ผู้เขียน หัวข้อ: OPPO BDP-83 ไม่ตอบสนองใดๆ  (อ่าน 4280 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนดง

OPPO BDP-83 ไม่ตอบสนองใดๆ
« เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 03:12:29 PM »

ผมไม่ได้เปิดมาประมาณ 2 อาทิตย์ เสียบปล๊ก standby อยู่เฉยๆ  เมื่อวานว่าจะดูหนังซะหน่อย

ปรากฎว่าเจ้า OPPO BDP-83 ไม่ตอบสนองใดๆ เลย ทั้งจากการกดปุ่มและกดรีโมท   ((

ลองทอดสายไฟออก แล้วเสียบใหม่ ก็ยังเฉย จะทำไงดีครับ?   :cry2

HELP ! :please

ออฟไลน์ dogking3000

Re: OPPO BDP-83 ไม่ตอบสนองใดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 03:36:36 PM »
อ่ะ!งานเข้าท่านขนดก :'( ลองถอดสายไฟต้องปล่อยทิ้งไว้ซัก 5 นาทีแล้วลองต่ออีกทีครับ หลังจากนั้นถ้ายังไม่ได้ซื้อที่ไหนไปที่นั่นครับท่าน  K]

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 03:43:16 PM »
สวัสดี พี่ขุนดง ถ้าไม่หายงานนี้ได้เข้ากรุง ส่งซ่อม แน่

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 03:46:24 PM »
เอาใจช่วยครับ หยุดยาวหลายวันคงจะได้ดูหนังให้สะใจ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 03:59:47 PM »

ผมถอดสายไฟออกหลาย ชม. เลยครับ ท่านประทาน ตอนนี้รอคำแนะนำ ที่นอกเหนือจากแพ็คใส่กล่องส่ง 0  :help

ขอบคุณท่านยิ้มที่ให้กำลังใจครับ

ผมให้เขาอัดหนังใหม่ๆ มาให้ 2 Tb เลยไม่ได้ซื้อแผ่น BD ใหม่มาให้เค้าเลย งอนรึป่าวไม่รู้?  :icon_sadangel2

ออฟไลน์ Prasert

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 06:27:37 PM »
หนาวเลยเนี่ย เครื่องผมไม่ได้เปิดหลายเดือนแล้วด้วย ทำไงดีเนี่ย จะเป็นเหมือนกันไหม

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 06:34:11 PM »
Fuse ในบอร์ดขาดหรือเปล่าไม่ใด้ใชนานไฟมันกระชากครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 06:55:01 PM »
Fuse ในบอร์ดขาดหรือเปล่าไม่ใด้ใชนานไฟมันกระชากครับ

ไม่กล้าเปิดดูครับ กลัวประกันขาด .. :cold ..ไฟ standby สีชมพูเรื่อๆ ยังติดอยู่ครับ  :wub

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 08:54:28 PM »

ไม่กล้าเปิดดูครับ กลัวประกันขาด .. :cold ..ไฟ standby สีชมพูเรื่อๆ ยังติดอยู่ครับ  :wub

ไม่ทราบกด power on แล้วเปลี่ยนเป็นสีฟ้าหรือเปล่า จอ Display มีแสดงอะไรหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 04:50:44 AM »

ไม่ทราบกด power on แล้วเปลี่ยนเป็นสีฟ้าหรือเปล่า จอ Display มีแสดงอะไรหรือเปล่าครับ

ไฟ standby สีแดงอมสีชมพูติดอยู่ จะกดปุ่มใหนก็ไม่ตอบสนองเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 01:14:53 PM »

แบบ นี้น่ากลัวแฮะ  เคยเปิดเครื่องไปทำอะไรบ้างหรือเปล่าครับ
ดูว่า สายไฟต่างๆภายในเครื่องแน่นดีเหมือนเดิม สาย SATA แน่น ลองดูนะครับ

ไฟ standby สีแดงอมสีชมพูติดอยู่ จะกดปุ่มใหนก็ไม่ตอบสนองเหมือนเดิมครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 12:32:40 AM »

แบบ นี้น่ากลัวแฮะ  เคยเปิดเครื่องไปทำอะไรบ้างหรือเปล่าครับ
ดูว่า สายไฟต่างๆภายในเครื่องแน่นดีเหมือนเดิม สาย SATA แน่น ลองดูนะครับ

ยังไม่เคยเปิดฝาเลยครับ ถ้าเราเปิดฝาเช็คดูจะมีผลกับการประกันหรือไม่?

