวนท่านกลางไปด้วยเนี่ย หมู่นี้ยิ่งบ้าถ่ายรูปอยู่ด้วย เกิดพี่แกฟ้องด้วยภาพแล้วมาโพสในเวป  อนาคตเราสองคนจะเป็นยังงัย หือ !! คิดแล้ว หยอง !!!
ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

monbuny

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2004, 09:57:55 PM »
 ;D 8)

ออฟไลน์ RAK

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2004, 10:33:57 PM »
ฮ่า ฮ่า ท่านพี่ทั้ง 2 มาเจอกันแล้ววววววววว  :D :D ;)

ออฟไลน์ นายป่วน

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2004, 10:26:09 AM »
:) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ??? ::) :P :-X] :'( :-* :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม, 2004, 10:35:21 AM โดย นายป่วน »