เพราะสังเกตดูแล้ว ไม่เห็นมีสติ๊กเกอร์หรืออะไรติดอยู่เลย

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 12:59:46 AM »

ยังไม่เคยเปิดฝาเลยครับ ถ้าเราเปิดฝาเช็คดูจะมีผลกับการประกันหรือไม่?

เพราะสังเกตดูแล้ว ไม่เห็นมีสติ๊กเกอร์หรืออะไรติดอยู่เลย

ท่านขุนดง  ลองเปิดเครื่องให้ช่างแถวบ้านดูเหมือนต้นก่อนก็ได้  แต่อย่าให้เห็นริ้วรอยการรื้อ  บริษํท โซเคน บริการดีอยู่แล้ว ประกันไม่ขาดคับ ผมรับรอง  ถ้ามีปัญหาเดี่ยวผมจัดการให้  ลองดูเบื่องต้น ถ้าไม่หาย ก็แพคส่งบริษัทเขา  โทรไปถามวิธีการปัญหาเบื้องต้นเขาก่อนก็ได้      ผมยืนยันเขาบริการให้เต็มที่  หรือ เมลถามในเวป soken เลยก็ได้

แต่เมื่อกี้ผมถามพี่หมอทีเจว่า  เครื่องของท่านขุนดงไม่ตอบสนองอะไรเลย ทำไงดี   พี่หมอ บอกว่า  ไวอะกร้าเท่านั้น  เครื่องของขุนดงรับรองตอบสนองทันที คับ  อิ อิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม, 2010, 01:01:38 AM โดย อูฐ »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2010, 11:37:01 AM »

ท่านขุนดง  ลองเปิดเครื่องให้ช่างแถวบ้านดูเหมือนต้นก่อนก็ได้  แต่อย่าให้เห็นริ้วรอยการรื้อ  บริษํท โซเคน บริการดีอยู่แล้ว ประกันไม่ขาดคับ ผมรับรอง  ถ้ามีปัญหาเดี่ยวผมจัดการให้  ลองดูเบื่องต้น ถ้าไม่หาย ก็แพคส่งบริษัทเขา  โทรไปถามวิธีการปัญหาเบื้องต้นเขาก่อนก็ได้      ผมยืนยันเขาบริการให้เต็มที่  หรือ เมลถามในเวป soken เลยก็ได้

แต่เมื่อกี้ผมถามพี่หมอทีเจว่า  เครื่องของท่านขุนดงไม่ตอบสนองอะไรเลย ทำไงดี   พี่หมอ บอกว่า  ไวอะกร้าเท่านั้น  เครื่องของขุนดงรับรองตอบสนองทันที คับ  อิ อิ

ขอบคุณครับพี่อูฐ จะลองเช็คดู

แต่เรื่อง ไวอะกร้า ไม่มีใช้ครับ(ยังไม่จำเป็น อิ อิ)  ขอยืมของพี่หมอหรือของพี่อูฐมาให้ oppo ลองหน่อยจิ!  2f 2f 2f

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 03:23:41 PM »

เปิดฝาเช็ครายละเอียดภายในเครื่อง ไม่มีอะไรผิดปกติเลยครับ แต่เสียบไฟ กดปุ่ม ก็ยังไม่ตอบสนองใดๆ  :shutup

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 03:39:45 PM »
รีบแพ็กของใส่กล่อง หาเรื่องหนีมา กทม. เอาเครื่องส่งศูนย์ แล้วไปเที่ยวงาน BAV เลย จบงานเครื่องซ่อมเสร็จ ก็เอากลับไปเล่นที่บ้านได้เลย แถมได้ accessory เครื่องเคึยงต่าง ๆ กลับไปด้วย  :drunk

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 03:53:46 PM »
คำแนะนำท่านยิ้มนี่สุดยอดไปเลย  จัดการเลยท่านขุนดง  ถ้ายกมาแล้วเข้าศูนย์ไม่ถูกติดต่อผมก็ได้เดี๋ยวให้เบอร์ช่างเก่ง ๆ ไป

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 06:06:05 PM »

ขอบคุณท่านยิ้มและท่านพี่หมอมากครับ สำหรับคำแนะนำ  :bowdown

ตั้งใจเก็บตังค์ ว่าจะเล่น ปรี/โปร............กลัวจะได้ ..........................................................ฮ่า  2f
 V
 V
 V

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 10:26:17 PM »
 2f 2f 2f

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 02:36:01 AM »
ปกติถ้าฟิวส์ขาดไฟสีแดงจะไม่ติดเลย อาการนี้ผมเคยเจอกับรีซีฟเวอร์ครับ ส่งศูนย์ซ่อมแป๊บเดียวไม่น่าเป็นห่วงมากครับ ถ้ามีเวลามาเข้าศูนย์บอกเขาว่าอยู่ต่างจังหวัดให้เขาส่งเครื่องไปให้ตอนซ่อมเสร็จก็ได้ครับ ยังไงลองโทรปรึกษาทางโซเคนดูก่อนครับ ไม่ต้องกังวล
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ wanchana_ton

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 09:35:30 AM »
ถ้าส่ง ศูนย์แล้ว หากปลุกไม่ตื่นเต็มที่ ส่งไปให้พี่ กัมฯ เติม ไวอกร้า เม็ดยาวๆสีฟ้า ช่วยครับพี่ รับรอง...หาย ( สองพัน หายแน่ๆ )  ;D

ออฟไลน์ wanchana_ton

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 09:40:36 AM »
รีบแพ็กของใส่กล่อง หาเรื่องหนีมา กทม. เอาเครื่องส่งศูนย์ แล้วไปเที่ยวงาน BAV เลย จบงานเครื่องซ่อมเสร็จ ก็เอากลับไปเล่นที่บ้านได้เลย แถมได้ accessory เครื่องเคึยงต่าง ๆ กลับไปด้วย  :drunk

ไอเดีย พี่ยิ้มฯ เยี่ยมไปเลยครับพี่ ผมเองก็ว่าจะไป วันอาทิตย์ที่ 1  ครับ ว่าจะอยู่ทั้งวันเลย ( วันสุดท้าย รอช้อนของที่เขาจะไม่ยกกลับโชว์รูม ไปแบบนี้ทุกปี ได้ของกลับบ้านทุกปี ;D )

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 08:31:21 PM »

ไอเดีย พี่ยิ้มฯ เยี่ยมไปเลยครับพี่ ผมเองก็ว่าจะไป วันอาทิตย์ที่ 1  ครับ ว่าจะอยู่ทั้งวันเลย ( วันสุดท้าย รอช้อนของที่เขาจะไม่ยกกลับโชว์รูม ไปแบบนี้ทุกปี ได้ของกลับบ้านทุกปี ;D )

อยากจะคิดแบบคุณต้นเหมือนกัน กลัวแพ้ใจตัวเอง ! :stretcher

เดี๋ยวพรุ่งนี้คิดใหม่อีกที  :secret

ออฟไลน์ dan116

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 06:39:14 AM »
ขอยืมค้อนยางจากช่างก่อสร้างใกล้บ้านมาครับ
แรงสั่นสะเทือนปานกลางสองถึงสามครั้งจะทำให้ชิ้นส่วนที่หลุดหลวมขยับเข้าที่ อาการป่วยของเครื่องจะหาย 
ถ้ายังไม่หายให้เพิ่มแรงสั่นสะเทือนและจำนวนครั้งขึ้นเรื่อยๆจนกว่าจะหาย  2f ;D :clap c)